Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi con của mẹ ốm - thương con lắm con ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

MÌnh là 1 bà mẹ có con nhỏ. Con ốm ho suốt thôi thương con lắm mà trách mình nhiều vì mình là bà mẹ dở tệ để con ốm. Con ho 2 ngày nay rồi vẫn đang uống thuốc. Con ốm ko ăn đc cứ ôm lấy mẹ nhõng nhéo. Nhìn con xót hết cả ruột. MÌnh lập topic này mong cùng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm khi con của chúng ta ốm. Cùng giúp các mẹ có con nhỏ như mình vượt qua giai đoạn khó khăn khi con ốm đau. Mong nhận đc thật nhiều ý kiến chia sẻ của các mẹ.
    Cám ơn mọi ng đọc topic và chia sẻ cùng mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

làm cha mẹ đau khổ nhất là con bệnh, nhìn gương mặt xanh xao, không nói, không cười của con, xót lắm..làm mẹ rồi mới hiểu..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 690 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    rất mong cho các con của chúng ta luôn khỏe mạnh, ăn ngon và mau lớn !!!
    • 146 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nuôi con thật vất vả mỗi khi con ốm , mỗi khi nhìn cu nhóc nhà mình ốm khóc suốt là mình rối cả ruột gan, tội nghiệp , nhìn con khó chịu trong người nên khóc lóc , mình chẳng biết phải làm sao. Đã 1 tuần nay bé bị sốt và ho , ban đêm mình phải bồng vác bé trên vai để bé được yên giấc, dù mình mất ngủ , toàn thân đau ê ẩm , nhưng cứ nghĩa nếu không ẵm con như vậy con sẽ không ngủ được, sẽ đau nặng hơn . Là mình lại gồng mình quên cả bản thân để lo cho bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuylinh1983 Xem bài viết
    Nuôi con thật vất vả mỗi khi con ốm , mỗi khi nhìn cu nhóc nhà mình ốm khóc suốt là mình rối cả ruột gan, tội nghiệp , nhìn con khó chịu trong người nên khóc lóc , mình chẳng biết phải làm sao. Đã 1 tuần nay bé bị sốt và ho , ban đêm mình phải bồng vác bé trên vai để bé được yên giấc, dù mình mất ngủ , toàn thân đau ê ẩm , nhưng cứ nghĩa nếu không ẵm con như vậy con sẽ không ngủ được, sẽ đau nặng hơn . Là mình lại gồng mình quên cả bản thân để lo cho bé.
    Giờ con mình mới ngủ đc hix hix khổ thân thằng bé ho quá.
    Mình cũng mệt rã rời vẫn cố vào để nhận sự đồng cảm an ủi của các mẹ. Chúng ta cùng cố gắng lên nhé.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chữa ho chia sẻ với mình và các mẹ khác nhé.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con ốm, con không khỏe, ăn không ngon, ngủ không yên thì lòng mẹ đau quặt.
    Bé bạn được bao nhiêu tháng rồi. Con mình khi ho thì ngoài uống thuốc tây còn uống thêm liên tục nước chưng đường phèn, trái tách và trái thơm (cho khỏi đắng), cho bé uống nước ấm, ăn lỏng, giữ ấm cho bé, không quạt trực tiếp, ...
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Con ốm, con không khỏe, ăn không ngon, ngủ không yên thì lòng mẹ đau quặt.
    Bé bạn được bao nhiêu tháng rồi. Con mình khi ho thì ngoài uống thuốc tây còn uống thêm liên tục nước chưng đường phèn, trái tách và trái thơm (cho khỏi đắng), cho bé uống nước ấm, ăn lỏng, giữ ấm cho bé, không quạt trực tiếp, ...
    Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm với mình, mình cho bé uống chanh đào mật ong, hiện giờ bé đã đỡ ho rất nhiều rồi.
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Giờ con mình mới ngủ đc hix hix khổ thân thằng bé ho quá.
    Mình cũng mệt rã rời vẫn cố vào để nhận sự đồng cảm an ủi của các mẹ. Chúng ta cùng cố gắng lên nhé.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chữa ho chia sẻ với mình và các mẹ khác nhé.
    Bé mình bị cảm sốt hay bị ho ông xã mình đều cho bé dùng sirô Tylenol, giữ ấm cho bé, không cho bé đi chơi ngoài đường, không cho bé nằm máy lạnh hay nằm quạt, papa chỉ phe phẩy quạt tay cho bé. Khoảng 3 ngày thì bé khỏe.
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ với mình. Hiện giờ con mình đã khỏe lại hoàn toàn. Mỗi lần con ốm mới thấy hết sự vất vả khó khăn khi nuôi con và mới thấy rõ tình yêu thương của mẹ dành cho con.
    Mong rằng các con của chúng ta luôn khỏe mạnh vui tươi và lớn lên trong sự bảo bọc yêu thương của các bậc làm cha mẹ.