TIN TÀI TRỢ.

Lo cho con từng miếng ăn, giấc ngủ !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 557 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Lúc chưa lập gia đình mẹ chỉ nghĩ là có con thật đơn giản, chỉ cần cho con ăn, uống sữa và ngủ là con sẽ lớn thôi, không có gì phải lo lắng cả. Mẹ sẽ sinh 3,4 đứa liên tiếp để các con có anh chị em chơi chung cho vui, không như mẹ hồi xưa không có bạn, hoặc anh em cùng trang lứa để chơi cùng…
    Nhưng ở trong chăn mới biết chăn có rận, không đơn giản như mẹ đã từng nghĩ, từ lúc mang bầu con đã có nhiều chuyện xảy ra mà mẹ không thề lường trước được, con ra đời sớm hơn so với các bạn cùng trang lứa, mẹ bắt đầu lo cho con rồi đó, nhìn con bé bỏng quá mà nước mắt mẹ dàn dụa, lo lắng vô cùng. Mẹ tự trách mình sao không cố gắng thật nhiêu để con sinh ra được bụ bẫm bằng bạn bằng bè…
    Lo lắng cho con từng miếng ăn, giấc ngủ và cả cái ị của con cũng lo nữa. Do mẹ sữa ít nên con bú sữa ngoài là chính, thế là con bị nóng trong do không hơp sữa nên con nỗi mụn nhiều và khóc rất nhiều, nhất là trên đỉnh đầu mà mặt của con, mà mẹ thì không biết được, cả bác sỹ thăm khám cho con cũng không biết nguyên nhân do đâu nữa.
    Cả nhà nghĩ do con khóc dạ đề nhưng không phải vậy, người ta khóc 3 tháng 10 ngày, còn con mẹ khóc 4,5 tháng. Cứ ngủ 15-20 phút con là con thức dậy, giật mình và khóc. Mẹ thì sinh xong mệt mỏi và không được nghĩ ngơi nên càng stress hơn. Mẹ có tắm nắng, bổ sung canxi,uống vitamin D… làm đủ mọi cách vẫn không cải thiện được tình hình.
    Sau này vô tình cho con đi khám, được chị kia mách về đổi qua dòng sữa mát cho con, mẹ mua về cho con uống thử, may quá con cũng đã hợp tác và giấc ngủ con cũng đã cải thiện được, con ngủ sâu và lâu hơn, cái nốt mụt cũng dàn biếng mất. Mỗi ngày là một bãi ị vàng to tướng - điều mà hàng ngày ba con đi làm điều gọi về hỏi con đã ị chưa?!
    Sau này con lớn lên đọc những dòng nhật ký mẹ viết, chắc con sẽ thấy rằng – tình yêu ba mẹ dành cho con là vĩnh cữu, lo lắng cho con từng miếng ăn, giấc ngủ và cả cái ị cũng lo nữa. Mong sao bé cưng của mẹ luôn khỏe mạnh và lớn khôn nhanh, thành người có ích cho xã hội con nhé.
    GPsqp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mới thấy tình yêu của mẹ dành cho con thật vô bờ biến. Con có bề gì thì mẹ đau lòng lắm. Mình cũng chảy nước mắt khi cho con đi chích ngừa mà cô y tá nói sao con ốm vậy. Chỉ nghĩ thui cũng đau thắt lòng. Những người làm mẹ luôn mong mỏi những điều đẹp nhất, tốt nhất đến với con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

bình chọn cho mẹ và con nhé, mẹ thêm hình ảnh con cho cả nhà hóng với mẹ hihi