TIN TÀI TRỢ.

Vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hnay lại vào hóng tin mà chưa thấy chủ Top báo tin gì cả...Chắc là dùng sp pampers active baby quá ok rùi nên k thèm vào nhà khoe mọi ng đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Không biết bé nhà chủ Top tình hình mấy hnay có đỡ k vậy???..Con mà bị như vậy xót lắm cơ...Mong bé mau hết để Mẹ vui nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Ừa, thỉnh thoảng mình cũng nghía vào xem chủ top có báo cáo tình hình bé không mà k thấy . Chắc hợp với Pampers Active Baby mà các mẹ tư vấn rồi hay sao mà k thấy nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Các mẹ bàn tán rôm rả về pampers active baby quá thì chủ top không dùng thử mới lạ ấy. Nhưng sao chưa thấy phản hồi lại nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Hnay lại vào hóng tin mà chưa thấy chủ Top báo tin gì cả...Chắc là dùng sp pampers active baby quá ok rùi nên k thèm vào nhà khoe mọi ng đấy!
    dạ em đây ạ, Các chị đừng nói thế tội em. Mấy hôm nay em bận quá, vừa lập topic xong hôm đầy e có xem các chị chia sẻ nhưng cũng đươc tí là phải làm việc. Em có về nói vời bà ngoại việc tắm trà xanh, lần này em tắm cho bé bằng nước âm ấm luôn cho an toàn, tắm được 4 ngày rồi các mẹ ơi, nó hiệu quả đỡ tí nhưng được cái e thấy cháu no thoải mái, không nhăn nhăn chỉ mẹ xem đít như hôm trước. Còn bỉm thì...e xài xong loại cũ rồi mới mua Pampers Active Baby xài được..Bà ngoại tiếc..Em sẽ tiếp tục tắm trà xanh, lau khô thóang cho con.

Thật sự em có rất ít thời gian lên mạng, hôm nay lên, không ngờ được các mẹ chia sẻ .. ôi sao em ấm lòng và hạnh phúc.. vì có rất nhiều chị chia sẻ, tâm sự cùng em.. em cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm ạ. hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emilybo Xem bài viết
    dạ em đây ạ, Các chị đừng nói thế tội em. Mấy hôm nay em bận quá, vừa lập topic xong hôm đầy e có xem các chị chia sẻ nhưng cũng đươc tí là phải làm việc. Em có về nói vời bà ngoại việc tắm trà xanh, lần này em tắm cho bé bằng nước âm ấm luôn cho an toàn, tắm được 4 ngày rồi các mẹ ơi, nó hiệu quả đỡ tí nhưng được cái e thấy cháu no thoải mái, không nhăn nhăn chỉ mẹ xem đít như hôm trước. Còn bỉm thì...e xài xong loại cũ rồi mới mua Pampers Active Baby xài được..Bà ngoại tiếc..Em sẽ tiếp tục tắm trà xanh, lau khô thóang cho con.

Thật sự em có rất ít thời gian lên mạng, hôm nay lên, không ngờ được các mẹ chia sẻ .. ôi sao em ấm lòng và hạnh phúc.. vì có rất nhiều chị chia sẻ, tâm sự cùng em.. em cám ơn các mẹ nhiều lắm lắm ạ. hihi
    Tình hình có tiến triển là ok rồi em à! còn vụ dùng bỉm..cái đó tùy ở bản thân e thôi..các mẹ ở đây ai mới đầu cũng bỡ ngỡ..rồi chăm con miết thành mẹ thông thái luôn...Chúc bé hết mụn li ti hoàn toàn để Mẹ vui nhé!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Coi như tích lũy kinh nghiệm cho bé thứ 2 mẹ nó ah. nước chà xanh được các mẹ sử dụng từ nhiều năm nay rồi và đã đúc kết thành kinh nghiệm rồi đó. Khi khỏi nổi mụn rồi thì mẹ nó nhớ dùng pampers active baby nhé. khi mua bỉm nên lựa chọn loại tốt an toàn cho con nhé.

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình thường mua khổ oa/mướp đắng để tắm cho con khi da nổi ửng đỏ, rôm sấy, với bé mình thì rất hiệu quả, tắm 1 nước là thấy rõ da con dịu xuống liền, nếu cách này tiện hơn cho bạn thì bạn thử xem. Khi con bị vấn đề về da thì việc chọn bỉm cho con mặc quan trọng lắm, nếu chọn bỉm không thấm hút tốt, khô thoáng hay an toàn với da bé thì tình trạng về da càng trầm trọng hơn, đang định nói bạn mua bỉm pampers active baby cho bé nhưng bạn thay qua em nó rùi, em này dùng ok lắm đấy.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mừng cho em bé của em đã xong phần mông, hihi. Từ từ rồi em sẽ thấy hiệu quả của việc tắm nước chè xanh. Nhớ lau rửa cho bé cẩn thận nữa nha em. Nhớ xối lại 1 ca nước ấm sạch sau khi tắm nước chè xanh nữa nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình thường mua khổ oa/mướp đắng để tắm cho con khi da nổi ửng đỏ, rôm sấy, với bé mình thì rất hiệu quả, tắm 1 nước là thấy rõ da con dịu xuống liền, nếu cách này tiện hơn cho bạn thì bạn thử xem. Khi con bị vấn đề về da thì việc chọn bỉm cho con mặc quan trọng lắm, nếu chọn bỉm không thấm hút tốt, khô thoáng hay an toàn với da bé thì tình trạng về da càng trầm trọng hơn, đang định nói bạn mua bỉm pampers active baby cho bé nhưng bạn thay qua em nó rùi, em này dùng ok lắm đấy.
    Mẹ Huyền giống mình nè, nhưng k biết có giống trọn vẹn không, vì mình dùng lá và đôi lúc dùng trái khổ qua rừng tắm. Lá tươi nhe mẹ. Cái này hơi bị đắt tiền tí nhưng cực kỳ hiệu quả cho việc ngăn ngừa hăm tả đó mẹ. May cho mình là vườn nhà có sẵn lá và trái nên không phải đi mua.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả nhà mua bỉm pampers active baby có thấy được bốc thăm trúng thưởng không? Mình ở Hải Phòng thấy mấy đại lý sữa bỉm của bé có mấy em chào hàng bỉm pampers active baby thâm thiện lắm. Hôm rồi mình mua và bốc thăm trúng thưởng luôn đấy. Cái khoản vừa mua sản phẩm vừa được tặng quà sướng nhất còn gì
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Cả nhà mua bỉm pampers active baby có thấy được bốc thăm trúng thưởng không? Mình ở Hải Phòng thấy mấy đại lý sữa bỉm của bé có mấy em chào hàng bỉm pampers active baby thâm thiện lắm. Hôm rồi mình mua và bốc thăm trúng thưởng luôn đấy. Cái khoản vừa mua sản phẩm vừa được tặng quà sướng nhất còn gì
    Ối, mình mới mua 1 bịch hôm wa nè, không có thấy thăm gì cả mẹ ơi, chương trình của Pampers Active Baby luôn hay là của đại lý vậy mẹ?
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình cũng tin tưởng webtretho lắm, vì có gì cần chia sẻ, cần tư vấn là có các mẹ nhiệt tình hướng dẫn hà.

Mừng bé con của mẹ nó đỡ bị hăm rồi nhé! Nếu nhà mẹ nó còn tồn nhiều tã thì có thể ra cửa hàng trả và đổi loại khác, chứ nhiều khi loại cũ k hợp mà cứ ráng xài thì cũng tội con lắm
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Của pampers mà vì thấy mấy em bán hàng đứng trước quầy bán luôn. Nhưng chương trình đó chỉ chạy có mấy ngày thôi. Mình mua sữa mua bỉm ở đại lý đó quen rồi nên cứ có chương trình gì hay hay là được thông báo liền. hiii khách ruột mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Ối, mình mới mua 1 bịch hôm wa nè, không có thấy thăm gì cả mẹ ơi, chương trình của Pampers Active Baby luôn hay là của đại lý vậy mẹ?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Của pampers mà vì thấy mấy em bán hàng đứng trước quầy bán luôn. Nhưng chương trình đó chỉ chạy có mấy ngày thôi. Mình mua sữa mua bỉm ở đại lý đó quen rồi nên cứ có chương trình gì hay hay là được thông báo liền. hiii khách ruột mà
    Oh vậy là chương trình giới thiệu hàng mới của Pampers Active Baby rồi. Tiếc quá! Giá như thông báo đại trà tí nhỉ. Hay có thông báo mà mình không biết chăng?

Mình cũng có cửa hàng ruột nhưng chắc họ có nhìu khách hàng nên chẳng thèm đoái hoài gì tới mình, hic..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Oh vậy là chương trình giới thiệu hàng mới của Pampers Active Baby rồi. Tiếc quá! Giá như thông báo đại trà tí nhỉ. Hay có thông báo mà mình không biết chăng?

Mình cũng có cửa hàng ruột nhưng chắc họ có nhìu khách hàng nên chẳng thèm đoái hoài gì tới mình, hic..
    Em ma biết chương trình này là em cũng vù vù ra đem về mấy bịch cho con xài, thấy hiệu quả thì bà ngoại sẽ không tiếc nữa.

Tiện thể, da con hết mục rồi các mẹ ạ, chỉ còn vài mục thâm thôi. em cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Liệu hôm nay còn chương trình khuyến mại của Pampers active baby không ạ? Con nhà mình đang dùng bỉm này mà, thích quá hihi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Em ma biết chương trình này là em cũng vù vù ra đem về mấy bịch cho con xài, thấy hiệu quả thì bà ngoại sẽ không tiếc nữa.

Tiện thể, da con hết mục rồi các mẹ ạ, chỉ còn vài mục thâm thôi. em cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm ạ
    Khu chị không thấy vụ khuyến mãi này em ơi. Nhưng mà thôi, không săn nữa đâu. Chị mới mua 2 bịch, chồng chị không biết cũng mua 2 bịch nữa rồi. Kỳ này dùng thoải con gà mái rồi. Vấn đề là chổ chị mua 2 bịch lớn được giảm thêm 5k/bịch nữa, hihi. Thôi kệ, cũng đỡ hơn là k có tặng j.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị vậy do bé k hợp bỉm loại đó nên thế đấy c ah
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mẹ nó đổi bỉm cho bé chưa? Thấy mấy mẹ bảo bỉm pampers active baby có hết chương trình khuyến mại chưa thì mình xin trả lời thế này: Mình để ý chương trình cứ 2-3 hôm chạy một chương trình rồi lại nghỉ 2-3 hôm rồi lại chạy tiếp. Mấy em đứng quầy bán trước hàng sữa nói vậy. Bé nhà thuyminh đổi bỉm chưa mẹ nó thử dùng pampers active baby xem có hợp không nè.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyminh89 Xem bài viết
    Bé nhà em cũng bị vậy do bé k hợp bỉm loại đó nên thế đấy c ah
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Thế mẹ nó đổi bỉm cho bé chưa? Thấy mấy mẹ bảo bỉm pampers active baby có hết chương trình khuyến mại chưa thì mình xin trả lời thế này: Mình để ý chương trình cứ 2-3 hôm chạy một chương trình rồi lại nghỉ 2-3 hôm rồi lại chạy tiếp. Mấy em đứng quầy bán trước hàng sữa nói vậy. Bé nhà thuyminh đổi bỉm chưa mẹ nó thử dùng pampers active baby xem có hợp không nè.
    Mình vừa đi mua sữa tiện thể hỏi luôn vụ tả nè. khu mình không có bé phamphuongquy ơi, chắc là chỉ quảng cáo tuyên truyền chổ nào dân cư ít mua thôi phải k mẹ?

Mà chổ mình bán có vẻ rẻ hơn mấy chổ khác thì phải, thấy các mẹ hài lòng với pampers active baby mà mình vui quá vì may mắn là mình cũng đã chọn đúng loại tả cho con rồi.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ sản phẩm kém chất lượng do giả hoặc gian lận với người tiêu dùng cũng không phải là thiếu. Một người mẹ như mình chỉ mong sao chọn được sản phẩm vừa an toàn cho con mà lại hợp túi tiền là mừng lắm rùi, chẳng mong gì hơn. Nhưng bỉm pampers mình thấy chẳng những an toàn mà khả năng thấm hút chứa của nợ của con cũng tuyệt, chẳng bao giờ thấy hiện tượng chảy tràn ra ngoài.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Hồi trước có đợt mình dùng thử loại bỉm khác cho con vì ham hố có quà tặng là đôi giày tập đi. Lúc mua cũng thấy bao bì đẹp bắt mắt nên yên tâm, về giở ra thấy bỉm hơi dày mà bề mặt ko khô thoáng cũng ngại ngại rồi, y như rằng chỉ được vài buổi là thấy ngay hậu quả: vùng mông bé hơi sần sần mụn lên ngay. Vậy là hoảng quá phảỉ bôi ngay thuốc chống hăm, bỏ ngay bỉm kia đi và quay về với bỉm Pampers đấy. Hù hồn nhé!
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ sản phẩm kém chất lượng do giả hoặc gian lận với người tiêu dùng cũng không phải là thiếu. Một người mẹ như mình chỉ mong sao chọn được sản phẩm vừa an toàn cho con mà lại hợp túi tiền là mừng lắm rùi, chẳng mong gì hơn. Nhưng bỉm pampers mình thấy chẳng những an toàn mà khả năng thấm hút chứa của nợ của con cũng tuyệt, chẳng bao giờ thấy hiện tượng chảy tràn ra ngoài.
    Đúng rồi đó mẹ nó. Mình đi làm trên đường Cộng Hòa còn thấy khăn giấy ướt có bao bì của hãng giấy cũng nổi tiếng bán tràn lan ngoài đường giá rẻ bất ngờ luôn cơ. Thấy ngán thiệt đó.
    Nói chung mình xài khăn giấy, tã cho con thấy vừa hợp túi tiền và sử dụng tốt thì nên tiếp tục và duy trì, chứ thay đổi vì giá rẻ hơn là nguy hiểm lắm