TIN TÀI TRỢ.

Nụ cười của con là niềm hạnh phúc duy nhất của mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 849 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhanh quá con nhỉ, trộm vía nay con đã được 2tháng 1 tuần tuổi rồi. Mới ngày nào con còn trong bụng mẹ, cứ mỗi 1 tuần mới là mẹ lại viết vào nhật ký về những ngày qua con đã phát triển như thế nào? mẹ viết những dòng tâm sự qua trang nhật ký riêng của mẹ suốt 9 tháng 10 ngày cưu mang con. Cũng hơn 2 tháng rồi, từ ngày con chào đời đến giờ mẹ bận chăm lo con cả ngày nên không viết được nhật ký Hôm nay mẹ dạo quanh trang webtretho thấy đang có cuộc thi viết Nhật ký "chỉ mẹ mới hiểu". Mẹ muốn 1lần được thử sức tại sân chơi bổ ích này.Đây cũng là lần đầu tiên mẹ tham gia 1 chương trình cộng đồng như vậy, và cũng là lần đầu tiên mẹ can đảm dám bày tỏ cảm xúc của mẹ cho các cô chú cùng xem. Mẹ mong rằng đây sẽ là món quà ý nghĩa mà mẹ dành cho con khi con lớn lên.
    Con biết không? 3 ngày mẹ nằm viện mổ ruột thừa là 3ngày mẹ nhớ con khôn nguôi, mẹ lo cho con lắm, mẹ nhập viện mà lòng cứ lo lắng không biết ai sẽ lo cho con đây, ba con thì bận làm việc đâu thể chăm sóc con chu đáo được, mẹ đã điện thoại nhờ bà nội ngoài quê vô giúp mẹ chăm sóc con vài hôm. Mặc dù có bà nội nhưng lòng mẹ vẫn đau khi nghĩ đến con, mẹ vô phòng mổ mà mẹ khóc như 1 đứa con nít vậy, bác sỹ hỏi sao mẹ khóc? Mẹ nói "con nhớ con của con lắm, con của con chỉ mới 2 tháng tuổi thôi, đang bú mẹ vậy mà giờ con lại nằm
    đây" ,các bác sỹ đã an ủi và rất thông cảm với mẹ, các bác nói mẹ đừng khóc nữa, mổ nhanh nhanh rồi về cho con bú. Mẹ nghe câu đó mà lòng mẹ đau như cắt, rồi mẹ lịm dần khi bác sỹ gây mê.
    Khi mở mắt ra hình ảnh đầu tiên mẹ nghĩ đến chính là nụ cười của con. 3h sáng mẹ được đẩy ra ngoài, lúc này mẹ biết con đang ngon giấc rồi nhưng mẹ vẫn tự hỏi không biết con có ngủ ngon không khi con không được bú mẹ? Con có bú bình hết không? con có quấy khóc không? Mẹ tự hỏi như vậy vì mấy ngày trước khi đi mổ con uống sữa bình rất khó, con cứ vặn người rồi đẩy ra ,mãi 1 lúc sau con mới chịu uống, chỉ có mẹ mới hiểu và biết cách cho con bú nên mẹ lo rằng khi bác con thấy vậy
    sẽ không cho con bú luôn, lúc đó con sẽ đói. Mẹ đợi đến 6h sáng gọi về hỏi cô con, cô nói con bú giỏi lắm, ngủ ngon nữa, nghe xong mà lòng mẹ nhẹ hẳn đi. Mẹ chỉ mong sao sớm được về gặp con thôi.
    Con biết không ? Mỗi ngày trong bệnh viện mẹ phải nằm vắt sữa ra để tia sữa mẹ không bị tắt, mấy cô chú trong bệnh viện ai cũng sợ mẹ bị tắt sữa, ai cũng tội nghiệp mẹ hết, vì con còn nhỏ quá mà mẹ phải nằm viện rồi. Lúc đó mẹ chỉ mong sao được về nhà ngay để được chơi cùng con, được nhìn thấy con cưòi.
    Tối đêm thứ 3 mẹ được bác sỹ cho về , mẹ chưa đi được , ba đã bế mẹ lên xe về nhà. Về đến nhà mẹ chỉ muốn hét lên thật to"Mẹ về nhà rồi nè bé Minh ơi" nhưng con đang ngủ say với bà nội rồi. Sáng mai mẹ sẽ được gặp con thôi mà.
    Sáng sớm mở mắt ra mẹ đã thấy con nằm bên cạnh rồi, không biết ba đã bế con qua lúc nào, mẹ không biết nói sao cho hết cảm xúc của mẹ lúc đó, mẹ chỉ biết gọi : "Minh của mẹ ơi, hôm nay Minh của mẹ lớn thêm 1 tí rồi? con lại nhoẻn miệng cười, nụ cười đã giúp mẹ xoa tan nỗi đau vết thương. Mẹ cố gắng xoay người để nói chuyện với con. Hihi,hôm nay Minh của mẹ dễ thương quá, xa con có mấy ngày mà nay con lớn ra hẳn, con nhiều chuyện hơn nè, Minh đã biết nhìn theo miệng mẹ rồi,mẹ nói gì Minh cũng cười, miệng thì cứ mở to ra nói theo mẹ, con cứ luôn miệng " a..... a gru " . Bé Minh của mẹ rất hay cười, cả khi con đang ngủ con cũng nhoẻn miệng cười, mẹ nghĩ thầm chắc con của
    mẹ đang mơ 1 giấc mơ rất đẹp đây.hihi.
    Sáng nào cũng vậy, 6h là con oe oe gọi mẹ dậy rồi, mẹ cho con bú xong con nằm chơi giỡn với mẹ đến 7h mẹ cho con đi phơi nắng, phơi nắng xong mẹ lau mình thay đồ mới cho con, có lúc con ngủ quên trên tay mẹ khi nằm phơi nắng luôn, hôm nay chắc con nhận ra hơi mẹ hay sao mà nằm chơi với mẹ đến tận 9h con mới khóc đòi bú rồi đi ngủ. Con đã chìm vào giấc ngủ sâu.
    Ngủ ngon nhé con yêu của mẹ! Hãy luôn nở nụ cười để mẹ luôn được hạnh phúc con nhé !

20130109_072746_zpse2a5764b

20121222_111756_zps6d960f72
    Hình đính kèm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cả nhà ơi , sao em chèn hình vô bài viết không được, 2hình của em còn nằm ở dưới bài, giúp em cách chèn hình với nha. Em cám ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó vào thông báo chung của chương trình có hướng dẫn của btc đấy, rất chi tiết cách chèn ảnh nha hoặc cách khác mẹ nó vào photobuket tạo một tài khoản rồi up ảnh lên, chỉ việc copy đường dẫn ảnh rồi dán vào nhật ký ảnh của con là được. dễ lắm nha. mẹ nó mau gửi ảnh và viết nhật ký cho con để nhận giải nha. hiiiiiiiiiiii chỉ còn 2 giải thôi thì phải. mau mau gửi bài nhận quà đi nhé. chúc 2 mẹ con may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Bài viết của mẹ nó hay quá, đúng là khi làm mẹ mới cảm nhận sâu sắc về tình mẫu tử và chỉ có mẹ mới hiểu con cần gì nhất mà thôi.
    Mẹ nó click chuột phải và chọn copy image URL và bỏ vào phần Chèn ảnh hình vuôn trên thanh bài biết, paste vào đó là ok rồi, chúc bài viết đạt giải cao nhé.
    GPsqp7
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Mỗi lần nhìn thấy con cười là xua tan hết mệt mỏi mẹ nó nhỉ. mình thích nhất là ngắm lúc con cười và con ngủ

• 180 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

BTC đã rất xúc động khi đọc bài viết cảu bạn.. Chúc bạn và con cùng gia đình luôn vui khỏe và hạnh phúc nhé

P/S: BTC đã chèn hình vào bài viết rồi đấy bạn, Trộm vía con cười đáng yêu quá phài không các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ em cám ơn BTC rất nhiều. Đây là lần đầu thi viết nên lời văn em còn hơi lủng củng, hihi.Em cũng cám ơn những chia sẻ của các mẹ. Đúng là khi mệt mỏi chỉ cần nhìn thấy con cười là hết mệt ngay đó các mẹ.