Mua đồ dùng cho con nên chọn rẻ hay an toàn các mẹ nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,501 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haiza, bước qua tháng 3 rồi, đi mua đồ cho con mà chóng mặt, cái nào cũng lên giá cả các mẹ ơi nào sữa, nào tã.... mà lương thì vẫn thế, chả có nhỉnh lên tẹo nào, nên tháng nào cũng phải tính toán chi li sao cho đủ. Nếu mà mua sản phẩm đắt tiền quá thì hàng tháng sẽ hao hụt, mà nếu mua rẻ quá lại không yên tâm
    Theo các mẹ thì nên chọn sản phẩm rẻ hợp với túi tiền của mình hay là giá nào cũng được miễn sao an toàn cho con là được ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

theo em cái gì rẻ được thì mua rẻ, cái gì cần đắt thì vẫn bắt buộc phải chi. sữa cho bé thì dù có đắt mấy nhưng thật sự tốt và hợp với bé thì vẫn phải chi. Bỉm có thể chọn loại vừa tiền, miễn an toàn và tương đối dễ chịu. Quần áo thì chọn vải an toàn, không nhất thiết phải quá đẹp, một hai bộ đồ vía đi chơi là ổn.

đồ ăn cho bé có thể tiết kiệm bằng cách mùa nào thức ấy, dùng hoa quả vn an toàn chứ tuyệt đối không ham cho con ăn đồ lạ mà nhầm hàng TQ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Haiza, bước qua tháng 3 rồi, đi mua đồ cho con mà chóng mặt, cái nào cũng lên giá cả các mẹ ơi nào sữa, nào tã.... mà lương thì vẫn thế, chả có nhỉnh lên tẹo nào, nên tháng nào cũng phải tính toán chi li sao cho đủ. Nếu mà mua sản phẩm đắt tiền quá thì hàng tháng sẽ hao hụt, mà nếu mua rẻ quá lại không yên tâm
    Theo các mẹ thì nên chọn sản phẩm rẻ hợp với túi tiền của mình hay là giá nào cũng được miễn sao an toàn cho con là được ạ?
    Uh, không hiểu sao tình hình kinh tế nóng bỏng thế này mà giá cả cũng ngày càng tăng, sữa vừa tăng 10%, may mà trước khi tăng mình đã kịp mua 2 hộp loại 1,5kg cho con để tiết kiệm miếng nao hay miếng đó. Mình vẫn dùng loại sữa đang dùng chứ không dám chọn loại rẻ hơn.

Ah mà sữa bây giờ k gọi là sữa nữa mà gọi là Thực phẩm bổ sung mẹ nó ơi. Dù là gì thì mẹ nó cũng phải so sánh giá cả, so hàm lượng dinh dưỡng của các loại hiện đang tin dùng. Minh tính toán so đo dữ lắm đó. Riết mà chồng mình cứ bảo sao em cứ bút viết sổ hoài vậy. Không tính sao được phải k mẹ.

Đúng là sản phẩm rẻ quá sẽ không yên tâm thiệt, quan trọng là mẹ nó biết chọn lựa cái nào rẻ mà chất lượng thì mua.

Còn về tả thì mình mới chuyển qua dùng loại vừa hợp túi tiền vừa an toàn tuyệt đối cho con nữa. Bật mí là mình vừa cắt bớt khoản đồ chơi cho con rồi. Thay vào đó là mình in những hình mèo chuột, bambi ra giấy A4 rồi mua chì màu cho con tô, hihi.

Thôi kệ, tạm thời phải chia sẻ với tình hình tài chính khó khăn cùng đất nước theo kiểu này thôi các mẹ nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ý kiến của mình là phụ nữ chi tiêu trong gia đình không thể không tính toán khi mua đồ cho con. Tuy nhiên sữa và bỉm không thể chọn đồ rẻ tiền được song phải hợp túi tiền của bố mẹ vì nó liên quan trực tiếp đến chất lượng, sức khỏe, an toàn của bé mà mẹ sẽ thấy được ngay lập tức.

• 2,016 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có cái gì vừa ngon - bổ - rẻ thì tốt các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

An toàn là bạn đó em yêu. ĐỪng ham đồ rẻ quá nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,940 Được cảm ơn

giờ thị trường nhiều lựa chọn lắm, tớ thì chọn sản phẩm của những nhãn hiệu uy tín, giá thành phù hợp túi tiền của mình. Thường thì tớ cũng phải thử xem thế nào rồi mới quyết định dùng lâu dài. Như bỉm cho con chả hạn, tớ dùng thử bỉm Pampers Active Baby thấy tốt, giá vừa phải, thế là trung thành luôn, khỏi loanh quanh thử nhãn hiệu khác
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đây cũng chọn tiêu chí an toàn cho con là số 1, nhưng giá cả cũng phải chăng thui, về thực phẩm cho con thì mình "cực cạch" mấy thằng Trung Quốc đấy, bỉm thì mình thấy pampers active baby rất ổn nhé, về chất lượng thì rất mềm, thấm hút cực tốt mà con mặc chẳng có vấn đề gì về da và quan trọng nữa là có 4k/em bỉm thui
    • 4,501 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, đúng là thời buổi bây giờ để chọn được sản phẩm vừa hợp túi tiền lại vừa an toàn là rất khó các mẹ nhỉ?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, đúng là thời buổi bây giờ để chọn được sản phẩm vừa hợp túi tiền lại vừa an toàn là rất khó các mẹ nhỉ?
    Mình toàn phải tìm hiểu trước trên mạng rồi mới dám xông pha ra mua đấy các mẹ. Mà nhiều khi mình cứ ngỡ an toàn, ai dè lại độc hại còn hơn là loại rẻ tiền nữa.

Hôm qua có dịp ghé thương xá Tax mua ít khăn giấy, gặp một mẹ cũng đang săm soi tả Pampers Active Baby, mình lại làm quen, hóa ra là mẹ đó xem các topic mà chị em mình đang thảo luận. Mẹ ấy bảo là mua dùng thử cho con xem sao vì bé cũng đang bị hăm tả do dùng tả không hợp với bé.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Lại nói chuyện mua đồ rẻ hay đắt. Bạn em đầu tư vào đồ ăn cho con rất ác, sữa xịn, bột xịn, hoa quả xịn, nhưng bỉm với tiêu chí là vứt đi nên nó dùng loại rất vớ vẩn. Kết quả con bé con luôn trong tình trạng hăm hoặc đỏ, khỏi lại bị. Em nhìn mà xót ruột thay. Lần ý em vứt cho nó mấy cái Pamper của con bé nhà em, bảo mày dùng thử đi, xem còn bị không? tính ra so với bỉm đểu của mày chênh có 1k thôi, một ngày 5k, tháng 150k, chả đáng bao nhiu, đừng bắt tội con bé nữa.

Nói mãi nó mới dùng thử, và giờ thì nhà đầy Pamper (vì nó mua nhìu 1 lúc cho được giá rẻ, free ship các mẹ ạ).
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe nhà bạn này giống nhà mình, thích pampers active baby rồi là chung thủy, không quan tâm dùng thử nhãn hiệu khác dù khuyến mại, quảng cáo rùm beng

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    giờ thị trường nhiều lựa chọn lắm, tớ thì chọn sản phẩm của những nhãn hiệu uy tín, giá thành phù hợp túi tiền của mình. Thường thì tớ cũng phải thử xem thế nào rồi mới quyết định dùng lâu dài. Như bỉm cho con chả hạn, tớ dùng thử bỉm Pampers Active Baby thấy tốt, giá vừa phải, thế là trung thành luôn, khỏi loanh quanh thử nhãn hiệu khác
    • 4,501 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Lại nói chuyện mua đồ rẻ hay đắt. Bạn em đầu tư vào đồ ăn cho con rất ác, sữa xịn, bột xịn, hoa quả xịn, nhưng bỉm với tiêu chí là vứt đi nên nó dùng loại rất vớ vẩn. Kết quả con bé con luôn trong tình trạng hăm hoặc đỏ, khỏi lại bị. Em nhìn mà xót ruột thay. Lần ý em vứt cho nó mấy cái Pamper của con bé nhà em, bảo mày dùng thử đi, xem còn bị không? tính ra so với bỉm đểu của mày chênh có 1k thôi, một ngày 5k, tháng 150k, chả đáng bao nhiu, đừng bắt tội con bé nữa.

Nói mãi nó mới dùng thử, và giờ thì nhà đầy Pamper (vì nó mua nhìu 1 lúc cho được giá rẻ, free ship các mẹ ạ).
    Haizza, đúng là nhiều khi chỉ vì hơn nhau 1-2K mà không đảm bảo cho sức khỏe của con mà hãi mẹ nó nhỉ? kiểu này con mình mà có chuyện gì thì ân hận lắm đây.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết

Đọc chuyện mẹ nó viết mà mình mắc cười quá, mỗi vùng miền dùng mỗi từ khác nhau, kiểu mẹ nó viết mình đọc mà tưởng tưởng ra kiểu mẹ nó "vứt" rồi "đểu", ... hehe, vui quá hà.

Bởi vậy phải có người dùng rồi truyền đạt kinh nghiệm mới tin hay sao í. Tiết kiệm kiểu gì chứ đụng đến con là mình phải nơi nới chút xíu.

Quần áo đừng mua loại tốt xịn quá mà phí vì bé mau lớn lắm. Chủ yếu là phải thoáng, thấm hút mồ hôi. ..

Còn tả thì đụng đến da thịt của bé, sao mà coi thường được, đúng là dùng xong vứt đi thiệt nhưng để lại cái mông hăm thì hậu quả của tiết kiệm đó chẳng có khả thi gì cả, còn tốn thêm tiền mua kem chống hăm... thêm 1k cho 1 cái tả nữa mà mông con khỏe khoắn thì có đáng gì phải không các mẹ?
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Đọc chuyện mẹ nó viết mà mình mắc cười quá, mỗi vùng miền dùng mỗi từ khác nhau, kiểu mẹ nó viết mình đọc mà tưởng tưởng ra kiểu mẹ nó "vứt" rồi "đểu", ... hehe, vui quá hà.

Bởi vậy phải có người dùng rồi truyền đạt kinh nghiệm mới tin hay sao í. Tiết kiệm kiểu gì chứ đụng đến con là mình phải nơi nới chút xíu.

Quần áo đừng mua loại tốt xịn quá mà phí vì bé mau lớn lắm. Chủ yếu là phải thoáng, thấm hút mồ hôi. ..

Còn tả thì đụng đến da thịt của bé, sao mà coi thường được, đúng là dùng xong vứt đi thiệt nhưng để lại cái mông hăm thì hậu quả của tiết kiệm đó chẳng có khả thi gì cả, còn tốn thêm tiền mua kem chống hăm... thêm 1k cho 1 cái tả nữa mà mông con khỏe khoắn thì có đáng gì phải không các mẹ?
    Hihi, e nói chuyện bùn cười thế ạ?

quần áo e dùng loại vừa tiền, thoáng, kiểu dáng yêu yêu, xuất xứ rõ ràng, vì các con hay ngặm lắm, sợ vải TQ độc hại.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái ngon - bổ - rẻ chỉ có là cái mình tự canh tác, sản xuất, tự chế biến ra thành phẩm, tiêu dùng thôi. Một số thực phẩm cho con có thể đạt tiêu chí "ngon - bổ - rẻ" đó là gạo,ẩu, thịt lợn, gà, bò.... à, bò sữa nữa... như thế phải có hẳn 1 trang trại đảm bảo tiêu chí sạch, an toàn tự mình làm nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    có cái gì vừa ngon - bổ - rẻ thì tốt các mẹ nhỉ
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Haizza, đúng là nhiều khi chỉ vì hơn nhau 1-2K mà không đảm bảo cho sức khỏe của con mà hãi mẹ nó nhỉ? kiểu này con mình mà có chuyện gì thì ân hận lắm đây.
    hihi, nói nghe "có chuyện gì" nghe sợ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,506 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quần áo của bé mình tăng xin giảm mua, có một số đồ của bố mẹ chữa lại cho con dùng, hơi lích kích song thấm tình yêu của mẹ. Mỗi lần con mặc áo mẹ may mình thấy tự hào lắm nhé. Đồ không thể không mua dùng là sữa của con và bỉm pampers active baby.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết

• 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phải cẩn thận chọn mua sữa với thức ăn cho bé, cái này là bổ sung trực tiếp vào cơ thể trẻ, không nên ham rẻ mà chọn mua
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Người quen của e ở quê nghe chuyện nuôi một đứa bé một tháng tốn vài triệu đồng kêu ầm trời. Chị ấy kêu rách việc, người lớn ăn gì trẻ con ăn đó. Con nhà chị ấy vẫn ăn hoa quả mua ngoài chợ miết có sao đâu, vẫn lớn nhanh, thông minh, sáng dạ. Bảo thực phẩm không an toàn không nên ăn thì người nghèo chết đói hết.

haizz, chả biết nói thế nào.

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinlovely Xem bài viết
    Phải cẩn thận chọn mua sữa với thức ăn cho bé, cái này là bổ sung trực tiếp vào cơ thể trẻ, không nên ham rẻ mà chọn mua
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3