TIN TÀI TRỢ.

Chuyến du lịch đầu tiên của con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 574 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày ấy con được 13 tháng, , chưa biết đi, chưa biết nói,chỉ mới ăn được cháo hạt to thôi. Ba mẹ thì ham chơi, mê du lịch lắm, cũng gần 2 năm mang thai và nuôi con nhỏ nên ba mẹ đâu đi được nơi nào xa tí đâu. Mùa hè măm ấy cơ quan ba tổ chức đi Nha Trang, lẽ dĩ nhiên ba mẹ không bỏ qua cơ hội này rồi. Ba mẹ cố vận động bà nội theo hổ trơ cho an tâm. Bao nhiêu nỗi lo lắng trước khi đi, không biết con ngồi xe hơn 10 tiếng có chịu được không, an uống ra sao, ngủ lạ chổ có ổn không... Mẹ chuẩn bị bao nhiêu là đồ, mang lỉnh kỉnh sữa, chén muỗng cho con... Nhưng con của mẹ là đứa bé ngoan, bao nhiêu lo lắng của mẹ cũng bằng thừa vì con đi rất khỏe, không hề quấy mà còn chơi vui vẻ với mọi người nữa. Lên xe con ngủ tù tì, xuống xe khỏe ru đi chơi..hihi.. Ăn thì được ít nhưng bù lại sữa mẹ mang theo hết vèo.. thương lắm. Ba mẹ lúc ấy mừng ghê luôn vì từ nay có thể tha lôi con trai đi cùng cho thỏa mãn nhu cầu "ham chơi" của ba mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn mình thì bị say xe nên từ khi sinh con đến nay bỏ hết mấy chuyến du lịch (các tỉnh miền tây, nha trang, các tỉnh miền trung, đà lạt) . hic. Tiếc "hùi hịu' mà không có can đảm "nơ con" đi cùng vì mình lên xe là "lăn đùng" ra rùi hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Còn mình thì bị say xe nên từ khi sinh con đến nay bỏ hết mấy chuyến du lịch (các tỉnh miền tây, nha trang, các tỉnh miền trung, đà lạt) . hic. Tiếc "hùi hịu' mà không có can đảm "nơ con" đi cùng vì mình lên xe là "lăn đùng" ra rùi hic hic
    Vậy là mẹ nó rất giống mình, mình cũng bị say xe, có đi chơi đâu thì cho bố nó bế, ẵm. Còn mình thì ngồi một góc, phòng trường hợp bị ói, chứ còn không đi theo thì ai chăm con.
    Mẹ nó trước sau gì cũng phải đi với con một lần à. Cố lên mẹ nó ơi, chứ sau này lớn con mình giống mình cũng tội, không đi đâu chơi được. Nghĩ thế mới thấy phục các mẹ ở tỉnh nhỉ, tới lui hoài mà không hề hấn gì. Mẹ Huyen chắc ở thành thị và ít đi đâu phải không??
    • 1,597 Bài viết

• 1,407 Được cảm ơn

TunTun đi du lịch lần đầu khi con 17 tháng, Tin thì 5 tháng đã được đi Hội an rồi, Đứa cháu mình 3 tháng cũng đi Hội an luôn
    Mình thấy các bé đi du lịch đêu khỏe khoắn cả, Nhóc đi du lịch khi còn bú mẹ thì mẹ đỡ vất vả hơn.
    Tun thì đi khi đó mình cho ăn cháo, chứ cũng không phải chuẩn bị gì nhiều cả
    Ảnh đứa cháu mình 3 tháng tuổi đi Hội an
    P1000621
    • 338 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mẹ cứ thoải mái đi nhiều vào , đi rồi cũng wen sẽ k bị say xe nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Bé ngoan sau này tha hồ dc mẹ cho đi du lịch khắp nơi luôn....