TIN TÀI TRỢ.

Kỷ niệm ngày đầu đi nhà trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 596 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Ngày đầu tiên đi học, em nước mắt nhạt nhoà.
    Cô vỗ về an ủi, chao ôi sao thiết tha".
    Thơ ca là thế còn thực tế ngày đầu tiên đi học của con gái là nước mắt, nước mũi chan chứa, gào khóc thảm thiết. Có lẽ do con chưa quen với môi trường mới nên 8h30 bắt đầu đi học, 9g mẹ gọi điện cho bố đứng dưới nhà bác vẫn nghe thấy con khóc. 10g30' bà nội gọi điện nói bác trông trẻ mang con gái về nhà trả vì gào khóc kinh quá. Bà phải nịnh, nhờ vả để bác lại tiếp tục mang cháu về nhà trông. 12g gọi điện về Bà sụt sùi thông báo đi sang thăm dò thấy con đang ngủ. Có lẽ gái yêu của mẹ khóc nhiều mệt quá nên lả đi. Mới đi học nên cả nhà thống nhất chỉ gửi con nửa ngày rồi đón về cho quen dần vì sợ cả ngày dài con ở nhà người lạ sẽ khóc nhiều và không chịu ăn.
    Mẹ đang tự hỏi khi mình đi làm về con gái có tươi cười đùa vui như mọi ngày hay vẫn còn dư âm hoảng hốt ngày đầu tiên xa mọi người trong gia đình.
    Mẹ cũng biết bác sẽ không thể sát sao với việc cho con ăn, giữ con chơi đùa luôn trong tầm mắt như Ông bà nội. Vì thế, mẹ cầu mong con gái chóng thích nghi với việc đi gửi trẻ, con ngoan, hay ăn và ít nghịch hơn ở nhà nhé. Thương con nhiều.
    Một ba lô, hộp sữa đem theo. Con gái yêu, cố gắng lên con.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường ngày đầu tiên đi học của các Bé là vậy. Ôi thôi, vào lớp học thì như "ong vỡ tổ" toàn là tiếng khóc thét hoặc sụt sùi, có bé còn bỏ chạy ra khỏi lớp theo Mẹ hoặc đứng ở cửa nhìn ra thấy thương lắm. Nhưng Ba Mẹ phải thật cương quyết không cho Bé nghỉ học mà cho bé học nửa buổi để bé quen dần và từ từ bé sẽ thích đi học hơn, con sẽ dạn dĩ hơn. Chúc Bé học ngoan, mau ăn chóng lớn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Hihi đọc bài của mẹ nó làm mình nhớ lại ngày đầu tiên con mình đi học.
    MInh cũng lo lắng nhiều lắm, cứ tần ngần đứng ngoài cửa số nhìn con, thấy con khóc là xót lòng xót ruột luôn ý.
    Nhưng rồi đâu cũng vào đấy mẹ nó a, con quen dần tiến bộ lên nhiều hơn khi ở nhà với bố mẹ ông bà. Biết nhiều hơn, nói nhiều hơn, thông minh nhanh nhẹn và hòa đồng nhiều hơn. Ăn ngủ cũng ngoan hơn đó mẹ nó a.
    Mình chúc 2 mẹ con đoat giải nhé, mà mẹ nó nhớ bổ sung thêm ảnh con yêu nhé. Quy định của BTC là có ảnh của con mà.
    Mẹ nó nhớ khoe ảnh con để mọi người cùng ngắm nhìn nhé.
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

mẹ nó đăng thêm hình của bé nữa cho cả nhà cùng ngắm nào. Vote cho mẹ nó nè

• 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, bài dự thi này mình đổi lại tên khác mà nó thành 2 topic lận, cứ chỉnh sửa nên quên cả post ảnh con vào bài viết. Mình đã nhờ mod xóa bớt 1 cái đi mà chưa được thì phải

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7