TIN TÀI TRỢ.

Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Hic hic... mẹ này hoặc là nhân viên của P&G hoặc chuyên bán bỉm Pampers hay sao ý!!!??? Nhưng tớ thấy Pampers Active baby nhiều cửa hàng bán giá thấp hơn mà. Đợt trước tớ có mua 1 bịch size S 46 miếng về dùng thử thấy cửa hàng đồ sơ sinh chỗ nhà tớ bán có 185K thôi à.
    Mẹ nó ko thấy đây là các topics quảng cáo của pampers à mà lại thắc mắc như vậy, hãng có quyền thuê các nick quảng cáo mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Cách chọn bỉm tiết kiệm nhất la bạn chọn loại bỉm tốt đảm bảo khô thoáng cho bé, giúp bé dễ chịu, an toàn cho làn da của bé. Nhiều mẹ lựa chọn bỉm không thấm hút tốt, nên bé bị ngấm ngược trở lại, gây bứt rứt khó chịu, bé ngủ không ngon giấc, da bị mẩn đỏ ...kéo theo nhiều tác hại là bé quấy khóc,không ăn...như vậy là tốn kém gấp nhiều lần mà quan trọng nhất là con mình không khỏe. Vậy nên mẹ hãy là người tiêu dùng thông thái. Dòng Pampers active baby là sự lựa chọn tối ưu cho bé.
    Mình đã mua loại này cho nhóc cháu dùng rồi á, công nhận thấm hút tốt, ko gây bức bí khó chịu, nhỏ ngủ ngon lắm, cảm ơn chia sẻ các mẹ nhiều lắm.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy chưa chỉ dùng bỉm pampers active baby rồi mới biết tính hiệu quả của nó. bây giờ các mẹ đừng bảo em là PG cho hãng nữa nhé, em chỉ là người tiêu dùng chia sẻ cho các mẹ để cùng chọn sản phẩm tốt cho bé thôi. Cho con dùng rồi thấy nghiện sản phẩm bỉm pampers active baby đấy mẹ sausau_bimbim nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mình đã mua loại này cho nhóc cháu dùng rồi á, công nhận thấm hút tốt, ko gây bức bí khó chịu, nhỏ ngủ ngon lắm, cảm ơn chia sẻ các mẹ nhiều lắm.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Đấy chưa chỉ dùng bỉm pampers active baby rồi mới biết tính hiệu quả của nó. bây giờ các mẹ đừng bảo em là PG cho hãng nữa nhé, em chỉ là người tiêu dùng chia sẻ cho các mẹ để cùng chọn sản phẩm tốt cho bé thôi. Cho con dùng rồi thấy nghiện sản phẩm bỉm pampers active baby đấy mẹ sausau_bimbim nhỉ
    Em hài lòng cho tính năng của nó, cả con và mẹ đều được ngủ ngon hơn, chưa kể giá tiền cũng phù hợp nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình ôm bỉm pampers active baby nói "bỉm của bé", chữ "bé" dài ra. Ngộ nghĩnh yêu ơi là yêu.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Bỉm cho bé chính là vấn đề chi tiêu cho bé khiến em đau đầu. Bởi lẽ chỉ dùng có vài tiếng đồng hồ là vứt đi nên không muốn chi quá nhiều tiền. Nhưng nếu bỉm không tốt thì bé sẽ khó chịu (mấy ngày đẻ xong đóng cái tã người lớn mà em khó chịu như phát điên lên). Em cứ băn khoăn mãi là dùng loại nào. Về sau còn mắm môi mắm lợi mua goon vì nghĩ dù sao con cũng chỉ dùng cùng lắm đến 1 tuổi thôi, con được thoải mái bao nhiêu thích bấy nhiêu. Nhưng thật sự, mỗi lần thay bỉm, vứt bỉm cho con, cứ thấy xót ruột lắm, nhất là lần nào vừa thay bỉm con ị thì xót ruột thôi rồi.

Về sau, sang nhà đứa bạn, quên bỉm, nó vứt cho cái Pampers Active Baby, thấy dùng ok phết, khô thoáng, không hăm, bé nhà em tỏ ra khá dễ chịu. Hỏi ra thì giá cũng phải chăng hơn, đỡ đau ví hơn, em chuyển sang dùng loại này luôn. Con bạn em cứ bắt em lại quả mãi vụ nhờ có nó mà em tiết kiệm được khối xiền.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em hài lòng cho tính năng của nó, cả con và mẹ đều được ngủ ngon hơn, chưa kể giá tiền cũng phù hợp nữa.
    Không chỉ cả con cả mẹ đâu ạ. Hihi, bé nhà em ngủ ngon thì xã cũng được ngủ ngon, chứ nếu em mà phải thức thế nào nửa đêm em cũng đá cho vài phát, hết ngon
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con chị đi học mà ngày đóng 4-5 cái tã sao??? Hồi con em đi học lúc đầu cô cũng đóng tã suốt, hăm hết chim và mông. Nhưng bà hiệu trưởng ở đấy dọa các cô không tập cho cháu tè bô, ị bô thì cho các cô nghỉ việc. Sau một tuàn con em chỉ đóng tã lúc ngủ trưa thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời gian đầu đi học bé nào mà chẳng phải đóng bỉm. Về sau các cô huấn luyện bỏ dần bỉm song buổi trưa ở lớp và tối ở nhà vẫn phải đóng bỉm chứ. Nhà mình vẫn thích pampers active baby vì nó thoáng, thấm hút tốt bé không bị hăm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phongcam Xem bài viết
    Con chị đi học mà ngày đóng 4-5 cái tã sao??? Hồi con em đi học lúc đầu cô cũng đóng tã suốt, hăm hết chim và mông. Nhưng bà hiệu trưởng ở đấy dọa các cô không tập cho cháu tè bô, ị bô thì cho các cô nghỉ việc. Sau một tuàn con em chỉ đóng tã lúc ngủ trưa thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 4 tháng, 7kg3. Mới tối qua mình xài Pamper Active Baby cho bé nè. Lần đầu sử dụng luôn Gói mình mua là loại tã dán, màu tím L36, giá bao bì là 210k. Mình cũng để nguyên đêm, sáng dậy mới thay cho bé, thấy thấm hút tốt. Có lẽ sẽ dùng lâu dài cho bé. Nhưng mà cái miếng gài 2 bên của tã mình thấy cứng hơn Huggies nhiều, sợ làm đau bé. Nhưng mà giá mình cũng thấy đâu có kinh tế lắm đâu, so với Huggies mình mua vẫn đắt hơn (hay mình mua mắc nhỉ).

Hiện tại ban ngày mình đang sử dụng bỉm quần Huggies loại M42 mà thấy chật quá, kỳ nhỉ, bao bì ghi là cho bé 6kg-11kg lận mà. Ráng xài cho hết bịch Huggies M rồi đổi lên L tã dán.

Vấn đề đau đầu nhất của mình vẫn là giá tã tốt thì mắc quá, mà bé nhà mình là bé gái, nhiều khi chỉ ướt có mặt trước thôi, còn mặt sau (phần mông) thì còn nguyên àh, nhưng vẫn thay cho bé vì sợ bị hăm tã, thành ra một ngày sử dụng tầm 6 - 10 cái áh (bé ị ngày 3 lần là toi 3 cái tã), viêm màng túi

Vài dòng chia sẻ cùng các mẹ, có mẹ nào có kinh nghiệm dùng tã tiết kiệm mà vẫn an toàn cho bé, tư vấn mình với.

Cám ơn các mẹ nhiều

P.S: mình là người tiêu dùng, không có PR gì cho các hãng tã đâu nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

hihi, mà chương tình "Chỉ mẹ Mới Hiểu" vừa rồi cũng có cuộc thi, người thắng giải nhận được quà là bỉm cho con. Đây cũng là 1 cách tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con f k các mẹ. hic, nhưng mẹ nào văn hay mới được thôi. Em thì chắc chỉ vào vote cho các mẹ thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn mình thì cảm ơn chương trình " Chỉ mẹ mới hiểu" nhiều lắm vì mình không có thói quen viết nhật ký cho con nên qua chương trình mình tranh thủ viết và gửi thi về những kỷ niệm thật đáng nhớ kể từ khi con còn trong bụng. Mình đã gửi và đồng thời lưu lại luôn để sau này cho con đọc lại. Nghĩ như vậy thôi cũng cảm thấy vui ghê. Chương trình rất ý nghĩa đối với mình mặc dù mình chẳng đạt giải nào. Cảm ơn Chương trình nhiều.
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Theo mình thì tiết kiệm nhất là chỉ nên dùng bỉm ban đêm và khi đi chơi thôi, còn ở nhà thì cho bé mặc quần cho mát, tội cái hơi mất công giặt giũ.
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Theo mình thì tiết kiệm nhất là chỉ nên dùng bỉm ban đêm và khi đi chơi thôi, còn ở nhà thì cho bé mặc quần cho mát, tội cái hơi mất công giặt giũ.
    Mình cũng vậy, tiết kiệm bằng cách cũng dùng ban đêm cho con khi bắt đầu ngủ và đi chơi bên ngoài. Ở nhà mình hay canh thời gian si cho con tè, 1 mặt tiết kiệm 1 mặt cũng tạo thói quen cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Có hai bé như vậy cũng "ngốn" tã ghê lắm. Đúng là phải tìm cách tiết kiệm, nhưng đừng tiết kiệm quá mà mua tã kém chất lượng cho con làm bé dễ bị hăm, viêm da. Mẹ nó chọn loại tã phù hợp với con rồi mua nhiều một lúc sẽ được rẻ hơn, lại hay có khuyến mãi. Thêm nữa là dần dần rèn cho bé lớn biết bảo khi tè, ị, cùng lắm chỉ dùng ban đêm cho bé thôi.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Có hai bé như vậy cũng "ngốn" tã ghê lắm. Đúng là phải tìm cách tiết kiệm, nhưng đừng tiết kiệm quá mà mua tã kém chất lượng cho con làm bé dễ bị hăm, viêm da. Mẹ nó chọn loại tã phù hợp với con rồi mua nhiều một lúc sẽ được rẻ hơn, lại hay có khuyến mãi. Thêm nữa là dần dần rèn cho bé lớn biết bảo khi tè, ị, cùng lắm chỉ dùng ban đêm cho bé thôi.
    Mình thì trên tình thần tã nào con sử dụng mà khô thoáng, thoải mái nhất với bé và cũng cùng nhãn hàng tương đương thì mình chọn. Và nếu có thêm khuyến mãi nữa càng tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    - Bạn này nói chính xác, với con mình cũng chỉ dùng khi ngủ, để cho con ngủ ngon giấc, mà mình k phải đi giặt giườg chiếu hàng ngày, con ở nhà thì mình k còn mặc tã từ sau 1 tuổi rồi, trước 1tuổi thì chỉ có xài tã lót thôi.
    - Hôm nay về nhà chồng chơi, nghe mẹ kia bảo bé ngủ k cho mặc tã, hỏi sao vậy mới nói là " ông nội k cho mặc tã", mìh hỏi vậy tối bé đái thì sao, ba bé nói, đái bên này ướt, lăn qua kia ngủ tiếp, và ság ra giặt drap... Hic, với mình thì chịu cái khoản giặt như thế, .. phòng ngủ thì khỏi nói cũng biết có mùi gì rồi... Kỹ quá !!!
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm từ những gì học hỏi cảu các mẹ trên Webtretho nói chung và kiến thức chăm sóc bé con được biết qua chương trình" Chỉ Mẹ Mới Hiểu" này thật bổ ích. Mình rất vui khi em gái báo tin sắp sinh em bé, nhưng cứ phân vân mãi khi đến thăm sẽ mua gì, tặng gì cho 2 mẹ con. Thế là mình chọn sữa cho cả 2 mẹ con. Và một thứ rất quan trọng cho bé yêu không thể thiếu là tã. Qua những trao đổi của các mẹ trên đây mình không còn phân vân gì nữa. Tã Pampers active baby mình nhắm ngay và mua liền, món quà đối với các bé thật bổ ích phải không các mẹ? Mình thấy bao nhiêu sự lựa chọn, thì Pampers là một sự lựa chọn đúng nhất vì : với 3 đặc tính của Pampers là: Khô thoáng, giúp bé ngủ ngon, bảo vệ cho làn da bé dễ chịu, giá cả phải chăng nữa.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Đồng ý 2 chân 2 cẳng với mẹ nó luôn. Với những bé trên 2 tuổi rồi thì cùng lắm chỉ đóng bỉm ban đêm thôi, còn thì vẫn phải rèn luyện cho bé biết tự bảo đi tè, đi ị. Còn những bé nhỏ hơn, vẫn còn đang bú sữa mẹ thì phải tốn bỉm hơn rồi nhưng những ngày nóng bức thì hạn chế đóng bỉm thôi, phải xi bé thường xuyên sẽ tạo thành thói quen cho bé thôi mà. Bỉm thì cứ chọn loại phổ biến trên thị trường mà nhiều người dùng là ok. Như nhà mình từ trước đến nay đều dùng Pampers, thấy ok lém đó!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý, đôi khi k phải tiếc tiền mà cái chính là rèn cho con ý thức phải tè khi mình xi, và hạn chế tã khi con đã lớn, nhưng khi bé ngủ thì mình cần có tã cho con, chứ không thể bỏ tã được.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4