TIN TÀI TRỢ.

Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Kinh nghiệm từ những gì học hỏi cảu các mẹ trên Webtretho nói chung và kiến thức chăm sóc bé con được biết qua chương trình" Chỉ Mẹ Mới Hiểu" này thật bổ ích. Mình rất vui khi em gái báo tin sắp sinh em bé, nhưng cứ phân vân mãi khi đến thăm sẽ mua gì, tặng gì cho 2 mẹ con. Thế là mình chọn sữa cho cả 2 mẹ con. Và một thứ rất quan trọng cho bé yêu không thể thiếu là tã. Qua những trao đổi của các mẹ trên đây mình không còn phân vân gì nữa. Tã Pampers active baby mình nhắm ngay và mua liền, món quà đối với các bé thật bổ ích phải không các mẹ? Mình thấy bao nhiêu sự lựa chọn, thì Pampers là một sự lựa chọn đúng nhất vì : với 3 đặc tính của Pampers là: Khô thoáng, giúp bé ngủ ngon, bảo vệ cho làn da bé dễ chịu, giá cả phải chăng nữa.
    Mình cũng như mẹ Cọp cũng chọn và sử dụng qua nhiều loại tã nhưng pampers mình thấy được nhất và đang sử dụng , mấy em nhà mình sanh con cũng toàn xài tã pp k à.
    Ngoài những đặc tính trên m mình thấy tã pampers dán viền ngay hông của bé rất mềm nên mình không sợ cứa da con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Các mẹ có tiết kiệm tã bỉm cho con thì cũng không nên dùng tã bỉm 2 lần nhé. Mình thấy một số nhà khi mặc bỉm cho con khi bỏ ra thấy con chưa/không tè mấy lại để đấy, sau đó dùng tiếp lần 2 cho con. Tiết kiệm được 1 chút nhưng lại không tốt cho bé, mặc lại bỉm dễ làm da bé bị hăm vì bỉm không còn khô thoáng nữa.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình cũng vậy, tiết kiệm bằng cách cũng dùng ban đêm cho con khi bắt đầu ngủ và đi chơi bên ngoài. Ở nhà mình hay canh thời gian si cho con tè, 1 mặt tiết kiệm 1 mặt cũng tạo thói quen cho con
    Mình cũng hay làm thế, chứ đóng bỉm cả ngày tội nghiệp con lắm, nóng bức sao chịu nổi.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Các mẹ có tiết kiệm tã bỉm cho con thì cũng không nên dùng tã bỉm 2 lần nhé. Mình thấy một số nhà khi mặc bỉm cho con khi bỏ ra thấy con chưa/không tè mấy lại để đấy, sau đó dùng tiếp lần 2 cho con. Tiết kiệm được 1 chút nhưng lại không tốt cho bé, mặc lại bỉm dễ làm da bé bị hăm vì bỉm không còn khô thoáng nữa.
    Mẹ nó ơi, mình lại nghĩ khác đấy, thực ra nếu bé chưa tè ra bỉm, bỉm còn khô nguyên thì việc gì phải thay mới? Nếu chúng ta chọn loại bỉm chất lượng thì vẫn yên tâm về độ khô thoáng và khả năng thấm hút đấy. Đó cũng là cách tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con, chứ nếu lúc nào cũng thay trong khi bỉm vẫn dùng được thì mẹ lại cẩn thận quá rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Dạo này pamper có khuyến mãi gì không các chị?
    Em sắp sinh bé, nên nếu có đợt khuyến mãi thì mua trước luôn cho rẻ, đằng nào cũng cần dùng.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình lại nghĩ khác đấy, thực ra nếu bé chưa tè ra bỉm, bỉm còn khô nguyên thì việc gì phải thay mới? Nếu chúng ta chọn loại bỉm chất lượng thì vẫn yên tâm về độ khô thoáng và khả năng thấm hút đấy. Đó cũng là cách tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con, chứ nếu lúc nào cũng thay trong khi bỉm vẫn dùng được thì mẹ lại cẩn thận quá rồi!
    Mình cũng rất muốn tiết kiệm bằng cách là cai bỉm cho con, nhưng gái nhà mình thì cứ sáng ra là cân cái bỉm chắc nữa ký quá! May là Pampers giá cả phải chăng nên cũng ổn, chứ không thì mẹ tốn bộn tiền.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình cũng rất muốn tiết kiệm bằng cách là cai bỉm cho con, nhưng gái nhà mình thì cứ sáng ra là cân cái bỉm chắc nữa ký quá! May là Pampers giá cả phải chăng nên cũng ổn, chứ không thì mẹ tốn bộn tiền.
    Bé nhà mẹ nó được mấy tuổi rồi? Nếu còn bú mẹ thì còn tè nhìu chứ cai sữa rồi, như cu nhà mình giờ được 2,5 tuổi rồi cũng có phải xài bỉm mấy nữa đâu. Mấy hôm nay thời tiết miền Bắc nóng quá nên mình cũng chẳng mặc bỉm cho hắn nữa. Nóng quá hắn toàn đòi cời quần nằm ngủ cho mát thôi ah!
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mẹ nó được mấy tuổi rồi? Nếu còn bú mẹ thì còn tè nhìu chứ cai sữa rồi, như cu nhà mình giờ được 2,5 tuổi rồi cũng có phải xài bỉm mấy nữa đâu. Mấy hôm nay thời tiết miền Bắc nóng quá nên mình cũng chẳng mặc bỉm cho hắn nữa. Nóng quá hắn toàn đòi cời quần nằm ngủ cho mát thôi ah!
    Bé lớn nhà mình hơn 3t mới bắt đầu cai tã đó. Bé nhá mẹ nó giỏi quá. Hơn 3t nhưng đi chơi mình vẫn phải mặc tã quần cho con.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nàng 3 tuổi hơn rồi đó mẹ caohoang ạ, có hôm trước khi ngủ mình bảo bé đi tè, rồi dặn con nếu nữa đêm có muốn đi thì gọi mẹ, nhưng nàng tè trong giấc ngủ luôn mẹ nó ơi! Giờ không biết cai bằng cách nào nữa. MUốn tiệt kiệm chút mà chẳng được, hic

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Bé lớn nhà mình hơn 3t mới bắt đầu cai tã đó. Bé nhá mẹ nó giỏi quá. Hơn 3t nhưng đi chơi mình vẫn phải mặc tã quần cho con.
    Đi chơi mà ban ngày thì không cần mặc đâu mẹ nó, vì khi cần đi bé sẽ gọi, chứ ban đêm thì chắc phải mặc rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Bạn ơi việc mà chưa xài, rồi lại cho xài tiếp, mình đâu thấy gì k tốt đâu, vì bé chưa tè thì đâu có gì ẩm với không. Dạo này cu con mình ít đái khi ngủ rồi, do đó mình cũng phải sử dụng lại tã đã mặc, vì cái chính là mình phòng hờ khi con tè, nhưng mình cũng cần xi con trước khi ngủ, và dậy là mình cho ra toilet tè ngay luôn, do đó tiết kiệm đc cái tã xài lần sau.
    --- Có ai biết việc sử dụng lại bỉm thế nào, có hại ko, confirm cho mình cái. Thanks nhé.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đồng ý với chị này nè, dù có tiết kiệm thế nào thì sức khỏe của con vẫn luôn được đặt lên hàng đầu, các mẹ hay thấy con mặc tã lâu mà k tè thế là để con mặc tới khi tè mới thay, vậy sao mà bé chịu nỗi đc, phải thay tã đúng giờ quy định cho bé để tránh tình trạng bị hăm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuPen Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng xài tã pampers nhưng là pampers loại thường nên rẻ hơn nhìu: L60: 210k

Nếu là size M thì còn rẻ hơn nữa.

Độ thấm hút rất ok, bé mình mặc suốt cả đêm lun mà ko bị hăm tí nào cả, vẫn khô ráo lắm.
    Mà loại Pampers này cũng không dày như những nhãn khác, bé thoải mái tha hồ vận động luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocno13 Xem bài viết
    Mình đang xài nhiều loại lắm mẹ nó, nghe mẹ nào khen loại nào là mình cũng xài thử hết, có loại thấm hút tốt nhưng giá cao quá, mình thấy mỗi tháng tốn chi phí cho tã khá nhiều, mình tính sẽ thử qua pamper như mẹ phamhuongquy đã nói ở trên, sản phẩm tốt mà giá như thế thì mình thấy ok, mình sẽ cập nhật chất lượng của tã sau khi cho con dùng thử, chắc cho 2 chị em đứa dùng loại sơ sinh, đứa dùng loại cho trẻ biết đi luôn.
    Mẹ này xái qua nhiều loại rồi chắc là biết rõ lắm. Em ủng hộ ý cảu chị phamhuongquy, em cũng chuyển qua Pampers cho bé nhà em chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,376 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsnuna2 Xem bài viết
    Mẹ này xái qua nhiều loại rồi chắc là biết rõ lắm. Em ủng hộ ý cảu chị phamhuongquy, em cũng chuyển qua Pampers cho bé nhà em chị ạ
    Chị chuyển qua pampers rồi sao rồi chị? Em cũng đã chuyển qua dùng rồi, hiện tại là rất tốt, thấm hút tốt, khô thoáng, đặc biệt là da của cháu nhà em nó không còn bị hăm nữa.
    9c7fe698-3ee0-4e98-a78a-6ba12cc23817_zps08e6f671
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4