TIN TÀI TRỢ.

Giọng hát của con làm mẹ khóc vì hạnh phúc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 560 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Con đòi nghe mẹ hát mỗi khi con lên giường ngủ, vì con bảo mẹ hát như vậy con sẽ dễ ngủ hơn, rồi khi con được cô dạy hát ở trường, không còn chỉ là ê a vài câu vô nghĩa mà ba mẹ không hiểu gì như trước kia, rồi sau những giờ mệt mỏi cùng công việc mẹ cố gắng nghe con hát nhưng đầu óc mẹ đôi khi nghĩ đến đủ thứ trong đầu nào là tiền bạc lo cả nhà, chuẩn bị đồ đạc cho ba đi công tác, nên mẹ quên mất con cảu mẹ đang tập trung hát cho mẹ nghe. Rồi ngày nắng mưa thất thường, mẹ về nhà nằm mệt dài trên giường, con không khóc đòi dẫn đi siêu thị, con đến hỏi mẹ "mẹ mệt hả,con hát mẹ nghe nha" mẹ chưa kịp trả lời là con đã lấy tay xoa xoa lên trán mẹ như lúc mẹ xoa khi con bệnh rồi con bắt đầu ê a hát :"ba thương con...." con vừa hát con vừa xoa xoa lên trán mẹ vừa lấy tay múa múa như cô dạy, mẹ đã rơi nước mắt vì điều đó, mẹ sẽ nhớ mãi lúc này, lúc mẹ lắng nghe con hát và xoa trán cho mẹ, giọng con của mẹ khiến mẹ hết mệt, khiến mẹ vui và hạnh phúc vì bên mẹ luôn có 1 thiên thần nhỏ bé là con

Page003_zps660538ee
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đôi khi vì những lo toan của cuộc sống mà mẹ chưa quan tâm, chưa lắng nghe, chưa nhìn xem con đang làm gì, con còn nhỏ nhưng cũng cần được quan tâm, được lắng nghe nhé mẹ. Mẹ hãy dành thời gian cho con nhé. Vì với chúng ta, con là nhứt đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mình có thể chia sẻ cảm xúc với mẹ nó. Con trai mình chậm nói, mình mong ngóng từng ngày để con biết nói sõi, biết hát. Và khi con nói được mình cung đã vỡ òa cảm xúc.
    Chúc 2 mẹ con đoạt giải nhé.
    Mẹ nó bổ sung thêm ảnh con cho cả nhà cùng ngắm nào.
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Dù bận rộn mẹ hãy dành chúc thời gian lắng nghe con, vui chơi cùng con .....
    • 338 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Con gái thấy thương quá đi

.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)