TIN TÀI TRỢ.

Chọn loại bỉm nào thì tốt cho bé?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 67.9K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loại bỉm tốt với bé là bỉm thích ứng, phù hợp với bé, thấm hút tốt, bề mặt khô thoáng cả khi bè tè nhiều, êm ái, an toàn bảo vệ giấc ngủ của bé, bảo vệ bé khi chơi... thỏa mãn điều kiện kinh tế của bố mẹ. Bản thân mình đã và đang dùng pampers active baby cho con thấy bỉm đáp ứng với con tớ và gia đình tớ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Loại bỉm tốt với bé là bỉm thích ứng, phù hợp với bé, thấm hút tốt, bề mặt khô thoáng cả khi bè tè nhiều, êm ái, an toàn bảo vệ giấc ngủ của bé, bảo vệ bé khi chơi... thỏa mãn điều kiện kinh tế của bố mẹ. Bản thân mình đã và đang dùng pampers active baby cho con thấy bỉm đáp ứng với con tớ và gia đình tớ.
    Mình thấy đa số các mẹ đều dùng bỉm này quá hen. Bản thân mình cũng thấy là phù hợp với điều kiện kinh tế đại đa số gia đình mẹ nó nhỉ?
    • 9,707 Bài viết

• 9,698 Được cảm ơn

mình cũng thấy pampers active baby chất lượng và giá thành rất ok, phù hợp với điều kiện kinh tế ủa nhiều gia đình công nhân viên chức như mình. bé cũng nhờ đó mà ngủ ngon và mau lớn hơn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Chọn bỉm tốt thì mẹ nhớ chọn tã có vách chống tràn mềm sẽ giúp con bớt cọ xát, mẩn ngứa. Mặt tiếp xúc làm bằng chất liệu thông thoáng mềm mỏng cũng giúp con dễ chịu hơn trong sinh hoạt.
    Khi mua bỉm, các mẹ nên chọn loại có màng đáy thoáng, không quá dầy sẽ thích hợp hơn đối với làn da nhạy cảm của bé, nhất là vùng đùi nơi tiếp xúc với đáy tã đó mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em đang tính mua bỉm của huggie, bé mới 2 tháng mà em dùng miếng lót sơ sinh suốt 2 tháng thì thấy phân bé cứ tràn ra suốt, giờ bé lớn rồi nên chắc chuyển qua bỉm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 118 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Bé nhà chị thật sự là khủng. Goon mà nửa tiếng đến một tiếng đã thay thì ghê thật. Cơ mà bé nhà em ty cũng nhìu lắm, nhưng càng lớn tần suất tè của bé giảm đi, lượng nước tè tăng lên nhưng tần suất giảm. Em dùng Pamper active baby thấy ok lắm, ngày thay chừng 4 -5 miếng vì đêm bé không tè mấy đâu, thậm chí có đêm không tè, ngủ dậy mới tè cơ.

Bé nhà em hiện tại gần 7m, nặng 11,5 kg, ty mẹ nên em chẳng bít ty bao nhiu cụ thể.
    Bạn ơi thế pp active có thơm như 1 số mẹ phản ánh ko? muốn biết con ti bao nhiêu, cân con trước và sau khi ti xem tăng bao nhiêu lạng (cân ngay sau khi ti khi bé chưa tè), ví dụ bé ti xong đang từ 15kg thành 15.3kg thì hiểu ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 106 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình vote cho Merris. Con nhà mình dùng ít bị hăm, mềm và mỏng.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiphuong112a Xem bài viết
    em đang tính mua bỉm của huggie, bé mới 2 tháng mà em dùng miếng lót sơ sinh suốt 2 tháng thì thấy phân bé cứ tràn ra suốt, giờ bé lớn rồi nên chắc chuyển qua bỉm
    Bé nhà mình đang xài pp Active baby, ban đêm là ngủ ngon luôn chứ đừng nói gì ban nagy2. Bỉm này chống tràn hay lắm, mình đỡ phải mất công thức giấc, thay nhiều như những tã khác.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiphuong112a Xem bài viết
    Bé nhà mình đang xài pp Active baby, ban đêm là ngủ ngon luôn chứ đừng nói gì ban ngày. Bỉm này chống tràn hay lắm, mình đỡ phải mất công thức giấc, thay nhiều như những tã khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Các hình vẽ trên bỉm của pampers ngộ nghĩnh nên cháu mình cũng thích xem và chỉ trỏ các hình trên bỉm trước khi chịu cho mẹ đóng bỉm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 518 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Sao minh dùng pamper cho bé nhà mình thấy bí lắm. Mở bỉm ra thấy hai bên đùi xũng nước. Mông ẩm xì
    6FAUZVeAp7
    • 6 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cũng tuỳ vào cơ địa mỗi bé mẹ nó ạ, tội con. Con có bị hăm không mẹ? Các mẹ chia sẻ thêm thôi. bé hợp với loại nào hơn thì mình xài cho bé. Bé nhà mình xài Papers Active loại mơi thì tốt. Vì sp mới, người ta cải tiếng, có chữ Active là xài cho bé cả ngày cũng được, cũng yên tâm hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,707 Bài viết

• 9,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamemisu Xem bài viết
    Cũng tuỳ vào cơ địa mỗi bé mẹ nó ạ, tội con. Con có bị hăm không mẹ? Các mẹ chia sẻ thêm thôi. bé hợp với loại nào hơn thì mình xài cho bé. Bé nhà mình xài Papers Active loại mơi thì tốt. Vì sp mới, người ta cải tiếng, có chữ Active là xài cho bé cả ngày cũng được, cũng yên tâm hơn.
    mình cũng nghĩ do từng cơ địa các bé, con mình thì hợp với pamper nhất nên đến giờ 3 tuổi vẫn mang bỉm pamper ngủ. bây giờ có loại cải tiến xài còn thích hơn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung ex Xem bài viết
    Sao minh dùng pamper cho bé nhà mình thấy bí lắm. Mở bỉm ra thấy hai bên đùi xũng nước. Mông ẩm xì
    Hai bên đùi sũng nước thì coi chừng bé nhà bạn tè quá mức hút ẩm của bỉm rồi. Loại nào cũng thế, chỉ có thể hút một lượng ẩm nhất định, không thể hút nhiều hơn được. Bạn chịu khó quan sát để biết lúc nào nên thay bỉm cho bé nha!

Pampers active baby mình thấy có vẻ mỏng hơn loại thường nhưng lại được khen là giúp khô thoáng hơn thì chắc là nhà sản xuất có cải tiến gì đó trong chất liệu hút ẩm. Mình đang mong có thêm bé nữa để thử đây vì hồi trước cũng ưng pampers lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Bạn thử thay đổi sang loại khác xem còn bị tình trạng đấy nữa không ? Như đối với bé nhà mình khi bé đã lớn thì có khi chỉ cần 2 lần con đi vệ sinh là đã phải thay rồi, nếu dùng cố thêm thì cũng bị tình trạng giống bé nhà bạn. Mà nhất là con gái thì mình càng phải để ý hơn đến vấn đề dùng bỉm nào cho con, nếu thấy bỉm con đang dùng không được khô thoáng là mình sẽ đổi sang loại khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung ex Xem bài viết
    Ôi thương bé quá. Bạn cẩn thận kẻo bé bị hăm nhé. Bạn dủng tả Pampers loại nào thế? Bé mặc bao lâu mới thay 1 lần? Bạn thử dùng Pampers Active Baby xem, rất mềm mại khô ráo vì loại tả này cải tiến thấm hút tốt gấp 6 lần. Mình mặc cho bé qua đêm tức 12 tiếng thấy vẫn khô ráo

Mà mùa này nóng phải nói là khủng khiếp, mình đang cai tả bé (bé mình đươc 16 tháng rồi) vào ban ngày (vẫn chưa được hic), mình chủ yếu mặc tả cho con vào ban đêm thôi, chứ mùa này người lớn tụi mình còn khó chịu huống chi là các bê nhỏ.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 9,707 Bài viết

• 9,698 Được cảm ơn

mẹ Ga kon nói chính xác...tặng hoa nè
    con mình xài bỉm ban đêm mình vẫn canh chừng, hôm nào bé bú nhiều hoặc lạnh là tè nhiều hơn nên những lúc ấy mình thay mỗi đêm 2 lần. nhiều khi bé tè nhiều quá bỉm hết thấm nổi thì phải tràn. bỉm tốt nhìn là biết ngay mà, bề mặt bimm mịn, thấm hút nguyên cả cái chứ ko hút dồn mọtchỗ, viền 2 bên mềm mại, mặc vào ko hằn đỏ. mình thấy Pampers Active Baby  đạt chuẩn những gì mình thấy nên mình sẽ trung thành với nhãn hiệu này...hi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 518 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bỉm pamper mình dùng ban ngày, bé mới 2 tháng nên xì xoẹt suốt, thành ra bìm ko bao giờ dùng hết độ thấm hút. Pamper của mình dùng là loại vỏ xanh, mình thấy độ thấm hút còn ko bằng huggies, sờ mông bé ẩm lẳm. Mình có hỏi 1 số nơi thì bảo là ko biết cái baby active, thế các mẹ thường mua cái baby active đấy ở đâu vậy, có phải là bao bì màu tím ko? Hiện tại mình đang dùng 2 loại bỉm goon nội địa và huggies. Mình vẫn đang ở cữ nên ko ra ngoài được, toàn mua của shoptre***, họ giao hàng tận nhà, hỏi họ thì họ bảo ko biết cái pamper baby active này
    6FAUZVeAp7
    • 268 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Pampers Active có cái miếng dán lưng thun. Bao bì màu tím đó bạn, thấm hút tốt. Pampers mới ra tã quần nữa đó bạn, mình chưa mua xài thử nữa, Bữa nào mình đi mua xài thử mới được. Mình thích Pampers ở chổ mỏng, thấm hút tốt. bề mặt tã ít ẩm ướt hơn những loại khác.
    MADE IN AUSTRALIA SHOP
    149/33 A10 BÀNH VĂN TRÂN, P.7, Q.TÂN BÌNH, HCM
    TEL: 0966 17 66 18 - 08 2 21 22 789
    EMAIL: madeinaustraliashop@gmail.com
    FB: www.facebook.com/madeinaustraliashop
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mà Pampers vừa có bỉm quần nữa đó mẹ ạ. Nhưng sử dụng thì không biết có mẹ nào trên đây sử dụng rồi chưa nhỉ, hihi
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4