TIN TÀI TRỢ.

Tha nước bọt vào vết muỗi chích.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.13K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mom, bé nhà mình thường được ông bà lấy nước bọt của ông bà tha vào ngay chỗ muỗi cắn, kiến cắn. Mình thấy sau khi tha xong thì viết sưng cũng giảm. Nhưng nghĩ lại thấy cũng "mất vệ sinh" sao ấy. Cả nhà cho mình hỏi, ngoài cảm giác "mất vệ sinh" của mình thì việc làm này có ảnh hưởng gì đến bé không cả nhà nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hay thấy bà làm thế cho con mình mỗi khi có muỗi đốt, mình cũng không biết có mất vệ sinh không nhưng thấy vết đốt đỡ hơn. Mấy cách dân gian cũng hay thật
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Theo mình, khi con bị muỗi chích, thì ra rửa nước, cũng đỡ ngứa (cũng như sưng) đó. Còn vụ tha nước bọt thì mình chịu, vì nước bọt thì đâu có sạch, ăn đồ ăn, mắc vào răng, để vài tiếng thì thế nào... các mẹ cũng hiểu mà.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Mình nghĩ chả sao cả, nhiều đời nay các bà vẫn làm thế, mà con cái có sao đâu.
    Nếu bạn sợ thì mua thuốc trị vết muỗi đốt dành cho trẻ nhỏ về, nhắc bà bôi vào cho cháu là ổn mà.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy con chó, con mèo mà bị thương bị chúng hay tự liếm vết thương và vết thương rất nhanh khô, chóng khỏi nên mình nghĩ về mặt nào đó thì miếng miếng cũng có tác dụng với vết muỗi, kiến cắn chứ các mom nhỉ.