TIN TÀI TRỢ.

TÌnh yêu mẹ dành cho con không chỉ là....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ vẫn nhớ như in cái ngày ba đưa mẹ vào viện, cảm giác ban đầu là sợ hãi, lo âu không biết mình có làm được không. Mẹ sợ mẹ không đủ sức khỏe, không đủ bản lĩnh để làm được cái việc to lớn thế. Nhưng rồi bản năng làm mẹ, bản năng của người phụ nữ đã giúp mẹ sinh con một cách dễ dàng và thuận lợi. Khi cô y tá đưa con cho mẹ. Con lúc đó mới bé bỏng làm sao. Mẹ lóng ngóng ôm con vào lòng, một cảm xúc lạ lắm trào dâng trong mẹ. Mẹ biết chắc rằng từ hôm nay nhiệm vụ của mẹ sẽ lớn lao và nặng nề hơn. Nhưng mẹ biết nhiệm vụ đó sẽ mang lại niềm vui và hạnh phúc. Mẹ sẽ yêu thương, bảo vệ và chăm sóc cho con.

Hằng ngày mẹ lên mạng tìm hiểu cách chăm sóc trẻ sơ sinh. Từ việc cho con bú thế nào cho đúng cách, mẹ cần ăn gì để đủ dinh dưỡng cho nguồn sữa của con, cách chăm sóc da… ngay cả việc chọn bỉm cho con cũng khiến mẹ đắn đo và cân nhắc rất nhiều. Đúng là chỉ có mẹ mới hiểu con cần gì, con muốn gì, chỉ có mẹ mới hiểu làm gì cho con là đúng nhất. Cho đến bây giờ, mẹ luôn cố gắng lắng nghe con, lắng nghe hơi thở, lắng nghe phản ứng để biết con yêu của mẹ thế nào. Tình yêu mẹ dành cho con không chỉ là cho con ăn, cho con bú mà quan trọng là hiểu con yêu muốn gì, mang lại cho con cảm giác an toàn và thoải mái nhất.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 793 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm động thật..làm mẹ là điều tuyệt vời, thiêng liêng nhất trên đời. cám ơn chia sẻ của mẹ cuonglinh2611 nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

đúng là một thứ tình cảm thiêng liêng. Mình cũng muốn chia sẻ
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoingoc2007 Xem bài viết
    đúng là một thứ tình cảm thiêng liêng. Mình cũng muốn chia sẻ
    Hi hi, bạn cũng 2 nhóc rồi nhỉ? vậy chia sẻ với mọi người về ngày đầu tiên sinh em bé và bế bé trên tay đi đi bạn.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ là tuyệt vời nhất mà. Có làm mẹ mới hiểu được hết những hy sinh vất vả mẹ đã dành cho con.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Mẹ...........đúng là từ thiêng liêng. Có con rồi mình mới hiểu
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là chỉ có mẹ mới thấu hiểu được con hợp với sữa nào, con hợp với tã nào, con mặc tã nào thì không bị hăm, ăn ngoan, ngủ ngoan.
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Đúng là chỉ có mẹ mới thấu hiểu được con hợp với sữa nào, con hợp với tã nào, con mặc tã nào thì không bị hăm, ăn ngoan, ngủ ngoan.
    Đúng rồi đấy, mỗi đứa trẻ có cách ăn uống, sinh hoạt riêng. Cả sự thích nghi của chúng với môi trường xung quanh cũng không giống nhau. Nhưng với đứa bé vài tháng tuổi thì không ai hiểu bé hơn bằng chính bản năng làm mẹ của mẹ bé. Bé nhà mình phải trải qua mấy loại bỉm mình mới tìm được đúng loại mà con mình hợp đấy. Tất nhiên, tiêu chí của mình, rẻ, chất lượng và hợp với con.
    Bé nhà mình đang dùng bỉm Pamper còn các mẹ, bé đang dùng loại nào, chia sẻ để mình tham khảo thêm.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình cảm thiêng liêng của mẹ bao nhiêu lời cũng không diễn tả hết được cũng như “nước trong nguồn” có cạn bao giờ. Có con rồi mới cảm thấy thương ba mẹ nhiều hơn. Nghe Linh kể, chị nhớ lại thuở ban đầu “tồ tẹt” ấy. Con khóc chị chẳng biết bé muốn gì. Lúc thì thử đút sữa cho con xem phải con đói không. Bé không bú thì lại luýnh quýnh xem lại tả bé có ướt hay bé có ị gì không? Hay thoa dầu vào bụng rồi ấp con vào lòng vì lo con khóc có phải do đau bụng không. Nhưng sau 1 tháng đầu thì chị chuyên nghiệp lắm rồi. Con mà é é lên 1 tiếng là hiểu con muốn gì liền. Có những biểu hiện riêng con đang cố gắng nói với mẹ mà chỉ có mẹ mới hiểu được em nhỉ.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, mỗi đứa trẻ có cách ăn uống, sinh hoạt riêng. Cả sự thích nghi của chúng với môi trường xung quanh cũng không giống nhau. Nhưng với đứa bé vài tháng tuổi thì không ai hiểu bé hơn bằng chính bản năng làm mẹ của mẹ bé. Bé nhà mình phải trải qua mấy loại bỉm mình mới tìm được đúng loại mà con mình hợp đấy. Tất nhiên, tiêu chí của mình, rẻ, chất lượng và hợp với con.
    Bé nhà mình đang dùng bỉm Pamper còn các mẹ, bé đang dùng loại nào, chia sẻ để mình tham khảo thêm.
    Em đang dùng bỉm Pamper àh. Lúc trước chị mua tả vải cho con tưởng là tiết kiệm nhưng được vài lần rồi quăng luôn. Mua cũng tốn vài trăm ngàn chứ ít ỏi gì hic..Xài tả này con khó chịu và thấm hút không tốt bằng tả giấy, cảm giác không khô thoáng, con ngủ không được ngon hic..Để chị về mua thử loại em giới thiệu xem thế nào.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó nói đúng đấy chỉ có mẹ mới hiểu con cần gì thôi. Mà cũng kỳ thật đấy, không biết các mẹ thế nào chứ mình thì không thể xa con tẹo nào đâu. Ngay việc cho con ăn cũng vậy ngoài mình và mẹ mình thì chẳng ai cho con ăn được. Từ bữa ăn đến giấc ngủ mình và mẹ mình thay nhau làm tất như thế mới thấy yên tâm. Mọi người bảo như thể chỉ khổ thôi. Bé nhà mình cũng dùng pamper đây. Gần 30 tháng rồi và vẫn chưa cai được bỉm. cứ đi siêu thị mà thấy có đợt khuyến mại thì kiểu gì cũng mua.
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Em đang dùng bỉm Pamper àh. Lúc trước chị mua tả vải cho con tưởng là tiết kiệm nhưng được vài lần rồi quăng luôn. Mua cũng tốn vài trăm ngàn chứ ít ỏi gì hic..Xài tả này con khó chịu và thấm hút không tốt bằng tả giấy, cảm giác không khô thoáng, con ngủ không được ngon hic..Để chị về mua thử loại em giới thiệu xem thế nào.
    Em thấy dùng bỉm gọn nhẹ, sạch sẽ, không phải lo giặt giũ, đặc biệt với mùa như thế này ngoài bắc. Chị cứ mua dùng thử cho bé xem có hợp không. Cá nhân em thấy khá thích, từ lúc dùng bỉm con không bị hăm hay mẩn đỏ gì hết.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mẹ nó nói đúng đấy chỉ có mẹ mới hiểu con cần gì thôi. Mà cũng kỳ thật đấy, không biết các mẹ thế nào chứ mình thì không thể xa con tẹo nào đâu. Ngay việc cho con ăn cũng vậy ngoài mình và mẹ mình thì chẳng ai cho con ăn được. Từ bữa ăn đến giấc ngủ mình và mẹ mình thay nhau làm tất như thế mới thấy yên tâm. Mọi người bảo như thể chỉ khổ thôi. Bé nhà mình cũng dùng pamper đây. Gần 30 tháng rồi và vẫn chưa cai được bỉm. cứ đi siêu thị mà thấy có đợt khuyến mại thì kiểu gì cũng mua.
    Tớ cũng vậy đấy, cái gì cũng muốn tự tay làm cho con, để người khác làm không yên tâm lắm. Bé nhà mẹ nó 30m thì vẫn dùng bỉm được mà. Bé đầu nhà mình 3,5 tuổi mới cai bỉm được đấy.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé rất hạnh phúc khi có chị là mẹ, e chỉ mong muốn được mẹ ôm một cái hoặc nấu cho em một nồi cơm đã là hiếm hoi lắm rùi, chúc chị và bé luôn khỏe và hạnh phúc.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Nghe chị tả cái cảm giác lúc được bế đứa con bé bỏng trên tay mà thấy vừa ngượng ngịu vừa lâng lâng sung sướng, em cũng thấy vui lây với chị. Rồi sau này em cũng có cảm giác ấy...nghĩ đến con đã thấy thật hạnh phúc!
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hi hi, bạn cũng 2 nhóc rồi nhỉ? vậy chia sẻ với mọi người về ngày đầu tiên sinh em bé và bế bé trên tay đi đi bạn.
    Thấy nhiều chị có 2 baby em cũng ham quá. Cũng muốn có thêm em gái Mỹ Hảo cho anh Hảo Hảo lắm.
    Hạnh phúc khi phát hiện chiếc que có 2 vạch đỏ;
    Vui vẻ khi mang thai;
    Hồi hộp, lo lắng khi đi đẻ;
    Thú vị khi bế bé trên tay.
    Nhưng,
    Chăm sóc và nuôi dưỡng bé vất vả quá. Tiền sữa và tã cho con đã là gánh nặng. Kinh tế còn chưa ổn định nên mình còn chưa dám sinh thêm lần nữa.
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi GIADINHHAOHAO Xem bài viết
    Thấy nhiều chị có 2 baby em cũng ham quá. Cũng muốn có thêm em gái Mỹ Hảo cho anh Hảo Hảo lắm.
    Hạnh phúc khi phát hiện chiếc que có 2 vạch đỏ;
    Vui vẻ khi mang thai;
    Hồi hộp, lo lắng khi đi đẻ;
    Thú vị khi bế bé trên tay.
    Nhưng,
    Chăm sóc và nuôi dưỡng bé vất vả quá. Tiền sữa và tã cho con đã là gánh nặng. Kinh tế còn chưa ổn định nên mình còn chưa dám sinh thêm lần nữa.
    Bạn ơi, mình thì cứ theo tư tưởng của các cụ, trời sinh voi trời sinh cỏ. Bé đầu lớn rồi thì cũng nên có bé thứ 2, với lại mẹ sinh đẻ sớm con khỏe mạnh, thông minh. Có 2 bé chi tiêu tăng lên gấp đôi, nhiều lúc cũng oải lắm chứ nhưng cứ AQ có con là có của. Mẹ nó cố gắng lên.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_kon Xem bài viết
    em đang dùng bỉm pamper àh. Lúc trước chị mua tả vải cho con tưởng là tiết kiệm nhưng được vài lần rồi quăng luôn. Mua cũng tốn vài trăm ngàn chứ ít ỏi gì hic..xài tả này con khó chịu và thấm hút không tốt bằng tả giấy, cảm giác không khô thoáng, con ngủ không được ngon hic..để chị về mua thử loại em giới thiệu xem thế nào.
    con e cũng đang dùng pamper, công nhận thấm hút tốt và k bị tràn ra ngoài, hồi xưa dùng booby, con cứ khó chịu khóc ư ư hoài, từ ngày đổi qua pamper, con ngủ ngon hơn.
    GPsqp7
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    con e cũng đang dùng pamper, công nhận thấm hút tốt và k bị tràn ra ngoài, hồi xưa dùng booby, con cứ khó chịu khóc ư ư hoài, từ ngày đổi qua pamper, con ngủ ngon hơn.
    Đúng là chỉ mẹ mới hiểu con dùng gì là tốt nhất mẹ nó nhỉ?
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Nghe chị tả cái cảm giác lúc được bế đứa con bé bỏng trên tay mà thấy vừa ngượng ngịu vừa lâng lâng sung sướng, em cũng thấy vui lây với chị. Rồi sau này em cũng có cảm giác ấy...nghĩ đến con đã thấy thật hạnh phúc!
    Mình rất thích những bạn tuy chưa có gia đình, chưa có con nhưng biết dành thời gian tìm hiểu trước kinh nghiệm làm mẹ và chăm sóc em bé. Em bé sẽ thật hạnh phúc khi có em là mẹ đấy Caohoang2010 à.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2