TIN TÀI TRỢ.

Hãy lắng nghe da con lên tiếng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 676 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da con gái của mẹ rất nhạy cảm, do vậy nên mẹ rất cẩn thận khi chọn lựa tả, khăn ướt cho con. Dùng tả cứng quá thì hằn da con, con tè một lần đã khó chịu vì tả cộm. Tả không chất lượng thì da con nổi mẫn, hâm rát. Từ khi mẹ đổi sang dùng Pampers thì thấy thích hợp với con hơn cả, mẹ mừng ghê. Thế mà tuần rồi mưa liên tục mấy ngày, con dùng tả nhiều nên hết lúc nào chẳng hay...hic.. mẹ đoảng. Trời thì mưa, con thì quấy nên mẹ nhờ ba ra cửa hàng mua dùm túi tả cho con. Mẹ dặn đi dặn lại nhớ mua loại Pampers con hay dùng, vậy mà ba ra ngoài đó người ta hết hàng, trời mưa nên ba cũng lười không đi hàng khác mà mua loại tả người ta giới thiệu. Về nhà mẹ tức điên người nhưng cũng buộc phải dùng đở cho con, mẹ cũng nghĩ thôi dùng 1 miếng chắc không sao. Vậy mà mấy tiếng sao mở tả ra mông con đã nổi mẫn li ti... Ôi mẹ ân hận quá, mẹ còn kêu ba lại xem hậu quả của việc ba lười nữa. Xin lỗi con yêu, ba mẹ sẽ cẩn thận hơn và luôn lắng nghe da con lên tiếng.

attachment
    Hình đính kèm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là da Bé rất nhạy cảm nên khi dùng loại tã nào hợp với con rồi thì không nên thay đổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỉm tã với bé rất quan trọng, nếu dùng phải tã không mềm, khô thoáng, thấm hút tốt thì rất dễ làm cho làn da mỏng manh, nhạy cảm của bé tổn thương.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ nó à, các bé có làn da mỏng manh, dễ bị dị ứng khi tiếp xúc,. Cho nên mẹ nó chăm nên để ý làn da của bé. Đặc biệt là các bé gái, các bé hay bị hăm đỏ lắm. Mình chăm bé gái rồi nên mình biết. Mặc dù mình luôn giữ gìn vệ sinh sạch sẽ khô thoáng cho con nhưng nhiều khi con vẫn bị đấy. Vì vậy việc giữ gìn vệ sinh, lựa chọn quần áo, tã bỉm, kem bôi chống hăm cho bé rất quan trọng.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, các mẹ nói rất đúng, mình chả bgiờ dám sơ suất lần nữa với con gái. Mình cũng đã thử qua nhiều loại đắt tiền có, rẻ tiền cũng có nhưng cuối cùng chỉ hợp mỗi Pampers này. Vừa chất lượng vừa hợp túi tiền. Mua túi 66miếng dùng cả tháng vì con mình chỉ đóng tả khi ngủ trưa và đêm thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

da bé mỏng manh thật. nhưng không sao, qua việc đó cũng đc thêm nhiều điều, ví dụ như chồng bạn sẽ ko dám lười nữa này, và bạn cũng biết đc bé hợp với loại tả nào nữa
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tsnuna Xem bài viết
    da bé mỏng manh thật. nhưng không sao, qua việc đó cũng đc thêm nhiều điều, ví dụ như chồng bạn sẽ ko dám lười nữa này, và bạn cũng biết đc bé hợp với loại tả nào nữa
    Chính xác luôn, giờ ông ấy còn cẩn thận hơn mình nữa..hihi
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    da mẹ là nhạy cảm nhất mà nên cẩn phải cẩn thận, bỉm pampers hay một số bỉm thương hiệu chất lượng đều tốt. Đôi khi bé dùng quen một loại bỉm rồi thì khó mà thay đổi được. Nếu bé nhà mẹ nó hay bị dị ứng mẩn đỏ như thế dùng lá chè xanh hoặc canh giới tắm cho con thì đỡ liền
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lá chè xanh mình uống nước đấy ah? Hay thật đó, mình sẽ làm theo.
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Các ông bố luôn vậy, làm cứ đại khái, "giống giống nhau là được mà em". Đấy là lời ông xã em hay nói. May mà ra ngoài đường chưa nhận nhầm vợ. Con em cũng vậy đấy, da nhạy cảm lám, hay bị hăm lắm. Em thấy con nhà em dung bamber voi goon là ko bị hăm thôi. Hihi, nhưng xét về mặt kinh tế thì bamber hơn hẳn
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy, họ cứ phiên phiến cho xong. Nhưng nếy họ quá kỹ như chị em chúng mình thì họ đâu phải "đàn ông" nhỉ. Lúc đóchie5 em mình chạy dài ý