TIN TÀI TRỢ.

Thiếu hơi mẹ, bé ngủ chập chờn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dear các mẹ,

Vợ em đi công tác lâu ngày mà con quấn mẹ quá. Ko chịu ngủ ngoan, cứ quấy khóc suốt đêm.
    Các mẹ có cao kiến gì ko chỉ em với ạ? Chứ tình hình còn cả tháng nữa mới về thế này, nghe con khóc mà xót lắm các mẹ ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Long Nhong Xem bài viết
    Dear các mẹ,

Vợ em đi công tác lâu ngày mà con quấn mẹ quá. Ko chịu ngủ ngoan, cứ quấy khóc suốt đêm.
    Các mẹ có cao kiến gì ko chỉ em với ạ? Chứ tình hình còn cả tháng nữa mới về thế này, nghe con khóc mà xót lắm các mẹ ah
    Chuyện nhỏ nè Bố LOng Nhong ơi, bố nó lấy cái áo của mẹ đắp cho bé, bé nghe mùi mẹ là ôm ngủ ngon lành cho coi.

Nếu không ôm áo mẹ mà ngủ thì bố chịu khó ẳm bé vào lòng, vỗ lưng bé nhè nhẹ, xoa xoa lưng hoặc đầu, hát ru ầu ơ vào câu là bé đi vào giấc ngủ lẹ lắm. Chồng mình vẫn thường làm thế với bé gái nhỏ nhà mình đó.

Chúc bé ngủ ngoan nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hỏi mẹ xem ngày trước bé ngủ mẹ thường làm những gì? thông thường mẹ hay hát ru, kể chuyện, bồng con...bạn thử làm thế xem. hoặc cũng có thể bé tè dầm mà bạn không biết nên bé mới quấy khóc hãy đóng bỉm cho bé trước khi đi ngủ, nên chọn loại bỉm thấm hút tốt giúp bé luôn khô thoáng suốt đêm.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, như mẹ gaconbexiu chia sẻ đó, cũng là mẹo, bạn nên lấy cái áo nào của mẹ bé, cái đang mặc nhé, để đắp cho con, con nghe hơi của mẹ là sẽ dễ ngủ hơn, bên cạnh đó, có thể mình là đàn ông k khéo bằng phụ nữ thì bạn có thể mở nhạc giao hưởng, tắt đèn tối hơn để con nhanh ngủ bạn nhé!

Chúc 2 bố con ở nhà vui vẻ với nhau
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình rất thích sờ ti mẹ khi ngủ. nếu vắng mẹ kiểu gì cũng sờ ti bố đấy. hơi buồn cười nhưng bạn cũng thử cách này xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    con mình rất thích sờ ti mẹ khi ngủ. nếu vắng mẹ kiểu gì cũng sờ ti bố đấy. hơi buồn cười nhưng bạn cũng thử cách này xem.
    Đúng đấy! Nhóc nhà mình ko có mẹ thì sờ ty bố, riết rồi cai ty mẹ, nghiện ty bố nên mẹ khoẻ lắm
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà không biết bé nhà bố Long Nhong mấy tuổi rồi nhỉ? Con nhỏ thường chị em hay được miễn đi công tác lắm mà. Nhà mình mà mình vắng nhà thì 2 bố con có mà lộn tung đồ đạc lên mất, mình đi cũng không yên tâm. Công nhận bố Long Nhong đảm đang thật đấy. Chu toàn mọi việc. Thật hạnh phúc khi có ông xã như bố Long Nhong. À mà lần trước có một chị cơ quan mình cũng đi tập huấn. con còn nhỏ đang trong tuổi bú mẹ việc không đi không được chị ấy được cơ quan cho cả bà ngoại và con đi cùng đấy. Bà ngoại đi coi cháu tối về vẫn có mẹ cho bú ti nha. hii hơi vất vả nhưng đành phải khắc phục
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố LongNhong đảm thật. Tội nghiệp bé sớm phải xa mẹ. Bạn nhờ bà nội và bà ngoại đến giúp, dù gì phụ nữ cũng khéo hơn đàn ông. Bạn cũng không thể nghỉ làm ở nhà trông con mãi được.
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hihi, nghe mấy mẹ nói mà em thấy buồn cười quá vụ sờ ti mẹ thì cu nhà em có nhưng sờ ti bố thì chắc cu nhà em chẳng thèm. nhưng từ khi em mang bầu đứa thứ hai rồi đẻ cu lớn cũng quấn mẹ lắm cũng muốn ngủ với mẹ cơ nhưng bố nó cuối cùng toàn ru nó ngủ bằng cách bế con đi rong thôi ah! Đi rong được 1 lúc con ngủ luôn thế là mọi việc lại đâu vào đó, hơi phản khoa học 1 tí nhưng nhiều khi vẫn phải làm cách này nó mới ngủ thôi ah.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình buồn cười lắm nếu chỉ có mẹ thì mẹ là nhất nhưng khi bố về thì lại nịnh bố lắm, có khi còn sít mẹ chơi với bố đấy. Nhiều lúc thấy 2 bố con quấn quýt nhau thấy mà iu. Nên tập cho trẻ quấn cả bố và mẹ là tốt nhất để vắng một trong hai người còn người thay thế chứ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có biết kinh nghiệm là lấy cái khăn sữa mẹ thường lau rồi để cạnh con lúc con ngủ thì con sẽ ngủ ngon hơn
    Dear các mẹ,

• 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Hôm nay mới rảnh rỗi 1 chút lên Webtretho. Mình cho cháu đắp áo mẹ kết hợp sờ ti. Mà mình trở mình là bé thức nên phải nằm bất động cả đêm ............
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị hàng xóm nhà mình đi công tác một ngày rưỡi, con bé con thiếu hơi mẹ khóc suốt đêm đến là xót ruột. Bố cháu cứ bế tựa vai vừa ru con vừa đi đi lại lại suốt đêm bố không ngủ, con đặt nằm lại khóc. Bố Long Nhong cố gắng nhé, con ngủ lúc nào bố tranh thủ ngủ nạp năng lượng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Con mình buồn cười lắm nếu chỉ có mẹ thì mẹ là nhất nhưng khi bố về thì lại nịnh bố lắm, có khi còn sít mẹ chơi với bố đấy. Nhiều lúc thấy 2 bố con quấn quýt nhau thấy mà iu. Nên tập cho trẻ quấn cả bố và mẹ là tốt nhất để vắng một trong hai người còn người thay thế chứ
    nhà bạn này cũng như nhà mình, mà mẹ ôm con suốt nhé.
    Bạn thử mở nhạc cho bé nghe, bé sẽ ngủ ngoan hơn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Con gái của bạn mình thiếu hơi mẹ cũng khóc ủm củ tỏi luôn. Bế ngủ chứ nằm là thét lên. Kể cả bố bế cũng khóc. THế là bà Nội bế, vậy mà nín đấy, nhưng vẫn không chịu nằm ngủ. Do mẹ ở nhà là bế suốt, kể cả ngủ cũng bế nên bé quen hơi, biết mẹ chiều chuộng nên làm nũng thế đấy.

Bởi vậy mình từ nhỏ đã tập cho bé ngủ 1 mình rồi, như vậy tội thiệt, nhưng nếu cứ bám riết bé mai mốt mình bận thì không ai chăm bé nổi hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có bé nào như bé nhà em không ah, bé được 2 tháng tuổi rồi nhưng ban ngày gần như ko ngủ chỉ lơ mơ ngủ gà vịt thôi, lúc nào buồn ngủ thì phải nằm võng đu đưa, cả ngày ko có lúc nào đặt bé nằm ngủ đc, đêm thì bé ngủ ngon hơn. Liệu lớn thêm chút nữa bé có ngủ thành giấc ko chứ thế này em chẳng làm đc gì ban ngày ý
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alibaop Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có bé nào như bé nhà em không ah, bé được 2 tháng tuổi rồi nhưng ban ngày gần như ko ngủ chỉ lơ mơ ngủ gà vịt thôi, lúc nào buồn ngủ thì phải nằm võng đu đưa, cả ngày ko có lúc nào đặt bé nằm ngủ đc, đêm thì bé ngủ ngon hơn. Liệu lớn thêm chút nữa bé có ngủ thành giấc ko chứ thế này em chẳng làm đc gì ban ngày ý
    Bạn cứ ép bé ngủ cho đúng giờ đúng giấc, cứ chịu khó tập chứ vậy hoài thì ko làm đc việc gì, với lại cũng ko nên tập cho bé thói quen ngủ võng như vậy, sau này quen rồi bỏ khó lắm. Bé cháu gái nhà em, mẹ cháu tập cho nằm võng lúc 2,3 tháng đầu rồi sau ko võng ko chịu ngủ, phải ngủ võng gần 3 năm trời, thấy mà ngán giùm chị em phải đeo theo bé suốt.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, hôm rồi mình có chứng kiến 1 bé khoảng 20 tháng nằm ở bệnh viện, khóc ra rả cả đêm chỉ vì mẹ không cho nằm võng ngủ, mẹ bé kể ở nhà nó chỉ nằm võng ngủ thôi, không có võng nó không ngủ được. 2 mẹ con thức cả đêm. Khổ cả con, cả mẹ. Mình nghĩ ngay từ nhỏ, chúng ta cần tập cho bé tự lập từ cái nhỏ nhất như là tự ngủ hay tự chơi 1 mình. Mình cũng có sai lầm khi ngủ mà hay ôm con hoặc cho con sờ ti khi bú, đứa sau phải rút kinh nghiệm thui
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Hôm nay mới rảnh rỗi 1 chút lên Webtretho. Mình cho cháu đắp áo mẹ kết hợp sờ ti. Mà mình trở mình là bé thức nên phải nằm bất động cả đêm ............
    Bố Long đúng là người bố tuyệt vời đấy. Mình nghĩ để bé không quấn mẹ thì phải dần dần chứ 1, 2 ngày bé chưa dứt được đâu. Nhân cơ hội này bố đã rèn cho con ngủ không có mẹ thì khi mẹ về bố vẫn chịu khó ngủ cùng con để bé quen dần rồi sau đó ngủ 1 mình được cả đêm. Lần sau mẹ có phải đi công tác cũng yên tâm hơn.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG