TIN TÀI TRỢ.

Có thể dùng tã giấy cho bé trong thời tiết nóng bức không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.93K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trời nóng mà nhà không có điều hòa chỉ dùng quạt, muốn dùng tã giấy cho bé có sao không các mẹ?
    Có mẹ nào có kinh nghiệm cho tớ vài lời khuyên với. Thanks.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình vẫn mặc tã giấy, nhưng bạn phải chọn loại tã thấm hút tốt, độ mềm mại cao và siêu khô thoáng để tránh làm bé bị hăm do mùa hè trời nóng bé ra mồ hôi nhiều, dễ bị hăm da. Bỉm pampers active baby mình thấy rất ok để dùng vào mùa hè đó bạn. ah, vào mùa hè, nếu cho bé mặc bỉm thì mẹ không cần mặc quần cho con nhằm tăng độ thoáng mát cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mùa hè nếu con còn nhỏ mẹ nó vẫn có thể mặc bỉm quần cho con mà không cần mặc thêm quần nữa. Bé vừa được thoáng mát và sạch sẽ. Tuy nhiên mỗi khi thay bỉm nên rửa sạch sẽ cho bé khỏi bị hăm. Nếu mẹ nó chọn được loại bỉm mềm mại khô thoáng thì không phải ngại mùa hè đâu .
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã thì phải dùng thường xuyên khi trời nóng cũng như trời lạnh mẹ nó ơi, Tối ngủ mà k sử dụng tã cho con thì con không ngủ ngon mà mẹ cũng cực lắm. Nên để thoáng mát và thỏa mái cho con thì mình nên chọn tã khô thoáng , thấm hút nhanh và vệ sinh an toàn cho bé nữa. Con mình vây giờ sử dụng tã quần pampers thoáng mát và dễ chịu lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Trời nóng mà nhà không có điều hòa chỉ dùng quạt, muốn dùng tã giấy cho bé có sao không các mẹ?
    - Bạn ơi, bé của bạn bao nhiêu tuổi rồi? theo mình bé còn nhỏ dưới 1 tuổi thì tã giấy (tã lót) thì ok, chứ lớn hơn nữa thì có thể bé xài tã lót k đc, vì miếng ấy nhỏ nên khi bé tè có thể tràn ra ngoài.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    - Bạn ơi, bé của bạn bao nhiêu tuổi rồi? theo mình bé còn nhỏ dưới 1 tuổi thì tã giấy (tã lót) thì ok, chứ lớn hơn nữa thì có thể bé xài tã lót k đc, vì miếng ấy nhỏ nên khi bé tè có thể tràn ra ngoài.
    À chả là tớ sắp có em bé, nên muốn hỏi các mẹ để tìm hiểu trước ý mà.
    Thế bé lớn hơn một tuổi thì các mẹ thường dùng loại tã gì?
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hay dùng tã quần cho con lắm. Trước đây chưa có tã quần thì dùng tã dán. Bây giờ có tã quần rất thuận tiện cho mẹ và cho con nữa. Mình toàn xài của Pampers đó mẹ nó. Giá cả phải chăng mà xài tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Bé hơn 1t thì mình chỉ xài tã khi bé ngủ và đi ra ngoài chơi thôi, và mình xài tã dán, đến khi bé hơn 2t5 thì tã dán k có sx cho tuổi này, nên mình mới xài tã quần đó. Nói chung là Pampers có thể đáp ứng về tã cho con yêu của bạn 1 cách tốt nhất mà, an tâm hen.
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé hơn 1t thì mình chỉ xài tã khi bé ngủ và đi ra ngoài chơi thôi, và mình xài tã dán, đến khi bé hơn 2t5 thì tã dán k có sx cho tuổi này, nên mình mới xài tã quần đó. Nói chung là Pampers có thể đáp ứng về tã cho con yêu của bạn 1 cách tốt nhất mà, an tâm hen.
    Đúng là lúc còn nhỏ thì xài tã dán để tiết kiệm hơn. Nhưng khi con lớn hơn hiếu động, chạy nhảy nhất là đối với con trai nữa nên dùng tã quần rất tiện lợi hơn cho bé.

Nhưng dùng tã quần các mom cũng nên để ý nếp gấp 2 bên hông của bé nữa nhé. Trước đây có sử dụng của hãng khác bị cứng quá, làm đau da bé đó.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đi ngủ thì vẫn cần mẹ nó ạ. Còn ban ngày thì ko cần, chịu khó xi bé thì cũng tốt. Nhưng đêm hôm thì nên dùng bỉm, để con ngủ cho ngon, mình ngủ cũng ngon.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Nếu bé nhà mẹ nó còn nhỏ thì nhất thiết phải dùng tã rồi, chứ lớn hơn nữa thì có thể tập xi được. Nhưng như mình thì ban ngày mình dùng tã vải cho con và thường xuyên kiểm tra để thay tã vì bé đái thường xuyên mà đi ị cũng xì xoẹt nữa, ban đêm mình mới đóng bỉm thôi. Loại tã nào tốt thì mẹ nó có thể tham khảo các mẹ khác nhưng như mình thì mình dùng Pampers rất ổn, kinh tế mà lại hiệu quả nữa, hình thức đẹp mà thấm hút thì vô tư hihi!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ, ban ngày thì không nên dùng tã cho con, nhất là khi thời tiết nóng nực như SG, mà ban đêm phải dùng. thứ nhất là để bé có giấc ngủ sâu. thứ hai là mẹ cũng không phải dậy để thay tã cho con và không phải nhờ ông xã giặt tất cả chăn ra gối niệm ( cái này hơi căn à nha, hihi ), vì như thế mẹ mệt mà con thì không tròn giấc được. mình nghĩ nếu trời nóng quá, trước khi ngủ mẹ nó rửa ráy cho con sạch sẽ, lau khô, bôi kem chống hăm vào, nếu có thê không cần mặc quần luôn, để vậy cho mát
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Thế thì ban ngày mình sẽ cho bé dùng tã vải thôi cho mát và tiết kiệm, còn ban đêm thì mới dùng tã giấy pampers cho bé ngủ ngon.
    Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ này làm mình nhớ lại ngày trước lúc sắp có con cũng tìm hiểu rất nhiều thông tin, xin rất nhiều kinh nghiệm từ nhiều nguồn khác nhau để chuẩn bị đón bé yêu chào đời. Đúng là tình yêu mẹ dành cho con không gì sánh bằng.
    Nếu bé trên 1 tuổi thì thường mặc bỉm dán, hoặc bỉm quần. Đồng thời tập xi cho con có thói quen vệ sinh sạch sẽ.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình nghĩ, ban ngày thì không nên dùng tã cho con, nhất là khi thời tiết nóng nực như SG, mà ban đêm phải dùng. thứ nhất là để bé có giấc ngủ sâu. thứ hai là mẹ cũng không phải dậy để thay tã cho con và không phải nhờ ông xã giặt tất cả chăn ra gối niệm ( cái này hơi căn à nha, hihi ), vì như thế mẹ mệt mà con thì không tròn giấc được. mình nghĩ nếu trời nóng quá, trước khi ngủ mẹ nó rửa ráy cho con sạch sẽ, lau khô, bôi kem chống hăm vào, nếu có thê không cần mặc quần luôn, để vậy cho mát
    Mình cũng nghĩ như thế, ban ngày k nên mặc tã cho con, để con thoải mái tý và tạo cho con thói quen khi mình cần đi tè.
    Ban đêm thì phải dùng là tất nhiên, chứ tè ra toàn mùi nước hoa chắc ba mẹ cũng mệt luôn hihi. Con mình ngủ dậy mình kiểm tra tả thì khô thoáng nên cũng yên tâm dùng tã PP. chứ ẩm ướt sợ con bị hăm tội nghiệp con
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như thế, ban ngày k nên mặc tã cho con, để con thoải mái tý và tạo cho con thói quen khi mình cần đi tè.
    Ban đêm thì phải dùng là tất nhiên, chứ tè ra toàn mùi nước hoa chắc ba mẹ cũng mệt luôn hihi. Con mình ngủ dậy mình kiểm tra tả thì khô thoáng nên cũng yên tâm dùng tã PP. chứ ẩm ướt sợ con bị hăm tội nghiệp con
    Bé còn nhỏ chưa có ý thức, nên nếu như đi đâu xa mình phải mặc, chứ ở nhà mặc thì tội nghiệp con lắm. Như các tính năng của Pampers thì quá ổn rồi, con mình giờ mỗi đêm 1 cái.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Con còn nhỏ, chưa có ý thức, tuy nhiên việc để bé tè đúng lúc, thì cũng rất quan trọng, do đó ngoài việc k mặc tã ban ngày cho con, mình còn phải để ý để xi cho con tè nữa. Còn ban đêm, có tè nhiều thì cũng mỗi đêm 1 cái tã mà thôi, để con ngủ ngon, mình ngủ ngon, và cái chính là sạch sẽ thơm tho, có nhiều bạn không mặc tã cho con khi nhỏ vì sợ hăm này nọ..., đến khi lớn thì mình mặc tã con đã biết rồi nên đâu có chịu, đến lúc đó mỗi ngày phải ôm mùng màn chiếu gối đi giặt nữa thì quá mệt.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ban ngày và ở nhà thì mình có thể không mặc tã và canh giờ xi cho con nhưng một khi đi ra ngoài và vào ban đêm thì mình phải mặc tã cho con thôi. Vừa sạch sẽ, tiện lợi, khỏe mẹ, khỏe con. Bỉm như pampers bây giờ thì yên tâm quá rồi khi cho con mặc nên phải sử dụng bỉm cho con thôi hì
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    ban ngày và ở nhà thì mình có thể không mặc tã và canh giờ xi cho con nhưng một khi đi ra ngoài và vào ban đêm thì mình phải mặc tã cho con thôi. Vừa sạch sẽ, tiện lợi, khỏe mẹ, khỏe con. Bỉm như pampers bây giờ thì yên tâm quá rồi khi cho con mặc nên phải sử dụng bỉm cho con thôi hì
    Yes bạn ơi, mình canh xi, vừa để bé đái đúng lúc, và không mặc tã cũng tiết kiệm nữa. Nhưng mà nói thật chứ đi ra đường mà k có cái tã mặc vào cho bé thì mình sợ con tè ra quần lắm, mà tè lên taxi của ng ta thì ... hì hì. Cứ mang 1 miếng, mặc vào 1 miếng Pampers là ok hết
    • 3,176 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yes bạn ơi, mình canh xi, vừa để bé đái đúng lúc, và không mặc tã cũng tiết kiệm nữa. Nhưng mà nói thật chứ đi ra đường mà k có cái tã mặc vào cho bé thì mình sợ con tè ra quần lắm, mà tè lên taxi của ng ta thì ... hì hì. Cứ mang 1 miếng, mặc vào 1 miếng Pampers là ok hết
    Con minh2 không mặc tã lúc ở nhà ban ngày chơi thôi, chứ đi chơi ra khỏi nhà là mình mặc tã ngay, sợ con chưa có thói quen ý thức gọi khi mắc tè là khổ cả mẹ lẫn con, còn ảnh hưởng đến xung quanh nữa hihi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2