TIN TÀI TRỢ.

Đâu phải cứ bỉm đắt tiền mới là tốt.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.95K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hầu như về tã thì các mẹ thích Pampers hơn nhỉ, mình cũng đang dùng loại tã này mà nghe nói sắp có loại tã Pampers active mới sẽ còn thấm hút nhanh và khô thoáng hơn nữa. Mấy hôm nay đọc nhật kí của các mẹ trong cuộc thi của Pampers mình cũng thấy thích quá. Chắc cũng thử viết dù không hi vọng được phần thưởng gì, chủ yếu là viết vì thương con thôi các mẹ nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là người rất hay thay đổi, cứ thấy quảng cáo bỉm nào là mua về thử cho con, có loại thì tiện vì là tã quần nhưng cứng, có loại mỏng nhìn thì dễ chịu nhưng con cảm thấy bứt rứt nên mình lại thôi ko mua nữa. Có Pampers là bỉm mà mình hay mua nhất vì rất mỏng, sờ vào rất êm tay mà con lại rất thích đóng...Mọi lần đóng được cái bỉm cho anh í xong là mẹ phải làm đủ trò nhưng dùng bỉm pampers này thì con lại rất hợp tác, ko cọ quậy gì làm mình rất thích....Chỉ mong công ty sớm cho ra đời bỉm quần pampers để tiện mỗi khi con đi chơi, mẹ thay cho khỏi vất vả....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeJini Xem bài viết
    Hầu như về tã thì các mẹ thích Pampers hơn nhỉ, mình cũng đang dùng loại tã này mà nghe nói sắp có loại tã Pampers active mới sẽ còn thấm hút nhanh và khô thoáng hơn nữa. Mấy hôm nay đọc nhật kí của các mẹ trong cuộc thi của Pampers mình cũng thấy thích quá. Chắc cũng thử viết dù không hi vọng được phần thưởng gì, chủ yếu là viết vì thương con thôi các mẹ nhỉ
    Thế hả bạn? hi vọng sắp được xài loại Pampers mới cho con.
    Mà mẹ nó tham gia viết nhất ký đi. Giải thưởng là một chuyện, quan trọng là mình có cơ hội lưu giữ những kỉ niệm yêu thương với con.
    Mình cũng muốn viết nhiều lắm, nhưng do công việc bận rộn, không có thời gian. Cũng tranh thủ cơ hội có cuộc thi này, viết cái gì đó cho con.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mình cũng dùng nhiều loại bỉm cho con rồi, thật ra bỉm nhập khẩu cũng tốt như giá cả đắt quá ( tiền nào của đó), nhưng vấn đề là không hợp với da bé. Da Con mình hơi nhạy cảm, cứ bỉm nào chặt quá hay dày quá thì bị mẩn ngứa và có lằn. Mình đã dùng thử pampers loại dành cho mùa hè, bé mặc rất thích, mát và thấm hút rất nhanh, các mẹ có công nhận không? nhiều khi bỉm nhập khẩu không có size vừa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Mình nghĩ là phòng R&D của Pampers nên quan tâm đến sản phẩm tã quần. Bảo đảm là thị phần của Pampers sẽ tăng mạnh khi có thêm sản phẩm tã quần tiện dụng ấy . Ở nhà dán tã cho bé thì không vấn đề nhưng khi đi ra ngoài thì khó mà "vật" bé ra để dán tã, các mẹ nhỉ?!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Phòng làm việc của mình phụ nữ chiếm ưu thế, nên ngoài giờ làm việc chủ để tám chuyện của bọn mình xoay quanh sữa, bỉm, tã lót...
    Hôm nay đã diễn ra một cuộc tranh luận sôi nổi về việc dùng loại bỉm nào cho con. Một luồng ý kiến cho rằng nếu có điều kiện nên mua bỉm nhập khẩu của nước ngoài, luồng ý kiến khác cho rằng bỉm của việt nam cũng khá tốt, quan trọng là tìm được loại bỉm thích hợp với con và phù hợp với kinh tế của đại bộ phận các bà mẹ. Mình thì thiên về ý kiến thứ 2. Hiện tại con mình đang dùng bỉm Pamper, bỉm này chất lượng khá tốt. Con mình dùng loại này cũng chưa bị hâm, mẩn đỏ gì cả. Giá cả cũng vừa phải, hợp với túi tiền.
    Các mẹ có nhận xét gì về 2 luồng ý kiến trên không ạ?
    Gặp em iu ở đây rồi, hihi, hoàn toàn đồng ý với em nè, tìm cho con loại bỉm tốt và hợp túi tiền là okie, ko nhất thiết phải bỉm ngoại này nọ, vì chị nghĩ bỉm ngoại có thể chất lượng ổn hơn tý, nhưng giá cao hơn nhiêu vì phải nhập khẩu này nọ, bỉm VN giờ cơ bản cũng ko thua kém bỉm ngoại là mấy mà. Nhà c cũng sài Pampers cho bạn Bo, tới giờ Bo gần 2 tuổi rưỡi rồi, có hôm bạn ý chịu đóng bỉm có hôm ko nên 1 tháng sài cũng ko tốn lắm, nhưng mà mẹ cháu trung thành với Pampers tính ra cũng lâu ra phết.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Mấy hôm nay trời lạnh mình phải đóng bỉm 24/24 cho bạn bé. Đóng nhiều cứ lo bạn bé bị hâm, trộm vía không sao cả. Bé nhà các mẹ thế nào, mưa gió ẩm ướt thế này có đóng bỉm không ạ?
    Mấy hôm nay trời miền bắc lạnh quá. Hôm trước mình đưa ku con đi đám cưới xa cũng đóng bỉm cả ngày rồi thêm 1 đống quần áo vào cũng đang lo về khéo con mình cũng hăm đỏ cả đít mất. Và lo con khó chịu nữa vì bình thường ku nhà mình chỉ đóng bỉm đi ngủ thôi. Ko ngờ cả ngày hôm đó con mình vẫn chơi vui vẻ, chạy nhảy thoải mái có lẽ vi bỉm Pampers mỏng lên đóng bỉm mà như ko đóng ý, nhưng mình lại sợ tràn bỉm vì con nghịch quá lên cứ sờ quần con liên tục nhưng mình lo lắng bằng thừa vì con mình hoàn toàn khô ráo sạch sẽ. Tối về mở bỉm ra con chả bị hăm tý nào. Ông xã cũng khen bỉm con đang dùng tốt. Ông xã còn dặn mua hẳn túi to dùng cho tiết kiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ trc đến giờ chỉ dùng Pampers thôi, nói chung nếu có điều kiện thì mua bỉm nhập khẩu cũng tốt. mấy bà chị dâu bên chồng cứ khoe dùng bỉm này, bỉm kia của Nhật cho con mình cũng ừ ừ thôi nhưng thật ra mình nghĩ con tè khoảng 2-3h đã phải thay rồi nên mua bỉm phù hợp với con mà tiết kiệm chi phí là giải pháp tối ưu
    [IMG]iUjDnLkiUjDp8[/IMG]
    NB: 3,2kg 1,5month: 4,5kg 4month: 7kg - 67cm 5month: 8kg-70cm 7month: 8,5kg-73cm 10month: 9kg-77cm 15 month: 9,8kg-87cm; 23month: 11kg-90cm
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thuận tay trái nè, làm mọi thứ cho con cứ ngược với người tay phải. Mình sinh bé đầu chẳng biết đến tã giấy là gì, toàn xài tã vải thôi. Bé sinh vào mùa hè cứ tè ông nội mang giặt lát sau là lại có tã mới dùng.
    Bé thứ 2 update được công nghệ tã giấy rồi thì nhàn hơn. Bé sinh vào mùa đông, thời tiết lạnh, không kể những hôm mưa gió ẩm ướt vẫn vô tư. Mình chỉ dùng tã giấy cho con 4 tháng đầu tiên, sau chuyển qua bỉm. Mới đầu cũng bon chen mấy loại bỉm ngoại, nhưng sau thấy đau túi tiền quá. Mình quay lại với bỉm VN, thật may mình phát hiện ra bỉm Pampers đáp ứng đủ các tiêu chuẩn mình cần. Giờ con được 1 tuổi rồi, vân trung thành với Pampers và không có ý định chuyển sang loại khác. Các mẹ thử dùng bỉm này cho con xem có thích không.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Gặp em iu ở đây rồi, hihi, hoàn toàn đồng ý với em nè, tìm cho con loại bỉm tốt và hợp túi tiền là okie, ko nhất thiết phải bỉm ngoại này nọ, vì chị nghĩ bỉm ngoại có thể chất lượng ổn hơn tý, nhưng giá cao hơn nhiêu vì phải nhập khẩu này nọ, bỉm VN giờ cơ bản cũng ko thua kém bỉm ngoại là mấy mà. Nhà c cũng sài Pampers cho bạn Bo, tới giờ Bo gần 2 tuổi rưỡi rồi, có hôm bạn ý chịu đóng bỉm có hôm ko nên 1 tháng sài cũng ko tốn lắm, nhưng mà mẹ cháu trung thành với Pampers tính ra cũng lâu ra phết.
    Chị vẫn tham gia nhà Tiết kiệm đều đặn chứ chị.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Từ 2 tuổi trở đi sẽ không tốn tiền bỉm mấy đâu bạn. Tính ra mỗi tháng xài hết hơn 1 bịch thôi.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình cũng dùng bỉm Pampers rồi, mình thấy rất chi là thích vì con mình rất là hợp, không bị hăm, không bị tràn, khả năng thấm hút tốt nên rất là ok. Mình không dùng loại bỉm nhập nên cũng không biết chất lượng thế nào nhưng mình nghĩ không cứ đắt tiền thì cho là tốt mà quan trọng là con hợp loại nào thì đó mới là bỉm tốt đối với sức khỏe của con mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Mình cũg nghỉ loại.nào hợp vs bé thì dùg, đâu cứ loại đắt mới tốt. Da bé nhạy cảm lắm, nhiều loại đắt xiền k hợp thì còn hại hơn
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TRên 2 tuổi đúng là dùng bỉm ít hao nhưng mình phải biết chọn bỉm như thế nào cho không bị tràn vì mổi lần bé tè rất nhiều.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bỉm Pamper có miếng dán cứng và chun hơi chặt các mẹ ạ. Em thì cũng quán triệt dùng hàng Việt thôi, vừa hợp túi tiền lại... có tinh thần yêu nước nữa ạ . Cơ mà có loại nào khắc phục được 2 nhược điểm trên của Pamper không các mẹ nhỉ?
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanksanyway Xem bài viết
    Bỉm Pamper có miếng dán cứng và chun hơi chặt các mẹ ạ. Em thì cũng quán triệt dùng hàng Việt thôi, vừa hợp túi tiền lại... có tinh thần yêu nước nữa ạ . Cơ mà có loại nào khắc phục được 2 nhược điểm trên của Pamper không các mẹ nhỉ?
    Chi mua loai pampers active baby moi ay ,o ngoai ban re hon trong sieu thi 175k bich 36 mieng,bao dam chi hai long cai khoan mieng dan 2 Ben hong be,con ta quan e co goi Len cong Ty hoi ho bao la dang nhap hang ve do.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỉm ngoại chưa bao giờ " được vào nhà mình", mình thì chỉ có các " em bỉm nội" - hàng Việt Nam mà dùng. Điều quan trọng là " em bỉm nội" không làm con mình bị hăm da, ăn ngon, ngủ ngoan và chưa bao giờ thấy chảy " tị" nào ra ngoài, " em bỉm nội" phải mềm, thông thoáng, thấm hút tốt nhé, bởi vì cũng có nhiều loại lắm.
    .
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    TRên 2 tuổi đúng là dùng bỉm ít hao nhưng mình phải biết chọn bỉm như thế nào cho không bị tràn vì mổi lần bé tè rất nhiều.
    Theo mình thì trên 2 tuổi chỉ đóng bỉm ban đêm thôi, trước khi đi ngủ các mẹ xi con tè 1 lần rồi sau đó đóng bỉm. Đêm con ngủ cũng chỉ 1,2 lần tè nữa thôi. Mẹ nó chọn bỉm Pampers ý, đóng bỉm đó tuy nhìn mỏng thôi nhưng thấm hút cực tốt luôn nhé. Nhiều lần con mình ngủ dậy thấy bỉm nặng vì con trai đái nhiều mà nhưng sờ mông con thi lại hoàn toàn khô ráo. Lên mình khá yên tâm , đêm mẹ ngủ ngon con ngủ cũng ngon luôn.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình chua cho cu Min nhà mình dùng pamper nên mình không biết thế nào, mình đang cho con dùng bỉm boppy, minh thấy bỉm này cũng đc không bị hăm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

mẹ cuonglinh2611 mở topic hợp với tâm lý các mẹ quá. Mình cũng hoàn toàn đồng ý, bé nhà mình là ví dụ đấy. Thời gian đầu mình nhờ người xách tay hàng nước ngoài về cơ, tâm lý chung sính hàng ngoại đấy. hic. nhưng trào vẫn trào, hâm da bé luôn. Mình thay tã khác của VN thì con hợp và da bớt hâm mà thấy con thoải mái lắm
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6