Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những kỉ niệm đáng nhớ với bé yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.31K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,423 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có kỉ niệm nào về bé yêu vào đây chia sẻ nào. Chắc là nhiều kỉ niệm lắm kể hoài mãi không hết nhỉ.

Mình chia sẻ 1 kỉ niệm với bé yêu của mình. Từ khi con được 2 tháng mình dạy con gọi mẹ, cứ tối ngày ẵm con là ra rả“Con ơi,con àh nói mẹ đi con,mẹ ơi”. Chồng và mẹ mình nghe cũng phát bực,con còn bé xíu có biết gì đâu. Một ngày đẹp trời khi con hơn 9tháng, tranh thủ con đang ngủ, mình chạy xuống nấu ăn. Chợt nghe tiếng khóc của con. Vội vàng chạy lên thì con đang khóc, nước mắt chảy ròng, miệng móm bé xíu trễ xuống,bé đang gọi mẹ mẹ. Chân mình lúc đó muốn khụyu xuống, cảm giác như bay lên mây vậy đó.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 532 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi mẹ ơi, chúc mừng mẹ, đáng yêu quá. đọc bài mà cũng mừng cho mẹ đấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Mẹ nào có kỉ niệm nào về bé yêu vào đây chia sẻ nào. Chắc là nhiều kỉ niệm lắm kể hoài mãi không hết nhỉ.

Mình chia sẻ 1 kỉ niệm với bé yêu của mình. Từ khi con được 2 tháng mình dạy con gọi mẹ, cứ tối ngày ẵm con là ra rả“Con ơi,con àh nói mẹ đi con,mẹ ơi”. Chồng và mẹ mình nghe cũng phát bực,con còn bé xíu có biết gì đâu. Một ngày đẹp trời khi con hơn 9tháng, tranh thủ con đang ngủ, mình chạy xuống nấu ăn. Chợt nghe tiếng khóc của con. Vội vàng chạy lên thì con đang khóc, nước mắt chảy ròng, miệng móm bé xíu trễ xuống,bé đang gọi mẹ mẹ. Chân mình lúc đó muốn khụyu xuống, cảm giác như bay lên mây vậy đó.
    Ôi thích thế, 9 tháng bé đã gọi được mẹ rồi à. Chắc cũng do chị dạy bé từ nhỏ nhỉ. Yêu thế.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Con mình lúc đó hình như 15 tháng ấy, mới nói câu 2 từ thôi. Mỗi lần muốn con nói mẹ phải lặp đi lặp lại vài lần con mới nói theo, chỉ cần vậy thôi mẹ cũng vui lắm rồi. Tối đó vừa bóc đưa cho con ăn vài con tôm xong mẹ lên ngồi xem ti vi. Một lúc thấy con ăn xong rồi tự nhiên chạy đến bên mẹ rồi con đưa tay lên bụng mình nhìn mẹ và nói: Hai tôm, no bụng, mẹ ạ. Ui chao, lúc đó mẹ vui và mắc cười về con quá. Mẹ cho con ăn tới 5-6 con tôm mà con chỉ định lượng số nhiều là 2. Đã thế sao con biết ăn xong là no bụng nhỉ. Hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thì 12 tháng đã nói được ba, mẹ rồi. Từ nhỏ rất thích xem nhạc thiếu nhi, ngồi bất động khi mẹ mở nhạc thiếu nhi, ba nói con có tính tập trung giống mẹ. Và khi bé 18 tháng mình hát câu nào rồi dừng lại từ cuối câu đó thì bé đều hát được từ mẹ chưa hát, 24 tháng tự hát được tất cả bài hát thiếu nhi đã nghe từ đầu đến cuối.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Con mình giống y chang con mẹ này!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Con mình thì 12 tháng đã nói được ba, mẹ rồi. Từ nhỏ rất thích xem nhạc thiếu nhi, ngồi bất động khi mẹ mở nhạc thiếu nhi, ba nói con có tính tập trung giống mẹ. Và khi bé 18 tháng mình hát câu nào rồi dừng lại từ cuối câu đó thì bé đều hát được từ mẹ chưa hát, 24 tháng tự hát được tất cả bài hát thiếu nhi đã nghe từ đầu đến cuối.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,423 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ chia sẻ chuyện vui, kỉ niệm về bé cho mình nghe với. Mình kể thêm 1 kỉ niệm vui về bé nhé.

Sau 8 tiếng nằm phòng hồi sức, cô hộ lý đưa mình vào với bé yêu đang nằm phòng khác sau đó đẩy 2 mẹ con trở về phòng nghỉ ngơi. Trong phòng cơ man bao nhiêu bé, toàn những thiên thần xinh đẹp, đáng yêu. Sao biết con mình là bé nào đây? Mình chợt chú ý bé bé xíu như viên kẹo nhưng đang khóc rất to. Mình nhận ra con ngay lập tức, cái mũi to to,mắt nho nhỏ...xinh...y chang bố . Ôm con vào mà nước mắt cứ rưng rưng. Con khóc suốt đến khi về phòng, dỗ mãi không nín. Các bác phòng kế bên trêu "Bé mà khóc to thế". Lúc đó mẹ lóng ngóng chẳng biết làm sao dỗ con nín cả. May có bà ngoại giúp, thì ra tả con đang ướt, sau 8 tiếng sao không ướt cơ chứ, chắc là con khó chịu lắm đây. Thay tả con xong, mẹ cho con mum sữa, con mới chịu nín và nhắm mắt ngủ ngay.

Ôi thì ra bé yêu của mẹ khóc để muốn nói với mẹ "Con ướt khó chịu quá, con đói lắm mẹ ơi"
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hi, dễ thương quá mẹ ơi. Đọc mà thấy vui không tả nổi. Chúc mừng mẹ nó.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Nghe đáng yêu quá chị ơi, cảm giác lúc đó chắc là tuyệt vời lắm nhỉ? em mà được như vậy chắc cũng phải nhảy cẫng lên vì sung sướng ấy hihi! mới tưởng tượng ra trong đầu mà đã thấy thèm có em bé lắm rùi đây nè!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,423 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Nghe đáng yêu quá chị ơi, cảm giác lúc đó chắc là tuyệt vời lắm nhỉ? em mà được như vậy chắc cũng phải nhảy cẫng lên vì sung sướng ấy hihi! mới tưởng tượng ra trong đầu mà đã thấy thèm có em bé lắm rùi đây nè!!!
    Em có gia đình chưa? Khi có con rồi mới biết được hạnh phúc trọn vẹn là thế nào. Yêu lắm em ơi. Ông xã chị hay nói đùa "Ngay cả phân của con, anh cũng thấy thơm" nữa
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mình không nhớ con biết gọi mẹ từ khi nào (Hic, tệ thế). Nhưng nhớ như in ngày con tròn 2 tuổi, con vòng tay ôm mẹ từ phía sau, hỏi một câu đầy đủ và dài nhất từ trước đến nay: "Mẹ ơi, mẹ làm gì đấy".
    Yêu lắm!
    • 5,155 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Ôi, thích thế nhỉ, cảm giác lần đầu được nghe con gọi Mẹ thật tuyệt, mà cũng đúng là nên nói chuyện với con từ khi còn đang mang thai để tăng khả năng về ngôn ngữ cho con đó các Mẹ ơi, lúc trước mình cũng thường xuyên nói chuyện với con như vậy, giờ nghĩ lại thấy buồn cười quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,423 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao buồn cười vậy bạn, cái này là khoa học hẳn hoi đấy nhé. Lúc mang bầu mình cũng thường xuyên cho con nghe nhạc, kể chuyện con nghe, rồi dùng đèn rọi vào bụng tập con làm quen với ánh sáng. Cái đó có trong quyển Giáo dục con từ sớm mà mình học từ các mẹ webtretho đấy. Không biết có hiệu quả không nhưng bé con nhà mình rất hiếu động và biết rất nhiều
    • 134 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng nhớ cái cảm giác ấy thật sung sướng, h nhớ lại mà cũng thấy vui lắm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,423 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một kỉ niệm khác với bé yêu:

Sau 1 tuần làm việc, mình trở về quê thăm con. Hôm đó con đang mải ngồi chơi rất ngoan trong cũi, bà ngoại thì bận bịu nấu ăn. Thấy mình, con cười toe toét, vịn cũi vội đứng lên, vỗ tay vui mừng, chân bước tiến về phía mình 1 bước rồi 2 bước. Lần đầu tiên đi của bé con là thế đấy. Giơ tay ẵm con vào lòng mà mình hạnh phúc ngập tràn
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Kỉ niệm của 2 mẹ con Ga_Kon đáng yêu quá. Bé mình 18 tháng mà chưa biết gọi mẹ. Mỗi khi mình nói: Gọi mẹ đi con. Y như rằng con nhoẻn miệng cười: Papa..Papa..
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 kỷ niệm vui vui chia sẻ với các mẹ. Bình thường trước khi đi ngủ là con hay tự lấy bỉm rồi ra gọi mẹ: mẹ ơi đóng bỉm. Thế nào hôm đấy như thường lệ đang chờ con trai ra lấy bỉm thì bất ngờ con trai yêu lại cầm bỉm ra chỗ bố, gọi : bố ơi đóng bỉm. Ông xã mình mới quay ra nhìn ngạc nhiên, mình mới gọi con ra đây mẹ đóng bỉm cho. Ai dè ku cậu vênh mặt lên bảo: ko bố đóng bỉm cơ. Con là con trai bố mà.
    Ôi trời ơi cả mình cả ông xã nhìn nhau bò ra cười. Cười đau cả bụng ý con trai tôi mới 2t mà biết ngượng rồi