TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị "giỏ đi đẻ"

• 8 Lượt chia sẻ
  • 8.85K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Chợt thấy bồi hồi khi đọc lướt qua những bài chia sẻ trong box "Chỉ mẹ mới hiểu". Mới đó mà đã 2 năm. Lúc mang bầu thì thấy ngày tháng cứ bò thật chậm, giống y hệt con ốc sên, chờ mãi, chờ mãi mà vẫn chưa được gặp mặt con yêu. Lúc mới sinh con cũng thấy thời gian đi không khác con rùa, mong ngóng hoài mà con chẳng lớn, suốt ngày khóc oe oe và xoay vòng với chuyện bú-tè-ị-ói. Sau thôi nôi con mới thấy thời gian sao mà phi vun vút vì con thay đổi và lớn lên từng ngày

Rất nhiều kinh nghiệm đã được các mẹ sẻ chia nên trong topic này mình chỉ đề cập đến việc chuẩn bị "giỏ đi đẻ", phần không thể thiếu cho ngày quan trong đó. Đây là những thứ mà mình đã chuẩn bị sẵn sàng khi vừa qua tháng mang thai thứ 7:
    • Áo + quần dài sơ sinh
    • Bao tay + bao chân
    • Nón sơ sinh
    • Tã dán + miếng lót new born + khăn lót chống thấm
    • Khăn sữa + khăn choàng
    • Khăn giấy ướt + Khăn giấy vuông + cuộn giấy vệ sinh
    • Tăm bông + rơ lưỡi + băng rốn + bông y tế
    • Dầu khuynh diệp + Nước muối sinh lý
    • Thuốc chống hăm lactoplux + chống dị ứng Phenargan
    • Băng vệ sinh Diana Mama + quần lót giấy
    • Thau nhựa, ca nhựa, xà bông rửa tay

Nhờ tham khảo trước (lấy thông tin trên WTT này nè, hihi) nên giỏ đi đẻ của mình khá đầy đủ, gọn gàng và hữu ích. Nhưng không phải là không có sơ sót, chẳng hạn như việc sử dụng tã dán cùng với miếng lót new born như nhiều người khuyên lại khá phiền phức với mình. Mặc dù phương án này có ưu điểm là rẻ tiền nhưng do miếng lót new born có mức hấp thu nước khá thấp (bé tè chừng 2 lần là đã ẩm bề mặt rồi), thêm vào đó, không ôm sát người bé nên khi bé tè rất dễ thấm ra ngoài nên luôn làm bé khó chịu. Bé cứ bứt rứt và khóc hoài trong 02 ngày đầu. Mình cũng "hiểu" bé nhưng vì không có điều kiện nên chẳng thể tìm mua loại tã khác cho bé thoải mái hơn. May sao đến ngày thứ ba thì có nhỏ em họ, đang nuôi con nhỏ nên có kinh nghiệm, mua tặng mẹ con mình bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi. Thay loại tã mới bé nhà mình ngủ ngon hẳn, chỉ oe oe khóc khi đói bụng hoặc cho ra sản phẩm phân su thôi.

Kinh nghiệm của mình thì những ngày trong bệnh viện (và trong suốt tháng đầu tiên) các mẹ nên dùng tã giấy cho bé luôn, đừng xài miếng lót new born vì thời gian này càng tạo điều kiện cho con thoải mái thì mẹ càng có thêm thời gian nghỉ ngơi. Hãy mạnh dạn bỏ yếu tố kinh tế ra khỏi đầu trong giai đoạn này. Khi mẹ đã khỏe, con cũng lớn hơn tí thì có thể sử dụng bất kỳ phương án nào mà mẹ thấy thích hợp.

Không biết ý kiến các mẹ thế nào nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm gì với "giỏ đi đẻ" của mình thì hãy vào đây chia sẻ nha!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 294 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

ơ! "giỏ đi đẻ" đã lâu rồi em mới nghe lại cụm từ này cảm ơn chia sẻ của mẹ nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chihiro09 Xem bài viết
    ơ! "giỏ đi đẻ" đã lâu rồi em mới nghe lại cụm từ này cảm ơn chia sẻ của mẹ nhé
    Hihi, cụm từ nghe vui tai nhỉ? Mà vào BV Phụ sản là thấy các loại "giỏ đi đẻ" này liền. Mình thấy mọi người hay xếp vào giỏ nhựa có nắp vừa gọn vừa dễ lấy đồ hơn túi xách.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 220 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

lần em em đi đẻ, cả nhà cũng sắp xếp kĩ lắm rồi, thế mà đến lúc cuống quýt lên, vẫn quên hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mình đi sinh cũng hỏi đủ người, liệt kê đủ thứ giống bạn từ tháng thứ 8. Nên khi có dấu hiệu sinh mình cứ vậy xách giỏ chạy thôi, bởi vậy khi ở bệnh viện 2 mẹ con mình không thiếu thứ gì.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

hihi nghe ngộ nghĩnh quá chị nhỉ, e thấy chị chuẩn bị rất đầy đủ rồi đấy chứ, bây giờ cái cần nhất chắc là "ví đi đẻ" nữa thui, cái này mà quên thì....hihi với lại mẹ nào sắp sinh chả chuẩn bị trong người 1 đống tiền, tốn kém lắm chứ bộ! mà cái này chắc ko cần liệt kê vì nó là tất lẽ dĩ ngẫu rùi các chị nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Chợt thấy bồi hồi khi đọc lướt qua những bài chia sẻ trong box "Chỉ mẹ mới hiểu". Mới đó mà đã 2 năm. Lúc mang bầu thì thấy ngày tháng cứ bò thật chậm, giống y hệt con ốc sên, chờ mãi, chờ mãi mà vẫn chưa được gặp mặt con yêu. Lúc mới sinh con cũng thấy thời gian đi không khác con rùa, mong ngóng hoài mà con chẳng lớn, suốt ngày khóc oe oe và xoay vòng với chuyện bú-tè-ị-ói. Sau thôi nôi con mới thấy thời gian sao mà phi vun vút vì con thay đổi và lớn lên từng ngày

Rất nhiều kinh nghiệm đã được các mẹ sẻ chia nên trong topic này mình chỉ đề cập đến việc chuẩn bị "giỏ đi đẻ", phần không thể thiếu cho ngày quan trong đó. Đây là những thứ mà mình đã chuẩn bị sẵn sàng khi vừa qua tháng mang thai thứ 7:
    • Áo + quần dài sơ sinh
    • Bao tay + bao chân
    • Nón sơ sinh
    • Khăn sữa + khăn choàng

Nhờ tham khảo trước (lấy thông tin trên WTT này nè, hihi) nên giỏ đi đẻ của mình khá đầy đủ, gọn gàng và hữu ích. Nhưng không phải là không có sơ sót, chẳng hạn như việc sử dụng tã dán cùng với miếng lót new born như nhiều người khuyên lại khá phiền phức với mình. Mặc dù phương án này có ưu điểm là rẻ tiền nhưng do miếng lót new born có mức hấp thu nước khá thấp (bé tè chừng 2 lần là đã ẩm bề mặt rồi), thêm vào đó, không ôm sát người bé nên khi bé tè rất dễ thấm ra ngoài nên luôn làm bé khó chịu. Bé cứ bứt rứt và khóc hoài trong 02 ngày đầu. Mình cũng "hiểu" bé nhưng vì không có điều kiện nên chẳng thể tìm mua loại tã khác cho bé thoải mái hơn. May sao đến ngày thứ ba thì có nhỏ em họ, đang nuôi con nhỏ nên có kinh nghiệm, mua tặng mẹ con mình bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi. Thay loại tã mới bé nhà mình ngủ ngon hẳn, chỉ oe oe khóc khi đói bụng hoặc cho ra sản phẩm phân su thôi.

Kinh nghiệm của mình thì những ngày trong bệnh viện (và trong suốt tháng đầu tiên) các mẹ nên dùng tã giấy cho bé luôn, đừng xài miếng lót new born vì thời gian này càng tạo điều kiện cho con thoải mái thì mẹ càng có thêm thời gian nghỉ ngơi. Hãy mạnh dạn bỏ yếu tố kinh tế ra khỏi đầu trong giai đoạn này. Khi mẹ đã khỏe, con cũng lớn hơn tí thì có thể sử dụng bất kỳ phương án nào mà mẹ thấy thích hợp.

Không biết ý kiến các mẹ thế nào nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm gì với "giỏ đi đẻ" của mình thì hãy vào đây chia sẻ nha!
    Nhà mình 2 bé thì có 2 "giỏ đi đẻ", bé đầu giỏ nhỏ, bé sau giỏ lớn hơn vì có bổ sung thêm nhiều thứ rút kinh nghiệm từ giỏ đầu, giờ nghĩ lại thấy cũng vui vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

• Áo + quần dài sơ sinh
    • Bao tay + bao chân
    • Nón sơ sinh
    • Khăn sữa + khăn choàng

Đồng ý với mẹ nó, tháng đầu tiên con ị và tè nhiều nhất mà, nhà mình lúc đẻ anh Bee thì ko sài Pampers, lúc đó thông dụng nhất là newborn, tới em Bo mới biết để sài, lâu lắm rồi nhưng mình vẫn nhớ là hài lòng lắm.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    hihi nghe ngộ nghĩnh quá chị nhỉ, e thấy chị chuẩn bị rất đầy đủ rồi đấy chứ, bây giờ cái cần nhất chắc là "ví đi đẻ" nữa thui, cái này mà quên thì....hihi với lại mẹ nào sắp sinh chả chuẩn bị trong người 1 đống tiền, tốn kém lắm chứ bộ! mà cái này chắc ko cần liệt kê vì nó là tất lẽ dĩ ngẫu rùi các chị nhỉ!
    Nhắc đến "ví đi đẻ" mới nhớ lại chuyện mình chứng kiến trong Hùng Vương khi dắt nhỏ em chồng vào sinh bé. Lúc đó là 9g sáng nên bàn tiếp nhận ở khu dịch vụ đông lắm. Có một chị ôm bụng đau quằn quại rồi mà họ không cho vào vì chưa nộp tiền phí nhập viện (hình như lúc đó là 3tr). Rồi có người cho chị ấy mượn ĐT gọi cho chồng "vào nhanh lên để đóng tiền, sắp rớt rồi mà chưa được vào đẻ đây này". 5 phút sau chồng chạy vào, chị ấy nhào ngay vào phòng khám, sau đó nghe nhỏ em kể lại là lúc khám chị ấy, người ta hết cả hồn vì sờ thấy cả ngón tay (chân) của em bé rồi.

Đấy, "ví đi đẻ" quan trọng thế đấy nhé! Không có thì chịu khó nín đẻ nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Nhà mình 2 bé thì có 2 "giỏ đi đẻ", bé đầu giỏ nhỏ, bé sau giỏ lớn hơn vì có bổ sung thêm nhiều thứ rút kinh nghiệm từ giỏ đầu, giờ nghĩ lại thấy cũng vui vui.
    "Giỏ đi đẻ" thứ hai của ME BON khác nhiều so với giỏ đầu không? Chia sẻ với các bạn chuẩn bị đi đẻ lần đầu để chuẩn bị cho "hoàn hảo" luôn nào!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

cái từ "giỏ đi đẻ" thật bình dân và gần gũi quá. hihi. Mình may mắn có mẹ với dì chăm lo nên em cũng không chuẩn bị gì nhiều. Thấy các chị đảm đang và chu đáo thật. em học hỏi thôi ^^
    • 918 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nhắc đến Giỏ đi đẻ mình vẫn còn thấy vui: 2 vợ chồng quắn đít lên đi đẻ, không cầm theo gì ngoài giấy tờ khám thai. Papa cứ hối thúc chứ mình cũng chưa muốn đi lúc 12g đêm như vậy. Cứ nghĩ vào viện xem, khi nào đẻ thì người nhà đem đồ vô sau. Đâu ngờ đẻ nhanh vậy. Mẹ và bé phải chờ đồ dùng. Cô y tá cứ hối thúc pha sữa cho bé. Cái miệng con nhỏ xíu vậy mà khi đói khóc to thiệt. Papa chạy ra chạy vào điện thoại hối thúc người nhà, nhìn thật mắc cười . Cũng may mình đã soạn sẵn Giỏ đi đẻ 33 món, khỉ cần lấy đi là xong. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIADINHHAOHAO Xem bài viết
    Nhắc đến Giỏ đi đẻ mình vẫn còn thấy vui: 2 vợ chồng quắn đít lên đi đẻ, không cầm theo gì ngoài giấy tờ khám thai. Papa cứ hối thúc chứ mình cũng chưa muốn đi lúc 12g đêm như vậy. Cứ nghĩ vào viện xem, khi nào đẻ thì người nhà đem đồ vô sau. Đâu ngờ đẻ nhanh vậy. Mẹ và bé phải chờ đồ dùng. Cô y tá cứ hối thúc pha sữa cho bé. Cái miệng con nhỏ xíu vậy mà khi đói khóc to thiệt. Papa chạy ra chạy vào điện thoại hối thúc người nhà, nhìn thật mắc cười . Cũng may mình đã soạn sẵn Giỏ đi đẻ 33 món, khỉ cần lấy đi là xong. Hihi
    Mẹ nó thức khuya thế?

Mấy lần mình chăm cháu giùm chị dâu mình trong BV (chị dâu sinh mổ nên không được ra cùng với bé) đều thấy cảnh cuống quýt như nhà bạn. Nên lần mình sinh rút kinh nghiệm chuẩn bị "giỏ đi đẻ" rất sớm, vào BV là mang theo luôn. Thế nhưng ông trời cứ như trêu mình vậy, rỉ nước ối từ 2g30 sáng mà đến tận gần 12g đêm mới sinh. Báo hại ông xã cứ phải vác cái "giỏ đi đẻ" chạy tới lui cả ngày
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Nhắc đến "ví đi đẻ" mới nhớ lại chuyện mình chứng kiến trong Hùng Vương khi dắt nhỏ em chồng vào sinh bé. Lúc đó là 9g sáng nên bàn tiếp nhận ở khu dịch vụ đông lắm. Có một chị ôm bụng đau quằn quại rồi mà họ không cho vào vì chưa nộp tiền phí nhập viện (hình như lúc đó là 3tr). Rồi có người cho chị ấy mượn ĐT gọi cho chồng "vào nhanh lên để đóng tiền, sắp rớt rồi mà chưa được vào đẻ đây này". 5 phút sau chồng chạy vào, chị ấy nhào ngay vào phòng khám, sau đó nghe nhỏ em kể lại là lúc khám chị ấy, người ta hết cả hồn vì sờ thấy cả ngón tay (chân) của em bé rồi.
    Hic, sao lại là "ví đi đẻ" mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Giỏ đi đẻ nghe thân thương và quen thuộc quá
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Giỏ đi đẻ" thứ hai của ME BON khác nhiều so với giỏ đầu không? Chia sẻ với các bạn chuẩn bị đi đẻ lần đầu để chuẩn bị cho "hoàn hảo" luôn nào!
    Cũng không khác gì nhiều so với "giỏ đi đẻ" của nhà Mẹ lolafam. Nhà mình thì có thêm vài món như:
    * Bình sữa
    * Bình nước
    * Hộp sữa công thức.
    * Bình thủy.
    4 thứ trên phòng khi Mẹ mới sinh chưa có sữa cho con bú.
    Ngoài ra mình còn có thêm ống hút mũi, nhưng phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng cho bé nếu bé bị nghẹt mũi các Mẹ nhé, có trường hợp Mẹ không hút mũi từ trong mũi của con ra mà xịt cho mũi vào trong luôn đó.
    Có 1 điều bé nhà mình cũng giống với bé nhà Mẹ lolafam là việc dùng tã cho con: chẳng hạn như việc sử dụng tã dán cùng với miếng lót new born như nhiều người khuyên lại khá phiền phức với mình. Mặc dù phương án này có ưu điểm là rẻ tiền nhưng do miếng lót new born có mức hấp thu nước khá thấp (bé tè chừng 2 lần là đã ẩm bề mặt rồi), thêm vào đó, không ôm sát người bé nên khi bé tè rất dễ thấm ra ngoài nên luôn làm bé khó chịu. Bé cứ bứt rứt và khóc hoài trong 02 ngày đầu. Mình cũng "hiểu" bé nhưng vì không có điều kiện nên chẳng thể tìm mua loại tã khác cho bé thoải mái hơn. May sao đến ngày thứ ba thì có nhỏ em họ, đang nuôi con nhỏ nên có kinh nghiệm, mua tặng mẹ con mình bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi.
    Nhà mình thì không phải cô em họ mà là mình nhờ OX đi sieu thị tìm hiểu xem có loại tã nào khác không thì tối đến đi làm về OX mang lên bệnh viện cho mình một bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi. Loại tã này mềm mại và khô thoáng nên sau khi thay loại tã mới Bé nhà mình ngủ thật say và sâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lvtuongvy179 Xem bài viết
    Hic, sao lại là "ví đi đẻ" mẹ nó.
    Hihi, thì mọi người muốn chơi chữ í mà. Có "giỏ đi đẻ" mà không có "ví đi đẻ" (tiền í mà) thì chẳng được đẻ đâu
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ nó chia sẽ tỉ mỉ mấy món đồ cần thiết thế này thì các mẹ chuẩn bị sinh bé mừng lắm đây. Mẹ nó cẩn th65n thiệt đó. Mua sắm ở thời buổi này cũng nên tính toán chi li, nên mua những thứ thật cần thiết rồi sau đó mua những thứ theo nhu cầu của bé, tránh lãng phí mẹ nhỉ. Vì khi con ra đời và mẹ chăm con mới biết con thật sự cần gì
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    mẹ nó chia sẽ tỉ mỉ mấy món đồ cần thiết thế này thì các mẹ chuẩn bị sinh bé mừng lắm đây. Mẹ nó cẩn th65n thiệt đó. Mua sắm ở thời buổi này cũng nên tính toán chi li, nên mua những thứ thật cần thiết rồi sau đó mua những thứ theo nhu cầu của bé, tránh lãng phí mẹ nhỉ. Vì khi con ra đời và mẹ chăm con mới biết con thật sự cần gì
    Hồi xưa mình cũng nhờ góp nhặt những kinh nghiệm trên WTT nên dù sinh lần đầu tiên mà mọi việc vẫn rất trôi chảy. Bài viết của mình xem như "lại quả" í mà! . May là tìm được chương trình phù hợp để post bài chia sẻ của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Cũng không khác gì nhiều so với "giỏ đi đẻ" của nhà Mẹ lolafam. Nhà mình thì có thêm vài món như:
    * Bình sữa
    * Bình nước
    * Hộp sữa công thức.
    * Bình thủy.
    4 thứ trên phòng khi Mẹ mới sinh chưa có sữa cho con bú.
    Ngoài ra mình còn có thêm ống hút mũi, nhưng phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng cho bé nếu bé bị nghẹt mũi các Mẹ nhé, có trường hợp Mẹ không hút mũi từ trong mũi của con ra mà xịt cho mũi vào trong luôn đó.
    Có 1 điều bé nhà mình cũng giống với bé nhà Mẹ lolafam là việc dùng tã cho con: chẳng hạn như việc sử dụng tã dán cùng với miếng lót new born như nhiều người khuyên lại khá phiền phức với mình. Mặc dù phương án này có ưu điểm là rẻ tiền nhưng do miếng lót new born có mức hấp thu nước khá thấp (bé tè chừng 2 lần là đã ẩm bề mặt rồi), thêm vào đó, không ôm sát người bé nên khi bé tè rất dễ thấm ra ngoài nên luôn làm bé khó chịu. Bé cứ bứt rứt và khóc hoài trong 02 ngày đầu. Mình cũng "hiểu" bé nhưng vì không có điều kiện nên chẳng thể tìm mua loại tã khác cho bé thoải mái hơn. May sao đến ngày thứ ba thì có nhỏ em họ, đang nuôi con nhỏ nên có kinh nghiệm, mua tặng mẹ con mình bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi.
    Nhà mình thì không phải cô em họ mà là mình nhờ OX đi sieu thị tìm hiểu xem có loại tã nào khác không thì tối đến đi làm về OX mang lên bệnh viện cho mình một bịch tã Pampers New Born dành cho bé từ 0-5 tháng tuổi. Loại tã này mềm mại và khô thoáng nên sau khi thay loại tã mới Bé nhà mình ngủ thật say và sâu.
    Hihi, những thứ bổ sung của MẸ BON thật là hữu ích. Cảm ơn bạn đã share kinh nghiệm nha!

Nếu đẻ thêm lần nữa nhất định mình sẽ nhớ mang thêm vỉ thuốc Paracetamol. Ông xã mình trong lúc chờ vợ đẻ, căng thẳng quá nên bị nhức đầu, xuống nhà thuốc BV mua thì họ chỉ bán theo toa mà xung quanh BV Hùng Vương chẳng có nhà thuốc tư nhân nào hết. Thế là phải lội bộ ra đến khu vực gần bệnh viện Chợ Rẫy để mua vỉ thuốc nhức đầu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2