TIN TÀI TRỢ.

Dùng khăn ướt loại nào tốt cho bé hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé nhà mình từ lúc sinh đến h đều dùng giấy Mamamy loại không mùi
    bởi vì mình cũng sợ mấy mùi khăn ướt nên kể cả loại mình hay dùng cũng chọn ko mùi luôn
    loại Mamay vỏ xanh lá cây + trắng ý
    mình thấy đâu đâu cũng có, rất dễ tìm
    mà giá cả cũng phải chăng.mình dùng gói 80 or 100 tờ thường dao động trong khoảng 35-35k thui
    còn nếu các mẹ có điều kiện hơn thì mua giấy ướt Goon của Nhật
    chị cùng cơ quan hay dùng và khen lắm
    có điều phải đắt gấp mấy lần vì mình cũng ko hỏi kỹ lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mình thấy giấy ướt của Vn hình như chỉ mỗi mamamy là không có mùi còn phần lớn giấy ướt đều có mùi. Về vụ bỉm thì 2 bé nhà mình cũng dùng vài loại như Bobby, Pampers, goon thì thấy chất lượng đều khá ổn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Em đang xài bỉm và khăn giấy đều của Pampers. Mùi dễ chịu lắm mẹ, em dùng khăn giấy lau chống hăm cho con luôn í. Khăn giấy Pampers thick care, loại 72 miếng, màu xanh lá cây đấy mẹ. Để bữa sau em kiếm hình em up lên cho các mẹ xem nha. hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua nhiều loại, thì ưng ý nhất loại của Pigeon. Loại này không mùi, dùng cho da trẻ mới sinh cũng không bị ảnh hưởng gì cả. Đợt rồi về Việt Nam mình đi siêu thị Maximax, thấy giá bán rẻ hơn ở Sing nhiều nên vác về cả chục bịch để dùng

pigeon_unscented_baby_wipes_70_flip_top
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 279 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Nhân đây em chia sẻ 1 bài báo liên quan đến khăn giấy ướt nhé. Cho các mẹ tham khảo.
    Chất bảo quản Phenoxyethanol có hại cho sức khỏe trẻ em không?

16/04/2013 08:24 (GMT + 7)
    GS.TS.BS Hoàng Trọng Kim, - chủ tịch Hội Nhi khoa TP.HCM, phó chủ tịch Hội Nhi khoa quốc gia VN, nguyên trưởng bộ môn nhi ĐH Y Dược TP.HCM - đã trả lời vấn đề này.

* Thưa giáo sư, vừa qua trên một số báo có đăng tải thông tin liên quan đến vấn đề an toàn sức khỏe khi sử dụng chất Phenoxyethanol trong các sản phẩm dành cho trẻ nhỏ, trong đó có sản phẩm khăn giấy ướt. Thông tin này đã làm một số bà mẹ thắc mắc, lo lắng. Vậy xin GS cho biết chất Phenoxyethanol là gì và công dụng của chất này ra sao?

- GS Hoàng Trọng Kim:
    Phenoxyethanol hoặc ethylene glycol phenyl ether là 1 hóa chất dạng dầu, không mùi, thường được dùng như một chất bảo quản trong các sản phẩm chăm sóc da.
    Công dụng: Phenoxyethanol có khả năng giết vi khuẩn, nấm, men, giúp cho sản phẩm không bị nhiễm khuẩn, giúp bảo vệ chất lượng của sản phẩm. Trong công thức của các sản phẩm dưỡng da và vệ sinh cá nhân cho trẻ em và người lớn đều có chất bảo quản Phenoxyethanol. Nếu không có Phenoxyethanol thì chính vi khuẩn sẽ phát triển trong sản phẩm dưỡng da và gây hại cho người dùng. Vấn đề là phải sử dụng chất bảo quản này với nồng độ bao nhiêu để có hiệu quả mà vẫn bảo đảm được tính an toàn cho sức khỏe của người tiêu dùng.
    * Thưa GS, vậy những sản phẩm nào thường có chất Phenoxyethanol? Sử dụng Phenoxyethanol có ảnh hưởng gì đến sức khỏe người tiêu dùng?
    - Các sản phẩm thường chứa Phenoxyethanol là các loại sữa chăm sóc da, các loại kem dưỡng da, các loại khăn ướt, tã ướt cho trẻ em…
    Về câu hỏi Phenoxyethanol có gây hại gì cho sức khỏe của người dùng, đã từ lâu người ta lo ngại rằng dùng Phenoxyethanol sẽ bị ảnh hưởng đến sức khỏe, đặc biệt là ở trẻ em. Để trả lời câu hỏi này một cách chính xác và khoa học, tôi đã tham khảo nhiều tài liệu của FDA (Cơ quan Quản lý thực phẩm và dược phẩm Hoa Kỳ), ANSM (Cơ quan An toàn dược phẩm của Pháp), các tạp chí quốc tế của Mỹ và châu Âu về độc dược học như International Journal of Toxicology, Journal of the American College of Toxicology…
    Các tài liệu này đều xác nhận Phenoxyethanol với nồng độ cao có thể gây ói, tiêu chảy, ức chế thần kinh, với nồng độ hơi cao trên 2,2% có thể gây ngứa và xốn mắt… Nhưng với nồng độ thấp, dưới 1%, thì Phenoxyethanol là chất bảo quản hiệu quả và vô hại.
    * Thưa GS, vậy để đảm bảo an toàn cho người sử dụng, đặc biệt là trẻ em thì hàm lượng an toàn của PE được cho phép trong các sản phẩm là bao nhiêu?
    - Muốn có hiệu quả và an toàn cho người dùng, đặc biệt là trẻ em, thì nồng độ của chất bảo quản Phenoxyethanol trong các sản phẩm chăm sóc da phải dưới 1%. Hiện nay các sản phẩm dưỡng da ở các nước Âu Mỹ và ASEAN đều có nồng độ chất bảo quản Phenoxyethanol từ 0,4 đến dưới 1%.
    MINH NGUYÊN
    Đại diện nhãn hiệu Pampers tại Việt nam cho biết nồng độ của chất Phenoxyethanol trong sản phẩm khăn giấy ướt Pampers Simply Clean là dưới 0.4%, thấp hơn hẳn nồng độ cho phép sử dụng (1%) theo tiêu chuẩn của ANSM. Đại diện nhãn hiệu này khẳng định rằng khăn giấy ướt Pampers Simply Clean an toàn khi sử dụng cho em bé. Trong sản phẩm tã giấy Pampers không có chất bảo quản Phenoxyethanol.
    Pampers là nhãn hiệu chăm sóc trẻ em nổi tiếng thế giới với hơn 40 năm kinh nghiệm phát triển và liên tục đổi mới để đáp ứng tốt nhất nhu cầu của bà mẹ và em bé. Sức khỏe và sự an toàn cho em bé luôn là ưu tiên hàng đầu của nhãn hiệu Pampers, các sản phẩm của nhãn hiệu luôn đạt tiêu chuẩn bảo đảm an toàn cho trẻ nhỏ khi sử dụng.
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...-em-khong.html
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện mình đang sử dụng khăn ướt pampers cho bé, thấy cũng mềm mại và mùi cũng dễ chịu nhưng vẫn có chút bất tiện, sau khi dùng khăn ướt lau vùng kín cho bé xong vẫn phải dùng khăn lau khô lại để đảm bảo bé được khô thoáng.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuc mẹ "phuonglethi" và mẹ "conyeu1202" cuối tuần vui vẻ
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Như mình thì mình dùng khăn ướt Mamamy màu hồng hương nho, mùi thơm dễ chịu lắm. Có loại màu xanh ngọc không mùi nữa, mình cũng thấy nhiều mẹ tin dùng lắm, nhưng vì mình đồng bóng thích cái gì cũng phải thơm thơm chút nên chon mùi hương nho hihi. Còn bỉm thì mình trung thành với Pampers, thấm hút tốt, giá cả phải chăng mà hình thức bao bì cũng dễ thương nữa! Thấy Pampers giờ còn ra tã quần nữa kìa, mẹ nó dùng thử xem nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì dùng cho chích bông nhà mình khăn ướt careful or honey sản phẩm của bên bỉm marzy thấy ok lắm. Mùi thơm dễ chịu nhưng mình thường dùng không mùi, khăn dai và lau sạch, khô và mềm da lắm. Mình có bà chị bán nên mua được rẻ có 17k bịch 80 mà giá bán ngoài 21k lận.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó tham khảo khăn ướt Daily Care nhé, giờ đang có chương trình ưu đãi tặng quà bé nhân ngày 1 tháng 6 đấy, mẹ nó vào đăng kí nhận quà cho bé yêu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bây giờ hóa chất nhiều, mình không dám đem con ra làm chuột bạch nên dùng toàn đồ có nguyên liệu tự nhiên. Ví dụ như giấy ướt thì dùng Dunamex Baby. Sữa thì của Topfer (Có chứng nhận Organic). Riêng giấy ướt Dunamex thì chiết xuất từ Aloe Vera, vitamin E, độ pH 5.5 (Độ pH khá quan trọng đấy các mẹ ạ). Gói 60 tờ chỉ có 32k thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 156 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthile Xem bài viết
    Em mới sinh nên đang muốn chọn loại khăn ướt tốt dùng cho trẻ sơ sinh. Nhưng trên thị trường nhiều loại quá ko biết chọn loại nào giá cả tốt một chút mà chất lượng cũng phải tạm tạm. Tiện thể các mẹ tư vấn cho em chọn bỉm nữa. xin kinh nghiệm của các mẹ ah
    Dùng My Baby mẹ nó ạ. Nhà mình dùng loại này thấy cũng đc
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2