TIN TÀI TRỢ.

Quan niệm mặc tả nhiều chân bé bị cong có đúng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ không phải mặc tả nhiều chân con đâu. Em trai của mình bg 25t rồi, lúc xưa có mặc tả đâu nhưng ch6an vẫn đi vòng kiềng đó..hihi

Thời buổi này may mà có tả quần, tả giấy hỗ trợ cho việc chăm sóc con, chứ thời gian đâu có nhiều như ngày xưa thời ông bà mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đấy, ngày xưa làm gì có cái tã giấy nào mà cũng có nhiều người đi chân kheo, chân vòng kiếng đấy thôi nên quan niệm mặc tã nhiều làm chân cong là không có cơ sở đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,121 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Minh khong tin quan diem nay dau, hi, Tay ho cho con dung quanh nam ay, cha le ai cung bi chan vong kieng het
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Đúng là ở VN mình dùng tã bỉm còn ít chứ mình thấy bạn mình ở nước ngoài cho con dùng bỉm suốt ngày đêm. Nó bảo các em bé khác cũng vậy, không có chuyện tè ra quần, ra đệm đâu. Vậy mà chân họ đâu có cong, vẫn dài thẳng như thường.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Quan niệm này thú thật là mình không tin mấy. Mình nghĩ là truyền miệng mọi người nói với nhau hay các bà hù doạ thôi. Nhưng bỗng 1 ngày đẹp trời nọ, ngắm con gái thấy chân con hơi cong cong thật (mình mặc tả cho con suốt đên giờ bé gần 17tháng) nên đâm hoang mang và lo lắng. Các mẹ nghĩ sao về vấn đề này ạ, cho mình ý kiến với. Cảm ơn các mẹ
    Con mình hồi mới sinh đã thấy chân bị cong rồi, mọi người nói là lúc cho ti thì bóp bóp nắn chân cho con sẽ hết. Lớn lên thì vẫn mặc tã bình thường, rồi không để ý nữa,,, chân con hết cong tự lúc nào không hay.
    Theo mình là chân cong không liên quan gì đến mặc tã nhiều hay ít cả. Bé mình hơn 3 tuổi vẫn mặc mà có thấy gì đâu. Mẹ đừng lo nhé!
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trước đây khi nhìn thấy các bé đóng bỉm đi lại rất khó khăn, cũng khiến mình có suy nghĩ sợ chân bé bị cong. Nhưng giờ Pamper đã có loại tã quần, mặc vừa vặn vào chắc là không sao đâu.
    Với lại đừng để bé tè nhiều quá mới thay, như thế riêng cái bỉm đã nặng lắm rồi, khiến bé đang trong giai đoạn mới tập đi, lại càng khó khăn để di chuyển.
    • 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

chân bé mình cũng bị cong nhưng nghe người lớn bảo lúc nhỏ mình ko chịu bóp chân cho con, khổ hồi đó thiếu kinh nghiệm có biết gì đâu mà
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Con mình hồi mới sinh đã thấy chân bị cong rồi, mọi người nói là lúc cho ti thì bóp bóp nắn chân cho con sẽ hết. Lớn lên thì vẫn mặc tã bình thường, rồi không để ý nữa,,, chân con hết cong tự lúc nào không hay.
    Theo mình là chân cong không liên quan gì đến mặc tã nhiều hay ít cả. Bé mình hơn 3 tuổi vẫn mặc mà có thấy gì đâu. Mẹ đừng lo nhé!
    Đúng rồi nói chung là mẹ nó đừng lo lắng quá về việc mặc bỉm sẽ bị ảnh hưởng đến đoi chân xinh xắn của bé nhé. Bây giờ bé nào chả phải mặc bỉm, ko thì bố mẹ có mà ốm... Đúng như các mẹ đã nói ở trên đó, tốt nhất ban ngày nóng bức ko nên mặc bỉm nhiều cho bé, đi lại khó khăn mà lại dễ ảnh hưởng đến hăm da nữa nếu ko chọn đúng loại bỉm tốt. Mình nghĩ chân cong hay ko do cấu tạo trong bào thai thôi!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    chân bé mình cũng bị cong nhưng nghe người lớn bảo lúc nhỏ mình ko chịu bóp chân cho con, khổ hồi đó thiếu kinh nghiệm có biết gì đâu mà
    Chân con mình lúc nhỏ cũng cong, nhưng nghe mách là bóp sẽ đỡ, nhưng không biết có phải bóp mà đỡ cong không, chứ mình thấy bóp nhẹ hều sao đỡ được nhỉ!?
    Nhưng còn nói về mặc tã cong chân thì mình không tin được.
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmaicfa Xem bài viết
    Chân con mình k bị cong kiểu vòng kiền nhưng 2 bàn chân của bé đi có khuynh hướng vào trong, không thẳng. Chắc do lúc nhỏ mình ít nén chân cho con.
    Chứ mình không tin mặc tã làm chân con cong đâu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2