TIN TÀI TRỢ.

Dùng khăn ướt loại nào tốt cho bé hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em mới sinh nên đang muốn chọn loại khăn ướt tốt dùng cho trẻ sơ sinh. Nhưng trên thị trường nhiều loại quá ko biết chọn loại nào giá cả tốt một chút mà chất lượng cũng phải tạm tạm. Tiện thể các mẹ tư vấn cho em chọn bỉm nữa. xin kinh nghiệm của các mẹ ah
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthile Xem bài viết
    Em mới sinh nên đang muốn chọn loại khăn ướt tốt dùng cho trẻ sơ sinh. Nhưng trên thị trường nhiều loại quá ko biết chọn loại nào giá cả tốt một chút mà chất lượng cũng phải tạm tạm. Tiện thể các mẹ tư vấn cho em chọn bỉm nữa. xin kinh nghiệm của các mẹ ah
    Bé nhà mình thường dùng bỉm goon còn khăn ướt thì mình thấy dùng loại happykids khá ổn mà giá rổ tốt nữa. Bé nhà mình hồi mới sinh phải dùng nhiều lắm nên rất tốn. Mình thường mua loại 80 tờ siêu thị cũng phải từ 30-35k. gói
    Ông xã mình hay lên diễn đàn otofund, mới mua về 1 thùng khăn loại happykids 80 tờ, 30 gói mà có 500k, tính ra chỉ có 16.5k/ gói. Mình dùng thấy cũng thích phết. Mẹ nó tham khảo xem nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 778 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em hỏi ké tí là có thể mua khăn ướt không có mùi ở đâu ạ? e không thích mùi khăn giấy ướt hiện giờ của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batia Xem bài viết
    Cho em hỏi ké tí là có thể mua khăn ướt không có mùi ở đâu ạ? e không thích mùi khăn giấy ướt hiện giờ của mình.
    e vừa vào địa chỉ cua mẹ conyeu1202 thấy mọi người comment tốt và giá cả rẻ, e cũng vừa gọi đặt 1 thùng bên đấy.E cũng thích loại k mùi nên e đặt k mùi. Nếu dùng tốt sẽ lấy lâu dài
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trên thị trường có nhiều loại khăn ướt lắm cơ. Nhưng an toàn cho bé cac mẹ nhớ xem thành phần nhé!

Bạn không nên mua và sử dụng loại khăn giấy ướt có chứa cồn hoặc chất dẫn xuất từ cồn, vì chúng sẽ bào mỏng và gây kích ứng đối với làn da nhạy cảm của trẻ nhỏ.
    Đặc biệt, bạn nên tránh những sản phẩm trôi nổi, không kiểm soát được nguồn gốc chặt chẽ mà nên mua những loại xuất xứ rõ ràng, từ công ty uy tín, có kinh nghiệm trong sản xuất mặt hàng chuyên dụng cho mẹ và bé.

“Mình có một chút kinh nghiệm khi dùng khăn ướt muốn rỉ tai các mẹ: Có rất nhiều loại khăn ướt để chị em chọn lựa, tùy theo mùi hương các mẹ ưa dùng. Mình thường ưu tiên chọn khăn ướt không chứa cồn, kèm thêm chiết xuất Lô Hội cho bé nhà mình và cảm thấy rất hài lòng"
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Trên thị trường có nhiều loại khăn ướt lắm cơ. Nhưng an toàn cho bé cac mẹ nhớ xem thành phần nhé!

Bạn không nên mua và sử dụng loại khăn giấy ướt có chứa cồn hoặc chất dẫn xuất từ cồn, vì chúng sẽ bào mỏng và gây kích ứng đối với làn da nhạy cảm của trẻ nhỏ.
    Đặc biệt, bạn nên tránh những sản phẩm trôi nổi, không kiểm soát được nguồn gốc chặt chẽ mà nên mua những loại xuất xứ rõ ràng, từ công ty uy tín, có kinh nghiệm trong sản xuất mặt hàng chuyên dụng cho mẹ và bé.

“Mình có một chút kinh nghiệm khi dùng khăn ướt muốn rỉ tai các mẹ: Có rất nhiều loại khăn ướt để chị em chọn lựa, tùy theo mùi hương các mẹ ưa dùng. Mình thường ưu tiên chọn khăn ướt không chứa cồn, kèm thêm chiết xuất Lô Hội cho bé nhà mình và cảm thấy rất hài lòng"
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khăn ướt có rất nhiều loại nếu không biết mua hay mua phải hàng nhái thì sẽ ảnh hưởng đến làn da nhạy cảm của bé. Mình nuôi con năm nay là năm thứ 3 và cũng đã dùng nhiều loại khăn giấy nên mình biết một số loại tốt như khăn ướt của malaysia, khăn của bobby 2 loại khăn ướt này dùng rất thích bởi độ dai, mùi không quá khắc, thơm nhẹ chứ không nồng nặc như một số loại khăn ướt khác. Khi mua khăn ướt của malaysia (vỏ ngoài màu xanh) thì mặt dưới có in dòng chữ malaysia còn hàng giả thì không có. Lần trước mình mua nhầm một lần về dùng thấy khăn mủn mùi khó chịu nên chẳng dám dùng cho con. Khăn ướt của bobby chất lượng cũng tốt. giá mấy loại đó thường giao động từ 30-35-40K/gói/100 miếng
    Còn mẹ nó hỏi về bỉm thì hiện nay cũng có rất nhiều loại giá cả khác nhau tùy theo điều kiện của mẹ nó. Nhà mình dùng pampers active baby giá phải chăng, chất lượng cũng ổn, dùng thấy hài lòng.
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Khăn ướt có rất nhiều loại nếu không biết mua hay mua phải hàng nhái thì sẽ ảnh hưởng đến làn da nhạy cảm của bé. Mình nuôi con năm nay là năm thứ 3 và cũng đã dùng nhiều loại khăn giấy nên mình biết một số loại tốt như khăn ướt của malaysia, khăn của bobby 2 loại khăn ướt này dùng rất thích bởi độ dai, mùi không quá khắc, thơm nhẹ chứ không nồng nặc như một số loại khăn ướt khác. Khi mua khăn ướt của malaysia (vỏ ngoài màu xanh) thì mặt dưới có in dòng chữ malaysia còn hàng giả thì không có. Lần trước mình mua nhầm một lần về dùng thấy khăn mủn mùi khó chịu nên chẳng dám dùng cho con. Khăn ướt của bobby chất lượng cũng tốt. giá mấy loại đó thường giao động từ 30-35-40K/gói/100 miếng
    Còn mẹ nó hỏi về bỉm thì hiện nay cũng có rất nhiều loại giá cả khác nhau tùy theo điều kiện của mẹ nó. Nhà mình dùng pampers active baby giá phải chăng, chất lượng cũng ổn, dùng thấy hài lòng.
    Cảm ơn mẹ nó, em cũng thấy các mẹ khuyên dùng bỉm pampers nhiều
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng hay thích tìm tòi và ngâm cứu mấy vụ sữa, bỉm, giấy ướt cho con. Riêng có sữa thì không dám thử nghiệm nhiều còn bỉm và giấy ướt mình đã mua một số loại về dùng thử và so sánh để lựa chọn. Cuối cùng bỉm thì mình chọn Goon nội địa vì thấy nó mềm mịn thấm hút tốt công nhận là nếu so với mấy loại thông dụng như Bobby, Huggies thì giá của nó cũng hơi mắc tí nhưng so với Pampers thì cũng không hơn nhiều. Mình hay mua bỉm ở Lãn Ông. Giấy ướt thì mình thích dùng của Mamamy vì giấy mềm, dai khi lau xong thấy da sạch, mát, không bị nhờn, cái nắp của nó hình cái tai thỏ nhìn thích mắt mà mở lấy giấy cũng dễ. Nếu ai thích mùi thì dùng gói màu hồng, gói màu xanh thì là loại không có mùi.
    Trộm vía bé nhà mình mặc bỉm suốt đợt mùa đông vừa rồi mà mông lúc nào cũng trắng tinh không bị hăm đỏ tí tẹo nào. Chả biết là do bé hợp bỉm, hợp giấy lau hay tại da bé lành da không bị kích ứng.
    Nói chung là mình vote cho Goon nội địa và giấy ướt Mamamy. Chúc mẹ ấy tìm được sản phẩm phù hợp với con!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Tự dưng mình quên cái tên loại sp khăn giấy ướt ấy nhưng nó có vỏ màu tím...dùng ok lắm, mùi dịu nữa!
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đang dùng giấy ướt today baby loại không mùi.rất tốt.
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Tự dưng mình quên cái tên loại sp khăn giấy ướt ấy nhưng nó có vỏ màu tím...dùng ok lắm, mùi dịu nữa!
    Mình thấy cái giấy Bobby cũng có màu tím, chắc là nó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bobby có cả khăn ướt và bỉm thế hãng bỉm pampers chưa thấy sản xuất khăn ướt nhỉ. Hy vọng những năm tới hãng bỉm pampers sẽ có khăn ướt đồng hành cùng các bé yêu nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Mình thấy cái giấy Bobby cũng có màu tím, chắc là nó.
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là nếu kinh tế khá khẩm thì nên dùng goon. cái này thì chắc là miễn bàn rồi. nhưng nếu kinh tế eo hẹp hơn, với kinh tế đang khủng hoảng như bây giờ thì mình tin dùng pampers. loại mới ra pampers active baby. ổn về chat lượng và giá rổ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhanmainamlinh Xem bài viết
    Mình cũng hay thích tìm tòi và ngâm cứu mấy vụ sữa, bỉm, giấy ướt cho con. Riêng có sữa thì không dám thử nghiệm nhiều còn bỉm và giấy ướt mình đã mua một số loại về dùng thử và so sánh để lựa chọn. Cuối cùng bỉm thì mình chọn Goon nội địa vì thấy nó mềm mịn thấm hút tốt công nhận là nếu so với mấy loại thông dụng như Bobby, Huggies thì giá của nó cũng hơi mắc tí nhưng so với Pampers thì cũng không hơn nhiều. Mình hay mua bỉm ở Lãn Ông. Giấy ướt thì mình thích dùng của Mamamy vì giấy mềm, dai khi lau xong thấy da sạch, mát, không bị nhờn, cái nắp của nó hình cái tai thỏ nhìn thích mắt mà mở lấy giấy cũng dễ. Nếu ai thích mùi thì dùng gói màu hồng, gói màu xanh thì là loại không có mùi.
    Trộm vía bé nhà mình mặc bỉm suốt đợt mùa đông vừa rồi mà mông lúc nào cũng trắng tinh không bị hăm đỏ tí tẹo nào. Chả biết là do bé hợp bỉm, hợp giấy lau hay tại da bé lành da không bị kích ứng.
    Nói chung là mình vote cho Goon nội địa và giấy ướt Mamamy. Chúc mẹ ấy tìm được sản phẩm phù hợp với con!
    • 392 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang dùng Pampers active baby. nói chung là khô thoáng, và thấm hút tốt mẹ morningstar_186 nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    đúng là nếu kinh tế khá khẩm thì nên dùng goon. cái này thì chắc là miễn bàn rồi. nhưng nếu kinh tế eo hẹp hơn, với kinh tế đang khủng hoảng như bây giờ thì mình tin dùng pampers. loại mới ra pampers active baby. ổn về chat lượng và giá rổ
    • 64 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhà mình thì toàn dùng Baby care loại không mùi (loại k mùi thì là chữ c@re, còn có mùi là care) mua ở Coop mart, thấy dùng cũng ok, loại này nhập khẩu nên đắt hơn loại có mùi. Theo cảm nhận của mình thì dùng thích hơn Pampers
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhoc_su Xem bài viết
    Nhà mình thì toàn dùng Baby care loại không mùi (loại k mùi thì là chữ c@re, còn có mùi là care) loại này nhập khẩu nên đắt hơn loại có mùi. Theo cảm nhận của mình thì dùng thích hơn Pampers
    Ý của me_nhoc_su làm tớ đọc mà không hiểu. Tớ cứ tưởng Baby care là giấy ướt còn pampers là bỉm nhưng lại thấy mẹ ấy so sánh là dùng thích hơn pampers!!! Hay pampers có giấy ướt mà tớ không biết nhỉ?
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Baby care đúng là không có mùi dâu. hôm trước có chị cơ quan cho một hộp bảo dùng thử cũng thấy tốt lắm. baby care không phải của pampres đâu. pampres không thấy sản xuất giấy ướt thì phải
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh178 Xem bài viết
    mình cũng đang dùng Pampers active baby. nói chung là khô thoáng, và thấm hút tốt mẹ morningstar_186 nhỉ
    Chẳng những vậy mà mình thấy khi mặc bỉm pampers active baby cho bé thì da con hoàn toàn không vấn đề gì, bé "đeo" bỉm này chơi thoải mái lắm và ngủ cũng ngoan nữa. Làm mẹ không điều gì mong mỏi hơn cả là con vui vẻ, khỏe mạnh các mẹ nhỉ! Cảm ơn Papers đã sản xuất ra sản phẩm chăm sóc bé tốt và an toàn như bỉm pampers active baby nhé.
    • 1,908 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tớ dùng bông tiệt trùng cho em nhà tớ, 1 cuộn bông tầm 200k dùng đc 3 tháng, hạt dẻ và hiệu quả .D
    ubUVp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2