TIN TÀI TRỢ.

Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Tết vừa rồi mình đã chào đón thêm thành viên mới của gia đình, bé nay được gần 1 tháng rồi, bé chị thì được 14 tháng, nay đã đi nhà trẻ.
    Bé chị đi học đóng tã suốt, mỗi ngày bé tốn khoảng 4-5 cái tã, nay có thêm bé em, mình đang phân vân ko biết nên đổi sang dùng loại tã nào có thể tiết kiệm hơn để có thể chăm lo được tốt cho cả 2 bé mà vẫn đảm bảo được chất lượng thấm hút cho bé thoải mái với cả ngày trên trường. Các mẹ đang dùng loại tã nào, giá cả ra sao chia sẽ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 75 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tết vừa qua, bé nhà em cũng tăng thêm gần 1 kg, thế nên em giờ cũng đang chuẩn bị thay tã cho con. Loại cũ em xài là Huggies nhưng cũng khá dày, em thấy vậy. thấy topic mẹ mở cũng cùng ý em quá nên em cũng nhảy vào. Hi vọng được ác mẹ tư vấn thêm hihi
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó đẻ giày thế hiii chúc mừng mẹ nó vì đã hoàn thành nhiệm vụ nha. Không biết mẹ nó dùng loại tã bỉm nào mà tư vấn nữa. Mình chỉ cho mẹ nó loại bỉm mà mình cũng đang dùng cho con nhé: giá cả cũng phải chăng mà rất thuận tiện giúp con luôn khô thoáng, không bị hăm đâu nha mà con cứ lăn ve ra ngủ luôn đấy. Mẹ nó chọn bỉm pampers active baby thử xem: hai bé nhà mẹ nó bé lớn chắc dùng cỡ M, bé mới sinh chắc dùng cỡ S rồi: Mình đưa giá mẹ nó tham khảo nha
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) : 210 K
    Bỉm dán Pampers Active baby M42 (6-11kg) : 210 K
    Đây là bỉm mới đấy.
    Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng nhớn nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocno13 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Tết vừa rồi mình đã chào đón thêm thành viên mới của gia đình, bé nay được gần 1 tháng rồi, bé chị thì được 14 tháng, nay đã đi nhà trẻ.
    Bé chị đi học đóng tã suốt, mỗi ngày bé tốn khoảng 4-5 cái tã, nay có thêm bé em, mình đang phân vân ko biết nên đổi sang dùng loại tã nào có thể tiết kiệm hơn để có thể chăm lo được tốt cho cả 2 bé mà vẫn đảm bảo được chất lượng thấm hút cho bé thoải mái với cả ngày trên trường. Các mẹ đang dùng loại tã nào, giá cả ra sao chia sẽ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.
    Chúc mừng mẹ có thêm thành viên mới, lại thêm tí xíu vất vả nữa, hihi. Mình cũng thế, bé mình được hơn 6m rồi. Tả vẫn là mối quan tâm hàng đầu của mình.

Mẹ nó khéo léo chọn lựa tả cho bé vì nó liên quan mật thiết đến làn da nhạy cảm của con, và đeo theo con suốt đến khi bé cai được tả. Mình cũng như mẹ nó, cũng cố gắng chọn cho con loại tả thỏa mãn những tiêu chí như khô thoáng nè, giúp bé ngủ ngon nè, rồi đặc biệt là phải bảo vệ cho làn da bé dể chịu nữa.

Hiện giờ mẹ đang dùng tả nào? Vùng da mông bé mẹ thấy ổn không? khô thoáng chứ hả?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 7 năm
    • 246 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mẹ nó đẻ giày thế hiii chúc mừng mẹ nó vì đã hoàn thành nhiệm vụ nha. Không biết mẹ nó dùng loại tã bỉm nào mà tư vấn nữa. Mình chỉ cho mẹ nó loại bỉm mà mình cũng đang dùng cho con nhé: giá cả cũng phải chăng mà rất thuận tiện giúp con luôn khô thoáng, không bị hăm đâu nha mà con cứ lăn ve ra ngủ luôn đấy. Mẹ nó chọn bỉm pampers active baby thử xem: hai bé nhà mẹ nó bé lớn chắc dùng cỡ M, bé mới sinh chắc dùng cỡ S rồi: Mình đưa giá mẹ nó tham khảo nha
    Bỉm dán Pampers Active baby S46 (3-8kg) : 210 K
    Bỉm dán Pampers Active baby M42 (6-11kg) : 210 K
    Đây là bỉm mới đấy.
    Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng nhớn nha
    Bé nhà mình cũng xài tã pampers nhưng là pampers loại thường nên rẻ hơn nhìu: L60: 210k

Nếu là size M thì còn rẻ hơn nữa.

Độ thấm hút rất ok, bé mình mặc suốt cả đêm lun mà ko bị hăm tí nào cả, vẫn khô ráo lắm.
    Ben iu của mẹ
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,
    Chúc mừng mẹ nó đủ chỉ tiêu, mình cũng đang tìm hiểu vụ bỉm cho nhỏ cháu đây, con mình thì cai bỉm rồi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekuPen Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng xài tã pampers nhưng là pampers loại thường nên rẻ hơn nhìu: L60: 210k

Nếu là size M thì còn rẻ hơn nữa.

Độ thấm hút rất ok, bé mình mặc suốt cả đêm lun mà ko bị hăm tí nào cả, vẫn khô ráo lắm.
    Chúc mừng mẹ nó nha, mình cũng đang dùng Pampers Active Baby loại mới ra có đầy đủ yêu cầu của một bà mẹ khó tính với yêu cầu đối với bỉm cho con nè. Trước đây cũng dùng Pampers thường, từ ngày có loại mới ra, mình thử và quyết định xài luôn cho bé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó đủ chỉ tiêu, mình cũng đang tìm hiểu vụ bỉm cho nhỏ cháu đây, con mình thì cai bỉm rồi
    Con mẹ nó mấy tuổi mà cai được bỉm hay vậy? Cu con lớn mình hơn 3 tuổi rồi mà vẫn phải đóng tả hàng đêm đấy !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng dùng bỉm pampers thường trước đó, mỗi lần mua là mua bịch to luôn, mình hay mua ở siêu thị metro, mỗi lần mua đều được tặng kèm nước xả đấy. Loại mới công nghệ cao có mắc hơn chút vì độ cải tiến mới mà nhưng xài thì hài lòng hết chỗ nói. Con cứ lăn ve ra ngủ chẳng sợ ướt mông đít đâu nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó nha, mình cũng đang dùng Pampers Active Baby loại mới ra có đầy đủ yêu cầu của một bà mẹ khó tính với yêu cầu đối với bỉm cho con nè. Trước đây cũng dùng Pampers thường, từ ngày có loại mới ra, mình thử và quyết định xài luôn cho bé.

Con mẹ nó mấy tuổi mà cai được bỉm hay vậy? Cu con lớn mình hơn 3 tuổi rồi mà vẫn phải đóng tả hàng đêm đấy !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ có thêm thành viên mới, lại thêm tí xíu vất vả nữa, hihi. Mình cũng thế, bé mình được hơn 6m rồi. Tả vẫn là mối quan tâm hàng đầu của mình.

Mẹ nó khéo léo chọn lựa tả cho bé vì nó liên quan mật thiết đến làn da nhạy cảm của con, và đeo theo con suốt đến khi bé cai được tả. Mình cũng như mẹ nó, cũng cố gắng chọn cho con loại tả thỏa mãn những tiêu chí như khô thoáng nè, giúp bé ngủ ngon nè, rồi đặc biệt là phải bảo vệ cho làn da bé dể chịu nữa.

Hiện giờ mẹ đang dùng tả nào? Vùng da mông bé mẹ thấy ổn không? khô thoáng chứ hả?
    Mình đang xài nhiều loại lắm mẹ nó, nghe mẹ nào khen loại nào là mình cũng xài thử hết, có loại thấm hút tốt nhưng giá cao quá, mình thấy mỗi tháng tốn chi phí cho tã khá nhiều, mình tính sẽ thử qua pamper như mẹ phamhuongquy đã nói ở trên, sản phẩm tốt mà giá như thế thì mình thấy ok, mình sẽ cập nhật chất lượng của tã sau khi cho con dùng thử, chắc cho 2 chị em đứa dùng loại sơ sinh, đứa dùng loại cho trẻ biết đi luôn.
    • 338 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Tã là bạn đồng hành với trẻ nên không thể thiếu tã được. Giờ mà muốn tiết kiện thì chỉ có thể tìm được loại tã tốt để không phải thay tã nhiều quá.Em hồi xưa do không biết, cứ thấy tã nhiều là thay, nhưng nhanh lắm các mẹ ạ.em cứ nghĩ thôi kệ, thay mà con sạch sẽ là được. Nhưng bữa qua nhà anh ruột chơi 2 bữa, hết tã, bà chị dâu cho tã Pampers xài, ui chu!! xài siêu tiết kiệm.

Thế là em rút kinh nghiệm cho mình, do em mua chưa đúng loại tã tốt nên cứ phải thay hoài, h xài Pampers không cần thay nhiều mà con vẫn sạch.
    Hôm nay lên diễn dàn lại nghe về Pampers Active Baby. Có chữ "Active" là em khoái rồi, tha hồ cho con em chơi đùa.
    Em cám ơn các mẹ nhé
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã dùng qua nhiều loại bỉm huggies, pampers, canbebe... Mình thấy mỗi loại có một ưu điểm khác nhau nhưng theo mình nếu mình nhiều tiền thì dùng bỉm Goon, hơi viêm màng túi. nếu bình dân thì mình kết nhất Pampers loại Pampers active baby. nói chung là giá cả phải chăng mà chất lượng không phải nghĩ. khô thoáng thấm hút tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

chắc mục này đang quảng cáo cho Pampers Active Baby, bài nào cũng nghe nhắc đến !!!
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình đang xài nhiều loại lắm mẹ nó, nghe mẹ nào khen loại nào là mình cũng xài thử hết, có loại thấm hút tốt nhưng giá cao quá, mình thấy mỗi tháng tốn chi phí cho tã khá nhiều, mình tính sẽ thử qua pamper như mẹ phamhuongquy đã nói ở trên, sản phẩm tốt mà giá như thế thì mình thấy ok, mình sẽ cập nhật chất lượng của tã sau khi cho con dùng thử, chắc cho 2 chị em đứa dùng loại sơ sinh, đứa dùng loại cho trẻ biết đi luôn.
    Cứ chọn loại nào thấm hút tốt, khô thoáng và bảo vệ cho làn da mông bé không bị mụn đỏ hăm hăm là đạt yêu cầu cho con rồi mẹ. Như vậy là tiết kiệm nhất rồi. Con nếu thư thả tiền bạc thì tính tiếp. hihi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế hiện tại mẹ nó dùng bỉm loại nào vậy? Mình cũng mới nghe nói tới bỉm Goon hàng của Thái mới vào Việt Nam thôi. giá cả gấp đôi bỉm thông thường. Mẹ nó dùng bỉm goon và dùng pampers active baby chắc mẹ nó biết chất lượng thế nào rồi. Mình chưa dùng bỉm goon nên mình cũng không dám đánh giá nhiều về sản phẩm này. Cũng có thể bỉm Goon tốt nhưng mình thấy một điều chung của những người làm mẹ là thế này: khi đã chọn cho con một loại bỉm các mẹ luôn quan tâm tới các yếu tố như chất lượng bỉm tốt hay không, bỉm có thấm hút và giữ bề mặt luôn khô thoáng hay không, bỉm mềm hay cứng, thun hông có dễ chịu khi đóng bỉm hay không và đặc biệt sau khi đóng bỉm có ảnh hưởng tới làn da con hay không? Khi sản phẩm bỉm đạt các tiêu chí trên (chất lượng tốt) thì mẹ mới tìm hiểu đến giá cả. Đồng nghĩa với việc nếu một sản phẩm chất lượng tốt như trên giá mềm và một sản phẩm chất lượng tốt giá đắt thì đương nhiên các mẹ đều dùng sản phẩm giá rẻ rồi. hiii Mình cũng không quảng cáo cho một sản phẩm nào mà chỉ đứng trên phương diện người tiêu dùng thôi. Hiện nay mọi người vẫn kêu gọi "người việt dùng hàng việt" mình cũng ủng hộ câu nói này với lại sản phẩm pampers active baby hợp với túi tiền của các mẹ thời nay mà. kinh tế khó khăn cần nhiều cái lo lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    Mình đã dùng qua nhiều loại bỉm huggies, pampers, canbebe... Mình thấy mỗi loại có một ưu điểm khác nhau nhưng theo mình nếu mình nhiều tiền thì dùng bỉm Goon, hơi viêm màng túi. nếu bình dân thì mình kết nhất Pampers loại Pampers active baby. nói chung là giá cả phải chăng mà chất lượng không phải nghĩ. khô thoáng thấm hút tốt
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó không xem tiêu đề của đề tài ah "Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con" ấy. Mọi người đang bàn tán trao đổi về tất cả các loại bỉm mà các mẹ ở mọi nơi đang dùng cho con chứ không riêng gì sản phẩm pampers active baby đâu. Mẹ nó có con nhỏ đang dùng bỉm gì vào đây trao đổi luôn thể, chia sẻ với chị em trong thời kỳ bão giá ấy mà cốt để tìm ra cái lợi nhất kinh tế nhất cho mẹ và thuận tiện an toàn cho bé khi dùng bỉm thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chii557 Xem bài viết
    chắc mục này đang quảng cáo cho Pampers Active Baby, bài nào cũng nghe nhắc đến !!!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ôi ban ơi! chắc là không phải QC đâu bạn ơi. ..DĐ này của Phụ nữ và Trẻ em, với lại đa phần các Mẹ đang thảo luận xung quanh vấn đề Tiết kiệm trong vấn đề mua tã cho con mà...Các Mẹ cùng chỉ ra sp nào tốt- rẻ- kinh tế-an toàn, cùng chỉ nhau để tiết kiệm chi tiêu ngân sách gia đình là tốt mà bạn!Thế bạn đã có gia đình và có bé chưa? cùng tham gia trao đổi cho vui nè
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ợ, quảng cáo hả, hè hè, mình trao đổi chân thành rất nhiều trong mục này rồi về những "va vấp" thực tế trong nuôi con của mình đó bạn Chii557 hà nên mình nghĩ các bạn khác cũng giống mình thui, chân thành, thực tế, "có sao nói vậy hờ"
    Về bỉm thì nói thiệt là, lần đầu làm mom nên mình chọn bỉm cho con là theo giá trên kệ hàng ở siêu thị í, có biết mô tê nhãn hiệu nào đâu, cứ thấy giá bình bình rùi "gút" mua loại túi nhỏ để con dùng, sau 1 thời gian con dùng tã thì mới biết "mặt mũi" các loại tã trên thị trường, nói thiệt, bé mình dùng sản phẩm của Pampers (Pampers active baby) rất ưng, bé ngủ rất ngoan, da chẳng bị hăm he gì ráo - mừng nhất là những cái này đây hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Hi bạn, mình mở chủ đề này vì thật sự đang cần những chia sẻ của các mẹ về vấn đề tã cho con, mình mong muốn 1 loại tã vừa kinh tế vừa đảm bảo chất lượng, chắc các mẹ theo nguyện vọng của mình mà gợi ý giúp mình thôi, mình ko kêu gọi các mẹ quảng cáo cho 1 loại nào cả, bản thân mình cũng sẽ dùng thử rồi mới đánh giá. À, bạn có kinh nghiệm gì về vấn đề này chia sẻ cho mình với nhé! Tks.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    Mình đã dùng qua nhiều loại bỉm.huggies, pampers, canbebe... Mình thấy mỗi loại có một ưu điểm khác nhau nhưng theo mình nếu mình nhiều tiền thì dùng bỉm Goon, hơi viêm màng túi. nếu bình dân thì mình kết nhất Pampers loại Pampers active baby. nói chung là giá cả phải chăng mà chất lượng không phải nghĩ. khô thoáng thấm hút tốt
    Goon và Meries mình đều dùng rồi, tốt nhưng mà giá cao quá, nay mình 2 đứa theo ko nỗi, hic.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Goon và Meries mình đều dùng rồi, tốt nhưng mà giá cao quá, nay mình 2 đứa theo ko nỗi, hic.
    Mấy bác bỉm này hàng ngoại hả mẹ thuocno, mình nhìn là lạ mắt sao í, có lẽ mình ít quan tâm hàng ngoại và chủ yếu dùng hàng nội nên cũng ít chú ý đến những nhãn hiệu bỉm ngoại quá hà. Mình thấy em bỉm Pampers active baby "đeo" cho bé ok nhắm mà, da bé không vấn đề gì ráo mà đóng vào từ tối cho đến sáng mình mới thay 1 lần đấy
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4