TIN TÀI TRỢ.

Hăm tả - khi làn da con lên tiếng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Ngoài việc chọn tã thích hợp, các mẹ có ý kiến gì về cách vệ sinh không? Bé nhà mình cũng đang mẩn đỏ hết ở vùng vệ sinh. Mỗi lần thay, mình đều rửa bằng nước sau đó thấm bằng khăn khô. Còn bà lại giặt khăn cho ướt để lau chùi. Mình sợ da bé đang tổn thương mà lau khăn ướt thì bé sẽ rát. Không hiểu rửa nước tốt hơn hay lau khăn ướt tốt hơn, các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dùng nước chè xanh mẹ nó nhé. Mẹ nó mua lá chè tươi về rửa sạch, đun sôi đặc pha nước ấm vệ sinh con chỉ 2-3 ngày con sẽ hết mmẩn đỏ. nếu con bạn bị nổi mẩn tắm cho con bằng nước khổ qua hoặc lá canh giới nhé. chúc bé nhà bạn mau khỏi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Ngoài việc chọn tã thích hợp, các mẹ có ý kiến gì về cách vệ sinh không? Bé nhà mình cũng đang mẩn đỏ hết ở vùng vệ sinh. Mỗi lần thay, mình đều rửa bằng nước sau đó thấm bằng khăn khô. Còn bà lại giặt khăn cho ướt để lau chùi. Mình sợ da bé đang tổn thương mà lau khăn ướt thì bé sẽ rát. Không hiểu rửa nước tốt hơn hay lau khăn ướt tốt hơn, các mẹ nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

các mẹ đóng tã giấy cho bé về đêm thôi, còn ban ngày cố gắng để tã vải thôi và liên tục theo dõi khi nào bé tè ướt là phải thay tã lau nước ấm luôn, tránh để lâu sẽ gây bí bách khó chịu cho bé và nguy cơ bị hăm là rất cao đấy!
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    các mẹ đóng tã giấy cho bé về đêm thôi, còn ban ngày cố gắng để tã vải thôi và liên tục theo dõi khi nào bé tè ướt là phải thay tã lau nước ấm luôn, tránh để lâu sẽ gây bí bách khó chịu cho bé và nguy cơ bị hăm là rất cao đấy!
    bé mình cũng vậy, mặc tả buổi tối thôi chứ ban ngày mình xả láng, cũng do bọn mình trong này nóng mới vậy chứ còn mấy bạn ngoài hà nội do lạnh ít thay đồ nên phải đóng tả suốt là đúng, nhưng chắc các mẹ phải nghiên cứ kỹ loại nào hợp với con chứ đóng cả ngày dễ bị hăm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Con nhà mình dạo này cũng đóng bỉm cả ngày, vì trời ngoài bắc lạnh lắm, mà con lại hay bị bênh về đường hô hấp, nhưng mình cố gắng thay rửa vệ sinh cho con thường xuyên. Đừng để bỉm nặng quá mới thay cho con. Mình thích Pamper vì bỉm nhẹ và mỏng, mà lại thấm hút được lâu, không pahỉ thay xoành xoạch cho con, vì mỗi lần thay là 1 lần rửa con cũng dễ bị lạnh. Hơn nửa bỉm mềm mại không làm hằn da của con. Dù để nhiều tiếng mà da con không bị ướt.Cũng có lẽ nhờ đặc tính đó mà con mình trộm vía chưa bị hăm lần nào.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Nhà mình thì cũng chỉ dùng tã cho con ban đêm. Còn ban ngày, nếu là mùa hè thì để con thoải mái, mùa đông hôm nào lạnh thì mình dùng cả ngày cho con. Ban ngày mình thường thay 2 đến 3 chiếc, mỗi lần thay mình đều rửa sạch sẽ lau khô để tránh bị hăm cho bé.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bàn tán một hồi về bỉm pampers nhưng hình như không có khăn ướt pampers phải không các mẹ. Mình thích pampers thêm một khoản đó là hay có quà khuyến mãi. nhà mình hay được nước xả vải lắm. có khi vì khuyến mại nên toàn mua liền 2 bịch cỡ lớn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Bàn tán một hồi về bỉm pampers nhưng hình như không có khăn ướt pampers phải không các mẹ. Mình thích pampers thêm một khoản đó là hay có quà khuyến mãi. nhà mình hay được nước xả vải lắm. có khi vì khuyến mại nên toàn mua liền 2 bịch cỡ lớn thôi.
    Mình cũng thích khăn giấy ướt Pampers, do tã giấy đã rất hài lòng rồi, vừa nhẹ vừa thấm hút tốt và lại ôm sát người con nữa.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miluxinhdep Xem bài viết
    Bạn mua bepanthen về thoa cho bé đi, cái này chống hăm rất tốt đó bạn.
    Ngoài ra sau khi thay bỉm bạn nên vệ sinh cho con sạch sẽ và khô thoáng giúp cho da con "thở" tốt hơn.
    GPsqp7
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng rất nhiều loại bỉm cho con rồi và loại mình hài lòng nhất là pamper vì thấy rất mềm, khi đóng cho con thấy rất vừa vặn, ko bị cứng, ko bị dầy, giá lại phải chăng. Bỉm quần mình chỉ dành khi cho bé đi chơi thôi vì dễ thay , còn ban đêm mình đóng bỉm của pamper vì mềm và thấm hút tốt. Bé nhà mình uống rất nhiêưù nước và sữa buổi tối mà cả đêm ngủ ngon giấc, ko bị hăm hay khó chịu gì. Mình rất hài lòng
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Bé nhà mẹ nó đang dùng tã của hãng nào?
    Nếu trước đây ít bị hăm mà giờ tự nhiên bị thì có khả năng là dị ứng tã giấy.
    Bỉm Papers đóng ban đêm cho bé rất phù hợp, viền bỉm co giãn, mềm, khít, không lo tràn bỉm đâu nhé. Bạn thử dùng bỉm đó cho con đi.
    Trước đây thì Bé nhà mình, giờ thì cháu mình cũng đang dùng loại tã này, nghe Mẹ cháu nói rất tốt cho Bé, mềm mại và không bị hằn dấu hai bên đùi đâu nhé. Vả lại khi vệ sinh Bé Bạn nên thoa thêm một lớp mỏng kem mỡ chống hăm rồi hãy mặc tã cho con.
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Trước đây thì Bé nhà mình, giờ thì cháu mình cũng đang dùng loại tã này, nghe Mẹ cháu nói rất tốt cho Bé, mềm mại và không bị hằn dấu hai bên đùi đâu nhé. Vả lại khi vệ sinh Bé Bạn nên thoa thêm một lớp mỏng kem mỡ chống hăm rồi hãy mặc tã cho con.
    Bé nhà mình cũng dùng Pampers ạ, nhưng nghe mẹ nói là nên thoa lớp kem chống hăm, như thế nào mẹ nó nhỉ, thóa kem da bé có bị ẩm và ngứa không, em thì hay thoa phấn chống hăm cho bé
    • 156 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lvtuongvy179 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng dùng Pampers ạ, nhưng nghe mẹ nói là nên thoa lớp kem chống hăm, như thế nào mẹ nó nhỉ, thóa kem da bé có bị ẩm và ngứa không, em thì hay thoa phấn chống hăm cho bé
    Mẹ nó ơi, Mẹ nó dùng kem chống hăm loại gì vậy? Bé nhà mình cũng đang hăm tả. Mình được khuyên là ko được lạm dụng phấn rôm cho bé, thông tin này đúng ko ạ?
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhQuanganh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, Mẹ nó dùng kem chống hăm loại gì vậy? Bé nhà mình cũng đang hăm tả. Mình được khuyên là ko được lạm dụng phấn rôm cho bé, thông tin này đúng ko ạ?
    Hic, em hay dùng phấn cho bé không biết có ảnh hưởng gì không nữa? Nghe ME BON nói có loại kem thoa chống hăm cho bé nên em hỏi thử, liệu dùng kem có tốt hơn dùng phấn không?
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghe thấy thông tin không nên dùng phấn rôm xoa cho con sau khi tắm đặc biệt không xoa ở phần mông đít của con vì phấn rôm sẽ bay vào phần phụ gây ảnh hưởng xấu. Mình phòng tránh hăm cho con bằng rửa lá chè xanh và tắm lá canh giới, da con không bị ngứa. Mình cũng đã nhắc ở trên rồi. mẹ nào không biết dùng thử đi an toàn lắm mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lvtuongvy179 Xem bài viết
    Hic, em hay dùng phấn cho bé không biết có ảnh hưởng gì không nữa? Nghe ME BON nói có loại kem thoa chống hăm cho bé nên em hỏi thử, liệu dùng kem có tốt hơn dùng phấn không?
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ đừng dùng phấn, phấn sẽ làm bít lỗ chân lông của bé, nên xài kem chống hăm thì tốt hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,119 Bài viết

• 2,819 Được cảm ơn

Bé bị hăm tã nhiều khi cũng do thời tiết lúc đó nóng nực nữa mẹ nó ơi. Khi đó mình nên dùng tã cho bé vào buổi tối thôi, còn ban ngày để cho bé thoáng. Bé nhà mình đợt nóng quá mình mặc tã cho bé là bé kéo ra liền à.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Bạn mua bepanthen về thoa cho bé đi, cái này chống hăm rất tốt đó bạn.
    Ngoài ra sau khi thay bỉm bạn nên vệ sinh cho con sạch sẽ và khô thoáng giúp cho da con "thở" tốt hơn.
    Cảm ơn bạn, mình cũng thường xuyên dùng Bepathen đấy.
    Công nhận cái kem Bepathen tốt thật ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Theo như mẹ Gà kể thì bé nhà bạn bị hăm có thể là do bạn chọn loại tã chưa phù hợp với con. Có những bé ban đêm tè rất nhiều, nếu lựa chọn loại tã không tốt sẽ làm mông bé ẩm ướt, bé sẽ ngứa ngáy khó chịu. Mẹ nó không nên dùng tã cả ngày và đêm, phải để cho da bé thông thoáng một vài giờ, đồng thời vệ sinh cho bé thật sạch sẽ. Mình hay dùng lá chè xanh để rửa cho con, mình thấy khô ráo, sạch sẽ lắm. Mẹ nó kết hợp với loại thuốc chống hăm cho bé mẹ nhé.
    Rồi vậy chắc "thủ phạm" là do tả rồi. Mình đang thử thay đổi loại tả khác xem sao. Chống hăm mình chỉ dùng khi con bị hăm thôi chứ ít khi nào xài lắm
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003 Xem bài viết
    Bé bị hăm tã nhiều khi cũng do thời tiết lúc đó nóng nực nữa mẹ nó ơi. Khi đó mình nên dùng tã cho bé vào buổi tối thôi, còn ban ngày để cho bé thoáng. Bé nhà mình đợt nóng quá mình mặc tã cho bé là bé kéo ra liền à.

Hic vậy sao bạn? Tại mình gởi bà ngoại trông cháu giúp, 1 tuần mình mới về 1 lần mà giờ còn nhờ bà giặt giũ cho cháu thì cực cho bà quá. Các mẹ trên đây có mẹ nào xài tả cho con 24/24 không ạ?
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ