TIN TÀI TRỢ.

Đâu phải cứ bỉm đắt tiền mới là tốt.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con zai mình dùng bỉm pampo 2 năm liền ngày nào cũng dùng mà ko bị hăm đâu. Mình thấy bỉm đó vừa rẻ dùng lại thích.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanksanyway Xem bài viết
    Bỉm Pamper có miếng dán cứng và chun hơi chặt các mẹ ạ. Em thì cũng quán triệt dùng hàng Việt thôi, vừa hợp túi tiền lại... có tinh thần yêu nước nữa ạ . Cơ mà có loại nào khắc phục được 2 nhược điểm trên của Pamper không các mẹ nhỉ?
    Bạn nên mua bỉm phù hợp với size của bé nhé, như thế cũng tránh bị cọ xát vào da bé đấy. Mình hiện đang dùng size M cho con, thấy cái viền cùng mềm mại mà đâu đến nỗi và cứng lắm đâu.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanksanyway Xem bài viết
    Bỉm Pamper có miếng dán cứng và chun hơi chặt các mẹ ạ. Em thì cũng quán triệt dùng hàng Việt thôi, vừa hợp túi tiền lại... có tinh thần yêu nước nữa ạ . Cơ mà có loại nào khắc phục được 2 nhược điểm trên của Pamper không các mẹ nhỉ?
    Cái này thì mẹ nó lên chọn đúng sz bỉm cho con thì sẽ thấy chun ko bị chặt lắm đâu. Như con trai mình được 30th nặng 16kg mình cho con dùng bỉm sz XL. Chun vừa bụng bé nhé, ko hằn ko đâu. Lên khi con trai chạy nhảy chơi đùa hay xoay trở mình khi ngủ bỉm ko bị xô lệch ko làm bé tè ra ngoài. Chứ trước mình dùng 1 loại bỉm khác ko ôm chặt khi bé ngủ xoay ng cái là lệch thế là tè hết ra quần áo chăn đệm trong khi bỉm khô cong.
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Cái này thì mẹ nó lên chọn đúng sz bỉm cho con thì sẽ thấy chun ko bị chặt lắm đâu. Như con trai mình được 30th nặng 16kg mình cho con dùng bỉm sz XL. Chun vừa bụng bé nhé, ko hằn ko đâu. Lên khi con trai chạy nhảy chơi đùa hay xoay trở mình khi ngủ bỉm ko bị xô lệch ko làm bé tè ra ngoài. Chứ trước mình dùng 1 loại bỉm khác ko ôm chặt khi bé ngủ xoay ng cái là lệch thế là tè hết ra quần áo chăn đệm trong khi bỉm khô cong.
    Đúng đấy mẹ nó, nhiều loại bỉm do làm cái viền không khít, khi mình đóng cho con bỉm cứ xộc xệch thế nào ý. Con tè, bỉm không ướt mà lại thấy ướt quần. thế nên mình thích cái bỉm Pampers, đóng thấy rất chắc chắn nhé.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • Ice
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanthao_1911 Xem bài viết
    Chi mua loai pampers active baby moi ay ,o ngoai ban re hon trong sieu thi 175k bich 36 mieng,bao dam chi hai long cai khoan mieng dan 2 Ben hong be,con ta quan e co goi Len cong Ty hoi ho bao la dang nhap hang ve do.
    Bạn mua PP Active ở đâu vậy ? PP Active dùng ban đêm cho bé có dc ko bạn ? Để mình chuyển sang cho đỡ đau ví
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Theo mình thì trên 2 tuổi chỉ đóng bỉm ban đêm thôi, trước khi đi ngủ các mẹ xi con tè 1 lần rồi sau đó đóng bỉm. Đêm con ngủ cũng chỉ 1,2 lần tè nữa thôi. Mẹ nó chọn bỉm Pampers ý, đóng bỉm đó tuy nhìn mỏng thôi nhưng thấm hút cực tốt luôn nhé. Nhiều lần con mình ngủ dậy thấy bỉm nặng vì con trai đái nhiều mà nhưng sờ mông con thi lại hoàn toàn khô ráo. Lên mình khá yên tâm , đêm mẹ ngủ ngon con ngủ cũng ngon luôn.
    loại bỉm này thấm hút tốt lắm, em thấy các chị ở cơ quan em gần đây rủ nhau đi khuân về toàn bỉm PAMPERS active thôi. thấm hút nhanh lại hoàn toàn khô ráo nữa, có như vậy ban đêm bé mới ngủ ngon chứ đeo cái bỉm nặng trĩu ko hút thấm tốt thì chỉ có khổ cả mẹ lẫn con thôi hic hic
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    loại bỉm này thấm hút tốt lắm, em thấy các chị ở cơ quan em gần đây rủ nhau đi khuân về toàn bỉm PAMPERS active thôi. thấm hút nhanh lại hoàn toàn khô ráo nữa, có như vậy ban đêm bé mới ngủ ngon chứ đeo cái bỉm nặng trĩu ko hút thấm tốt thì chỉ có khổ cả mẹ lẫn con thôi hic hic
    Mình thích Pampers cũng vì nó mỏng, thấm hút tốt. chứ không như một số loại bỉm khác, dày ơi là dày, cảm giác rất bí và khó chịu. Mùa đông còn đỡ chứ mùa hè bỉm dày vậy con nóng và đổ mồ hôi.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 140 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ice Xem bài viết
    Bạn mua PP Active ở đâu vậy ? PP Active dùng ban đêm cho bé có dc ko bạn ? Để mình chuyển sang cho đỡ đau ví
    Mẹ nó ơi, vậy là bỉm Pampers rẻ nhất hả mẹ? e cũng đang loay hoay không biết chọn bỉm nào cho bé đau đầu lắm
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhatkiLamme Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, vậy là bỉm Pampers rẻ nhất hả mẹ? e cũng đang loay hoay không biết chọn bỉm nào cho bé đau đầu lắm
    Pampers so với các loại bỉm khác là cũng rẻ mẹ nó à. Mà chất lượng thì tốt lắm. Rất nhiêù mẹ chọn dùng Pampers cho con. Mẹ nó mua dùng thử đi, đảm bảo dùng 1 lần là mê ngay.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 91 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

nhà mình dùng pampe r thì bị hăm hic
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thích pampers ở chổ là viền của nó mềm nên khi mặc vô nó ôm chặt và ko đau da bé
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Mình là người rất hay thay đổi, cứ thấy quảng cáo bỉm nào là mua về thử cho con, có loại thì tiện vì là tã quần nhưng cứng, có loại mỏng nhìn thì dễ chịu nhưng con cảm thấy bứt rứt nên mình lại thôi ko mua nữa. Có Pamper là bỉm mà mình hay mua nhất vì rất mỏng, sờ vào rất êm tay mà con lại rất thích đóng...Mọi lâà đóng được cái bỉm cho anh í xong là mẹ phải làm đủ trò nhưng dùng bỉm paper này thì con lại rất hợp tác, ko cọ quậy gì làm mình rất thích....Chỉ mong công ty sớm cho ra đời bỉm quần pamper để tiện mỗi khi con đi chơi, mẹ thay cho khỏi vất vả....
    Rất nhiều mẹ giống như bạn chọn lựa thử rất nhiều loại bỉm cho con, mục đích là tìm ra loại bỉm tối ưu nhất, vừa rẻ, vừa chất lượng. Mình cũng vậy, từ bỉm ngoại đến bỉm nội mình cũng đã thử rồi. Cảm quan của mình về hàng ngoại, chất lượng cũng ok nhưng vấn đề là đắt quá so với thu nhập của mình. Giờ thì mình chốt hạ ở Pampers rồi, vừa tốt vừa rẻ. Mình mong nhiều nhiều các mẹ sẽ lựa chọn loại bỉm này cho con. Càng nhiều mẹ dùng thì giá thành càng giảm và cơ hội được mua bỉm rẻ hơn nữa càng cao. Mình cũng mong Pampers sớm có bỉm quần.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Rất nhiều mẹ giống như bạn chọn lựa thử rất nhiều loại bỉm cho con, mục đích là tìm ra loại bỉm tối ưu nhất, vừa rẻ, vừa chất lượng. Mình cũng vậy, từ bỉm ngoại đến bỉm nội mình cũng đã thử rồi. Cảm quan của mình về hàng ngoại, chất lượng cũng ok nhưng vấn đề là đắt quá so với thu nhập của mình. Giờ thì mình chốt hạ ở Pampers rồi, vừa tốt vừa rẻ. Mình mong nhiều nhiều các mẹ sẽ lựa chọn loại bỉm này cho con. Càng nhiều mẹ dùng thì giá thành càng giảm và cơ hội được mua bỉm rẻ hơn nữa càng cao. Mình cũng mong Pampers sớm có bỉm quần.
    Mình cũng trãi qua nhiều loại tả rồi, nội ngoại nhập gì cũng có hết nhưng cuối cùng thì vẫn pampers là sự lựa chọn hàng đầu thôi. Mẹ nào mà chả muốn tốt nhất cho con nên tâm lý ai cũng muốn thử là đúng rồi...nhưng khi thử xong thì tức vì nhiều loại tốn tiền quá mà chả thấm hút tốt...hi..
    • 58 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình cũng tin dùng Pampers sau khi dùng thử các loại bỉm khác nhau (mua , tặng...). ưu điểm của pampers là mùi dễ chịu, thấm tốt, vừa tiền của mẹ và không bị bí vì không bó chặt.
    tuy nhiên mình băn khoăn là hình như có bỉm pampers giả hay sao ý. khác loại thật ở chỗ miếng dính í. nó cứng hơn bỉm thật. và miếng dính hai bên có màu xanh. bỉm thật có màu trắng và mềm hơn. các mẹ ở HN chỉ cho mình chỗ mua được bỉm pampers thật nhé. vì dạo này mình toàn mua phải loại bỉm giả có miếng dính cứng thôi, con vận động cọ vào miếng đấy là bị đỏ đùi. xót lắm. cảm ơn các mẹ
    l5FGusAl5FGp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tam_anh Xem bài viết
    mình cũng tin dùng Pampers sau khi dùng thử các loại bỉm khác nhau (mua , tặng...). ưu điểm của pampers là mùi dễ chịu, thấm tốt, vừa tiền của mẹ và không bị bí vì không bó chặt.
    tuy nhiên mình băn khoăn là hình như có bỉm pampers giả hay sao ý. khác loại thật ở chỗ miếng dính í. nó cứng hơn bỉm thật. và miếng dính hai bên có màu xanh. bỉm thật có màu trắng và mềm hơn. các mẹ ở HN chỉ cho mình chỗ mua được bỉm pampers thật nhé. vì dạo này mình toàn mua phải loại bỉm giả có miếng dính cứng thôi, con vận động cọ vào miếng đấy là bị đỏ đùi. xót lắm. cảm ơn các mẹ
    Mẹ nó cứ vào đại lý siêu thị uy tín mà mua, đừng mua hàng trôi nổi, giờ cái gì cũng có hàng giả hết. vậy mới cần đến đừng bà mẹ thông thái, tinh tường chứ.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    mình thích pampers ở chổ là viền của nó mềm nên khi mặc vô nó ôm chặt và ko đau da bé
    bạn cho bé dùng loại nào, loại màu xanh mình thấy khá mỏng nhưng ko rõ có thấm hút tốt ko? Bé nhà mình dùng mấy loại bị hăm đang tính cho con dùng thử pampers
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    bạn cho bé dùng loại nào, loại màu xanh mình thấy khá mỏng nhưng ko rõ có thấm hút tốt ko? Bé nhà mình dùng mấy loại bị hăm đang tính cho con dùng thử pampers
    mình dùng loại pampers màu xanh í, mỏng và mềm mại lắm mẹ nó à, mỗi đêm con mình tè khoảng 3 lần, sáng ra vẫn khô ráo. Sợ nhất là bỉm dởm, mặc vào nó cứ tràn ra dra giường, rất dơ và hôi, giặt thì liên tục ...oải lắm
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Chào chị cua. Nếu con bị hăm chắc do không hợp bỉm đấy rồi, chị chuyển Pampers cho con đi. Nhà mình nhiều mẹ dùng pampers lăứ. Hi vọng bé con sẽ hợp Pampers và dùng bỉm đó dài dài cho kinh tế nhé.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    mình dùng loại pampers màu xanh í, mỏng và mềm mại lắm mẹ nó à, mỗi đêm con mình tè khoảng 3 lần, sáng ra vẫn khô ráo. Sợ nhất là bỉm dởm, mặc vào nó cứ tràn ra dra giường, rất dơ và hôi, giặt thì liên tục ...oải lắm
    Ùi thì nhà mình dùng thử bỉm xanh thấy thấm cũng khá tốt.. thanks mẹ nó nhé
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Chào chị cua. Nếu con bị hăm chắc do không hợp bỉm đấy rồi, chị chuyển Pampers cho con đi. Nhà mình nhiều mẹ dùng pampers lăứ. Hi vọng bé con sẽ hợp Pampers và dùng bỉm đó dài dài cho kinh tế nhé.
    Uh c dùng bobby hăm quá, chuyển qua Goon thái thì dày quá, dùng thử Pampers thích có điều cảm giác chưa đủ đô với bé nhà chị, em í tè hơi nhìu nên thay liên tục
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6