TIN TÀI TRỢ.

Nên cai sữa mẹ hẳn cho bé từ khi nào? cách nào?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bé 2 tuổi là dứt sữa được rồi mẹ ơi, để bé lớn nữa khó dứt lắm vì bé biết nhiều rồi ko dụ được. Trước tiên là mẹ vẽ viết mực đen lên, mỗi lần bé muốn bú thì mẹ bảo ẹ quá, vài lần bé sẽ bỏ thôi, còn dỗ bé ngủ thì mẹ cho bé nằm võng mát mát bé sẽ dễ ngủ, khoảng 1 tuần là bé quên ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamemisu Xem bài viết
    Bé 2 tuổi là dứt sữa được rồi mẹ ơi, để bé lớn nữa khó dứt lắm vì bé biết nhiều rồi ko dụ được. Trước tiên là mẹ vẽ viết mực đen lên, mỗi lần bé muốn bú thì mẹ bảo ẹ quá, vài lần bé sẽ bỏ thôi, còn dỗ bé ngủ thì mẹ cho bé nằm võng mát mát bé sẽ dễ ngủ, khoảng 1 tuần là bé quên ngay.
    HI..ông bà xưa chỉ mẹo nhiều cách hay lắm nha, có người còn để hột gà dưới sàn giường cho bé bò vào lấy ăn nữa...nhiều cách hay lắm nhưng quan trọng là mẹ con phải kiên trì, cố vượt gia giai đoạn thử thách thì sẽ xong thui
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần nhà mình có mẹ để con hơn 2 tuổi mới cai sữa nên bé lớn, biết nhiều, cai cực kinh khủng. Tha dầu, thằng nhỏ biết lấy khăn lau đi rùi bé, còn bôi ẹ hay dán băng keo gì đó nhưng nó vẫn bú bình thường, mẹ nó đánh vật cai sữa hoài mấy đợt rùi mà chưa thành công. Nhà mình thì 18 tháng là lo cai rùi, bé rất dễ lừa, cai cái là thành công liền hihihi
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mẹ nó để bé lớn quá lại khó cai sữa đó, nên cai luôn đi ko là mấy nữa trời nắng nóng hơn nữa, cai sữa cho bé lại vất vả hơn cho cả mẹ lẫn con đó. Mình cai sữa khi bé được 22 tháng, cũng đơn giản thôi, bôi dầu gió vào ti mẹ, bé xáp vào thấy cay quá, vài lần là nhăn mặt nhăn mày kêu "cay lắm" rồi thôi luôn đó. Đêm 2 mẹ con vẫn ngủ với nhau mà, nhưng những ngày đầu thấy bé vật vã thương thương ghê... Rồi cũng xong, cũng nhẹ nhàng, ổn thoả, hihi...
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó để bé lớn quá lại khó cai sữa đó, nên cai luôn đi ko là mấy nữa trời nắng nóng hơn nữa, cai sữa cho bé lại vất vả hơn cho cả mẹ lẫn con đó. Mình cai sữa khi bé được 22 tháng, cũng đơn giản thôi, bôi dầu gió vào ti mẹ, bé xáp vào thấy cay quá, vài lần là nhăn mặt nhăn mày kêu "cay lắm" rồi thôi luôn đó. Đêm 2 mẹ con vẫn ngủ với nhau mà, nhưng những ngày đầu thấy bé vật vã thương thương ghê... Rồi cũng xong, cũng nhẹ nhàng, ổn thoả, hihi...
    Cách này đúng là nhẹ nhàng thiệt, để mình thử xem, hix
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 294 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

bé nhà e 14m rùi, e tính 15m cai lun, nhưng bé nhà e hok uống sữa ngoài, cai là coi như bé o uống sữa nữa, thay vào đó e cho bé ăn phô mai, váng sữa yaourt vậy có ổn hok?
    e có thử dán băng keo, lấy tóc cột, tô son thì bé gỡ ra, lau đi rùi bú tiếp giờ chỉ có cách bôi dầu thuj, ah bé nhà e nhạy mùi lắm, đang ngủ mà mẹ mò vào nằm chung là quay sang mò...bú thuj
    Con gái Đu Đủ của mẹ: NB: 2kg7 12m:9kg 14m:9,5kg
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2