TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để bé ngủ giấc dài?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.76K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    các mẹ thông thái cho mình hỏi, bé nhà mình được hơn 6 tháng nhưng bé ngủ rất ít, ban ngày bé chỉ ngủ say được 30phút thôi là tỉnh rồi.Buổi trưa cũng vậy, nếu có mẹ nằm ôm bé ngủ và cho ti thì bé ngủ tiếp còn người khác trông là bé cũng dậy. dạo này đêm mới ngủ giấc dài, chứ mấy tháng đầu cứ 2 tiếng là bé dậy đòi ăn rồi. không biết bé nhà các mẹ ban ngày ngủ nhiều không? Các mẹ có cách nào để bé có thể ngủ 1 giấc dài khoảng 1,2 tiếng vì bé ngủ ngắn quá e chẳng làm được việc gì mà đi đâu cũng không yên tâm vì bé nhà e khó tính khóc ghê lắm
    Con bạn mới 6 tháng mà ngủ ban ngày thế là mình thấy quá ít đó bạn ơi.
    Thông thường ban ngày con ngủ 2 giấc và nửa buổi tầm 9-10.30h và xề tầm từ 1-3h chiều là đc. Ngủ cũng tạo thói quen kiểu thúc ép nữa bạn à, chứ để theo sinh học của con thì không ổn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mẹ nó xem có tiếng động gì lớn làm bé giật mình thức giấc ko? Bé mình lúc trước cũng thế, mình toàn phải nằm bên cạnh thì bé mới ngủ lâu được, nhưng lúc bé giật mình tỉnh giấc, mình lại vỗ vỗ thế là con lại ngủ tiếp ")
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình thấy đúng là cũng tuỳ từng bé nữa, có bé ngủ rất ít có bé ngủ rất dài rất sâu nữa kìa. Mà thói thường bé nào ngủ ít thì đêm hay thức chơi, như vậy chỉ mệt mẹ thôi. Mẹ nó cố gắng xem lại chế độ ăn trước khi ngủ của bé đã phù hợp hay chưa? Có khi ăn đầy bụng quá hoặc ăn sát giừo đi ngủ quá nên ảnh hưởng giấc ngủ chăng?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Con khó ngủ thì mẹ chịu khó để mắt đến con, mỗi khi con trở mình thì mẹ nằm cạnh vỗ về con sẽ ngủ lại đấy. Đồng thời mẹ nó xem con có bị nóng hay lạnh quá không, có tiếng ồn ào cũng làm bé tỉnh giấc. Trước khi ngủ mẹ nó cho con tè, đặt con chỗ ít ánh sáng. Bé 6 tháng thì vẫn cần giấc ngủ sâu và dài để bé phát triển toàn diện. Quan trọng nữa là mẹ nó nên rèn cho con ngủ đúng giờ sẽ tạo thói quen tốt cho con.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2