TIN TÀI TRỢ.

Đâu phải cứ bỉm đắt tiền mới là tốt.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phòng làm việc của mình phụ nữ chiếm ưu thế, nên ngoài giờ làm việc chủ để tám chuyện của bọn mình xoay quanh sữa, bỉm, tã lót...
    Hôm nay đã diễn ra một cuộc tranh luận sôi nổi về việc dùng loại bỉm nào cho con. Một luồng ý kiến cho rằng nếu có điều kiện nên mua bỉm nhập khẩu của nước ngoài, luồng ý kiến khác cho rằng bỉm của việt nam cũng khá tốt, quan trọng là tìm được loại bỉm thích hợp với con và phù hợp với kinh tế của đại bộ phận các bà mẹ. Mình thì thiên về ý kiến thứ 2. Hiện tại con mình đang dùng bỉm Pampers, bỉm này chất lượng khá tốt. Con mình dùng loại này cũng chưa bị hâm, mẩn đỏ gì cả. Giá cả cũng vừa phải, hợp với túi tiền.
    Các mẹ có nhận xét gì về 2 luồng ý kiến trên không ạ?
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Phòng làm việc của mình phụ nữ chiếm ưu thế, nên ngoài giờ làm việc chủ để tám chuyện của bọn mình xoay quanh sữa, bỉm, tã lót...
    Hôm nay đã diễn ra một cuộc tranh luận sôi nổi về việc dùng loại bỉm nào cho con. Một luồng ý kiến cho rằng nếu có điều kiện nên mua bỉm nhập khẩu của nước ngoài, luồng ý kiến khác cho rằng bỉm của việt nam cũng khá tốt, quan trọng là tìm được loại bỉm thích hợp với con và phù hợp với kinh tế của đại bộ phận các bà mẹ. Mình thì thiên về ý kiến thứ 2. Hiện tại con mình đang dùng bỉm Pamper, bỉm này chất lượng khá tốt. Con mình dùng loại này cũng chưa bị hâm, mẩn đỏ gì cả. Giá cả cũng vừa phải, hợp với túi tiền.
    Các mẹ có nhận xét gì về 2 luồng ý kiến trên không ạ?
    Lúc trước Bé mình cũng sử dụng loại này, có mùi thơm nhẹ, mỏng và chống tràn rất tốt nhé. Bởi vậy các Mẹ nên theo dõi xem con dùng tã nào phù hơp thì mua cho con.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mình cũng thích bỉm pampers vì nhẹ, mềm, đóng không sợ con khó chịu vì bỉm mỏng nhưng thấm hút tốt. Giá mà pampers có tã quần thì tốt biết mấy.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bỉm nhập dùng cũng phí. Cứ loại nào dùng mà ko bị hâm là ok thôi. Mình cũng dùng pamper cho 2 nhóc nhà mình, dùng loại này ko bị tràn, mềm mại, mùi dể chịu lắm. Mình mua loại túi to cho kinh tế...hihi...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Mình thấy bỉm nhập dùng cũng phí. Cứ loại nào dùng mà ko bị hâm là ok thôi. Mình cũng dùng pamper cho 2 nhóc nhà mình, dùng loại này ko bị tràn, mềm mại, mùi dể chịu lắm. Mình mua loại túi to cho kinh tế...hihi...
    Nhiều mẹ bị tư tưởng là phải dùng hàng xịn cho con mói yên tâm. Các mẹ ý cho rằng hàng xịn là sản xuất ở nước ngoài, phải đắt tiền. Còn với mình hàng xịn là hàng dùng phù hợp với con mình, phù hợp với túi tiền của mình.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Còn mình thi mình đã dùng thử rất nhiều loại bỉm rồi. Ko phải vi mình có điều kiện hay gi cả mà đơn giản là mình muốn chọn cái gi tốt nhất và hợp với làn da mỏng manh yếu ớt của con mình, Từ bỉm ngoại đắt tiền đến bỉm nội. Và mình đã đưa ra quyết định chọn bỉm Pamper vì bỉm đó ko làm tổn thương da của con mình, ko làm con yêu bị hăm , bị đau hay bị tràn bỉm ban đêm. MÌnh đã dừng lại ở bỉm Pamper và dùng thường xuyên cho con mình.
    Hiện giờ mình đang hi vọng Pamper ra mẫu bỉm quần nếu vậy mình còn dùng pamper dài dài.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Nhà e cũng đang dùng tã pamper nè, đổi qua rất nhiều loại khác nhau rồi, cuối cùng cũng kiếm dc loại tã ưng ý, vừa túi tiền mà quan trọng con phù hợp, không bị hăm, k bị trào và thấm hút cực tốt.
    GPsqp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chọn sản phẩm nào mà không làm con bị đau, bị hăm, thấm hút tốt, con thoải mái, khỏe mạnh là tốt nhất. Hẳn tã bỉm Pamper là sản phẩm tốt, rất phù hợp với trẻ em Việt Nam nên rất nhiều mẹ đã lựa chọn sử dụng cho con mình.
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Minh cũng nghĩ cứ bỉm nào con mặc không bị hăm không bị tràn là OK
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,858 Bài viết

• 14,700 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỉm Pamper giờ mà có bỉm quần nữa thì nhất các mẹ nhỉ. Các bé ngoài 1 tuổi rất hiếu động, nhiều hôm mình phát mệt vì đóng ỉm cho bé mà bé không chịu nằm yên, cứ vật nhau lên vật nhau xuống chưa xong.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Bỉm Pamper giờ mà có bỉm quần nữa thì nhất các mẹ nhỉ. Các bé ngoài 1 tuổi rất hiếu động, nhiều hôm mình phát mệt vì đóng ỉm cho bé mà bé không chịu nằm yên, cứ vật nhau lên vật nhau xuống chưa xong.
    Con mình, vẫn dùng tã dán, 2,5T rồi, cũng ok bạn ơi, chắc bé quen rồi hay sao í, với lại tầm 1t bạn tập xi cho bé tè ban ngày đi, ban đêm đóng bỉm để ngủ thôi.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Con mình, vẫn dùng tã dán, 2,5T rồi, cũng ok bạn ơi, chắc bé quen rồi hay sao í, với lại tầm 1t bạn tập xi cho bé tè ban ngày đi, ban đêm đóng bỉm để ngủ thôi.
    Bé nhà mình cũng chỉ đóng bỉm ban đêm thôi, còn ban ngày xi bé hoàn toàn. Hôm nào trời lạnh, ẩm ướt mình mới đóng cả ngày cho bé.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng chỉ đóng tả ban đêm thôi. Ban ngày tập xi cho con. Đóng cả ngày thấy cũng tội.
    • 106 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình thì cũng đã cho con dùng bỉm Pampers rồi. Mình không có ý kiến gì ngoài cái đai bỉm dán cứng và sắc quá, bé nhà mình bị mấy lần đau rồi đấy
    https://zaodich.com/forum/f2927/thong...4-7-a-1491482/
    Nick cũ của Em là : metieuxu

Có một ngày bỗng gió, nở nụ cười tan mây...
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì quán triệt tư tưởng người việt dùng hàng việt vì vừa chất lượng lại phù hợp túi tiền.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Em thấy các chị ở cơ quan em hay rủ nhau ra những siêu thị lớn mua bỉm Pamper cho con, cái loại bỉm siêu mỏng siêu thoáng bao bì màu xanh ngọc ấy. Thấy các chị truyền tai nhau dúng tốt lắm, mà giá cả cũng phải chăng, nên em cũng lưu lại kinh nghiệm, sau này mang ra dùng cho con cái nhà mình hihi!!!
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoingoc2007 Xem bài viết
    Minh cũng nghĩ cứ bỉm nào con mặc không bị hăm không bị tràn là OK
    Tã ngoại đắt tiền thì tốt rồi, tiền nào của nấy.
    Nhưng, tã vừa túi tiền mà con mặc thoải mái, không bị hăm, không bị tràn thì tốt hơn nữa vì tiết kiệm được chi phí để đầu tư cho bé nhiều điều khác. Pampers là một lựa chọn hợp lý. Pampers Việt Nam mới bây giờ chất lượng cải tiến hơn, mềm và thấm hút rất tốt. Bé mình ngủ suốt đêm, miếng tã mỏng vậy mà chứa đầy nước trong khi da bé vẫn khô ráo. Thích thật!
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm nay trời lạnh mình phải đóng bỉm 24/24 cho bạn bé. Đóng nhiều cứ lo bạn bé bị hâm, trộm vía không sao cả. Bé nhà các mẹ thế nào, mưa gió ẩm ướt thế này có đóng bỉm không ạ?
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
    • 6,397 Bài viết

• 12,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay hết bỉm mất rồi, chiều phải mua bỉm mới cho con gái đây. Đang có cuộc thi viết nhật ký cho con. Hem biết mẹ có rinh được giải không để lấy bỉm về cho gái xài. Bỉm pampers mẹ rất thích, vừa mềm mại, êm dịu, thấm hút tốt lại hợp với túi tiền của mẹ. Quan trọng nữa là xài bỉm Pampers gái của mẹ không có bị hâm.
    Chỉ mẹ mới hiểu

XJ03p7KPsxp7
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6