TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để ban đêm bé không đạp chăn ra?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ làm cách nào để đêm bé không đạp chăn ra không? Buổi đêm đắp chăn chỉ quay đi quay lại là bé đạp ra ngay lập tức. Mẹ tỉnh liên tục thì còn đắp lại được chứ ngủ quên giật mình dậy là y rằng thấy cái chăn một nơi con một nơi rùi mà trời thì lạnh. Các mẹ cho xin cao kiến với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi..hình như bé nào cũng vậy hết bạn ơi. Tùy thời tiết thế nào, nếu trời lạnh thì bạn mặc áo quần dài tay cho bé hoặc mặc thêm áo ấm, mang vớ vào thôi.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

con mình cũng ko chịu đắp chăn đâu, mình tìan phải mặc áo dài tay và áo len cho bé ngủ ko đó. nếu lạnh quá mẹ nó đội thêm nón và mang vớ chân cho bé, mình trong nam nên ko lạnh lắm nên chỉ mặc áo dài tay và áo len sát nách ngủ thôi, tình trạng bé ko chịu đắp chăn là thường xuyên mà
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Con gái mình từ nhỏ xíu là đã hem thích đắp mền, chỉ ôm thôi, gọi là "mền ghiền" á. Giờ đi học thì ngoan, cô đắp là không tung tóe ra, chỉ có ở nhà tối ngủ là thoải mái thôi à.
    Trong nam mình cũng đang nóng nên hem cần đắp mền, nếu mà thời tiết có trở lạnh thì mình "trang bị" cho con bao tay, vớ và mặc quần áo dài tay là okie.
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Con gái mình từ nhỏ xíu là đã hem thích đắp mền, chỉ ôm thôi, gọi là "mền ghiền" á. Giờ đi học thì ngoan, cô đắp là không tung tóe ra, chỉ có ở nhà tối ngủ là thoải mái thôi à.
    Trong nam mình cũng đang nóng nên hem cần đắp mền, nếu mà thời tiết có trở lạnh thì mình "trang bị" cho con bao tay, vớ và mặc quần áo dài tay là okie.
    hi, Mây giống mình hồi nhỏ đó, có cái mền ghiền mà mang theo đến tận khi lên sg học đại học, rách thì mẹ cứ vá thôi nhưng phải công nhận vải ngày xưa tốt, xài 20 năm mới chịu bỏ, bây giờ vẫn xếp vào tủ để kỷ niệm..hi
    2 con mình thì ko ghiền mền mà nó ghiền gối ôm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Hình như chả bé nào chịu đắp chăn hay sao ấy. Bé nhà mình nhiều khi thấy mẹ đắp chăn thì cũng bon chen rên rỉ "Belle lạnh quá, mẹ cho Belle đắp chung với", đếm chưa được 5s thì bé đã tung chăn ra "Belle hết lạnh rồi". Mẹ nó chỉ còn cách trang bị quần áo cho bé thật ấm, đặc biệt là giữ ấm ngực cho bé, chứ không mong đắp chăn được cho bọn này đâu
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nếu đắp nhiều chăn quá, bé nóng sẽ phản ứng đạp chăn ra. Nếu đã cho bé mặt áo lên dài tay, quần len dài thì chỉ cần đắp chăn mỏng thôi là đủ ấm rồi.
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

uh, mình thấy có mấy đứa bạn mình cứ đắp chăn quá dầy, nghĩ là bé sẽ bị lạnh rồi sợ bệnh nên đắp quá trời làm bé nóng thì còn khó chịu hơn. con mình khi nào lạnh là mình mặc bỉm rồi ái dài tai, quần dài, áo len sát nách cho ấm ngực rồi ngủ thui.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame2012 Xem bài viết
    Nếu đắp nhiều chăn quá, bé nóng sẽ phản ứng đạp chăn ra. Nếu đã cho bé mặt áo lên dài tay, quần len dài thì chỉ cần đắp chăn mỏng thôi là đủ ấm rồi.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Hình như bé nào cũng thế hay sao ý.Bé nhà mình cũng hư lắm,đắp chăn 1 lúc là đạp ra mà ko đắp thì sợ con lạnh.Định mua túi ngủ cho bé nhưng sợ bé ko chịu.

Em nghĩ bọn nhóc k chịu chui vào cái túi đấy đâu, chúng nó đi ngủ thì cứ xòe hết cả chân tay, lăn lộn, gác chân gác tay tung lung hết cả cơ mà. Mẹ nào có cao kiến nào khác k ah?
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình có 1 ý như thế này, tối khi lên giường 2 mẹ con cùng đắp mền núp thì bé sẽ thích ngay, nhưng phải là thời tiết lạnh đó nha.
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Uh, đúng đấy cứ mặc quần áo dài cho bé đi ngủ. Trẻ con cơ thể nóng hơn người lớn vì chúng đang phát triển nhanh và hiếu động, không nên đắp quá nhiều chăn cho bé kẻo bé nóng mà đạp ra thì còn quá tội. Nuôi trẻ con thì thỉnh thoảng sờ chân bé xem, nếu chân lạnh thì nghĩa là cơ thể bé đang lạnh, cần đắp thêm chăn cho bé, còn nếu chân vẫn ấm thì có nghĩa là bé đã đủ ấm rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame2012 Xem bài viết
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng ngủ là không bao giờ chịu đắp chăn cả. Ngủ máy lạnh nên khi ngủ cho con mặc quần ào dài, cả mang vớ chân và mang khen quàng cổ giữ ấm cho con nữa.
    Mấy bạn mình chọc nhìn con lúc nào cũng như mùa đông
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chẳng có cách nào là ngăn con đạp chăn ra cả, chỉ có nước mẹ thức cả đêm để đắp lại chăn cho con thôi. Biệp pháp của mình cũng như nhiều mẹ là mặc quần áo đủ ấm cho con hoặc là thủ sẵn quần áo ở trong giường để khi trời về khua là mặc vào cho con (để khỏi đắp mềm).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

- Bạn thử xem nhiệt độ phòng xem sao, có nóng không, với mình cứ sợ lạnh nên đắp mền cho con, nhưng thực tế thân nhiệt bé rất thích lạnh. Với mình, khi con ngủ là mặc quần áo tay dài, hoặc tay áo tay ngắn, quần dài, nhưng k mở lạnh mà chỉ mát thôi, vì con mình cũng k chịu đắp mền, nếu như lạnh thì con mới kéo mền đắp, chứ đa phần là đạp tung hết.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy hầu như các bé đều ko thích đắp chăn nên cứ đắp là tung ra, tối nào cũng phải thức dậy vài lần để đắp chăn. Sau em thấy điều chỉnh nhiệt độ vừa phải, k để cho lạnh thì tối cứ đắp 1 đến 2 lần là đc, ko như trước đây phải thức liên tục để đắp chăn cho bé.
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình thì chẳng có cách nào là ngăn con đạp chăn ra cả, chỉ có nước mẹ thức cả đêm để đắp lại chăn cho con thôi. Biệp pháp của mình cũng như nhiều mẹ là mặc quần áo đủ ấm cho con hoặc là thủ sẵn quần áo ở trong giường để khi trời về khua là mặc vào cho con (để khỏi đắp mềm).
    Mom nào có con nhỏ cũng rơi vào trường hợp này cả, con nhỏ không chịu đắp chăn màng đâu. Mình thì giữ ấm bằng cách mặt quần áo dài và có khi mang vớ chân cho con, vì đôi lúc để nhiệt độ tầm 25 độ ngủ quên, mình lạnh quá thức dậy tăng nhiệt độ thì thấy bạn ấy lúc nào cũng tình trạng k chăn cả. Nên chỉ còn cách giữ ấm cơ thể cho còn bằng cách mặc ấm trước khi ngủ thôi
    • 1,171 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mình nghĩ nhiều khi do cơ thể bé nữa, nóng quá bé đạp ra là chuyện thường tình. Có những hôm mình giật mình thấy con đạp chăn ra vào giữa đêm, mình thì ko nóng mà con thì lưng đẫm mồ hôi. Nên tuỳ cơ thể bé thích ứng thôi mẹ nó ạ.
    YThup7
    RvZFp7
    80VOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Để bé không đạp chăn ra thì mẹ nên đắp chăn ở vùng bụng con thôi, để hai chân ra ngoài chăn bé sẽ đỡ đạp chăn ra. Thường bé cũng hay bị lạnh phần bụng mà. Dùng 1 chăn nhỏ mềm dành cho trẻ con đắp cho bé, khi con lăn lộn sẽ quấn luôn vào người. Nếu trời lạnh thì đắp thêm 1 chăn cùng mẹ nữa. Nếu bé có đạp chăn ra thì cũng ko bị lạnh.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu2909 Xem bài viết
    Các mẹ làm cách nào để đêm bé không đạp chăn ra không? Buổi đêm đắp chăn chỉ quay đi quay lại là bé đạp ra ngay lập tức. Mẹ tỉnh liên tục thì còn đắp lại được chứ ngủ quên giật mình dậy là y rằng thấy cái chăn một nơi con một nơi rùi mà trời thì lạnh. Các mẹ cho xin cao kiến với
    Bé nhà mình hình như từ nhỏ giờ không biết đắp chăn là gì, tối ngủ mình thấy lạnh lạnh là đắp lên, nếu con ngủ mê thì không sao, còn giật mình thì đạp ra ngay. Mình chỉ còn cách là mặc quần áo dài để con khỏi lạnh thôi, thoa dầu khắp lưng, tay chân, bụng cho con ấm. Mặc bỉm vào là yên tâm cho một giấc đến sáng, đến giờ vẫn thế, 3 tuổi hơn rồi...
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Để bé không đạp chăn ra thì mẹ nên đắp chăn ở vùng bụng con thôi, để hai chân ra ngoài chăn bé sẽ đỡ đạp chăn ra. Thường bé cũng hay bị lạnh phần bụng mà. Dùng 1 chăn nhỏ mềm dành cho trẻ con đắp cho bé, khi con lăn lộn sẽ quấn luôn vào người. Nếu trời lạnh thì đắp thêm 1 chăn cùng mẹ nữa. Nếu bé có đạp chăn ra thì cũng ko bị lạnh.
    Mình cũng vậy, vì bé có thói quen hay đạp chăn ra nên mẹ cứ phải thức liên tục để kiểm tra chăn cho con thôi, và mình cũng đắp chăn mỏng ở ngang bụng cho bé để nếu bé có lăn qua lăn lại thì cũng quấn luôn vào bụng nên đỡ lo. Bé lăn lộn thì hay hở bụng mà, sợ bé bị đau bụng đấy!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2