TIN TÀI TRỢ.

Lại khổ vì chuyện mới nhập ngũ các mẹ ạ, giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà em đc 14 tháng. tại ko có trông nên mới cho đi sớm vậy, chứ cho đi sớm sót con lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Cũng có thể do chưa quen môi trường đó Mẹ nó...con mình mới đầu đi học cũng bị RLTH....ngày nào cũng cho uống củ cà rốt luộc đến vàng cả da...hic..Chứ vụ đó mà đóng bỉm hoài hăm ít con thì chết!
    Bình thường thì đóng tã không sao, chứ con tiêu chảy thì phải canh mẹ nó ơi, thay thường xuyên rửa sạch sẽ chứ k dễ bị viêm nhiễm lắm đó. MÀ cho uống thuốc để cầm chứ uống carot nhiều có tốt đâu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Bé nhà em đc 14 tháng. tại ko có trông nên mới cho đi sớm vậy, chứ cho đi sớm sót con lắm
    Nhóc nhà mình cũng có khá hơn đâu, 16 tháng bà ko chịu giữ cho nữa, nên phải cho đi học sớm, tuần đầu học nửa buổi đón về, mà thời gian đầu còn chưa bị gì, sau đó thì thôi đủ cả, may hồi nhỏ bú mẹ nên đỡ bệnh hơn rồi đó.
    Bây giờ ban đêm vẫn còn đóng bỉm ngủ mà .Thôi cố đi mẹ nó ơi. Mình bệnh còn mệt huống j là con
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em ko dám cho con mặc tã ý. Đi ngoài mặc tã tốn knh. Tè thì còn vài lần mới thay, chứ đi ngoài là phải thay liền
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em ko dám cho con mặc tã ý. Đi ngoài mặc tã tốn knh. Tè thì còn vài lần mới thay, chứ đi ngoài là phải thay liền
    Có sao đâu, tả Pampers giúp con khô thoáng mà lại ko bị hăm nữa, bé nhà mình dùng tã này từ nhỏ. Nói chung là phù hợp với kinh tế gia đình.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

oài. Bạn nhà em đến hôm nay đỡ hơn tý, nhưng ngày vẫn đi 3-4 lần
    • 361 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ ghê các mẹ ơi, bé nhà em mới đi học được vài tuần thôi, thế mà đã phải nghỉ học vì cứ ăn vào là ói ra, thậm chí có đêm đang ngủ cũng dậy ói, ban ngày thì lười ăn dù có món ngon. bố mẹ mệt mỏi với em lắm, đi khám thì BS bảo bị rối loạn tiêu hóa, cho uống một đống thuốc, mà em í lại cực khó uống thuốc nữa mới khổ. Thế là mẹ cũng phải nghỉ làm để chăm nom em chứ nhà chẳng có ai.Hic. Có con nhỏ khổ thiệt đó, mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này share cho em với.
    Chắc là con chưa quen thôi, vài bữa sẽ thích ứng mẹ nó à.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behoatieu Xem bài viết
    Chắc là con chưa quen thôi, vài bữa sẽ thích ứng mẹ nó à.
    Nhưng sót ruột lắm ạ. Đang nhìn như búp bê ấy, giờ tọp hẳn đi, xót lắm ạ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Uống cà rốt luộc mà cũng hết hả mẹ nó? Em đi khám lại hôm qua, bác sĩ kê 1 đống, trong đó có lactomin plus. Chả biết đổi thuốc con có đỡ không đây
    COn vẫn còn đi ngày 3 lần thì cho uống ít thử có cầm ko. Mà nhớ cho con uống theo chỉ dẫn của BS nhé. Thực ra Lactomin plus là thực phẩm chức năng thôi, nó chưa 3 nhóm lợi khuẩn đường ruột, giúp bé cân bằng hệ vi sinh đường ruột, ngăn ngừa các bệnh liên quan đến rối loạn tiêu hoá đấy.
    MOng con nhanh khỏe để đi học lại nhé
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

vâng, em mong con đi học lại lắm để mẹ còn đi làm. Cứ ôm nhau thế này chắc em xì trét vì con, chồng thì xì trét vì tiền mất
    • 361 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    COn vẫn còn đi ngày 3 lần thì cho uống ít thử có cầm ko. Mà nhớ cho con uống theo chỉ dẫn của BS nhé. Thực ra Lactomin plus là thực phẩm chức năng thôi, nó chưa 3 nhóm lợi khuẩn đường ruột, giúp bé cân bằng hệ vi sinh đường ruột, ngăn ngừa các bệnh liên quan đến rối loạn tiêu hoá đấy.
    MOng con nhanh khỏe để đi học lại nhé
    Hồi trước con em bị biếng ăn BS cũng cho uống cái này, giúp cho con ăn ngon hơn, nhưng chừng 7-10 ngày rồi ngưng chứ ko nên uống lâu. Sản phẩm này trị hay, uy tín nên luôn đc BS kê đơn nhỉ.
    Gì chứ em sợ con bị rối loạn tiêu hóa lắm. Hôm nào mà tiêu chảy thì vẫn phải mặc bỉm đó.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý nhé:
    người bệnh ko nên lạm dụng các loại men tiêu hóa trong việc điều trị các vấn đề về đường tiêu hóa. Nếu sử dụng quá mức cho phép của bác sĩ, người bệnh dễ rơi vào tình trạng phụ thuộc thuốc. Khi sử dụng đúng liều lượng mà bác sĩ kê ra nhưng tình trạng bệnh vẫn không thuyên giảm, người bệnh nên tái khám đề được bác sĩ tư vấn và kê đơn. Trong trường hợp bệnh đã thuyên giảm, bạn nên ngừng thuốc và thay vào đó, sử dụng các loại thực phẩm thiên nhiên có chứa men tiêu hóa như giá đỗ, ngũ cốc,… Điều này rất tốt cũng như an toàn cho tuyến tiêu hóa của bạn về sau.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thì em cũng hiểu thế đấy, nên thấy bác sĩ kê đơn nhièu quá, nên lên đây để hỏi các mẹ nè
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khổ ghê các mẹ ơi, bé nhà em mới đi học được vài tuần thôi, thế mà đã phải nghỉ học vì cứ ăn vào là ói ra, thậm chí có đêm đang ngủ cũng dậy ói, ban ngày thì lười ăn dù có món ngon. bố mẹ mệt mỏi với em lắm, đi khám thì BS bảo bị rối loạn tiêu hóa, cho uống một đống thuốc, mà em í lại cực khó uống thuốc nữa mới khổ. Thế là mẹ cũng phải nghỉ làm để chăm nom em chứ nhà chẳng có ai.Hic. Có con nhỏ khổ thiệt đó, mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này share cho em với.
    Mấy hôm nay con em cũng nghỉ học đây, mưa nắng thất thường, viêm họng chưa hết giờ lại rối loạn tiêu hóa, vật vã mấy hôm nay, con đang ngủ nên tranh thủ lên hóng hớt kinh nghiệm các mẹ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thì em cũng hiểu thế đấy, nên thấy bác sĩ kê đơn nhièu quá, nên lên đây để hỏi các mẹ nè
    Ko sao đâu, cứ cho con uống đi. Khi nào BS bảo ngưng thì ngưng, chứ đừng có tùy tiện thêm bớt nhé.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hôm trước mùng 1 tháng 6,, con nhà em ko đc đi chơi luôn, chỉ vì dang rối loạn tiêu hoá. May quá, hôm nay đỡ rồi. Vị chi là gần 2 tuần ý
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    Ko sao đâu, cứ cho con uống đi. Khi nào BS bảo ngưng thì ngưng, chứ đừng có tùy tiện thêm bớt nhé.
    Hôm nay là đi khám lại nè! Hi vọng là ko phải uống thếm thuốc lần nào nữa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước mùng 1 tháng 6,, con nhà em ko đc đi chơi luôn, chỉ vì dang rối loạn tiêu hoá. May quá, hôm nay đỡ rồi. Vị chi là gần 2 tuần ý
    Haiza , con em 1 tuần rồi nè, hôm bữa có bị sốt nằm li bì, suy đủ bệnh hết, đi BS khám cứ chờ đợi lại oải, hic
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay là đi khám lại nè! Hi vọng là ko phải uống thếm thuốc lần nào nữa
    Nếu đỡ thì chắc sẽ hạn chế uống kháng sinh, còn bổ sung men tiêu hóa thêm vài ngày nữa là ổn thôi.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behoatieu Xem bài viết
    Hồi trước con em bị biếng ăn BS cũng cho uống cái này, giúp cho con ăn ngon hơn, nhưng chừng 7-10 ngày rồi ngưng chứ ko nên uống lâu. Sản phẩm này trị hay, uy tín nên luôn đc BS kê đơn nhỉ.
    Gì chứ em sợ con bị rối loạn tiêu hóa lắm. Hôm nào mà tiêu chảy thì vẫn phải mặc bỉm đó.
    bác sĩ kê cho nhà em có 5 ngày thôi. Hi vọng lần này khám lại là ngon lành, em ấy đi học đc ạ! Làm thế nào cho con làm quen với môi trường mí được nhanh các mẹ nhỉ? Chứ vừa khỏi xong đi học lại bị lại chắc em muốn xỉu quá