TIN TÀI TRỢ.

Truyện cổ tích của Nhà Gà con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Lâu rồi, bố cũng đã quen với cảnh làm làm cha, làm mẹ, ...hehehe... là Tất cả nhề Gà con! Mới ngày nào các GC của bố chập chững, còn được GM ấp ủ những tưởng rằng niềm ao ước bấy lâu đã trọn vẹn... giông tố quét qua, Nhà Gà tan tác... những người phụ nữ yêu thương nhất của các con "một đi, ko trở lại"... thế là bố bước vào cuộc đời "làm mẹ"... choáng lắm gà con ạ!
    Mới ngày nào, chị lớn "còi zin" nay đã thanh thiếu nữ, nhìn ra dáng lắm... nhưng phải gắng học tốt nghe con yêu... chị cả mừ... Chị bé thì thôi rồi "hạt mít", vậy mà cũng đã lớp 5 nhề... mồm miệng tép nhảy nhé... "ní nuận" trời ơi luôn... mừng lắm nhưng bố cũng lo lắng, sợ nhất "tò mò"... hehehe... Tội nhất là cuti, thương con nhìu lắm... thế mà cũng đã biết đòi hỏi... con siêu nhân này, con Ninjago kia... choáng vì phải tranh luận với con lắm rồi...
    Trộm vía, các con khỏe nhìu, ngoan nhìu bố thấy "mát ruột"...!
    May mắn cho Nhà mình năm này đã tìm được mẹ cho các con, nhà mình đông vui thêm hơn, các con lại có thêm anh em, bố tin tưởng là mẹ sẽ yêu thương các con hết lòng! Và Bố được trở về đúng nghĩa của "đàn ông" là ko phải mặc váy nữa nhé Gà con ạ... hehehe... bố cũng thấy vui cảnh gia đình quây quần ấm cúng bên nhau...
    Đợt này tuy có rét hại khắc nghiệt nhưng đã yên tâm hơn nhiều những năm trước...
    Cám ơn cuộc đời! Xin Trời, Phật cho Gà con khỏe, ngoan nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 437 Bài viết

• 2,551 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi đọc giọng văn vui vui mà vẫn cay cay mắt! chia sẻ với một ông bố tuyệt vời.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sieu_thoat Xem bài viết
    ôi đọc giọng văn vui vui mà vẫn cay cay mắt! chia sẻ với một ông bố tuyệt vời.
    Có j đâu mà mẹ cháu... hehehe... chẳng qua tớ phải tự đánh lừa cảm giác của mình thôi mà!
    • 483 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà-bố Xem bài viết
    Có j đâu mà mẹ cháu... hehehe... chẳng qua tớ phải tự đánh lừa cảm giác của mình thôi mà!
    mong cho "đàn gà" nhà anh khỏe, mong anh sẽ giữ mãi phong độ làm gà bố như xưa, dù nay đã có thêm gà mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungnam2012 Xem bài viết
    mong cho "đàn gà" nhà anh khỏe, mong anh sẽ giữ mãi phong độ làm gà bố như xưa, dù nay đã có thêm gà mẹ.
    Thks nhìu!!! Tớ vẫn phải là GB của ngày xưa chứ bố cháu làm sao đánh mất mình được... hehehehe!!! Thêm GM thì nhà gà sẽ ấm áp hơn, GC sẽ ko còn bị lạnh nữa thôi mừ... hehehe!!!
    ......... Mừng vui đón Tết những ngày qua
    Gà con vui vẻ mặt nở hoa
    Đầm ấm hơn nhiều năm trước đó
    Mong Gà con được hưởng Thái Lai!!!.....
    --------- Mượn thơ cụ tí!!! Thks!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

gà-bố thân mến,

thật sự đọc bài viết của bạn, BTC cảm thấy rất cảm phục bạn, "gà trống" nuôi những ba chú Gà con, vất vả nhưng rất hạnh phúc phải không gà-bố. BTC cảm thấy rất tự hào khi có bạn là một thành viên tham gia cuộc thi.

Cầu chúc cho bạn và gia đình luôn mạnh khỏe, tràn đầy tiếng cười hạnh phúc nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Hôm nay, như mọi tuần đàn Gà con được tụ tập về tổ... vui dễ sợ... hehehe... chị lớn trông ra dáng thiếu nữ rồi, nhìn tụi em chắc bằng nửa con mắt, cái mẹt thì cong lên, chắc là gét tụi "con nít ranh"... chị bé thì vồ vập, giương 4 mắt lên tò mò soi xét chị gà rồi buông một câu, "xời, điệu nhề bố" ... hehehe... cuti thì líu lô "em nhớ Bương quá"... nào có ngọng đâu... lây "điệu" đây mừ... hehehe... con nhà ai thế chứ!!!
    Cơm nước xong thời tiết càng lạnh hơn, zời sao hôm nay ác thế nhỉ... may mà tụi gà con mải chơi cùng nhau vui vẻ ...dưng thấy lạnh wá... hehehe... đương nhiên mùa Đông là fải lạnh rồi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Lâu lắm em mới update thông tin gia đình Gà Bố - Gà Con, chúc mừng gia đình anh đón thêm thành viên nhé. Cầu chúc mọi người sức khỏe, anh lành và hạnh phúc.
    3 gà con nhà anh càng lớn càng đáng yêu, các con ngoan và dễ thương quá.
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Thật là khâm phục Gà bố quá. Chúc gà bố và đàn gà con khỏe mạnh, hạnh phúc nha. Vote cho cả nhà nè

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Lạnh thôi rồi mấy ngày, cặp môi khô nẻ nứt toác ra, vảy chồng chéo lên tím tái tranh nhau làm tổ trưởng... èo ôi, buốt tận trong tim... thế mà cuti vẫn cười nói liếng thoắng... xót ruột quá zới ạ... vazoline bôi vài ngày ko ăn thua... đón cuti về cô giáo "lườm"... "mẹ lại đoảng hử!!!"... nào dám đâu, GB bật tôm ngay: "cô lại đổ tiếng ác cho người xấu nhé"...hehehe... thế rồi có mẹ xen vào mách, về mua bôi ngay "mỡ Tê-ta" (tra mắt)... về làm theo, ai ngỡ ăn xiền luôn... mất 2 hôm, cuti vẫn bi bô hồn nhiên như mọi ngày, môi lại căng đẹp như "Líp-ai"... ơn zời... hehehehe!!! Tối ngủ nhắc: "Bố xem cho con ăn KEM cái nhj!!!"... hehehe, lại "điệu" rồi... chẳng biết giống ai đây!?!?!?... Cám ơn Trời, Phật!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lạnh thôi rồi mấy ngày, cặp môi khô nẻ nứt toác ra, vảy chồng chéo lên tím tái tranh nhau làm tổ trưởng... èo ôi, buốt tận trong tim... thế mà cuti vẫn cười nói liếng thoắng... xót ruột quá zới ạ... vazoline bôi vài ngày ko ăn thua... đón cuti về cô giáo "lườm"... "mẹ lại đoảng hử!!!"... nào dám đâu, GB bật tôm ngay: "cô lại đổ tiếng ác cho người xấu nhé"...hehehe... thế rồi có mẹ xen vào mách, về mua bôi ngay "mỡ Tê-ta" (tra mắt)... về làm theo, ai ngỡ ăn xiền luôn... mất 2 hôm, cuti vẫn bi bô hồn nhiên như mọi ngày, môi lại căng đẹp như "Líp-ai"... ơn zời... hehehehe!!! Tối ngủ nhắc: "Bố xem cho con ăn KEM cái nhj!!!"... hehehe, lại "điệu" rồi... chẳng biết giống ai đây!?!?!?... Cám ơn Trời, Phật!!!
    hii, cu ty đáng yêu quá. Vụ môi nẻ thía mà hok bảo iem chỉ cho, bôi mỡ Tê - ta nhiều môi thâm đới GB ạ. Hóa ra do môi nẻ nên stress và bực, keke.
    Chúc GB hết nẻ môi, GC luôn khỏe mạnh và vui vẻ.
    • 483 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

đọc những bài viết của anh, em rất vui vì thời nay vẫn còn 1 người bố như anh. đang thầm ghen với gà mẹ đấy hi....... nói nhỏ thôi chứ mèo bố nhà em cũng tuyệt lắm. cám ơn trời....!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungnam2012 Xem bài viết
    đọc những bài viết của anh, em rất vui vì thời nay vẫn còn 1 người bố như anh. đang thầm ghen với gà mẹ đấy hi....... nói nhỏ thôi chứ mèo bố nhà em cũng tuyệt lắm. cám ơn trời....!
    Ơn zời... Mẹ cháu thật HP, nắm chặt tay Miu bố nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alone8281 Xem bài viết
    hii, cu ty đáng yêu quá. Vụ môi nẻ thía mà hok bảo iem chỉ cho, bôi mỡ Tê - ta nhiều môi thâm đới GB ạ. Hóa ra do môi nẻ nên stress và bực, keke.
    Chúc GB hết nẻ môi, GC luôn khỏe mạnh và vui vẻ.
    Cuti cũng đã bị một cai sẹo to hình lưỡi liềm trên trán như Bao Chủng rồi, nay lại môi thâm, da thì trâu ngăm đen... hehehe... chắc hắn ko phải hóa trang nữa rồi... hehehe... trộm vía vẫn vô tư bi bô hồn nhiên bình luận với DOREMON mỗi tối... hehehe... vậy là mát ruột rồi... Cám ơn Trời, Phật!!!
    • 54 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cuti cũng đã bị một cai sẹo to hình lưỡi liềm trên trán như Bao Chủng rồi, nay lại môi thâm, da thì trâu ngăm đen... hehehe... chắc hắn ko phải hóa trang nữa rồi... hehehe... trộm vía vẫn vô tư bi bô hồn nhiên bình luận với DOREMON mỗi tối... hehehe... vậy là mát ruột rồi... Cám ơn Trời, Phật!!!
    Oài, hóa ra em đọc kg kỹ. Cuti bị nẻ thía mà iem tưởng GB cơ . Bôi nhiều mới bị thâm thôi GB ạ, giờ cuti khỏi là mừng rùi. GB tưởng tượng ghê quá nhể , Bao Chủng cũng đẹp zai mừ. Chúc cuti luôn khỏe mạnh, đáng yêu và đẹp zai nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alone8281 Xem bài viết
    Oài, hóa ra em đọc kg kỹ. Cuti bị nẻ thía mà iem tưởng GB cơ . Bôi nhiều mới bị thâm thôi GB ạ, giờ cuti khỏi là mừng rùi. GB tưởng tượng ghê quá nhể , Bao Chủng cũng đẹp zai mừ. Chúc cuti luôn khỏe mạnh, đáng yêu và đẹp zai nhé.
    Đen "zòn", đen "ẹp", đen "tư bổn" nhề mẹ cháu...hehehe!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trộm vía, dạo này đàn GC nhìn "mắt mắt" có da có thịt... hehehe... mát ruột... chị gà lớn thì lúc nào cũng "giữ eo" ăn j, uống j cũng đề phòng... hehehe... nào có bớt được... ăn vặt luôn mồm... tốt thôi... chị gà bé thì ko hãm được, cơm ko có "người lái" thì chịu... nhạt miệng bố à!!!... tròn như bi luôn... được cái trắng hồng, má ửng như quả cà chua... chán nhất anh cuti... lại thêm ho hắng "lọc xọc" như thằng nghiện thuốc lào... điên lắm cơ... may mà dạo này chén tận 2 bát cơm, 2 trứng rán... hehehe... xin Trời, Phật cho bầy GC nhìu SK!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 392 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Lại nghỉ Tết rồi...oải lắm cho Nhà gà... hehhehe... bầy GC bi zờ cũng nghịch quậy phá zời lun... nhiều bữa cảm giác như bãi chiến trường... con rô-bốt này thiếu tay, cái xe ô tô kia trật lốp... Siêu nhân Anh hùng vũ trụ thì lại cầm lá chắn bảo vệ Thiên hà bằng vỏ hộp bánh đậu, đã thế lại còn mặc váy của Ô ri công chúa... náo loạn, bừa bộn... zời ơi... nghỉ dài dài kiểu này thì oải lắm... hãi hùng buột miệng GB thét lên: "Như cái Chuồng lợn"... hehehehe... bị chị bé chỉnh luôn "Chuồng Gà" chứ... ặc...
    Trộm vía là bầy gà ăn khỏe, nhớn khỏe... mát ruột GB... Ơn Trời, Phật!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)