TIN TÀI TRỢ.

Vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp em ạ!
    Bé nhà em đã và đang sử dụng bỉm và tã quần của Huggies. Mình thấy cũng hợp và thoải mái . Mình tin dùng nên chọn nhãn hiệu này và giới thiệu với bạn bè cùng sử dụng.
    Nhưng gần đây vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ? Vậy có nên thoa kem chống hăm hay phấn rôm lên mông bé không ?
    cám ơn các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế thì bôi kem hăm cho bé đi chứ.mình thường bôi kem bepanthen.trộm vía con chưa thấy bé bị hăm.loại này mình thấy mát lắm mẹ nó ơi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emilybo Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn giúp em ạ!
    Bé nhà em đã và đang sử dụng bỉm và tã quần của Huggies. Mình thấy cũng hợp và thoải mái . Mình tin dùng nên chọn nhãn hiệu này và giới thiệu với bạn bè cùng sử dụng.
    Nhưng gần đây vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ? Vậy có nên thoa kem chống hăm hay phấn rôm lên mông bé không ?
    cám ơn các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Như vậy có lẽ là bé không ưa loại tã đó. Hoặc cũng có thể do cơ địa nữa nên thời điểm này bé bị hăm. Trước khi mặc tã cho bé,mẹ nó bôi kem, toàn bộ vùng mông, bẹn cho bé. Theo mình, nên dùng kem chống hăm chứ không nên dùng phấn rôm. Phấn rôm sẽ làmlỗ chân lông bị bít lại, khiến bé bị hăm hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình từ nhỏ đến giờ đều "cạch" cái khoản phấn rôm, vì khi sử dụng phấn mình sợ con hít phải phấn sẻ ảnh hưởng đến đường hô hấp, nên mình nghĩ nếu bé bị mụn nhỏ ở mông thì bạn nên xem lại thời gian thay bỉm, làm vệ sinh cho bé đã thường xuyên chưa, sau khi vệ sinh hay trước khi mặc bỉm cho bé thì có lau khô da không. ah mà bạn xem bỉm bé mặc có sự thông thoáng, mềm mại không?
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ tư vấn giúp em ạ!
    cám ơn các mẹ ạ
    Có thể bé nhà mẹ nó giờ đã lớn rồi mà loại đang dùng có thể nhỏ hoặc k thấm hút được hết chất thải mà bé thải ra. Mẹ nó thử đổi size lớn hơn hoặc đổi 1 thương hiệu khác thử xem. Như con mình trước nay xài của Pampers, loại Pampers Active Baby đó, mẹ nó mua thử xem
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ui...chắc là bé không hợp loại tã đó rồi..Mẹ nó chịu khó cai bỉm vài ngày, tắm hoặc rửa bằng nước trà xanh( lá còn tươi đun sôi để nguội)...1-2 ngày là hết à...Con mình bữa cũng bị mà chuyển từ tã H qua tã Pampers Active gì gì ấy...thấy hết..Bé ngủ lại ngoan k quấy nữa đấy..Mong bé mau hết nhé!
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Có thể bé nhà mẹ nó giờ đã lớn rồi mà loại đang dùng có thể nhỏ hoặc k thấm hút được hết chất thải mà bé thải ra. Mẹ nó thử đổi size lớn hơn hoặc đổi 1 thương hiệu khác thử xem. Như con mình trước nay xài của Pampers, loại Pampers Active Baby đó, mẹ nó mua thử xem
    ĐÚng đấy, mẹ nó nên đổi loại tã cho bé xem sao
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mẹ nó đóng bỉm Huggies cho bé lâu rồi mà gần đây mới bị nổi mụn thì chưa hẳn là bé không hợp bỉm có thể do bỉm mẹ nó mua sợ hàng nhái chất lượng kém thì sao. Nếu bé nổi mụn ở mông thôi thì đúng là có dấu hiệu bị hăm mông đít rồi. Nếu không thích bôi kem thì dân gian các mẹ vẫn dùng lá chè xanh vệ sinh cho con đấy.
    Các mẹ tư vấn giúp em ạ!
    cám ơn các mẹ ạ
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rồi đấy mẹ nó ơi. các chuyên gia vẫn thường khuyên là nên thay đổi tã thường xuyên cho con.xem con mình hợp loại nào. mình cũng đang dùng Pampers Active baby.nói chung mình thấy hợp với bé nhà mình . loại này nàyhttps://encrypted-tbn3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTYZs0PRoGD8cUwRNJlHsXPQhK7EeNe0 f2xKEcy_r7NjJDcL-Ba0wQUOTE=tuyettrinh185;28555342]Có thể bé nhà mẹ nó giờ đã lớn rồi mà loại đang dùng có thể nhỏ hoặc k thấm hút được hết chất thải mà bé thải ra. Mẹ nó thử đổi size lớn hơn hoặc đổi 1 thương hiệu khác thử xem. Như con mình trước nay xài của Pampers, loại Pampers Active Baby đó, mẹ nó mua thử xem [/QUOTE]
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bà nội nhà mình cũng hay uống chè xanh nên mình cũng thường xuyên lấy một ít rửa cho bé.tác dụng lắm.mới sinh bà nội cháu cũng toàn tắm cho bé bằng lá chè xanh thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Nếu mẹ nó đóng bỉm Huggies cho bé lâu rồi mà gần đây mới bị nổi mụn thì chưa hẳn là bé không hợp bỉm có thể do bỉm mẹ nó mua sợ hàng nhái chất lượng kém thì sao. Nếu bé nổi mụn ở mông thôi thì đúng là có dấu hiệu bị hăm mông đít rồi. Nếu không thích bôi kem thì dân gian các mẹ vẫn dùng lá chè xanh vệ sinh cho con đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ôi chương trình hay quá sao bây giờ mình mới biết nhỉ
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygiang Xem bài viết
    ôi chương trình hay quá sao bây giờ mình mới biết nhỉ
    Giờ biết cũng chưa muộn mà mẹ nó
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thường xuyên dùng chè xanh đặc, ngậm vào phun rửa cho cháu hoặc rửa bình thường ở những chỗ dễ hăm như: nách, bẹn, các ngấn...Con không hăm nhưng mình vẫn làm đấy vì cái này đều có cơ sở khoa học. Chè sát trùng tốt, nước bọt cũng có chất Lyzozym, một chất diệt khuẩn sinh học rất tốt để đánh bay vi khuẩn. Tích cực tắm nước chè xanh khi bé còn nhỏ cũng làm da bé sạch tự nhiên luôn. Ngoài việc dùng bỉm pampers active baby em dùng chè xanh tắm vệ sinh cho con, làn da mỏng manh của con lúc nào cũng sạch sẽ, thơm tho
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    bà nội nhà mình cũng hay uống chè xanh nên mình cũng thường xuyên lấy một ít rửa cho bé.tác dụng lắm.mới sinh bà nội cháu cũng toàn tắm cho bé bằng lá chè xanh thôi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Ui...chắc là bé không hợp loại tã đó rồi..Mẹ nó chịu khó cai bỉm vài ngày, tắm hoặc rửa bằng nước trà xanh( lá còn tươi đun sôi để nguội)...1-2 ngày là hết à...Con mình bữa cũng bị mà chuyển từ tã H qua tã Pampers Active gì gì ấy...thấy hết..Bé ngủ lại ngoan k quấy nữa đấy..Mong bé mau hết nhé!

Pampers Active gì gì ấy là Pampers Active Baby đó em gái. Từ khi biết loại mới này chị yên tâm cho bé gái mặc tả mà không phải lo lắng cái gọi là Hăm nữa em ạ.

Nếu chủ top lo ngại thì mua thử bịch nhỏ mà dùng xem có hạp cho em bé không, chứ để bé bị mụn đỏ hoài cũng tội lắm. Nhớ thử tắm nước chè xanh đặc tí nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chắc bé không hợp tã hoặc tã nhỏ quá bí hơi nên bị hăm rồi, chị thử đổi loại khác hay cho dùng cỡ to hơn xem
    thường xuyên thay tã và giữ vệ sinh cho bé hơn và giữ cho mông bé khô thoáng xem
    dùng phấn rôm bí lắm, em thấy cứ lau rửa sạch với để thoáng mát cho cháu là được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meomax Xem bài viết
    chắc bé không hợp tã hoặc tã nhỏ quá bí hơi nên bị hăm rồi, chị thử đổi loại khác hay cho dùng cỡ to hơn xem
    thường xuyên thay tã và giữ vệ sinh cho bé hơn và giữ cho mông bé khô thoáng xem
    dùng phấn rôm bí lắm, em thấy cứ lau rửa sạch với để thoáng mát cho cháu là được
    đúng rồi, mông con bị hăm cũng vì những nguyên nhân này, nhưng vấn đề là làm sao tìm được tã nào có những đặc điểm tốt như mẹ meomax nói. Em cũng nghe mọi người nói bỉm Goon của Nhật xài tốt lắm luôn. Giá hơi cao, khoảng 30k/miếng. Nhưng tốt cho con thì vẫn nên thử ha mẹ!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Không biết bé nhà chủ Top tình hình mấy hnay có đỡ k vậy???..Con mà bị như vậy xót lắm cơ...Mong bé mau hết để Mẹ vui nhé!
    • 392 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng bôi Bepanthen mỗi lần thay tã. nhưng nghe nói là cũng không nên bôi nhiều cho bé. cứ hóa chất là không tốt mà.
    mình dùng tã Pampers active baby thấy khá ổn. trộm vía chưa thấy bé bị hăm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    thế thì bôi kem hăm cho bé đi chứ.mình thường bôi kem bepanthen.trộm vía con chưa thấy bé bị hăm.loại này mình thấy mát lắm mẹ nó ơi
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Không biết bé nhà chủ Top tình hình mấy hnay có đỡ k vậy???..Con mà bị như vậy xót lắm cơ...Mong bé mau hết để Mẹ vui nhé!
    Ừa, thỉnh thoảng mình cũng nghía vào xem chủ top có báo cáo tình hình bé không mà k thấy . Chắc hợp với Pampers Active Baby mà các mẹ tư vấn rồi hay sao mà k thấy nữa
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ bàn tán rôm rả về pampers active baby quá thì chủ top không dùng thử mới lạ ấy. Nhưng sao chưa thấy phản hồi lại nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3