TIN TÀI TRỢ.

Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 223 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Mình chưa dùng Pamper active, nhưng pamper thì mình sợ 2 miếng dán bên hông lắm, cứng và sắc quá, đóng bỉm cho con mấy tiếng mà hằn đỏ hết 2 bên hông, nhìn sót con lắm, và chất liệu như nilon mình cứ cảm giác nóng. Huggis thì thấm tốt, 2 bên hông mềm mại, nhưng ở giữa lại cứng quá. Mình thích chất liệu mềm mại của Bobby và Goon. Con mình được 2 tháng, nặng 5kg nên dùng bỉm quần các hãng đều bị to, mình dùng Bobby dán S ban ngày và Goon ban đêm, mình thích chất liệu mềm mại của 2 loại này lắm. Goon thì miễn bàn rồi, còn Bobby có nhược điểm thấm hơi kém nên khoảng 3-4 tiếng mình thay rồi, con ko bị hăm chút nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình chưa dùng bỉm goon nên mình cũng không dám đánh giá nhiều về sản phẩm này.
    Mẹ Gà thì đã dùng qua sản phẩm này rồi. Tốt thật đấy nhưng túi tiền của mình còn hạn hẹp quá. Hồi 1 bé thì còn bày đặt chọn cho con cái tốt nhất mà nào thèm nhòm ngó giá cả, cứ nghĩ giá cao là tốt, giá bèo là chất lượng cũng mờ nhạt. Nhưng đến khi có 2 con rồi thì thật sự phải suy nghĩ đắn đo trước khi quyết định mua món đồ gì đó, đặc biệt là tả/bỉm.

Suy nghĩ là vì tả dùng rồi vứt đi, không bổ béo bề ngang bề dọc gì cả. Vợ chồng mình còn đùa là lấy tiền lót ..ít con nữa cơ, thì tiền ít tiền nhiều gì mà nó giúp con ngủ ngon, khô thoáng mông con là tốt rồi.

Nói đùa cho vui cửa vui nhà chứ mình chọn Pampers Active Baby cũng đúc kết từ 4 tháng nằm ổ đấy. Sản phẩm ra đúng dịp con thứ 2 của mình chào đời nên mừng lắm. Tiết kiệm được khoản này để chi cho khoản khác cũng tốt chứ sao, phải k các mẹ?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminhvp Xem bài viết
    Mình chưa dùng Pamper active, nhưng pamper thì mình sợ 2 miếng dán bên hông lắm, cứng và sắc quá, đóng bỉm cho con mấy tiếng mà hằn đỏ hết 2 bên hông, nhìn sót con lắm, và chất liệu như nilon mình cứ cảm giác nóng. Huggis thì thấm tốt, 2 bên hông mềm mại, nhưng ở giữa lại cứng quá. Mình thích chất liệu mềm mại của Bobby và Goon. Con mình được 2 tháng, nặng 5kg nên dùng bỉm quần các hãng đều bị to, mình dùng Bobby dán S ban ngày và Goon ban đêm, mình thích chất liệu mềm mại của 2 loại này lắm. Goon thì miễn bàn rồi, còn Bobby có nhược điểm thấm hơi kém nên khoảng 3-4 tiếng mình thay rồi, con ko bị hăm chút nào.
    Hồi trước mình cũng dùng và bị tình trạng giống bạn, do mình mặc chậc cho bé quá, do phần đùi bé to mà mình dùng k đúng size. Có lần mình góp ý thẳng lên công ty, các bạn chăm sóc khách hàng cũng ghi nhận ý kiến của mình.

Loại mới ra này đã cải tiến nhiều và khắc phục nhược điểm đó. Mình khoái cái chổ thấm hút tốt và khô thoáng mặc dù tả bị bé tè vào hơi bị nhiều.
    • 392 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    để tiết kiệm thì buổi ngày mình chỉ dùng tã xô kết hợp xi tè.con ban đêm mình dùng bỉm Pampers active baby.nói chung là chất lượng và giá cả là ổn
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình đóng bỉm pampers thường từ bé tới giờ có vấn đề gì đâu nhỉ. hai bên hông cũng không đỏ lên bởi phần thun co giãn trước đó mình cũng dùng boby rồi cũng thấy tốt sau có người bảo pampers dùng được lắm nên mình chuyển sang pampers và đến bjo dùng pampers active baby luôn. Con khong có dấu hiệu bị hăm mông đít gì cả. con cũng chẳng kêu đau hay vướng vúi gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Hồi trước mình cũng dùng và bị tình trạng giống bạn, do mình mặc chậc cho bé quá, do phần đùi bé to mà mình dùng k đúng size. Có lần mình góp ý thẳng lên công ty, các bạn chăm sóc khách hàng cũng ghi nhận ý kiến của mình.

Loại mới ra này đã cải tiến nhiều và khắc phục nhược điểm đó. Mình khoái cái chổ thấm hút tốt và khô thoáng mặc dù tả bị bé tè vào hơi bị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Đúng là trẻ nhỏ thì vấn đề tã là điều ngày nào cũng phải đối mặt, nghĩ trẻ nhỏ thật tội, ngày nào cũng phải đeo tã, người lớn mình mỗi khi tới tháng đeo có 3-4 hôm đã thấy khó chịu rồi, vì vậy làm sao tìm cho con được 1 loại tã vừa thoải mái vừa tiết kiệm là quan tâm hàng đầu các mẹ nhỉ.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminhvp Xem bài viết
    Pampers thì mình thấy rất mềm mại mà, mẹ bé xem lại có mua đúng size cho con không hoặc mặc có chặt quá không, nói chung là phải xem và khắc phục ngay, chớ để kéo dài thì tội bé lắm.
    Bạn thử dùng Pampers active baby đi, nó thấm hút tốt lắm nên bé rất thoải mái khi "đeo" bỉm - con mình chạy chơi hay ngủ rất thoải mái như không "đeo" gì vậy hì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mấy bác bỉm này hàng ngoại hả mẹ thuocno, mình nhìn là lạ mắt sao í, có lẽ mình ít quan tâm hàng ngoại và chủ yếu dùng hàng nội nên cũng ít chú ý đến những nhãn hiệu bỉm ngoại quá hà. Mình thấy em bỉm Pampers active baby "đeo" cho bé ok nhắm mà, da bé không vấn đề gì ráo mà đóng vào từ tối cho đến sáng mình mới thay 1 lần đấy
    Mấy loại này là hàng Nhật đó Huyen0062, có sản xuất ở Thái nữa tuy nhiên giá khá cao, nếu hàng nội mà chất lượng tốt, giá thấp hơn thì ko việc gì chúng ta lại đi dùng hàng ngoại làm chi mẹ nhỉ. Nói gì nói chứ cái tã mà tính ra cỡ 10k/ cái thì mình cũng đuối lắm, hu hu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocno13 Xem bài viết
    Mấy loại này là hàng Nhật đó Huyen0062, có sản xuất ở Thái nữa tuy nhiên giá khá cao, nếu hàng nội mà chất lượng tốt, giá thấp hơn thì ko việc gì chúng ta lại đi dùng hàng ngoại làm chi mẹ nhỉ. Nói gì nói chứ cái tã mà tính ra cỡ 10k/ cái thì mình cũng đuối lắm, hu hu.
    Bỉm pampers active bayby hàng nội đó bạn ah, có 4k/bỉm size S thui, bìm ngoại mắc hơn đến 2,5 lần cơ đấy. Mẹ mua bỉm pampers active baby cho bé dùng thử đi, bé mặc mà chơi ngoan, ngủ ngon, da không vấn đề gì thì bạn chuyển qua dùng bỉm này lun đi, tiết kiệm "khớ" đấy chớ. Trên đây cũng nhiều mom chọn bỉm pampers active baby cho con dùng rùi đấy, ai cũng ok khi chọn "em" nó hết đấy
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

. Mẹ nó chọn bỉm pampers active baby thử xem: hai bé nhà mẹ nó bé lớn chắc dùng cỡ M, bé mới sinh chắc dùng cỡ S rồi: Mình đưa giá mẹ nó tham khảo nha
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) : 210 K
    Bỉm dán Pampers Active baby M42 (6-11kg) : 210 K
    Đây là bỉm mới đấy.
    Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng nhớn nha
    Hic hic... mẹ này hoặc là nhân viên của P&G hoặc chuyên bán bỉm Pampers hay sao ý!!!??? Nhưng tớ thấy Pampers Active baby nhiều cửa hàng bán giá thấp hơn mà. Đợt trước tớ có mua 1 bịch size S 46 miếng về dùng thử thấy cửa hàng đồ sơ sinh chỗ nhà tớ bán có 185K thôi à.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Hic hic... mẹ này hoặc là nhân viên của P&G hoặc chuyên bán bỉm Pampers hay sao ý!!!??? Nhưng tớ thấy Pampers Active baby nhiều cửa hàng bán giá thấp hơn mà. Đợt trước tớ có mua 1 bịch size S 46 miếng về dùng thử thấy cửa hàng đồ sơ sinh chỗ nhà tớ bán có 185K thôi à.
    Hihi, mẹ Nhanmainamlinh làm mình nhớ có lần mình cũng khá rành về các loại máy hút sữa và cách tạo sữa cho con, mình cũng lên diễn đàn và chia sẻ ý kiến hơi bị nhiệt tình tí. Thế là có email nhắc nhở liền. Do Mod nghĩ mình quảng cáo, bla bla, mình gửi mail lại giải thích thì mới được tha bổng đấy.

Mẹ Nhanmainamlinh đừng nghi ngờ vậy chi mà tội mẹ phamphuongquy, nhỡ k phải thì có phải mẹ ấy ngại k chia sẻ nữa không. Mẹ ấy cũng như các mẹ đang trao đổi ở đây, trong đó có cả mình. Tả có nhiều loại và dành cho nhiều phân khúc người tiêu dùng, các mẹ thấy Pampers Active Baby tốt và hợp túi tiền thì cùng lên chia sẻ thôi.

Còn về giá cả thì mua ở mỗi nơi giá mỗi khác, có chổ bán theo giá bao bì (siêu thị) có chổ bán giảm bớt 10-15k tùy đại lý. Như mình mấy lần đầu toàn mua trên mạng do bên ngoài chổ mình họ chưa nhập hàng Pampers Active baby về kịp thì giá 210k là bình thường, freeship tận nhà. Còn đi ra ngoài cửa hàng sữa tả chuyên bán thì giá rẻ hơn, có mẹ cũng mua được giá 185k đó.

HÔm nay mình cũng sẽ tậu về 2 bịch nữa để dùng cho cả cháu mình nữa. Thường thì 2 tuần - 3 tuần là phải đi mua lại rồi. Bởi vậy phải tính toán chứ mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách chọn bỉm tiết kiệm nhất la bạn chọn loại bỉm tốt đảm bảo khô thoáng cho bé, giúp bé dễ chịu, an toàn cho làn da của bé. Nhiều mẹ lựa chọn bỉm không thấm hút tốt, nên bé bị ngấm ngược trở lại, gây bứt rứt khó chịu, bé ngủ không ngon giấc, da bị mẩn đỏ ...kéo theo nhiều tác hại là bé quấy khóc,không ăn...như vậy là tốn kém gấp nhiều lần mà quan trọng nhất là con mình không khỏe. Vậy nên mẹ hãy là người tiêu dùng thông thái. Dòng Pampers active baby là sự lựa chọn tối ưu cho bé.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình xin bổ sung thêm có nhiều loại bỉm không thấm hút mà dễ bị trào ngược khiến bé ướt người khi ngủ. Đương nhiên nhiều lần như vậy mẹ sẽ phải thức canh để thay bỉm cho con. Thế là có đêm phải tốn từ 1-2 cái bỉm cộng chi phí lại giá sẽ hơn 1 chiếc bỉm rồi. Thế nên kinh tế tiết kiệm khi mua bỉm nên chọn loại tốt thấm hút suốt đêm, giúp con khô thoáng ngủ suốt ngày phải không mẹ Hanina
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Cách chọn bỉm tiết kiệm nhất la bạn chọn loại bỉm tốt đảm bảo khô thoáng cho bé, giúp bé dễ chịu, an toàn cho làn da của bé. Nhiều mẹ lựa chọn bỉm không thấm hút tốt, nên bé bị ngấm ngược trở lại, gây bứt rứt khó chịu, bé ngủ không ngon giấc, da bị mẩn đỏ ...kéo theo nhiều tác hại là bé quấy khóc,không ăn...như vậy là tốn kém gấp nhiều lần mà quan trọng nhất là con mình không khỏe. Vậy nên mẹ hãy là người tiêu dùng thông thái. Dòng Pampers active baby là sự lựa chọn tối ưu cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình thấy bỉm Pamper mỏng, thấm hút tốt nhưng mà có nhược điểm là mùi rất đậm, miếng chống thấm bằng nilon nên nóng, và viền cứng nữa. Dùng mùa đông thì ok nhưng mùa hè thì rất bí đấy. Mình thấy Goon là ok nhất, mùa hè dùng bỉm ít mình sẽ chuyển sang loại này. Goon thoáng, có lần bé nhà mình tè nhiều quá, nước tè thấm ra quần mà mặt trong sờ vẫn khô.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic hic không để ý mấy đoạn này các mẹ đang nói về em đấy ạ. Em xin thanh minh thế này: Trước tiên em là nhân viên văn phòng thôi nhé. đầu năm rảnh rỗi lên buôn bán được nhiều hơn các mẹ. Thấy mọi người bàn về bỉm pampers active baby em thấy có cùng quan điểm thì em nhảy vô thôi. Thiện đây em cũng nói để Mod hiểu chứ không lại khóa em vào thì em toi mất. Em thấy giá bỉm pampers active baby trên mạng có ghi 210k/bịch nhưng khi em đi mua có 205k/bịch thì em nói lại thôi chứ không có quảng cáo đâu ạ. Em là hoàn toàn vô tội nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Hihi, mẹ Nhanmainamlinh làm mình nhớ có lần mình cũng khá rành về các loại máy hút sữa và cách tạo sữa cho con, mình cũng lên diễn đàn và chia sẻ ý kiến hơi bị nhiệt tình tí. Thế là có email nhắc nhở liền. Do Mod nghĩ mình quảng cáo, bla bla, mình gửi mail lại giải thích thì mới được tha bổng đấy.

Mẹ Nhanmainamlinh đừng nghi ngờ vậy chi mà tội mẹ phamphuongquy, nhỡ k phải thì có phải mẹ ấy ngại k chia sẻ nữa không. Mẹ ấy cũng như các mẹ đang trao đổi ở đây, trong đó có cả mình. Tả có nhiều loại và dành cho nhiều phân khúc người tiêu dùng, các mẹ thấy Pampers Active Baby tốt và hợp túi tiền thì cùng lên chia sẻ thôi.

Còn về giá cả thì mua ở mỗi nơi giá mỗi khác, có chổ bán theo giá bao bì (siêu thị) có chổ bán giảm bớt 10-15k tùy đại lý. Như mình mấy lần đầu toàn mua trên mạng do bên ngoài chổ mình họ chưa nhập hàng Pampers Active baby về kịp thì giá 210k là bình thường, freeship tận nhà. Còn đi ra ngoài cửa hàng sữa tả chuyên bán thì giá rẻ hơn, có mẹ cũng mua được giá 185k đó.

HÔm nay mình cũng sẽ tậu về 2 bịch nữa để dùng cho cả cháu mình nữa. Thường thì 2 tuần - 3 tuần là phải đi mua lại rồi. Bởi vậy phải tính toán chứ mẹ nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá bỉm mỗi cửa hàng mỗi khác do cửa hàng đó nhập vào bao nhiêu rồi tính ra giá bán. Có cửa hàng trong ngõ hoặc tầng 1 khu chung cư thì họ chém đẹp người mua như chung cư cho thuê gần nhà mình ý. Biết là bị chém song vì nhỡ nhàng nên vẫn phải mua chứ. Thường thì cũng như sữa, giá bỉm do công ty quy định. Một số cửa hàng bán được hàng có khuyến mại của công ty, họ chia cho người mua bằng cách bán rẻ hơn cửa hàng khác. Những cửa hàng đó thường đông khách và được nhiều mẹ yêu mến. Bỉm pampers active baby chất lượng thấm hút tốt, khô thoáng, an toàn cho da bé, giá cả rẻ so với nhiều hãng nước ngoài mà chất lượng tốt nên nhiều mẹ chọn cho con mình. Mình cùng chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con, học tập để chăm con tốt hơn thôi ạ.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

hic hic không để ý mấy đoạn này các mẹ đang nói về em đấy ạ. Em xin thanh minh thế này: Trước tiên em là nhân viên văn phòng thôi nhé. đầu năm rảnh rỗi lên buôn bán được nhiều hơn các mẹ. Thấy mọi người bàn về bỉm pampers active baby em thấy có cùng quan điểm thì em nhảy vô thôi. Thiện đây em cũng nói để Mod hiểu chứ không lại khóa em vào thì em toi mất. Em thấy giá bỉm pampers active baby trên mạng có ghi 210k/bịch nhưng khi em đi mua có 205k/bịch thì em nói lại thôi chứ không có quảng cáo đâu ạ. Em là hoàn toàn vô tội nhé.
    Mẹ phamphuongquy sướng hen, giống mình, hehe, giống cái khoản buôn chuyện í mà. Mình thì cũng bận việc lắm nhưng hễ có j liên quan đến con là chia sẻ để các mẹ đến sau có thêm kinh nghiệm, giống như mình đã từng cóp nhặt kinh nghiệm từ các mẹ đi trước ở các chủ đề cũ của webtretho.

Tối hôm wa đi mua Pampers Active Baby, xui ghê, cửa hàng vừa hết hàng luôn, hết size lớn cho bé, làm mình tiu nghỉu ra về. Thế nên chẳng biết vụ rút thăm là như thế nào cả.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Giá bỉm mỗi cửa hàng mỗi khác do cửa hàng đó nhập vào bao nhiêu rồi tính ra giá bán. Có cửa hàng trong ngõ hoặc tầng 1 khu chung cư thì họ chém đẹp người mua như chung cư cho thuê gần nhà mình ý. Biết là bị chém song vì nhỡ nhàng nên vẫn phải mua chứ. Thường thì cũng như sữa, giá bỉm do công ty quy định. Một số cửa hàng bán được hàng có khuyến mại của công ty, họ chia cho người mua bằng cách bán rẻ hơn cửa hàng khác. Những cửa hàng đó thường đông khách và được nhiều mẹ yêu mến. Bỉm pampers active baby chất lượng thấm hút tốt, khô thoáng, an toàn cho da bé, giá cả rẻ so với nhiều hãng nước ngoài mà chất lượng tốt nên nhiều mẹ chọn cho con mình. Mình cùng chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con, học tập để chăm con tốt hơn thôi ạ.
    Mình cũng mua ở dưới chung cư mình đây, chổ mình giá được lắm, tất cả các mặt hàng dành cho trẻ em ở đây đều bán rẻ hơn chổ khác 2-5k lận. Cũng tiết kiệm được kha khá hen các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,854 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ trên này chia sẻ nhiều kinh nghiệm, mẹ thuocno13 đã chọn được bỉm cho con chưa vậy, tình hình dùng bỉm pampers active baby ra sao mẹ chia sẻ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mẹ nó đẻ giày thế hiii chúc mừng mẹ nó vì đã hoàn thành nhiệm vụ nha. Không biết mẹ nó dùng loại tã bỉm nào mà tư vấn nữa. Mình chỉ cho mẹ nó loại bỉm mà mình cũng đang dùng cho con nhé: giá cả cũng phải chăng mà rất thuận tiện giúp con luôn khô thoáng, không bị hăm đâu nha mà con cứ lăn ve ra ngủ luôn đấy. Mẹ nó chọn bỉm pampers active baby thử xem: hai bé nhà mẹ nó bé lớn chắc dùng cỡ M, bé mới sinh chắc dùng cỡ S rồi: Mình đưa giá mẹ nó tham khảo nha
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) : 210 K
    Bỉm dán Pampers Active baby M42 (6-11kg) : 210 K
    Đây là bỉm mới đấy.
    Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng nhớn nha
    Hình như loại này chống hăm tốt lắm đúng không mẹ nó?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Hình như loại này chống hăm tốt lắm đúng không mẹ nó?
    Loại này khô thoáng, thấm hút tốt và bảo vệ cho làn da mông mỏng manh của bé. Chống hăm thì cực kỳ tốt. Trộm vía con gái chưa thấy hờ ăm bao giờ. CÓ lần mình quên, để tận 6 tiếng mới thay, may mà con chỉ tè chứ không đi i nặng. Nước tè nhiều chứ không thấy ẩm ướt ngược lại. Thích ghê.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4