TIN TÀI TRỢ.

Ngậm nướu có cần mua hay ko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tịnh nhà mình được 5 tháng, cũng như các be khác Tinh bắt đàu bỏ miệng mọi thứ bé cầm được. Theo các mẹ ngậm nướu nên mua không và mua loai cứng hay mềm thì được? Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mẹ nên mua cho bé cái vòng có bán ở siêu thị đấy, bé ngậm rất an toàn, mẹ chỉ cần rửa thường xuyên là được rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moc.anh Xem bài viết
    Tịnh nhà mình được 5 tháng, cũng như các be khác Tinh bắt đàu bỏ miệng mọi thứ bé cầm được. Theo các mẹ ngậm nướu nên mua không và mua loai cứng hay mềm thì được? Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin ý kiến nha
    Theo mình thì nên, trước tiên mua loại mềm cho con thử, chịu khó vệ sinh kỹ nhé, mình trước mua loại của farlin, sau thì kết hợp luôn quyển sách vải có ngậm nướu
    Khi bé mọc răng thì mình mua loại vòng tròn bên trong có dung dịch đông khi để trong ngăn đá, cái đó bé mà đau thì cho bé cắn rất đỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con nó ngứa lợi mẹ nó cứ cho nó gặm bánh quy ấy,hơi bẩn 1 tí nhưng mà cho con học cách cắn cách nhai luôn, nếu sợ ngẹn thì mẹ bé nhỏ nhỏ bánh ra cho con nhai.
    Chứ bây giờ hàng TQ nhiều quá, nhựa mềm, nhựa dẻo, em cũng sợ lắm. bé nhà e ngứa quá là e cho gặm bánh quy,nhai rôm rốp ấy,nhìn cũng đểu lắm mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batia Xem bài viết
    con nó ngứa lợi mẹ nó cứ cho nó gặm bánh quy ấy,hơi bẩn 1 tí nhưng mà cho con học cách cắn cách nhai luôn, nếu sợ ngẹn thì mẹ bé nhỏ nhỏ bánh ra cho con nhai.Chứ bây giờ hàng TQ nhiều quá, nhựa mềm, nhựa dẻo, em cũng sợ lắm. bé nhà e ngứa quá là e cho gặm bánh quy,nhai rôm rốp ấy,nhìn cũng đểu lắm mẹ nó ạ
    Cách của mẹ lạ nghưng nghe có lý mình sẽ thử. Vì trộm vía Tịnh ăn khỏe và giỏi lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Theo mình thì nên, trước tiên mua loại mềm cho con thử, chịu khó vệ sinh kỹ nhé, mình trước mua loại của farlin, sau thì kết hợp luôn quyển sách vải có ngậm nướu Khi bé mọc răng thì mình mua loại vòng tròn bên trong có dung dịch đông khi để trong ngăn đá, cái đó bé mà đau thì cho bé cắn rất đỡ.
    Nghe các mẹ nói vậy thì phải mua gấp mới được. Cũng thấy loại sách vải nhưng băn khoăn mà mẹ daudaucantho nói thế thì mình sẽ mua cho Tịnh. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì không thích gặm đồ ngậm nướu, nhưng lại sẵn sàng bỏ mọi thứ xung quanh vào miệng để "khám phá". Có lần bé nhặt được con bọ hung, bỏ luôn vào miệng ngậm chơi, mẹ moi ra cầm thấy nó ngọ ngoạy trong tay điếng hết cả hồn.

Mình thấy cách cho gặm bánh cũng hay đấy. Bánh gạo thì sẽ đỡ nghẹn hơn bánh quy, cứng nên nhai rất sướng nhưng vào miệng thì lại mềm ngay. Bạn thử xem sao nhé!
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moc.anh Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói vậy thì phải mua gấp mới được. Cũng thấy loại sách vải nhưng băn khoăn mà mẹ daudaucantho nói thế thì mình sẽ mua cho Tịnh. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm
    Với con trẻ thì mình thấy mua cái chi cho con cũng cần nghiên cứu, thực phẩm cũng có đồ Tàu mà đồ chơi cũng vậy.
    Đồ ngậm nướu thì cần mua của các hãng uy tín, an toàn, vì con đưa vào miệng mà, còn sách vải cũng thế
    Mình cũng ủng hộ ý kiến cho con ngậm bánh trước mình cũng mua cho con các loại bánh dành riêng cho bé tập cắn cắn, nhai nhai, tự tan, không lo bé bị nghẹn, tuy nhiên, khuyết điểm đi kèm là... bé nghiện bánh thì hem tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Khi con đến giai đoạn ngứa nứu, mình có mua dụng cụ ngậm nứu nào là Farlin, Chicco, bright stars. Sau khi xài mình thấy hiệu Chicco, Brightstars là ok nhất, vì những thương hiệu trên đều có tiếng của Mỹ, chất nhựa tốt. Khi sử dụng những sản phẩm này, các mẹ lưu ý phải vệ sinh kĩ trước và sau khi sử dụng, đồng thời có thể mua bán tập nhai cho con, các hiệu bánh Nhật hay có, và mua theo độ tuổi của con ( lưu ý date).
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có nghe nói cho bé sử dụng đồ ngậm níu nhiều thì ảnh hưởng đến răng của bé phải không cái mom. Bé đầu có nghe nói vậy nên băn khoăn riết rùi quyết định không mua níu cho con ngậm. Mong các mom chia sẻ, nếu ngậm níu không có gì thì mình sẽ cho bé thứ 2 ngậm.
    • 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ko cần, bé sẽ quen với việc ngậm nứu sẽ ko tốt cho cấu tạo hàm của bé và ko vệ sinh cho lắm.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đã mua cho con mình ah. Mình nghĩ không có vấn đề gì đâu

Dùng ngậm nước có các ưu điểm sau:

1. Giảm khó chịu cho bé,
    2. Chỉ những lúc ngửa lơi bé mới cắn nướu nên cũng ko ảnh hường đến răng lợi sau này
    3. Vệ sinh hơn là cư để cho bé cắn những thứ khác (quần áo, chăn gối). Vê sinh trước khi đưa cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 545 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Theo mình thì nên, trước tiên mua loại mềm cho con thử, chịu khó vệ sinh kỹ nhé, mình trước mua loại của farlin, sau thì kết hợp luôn quyển sách vải có ngậm nướu
    Khi bé mọc răng thì mình mua loại vòng tròn bên trong có dung dịch đông khi để trong ngăn đá, cái đó bé mà đau thì cho bé cắn rất đỡ.
    Bé nhà mình có đồ ngậm nướu mà ko chịu ngậm, toàn cắn tay với cắn ti mẹ muốn chảy máu luôn vậy đó. Hic!