TIN TÀI TRỢ.

Chọn loại bỉm nào thì tốt cho bé?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua về mua pampers active baby giá 205K/54 miếng size XL được bốc thăm trúng thưởng nước xả vải đó nha. Mình mua liền 2 bịch cho cháu gái 1 bịch được trúng cả 2 phần quà luôn. hên quá cơ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em nghĩ cài Pampers là vừa túi tiền rồi các mẹ nhỉ> mấy khoản như tã, sữa.. chi phí khá đáng kể đó, nên tiết kiệm được chỗ nào hay chỗ ấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Hôm qua về mua pampers active baby giá 205K/54 miếng size XL được bốc thăm trúng thưởng nước xả vải đó nha. Mình mua liền 2 bịch cho cháu gái 1 bịch được trúng cả 2 phần quà luôn. hên quá cơ
    Hôm trước Tết mua 3 bịch lớn nên giờ xài vẫn còn, nghe mẹ nó nói mà ham quá. Mẹ mua ở Siêu thị hay tiệm tạp hóa? Bốc thăm kiểu j? Mình tranh thủ sắm luôn vì đằng nào cũng phải mua mà. Size nào cũng được bốc thăm hả mẹ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa mua ở đâu thì được bốc thăm ạ, chắc là siêu thị rồi phải ko mẹ nó ơi, mà hóa đơn bao nhiêu trở lên thì được bốc thăm may mắn vậy? Bốc thăm được quà gì khác nữa không hay chỉ là nước xả vải thôi. Thích quá nhỉ, chúc mừng mẹ nó nha.
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ mua loại bịch lớn 36-40 miếng thì mới có khuyến mãi nha, đó là nhận 1 chai dầu xả Downy 250ml
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 268 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Pampers không thấy có tã quần các mẹ nhỉ? Pampers active là tã dán, bé mặc có bị bung ra không? có chật bụng bé không? Bé mặc có thoải mái không?
    MADE IN AUSTRALIA SHOP
    149/33 A10 BÀNH VĂN TRÂN, P.7, Q.TÂN BÌNH, HCM
    TEL: 0966 17 66 18 - 08 2 21 22 789
    EMAIL: madeinaustraliashop@gmail.com
    FB: www.facebook.com/madeinaustraliashop
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Các mẹ mua loại bịch lớn 36-40 miếng thì mới có khuyến mãi nha, đó là nhận 1 chai dầu xả Downy 250ml
    Nước xả chai vừa hả mẹ, chà hấp dẫn quá, mua ở siêu thị hay sao mẹ tuyettrinh? Mẹ Gà hăm hở ra mua mà khổ ghê nta vừa hết hàng. Chẳng lẽ mò vào siêu thị chỉ để mua bịch tả rồi xếp hàng trả tiền.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendophuongnhi Xem bài viết
    Pampers không thấy có tã quần các mẹ nhỉ? Pampers active là tã dán, bé mặc có bị bung ra không? có chật bụng bé không? Bé mặc có thoải mái không?
    Bé mặc bung hay không và có chậc bụng hay không là do mẹ chọn có đúng size hay chưa đó mẹ ơi. Trên bịch tả có hướng dẫn cách mặc đó mẹ. Như bé mình 7 tháng, 10kg, mình đang dùng size XL cho bé, đó là vì đùi bé hơi bự.

Mình thấy bé cọ quậy, lăn qua úp lại thoải mái lắm. Nếu khó chịu là biết liền hà.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã gián nhưng không lo cái khoản bung ra đâu. Tùy theo cân nặng mà mẹ chọn size cho con nhé. Có đủ các size cho mẹ chọn luôn. Còn khoản thoải mái mẹ nó cứ yên tâm nhé bởi thiết kế thun hông co giãn thoải mái, thấm hút tốt luôn giữ bề mặt khô thoáng bé vận động vô tư luôn
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

pampers mùi thơm nồng nàn vậy thì làm sao phát hiện ra mùi nước tè của con để mà biết sp đó ổn hay không. nói chung là vote cho pampers về khoản rẻ, tốt. active baby hơi mắc T_T
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 624 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Bé mấy tháng thì dùng pamper active đc mn? Bé mình 3,5 tháng rồi, mình dùng miếng dán bobby fresh newborn 2 thấy cũng ok
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình từ trước đến giờ toàn dùng tã dán của pampers thôi chẳng thấy bị bong ra cả. Miếng dán chặt nên mẹ nó cứ yên tâm nhé. Mình cũng hy vọng sắp có tã quần pampers để cho bé dùng khi đi chơi hoặc mặc ngày nóng đây. hii
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nghĩ thế nào ấy chứ, pampers làm gì mà có mùi thơm nồng nàn đâu nhỉ. Mình thấy cũng bình thường mà. Mình sợ nhiều mùi thơm ở khăn ướt và bỉm vì những thứ đó thường liên quan tới da bé mà. Nếu có mùi quện với nước tè của bé thì còn kinh hơn đấy. Một số tã bỉm khi bị ngấm nước tè của con thương bị vón cục lại nhưng pampers active baby thì không nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suachuanha.nice Xem bài viết
    pampers mùi thơm nồng nàn vậy thì làm sao phát hiện ra mùi nước tè của con để mà biết sp đó ổn hay không. nói chung là vote cho pampers về khoản rẻ, tốt. active baby hơi mắc T_T
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    Bé mấy tháng thì dùng pamper active đc mn? Bé mình 3,5 tháng rồi, mình dùng miếng dán bobby fresh newborn 2 thấy cũng ok
    Bé mấy kg rồi Mẹ ơi, tính kg chứ k tính tháng nha mẹ. Pampers Active Baby có những size này nè:

Kích cỡ S: 3 - 8 Kg
    Kích cỡ M: 6 - 11 Kg
    Kích cỡ L: 9 - 15 Kg
    Kích cỡ XL: 13 + Kg

3.5m thì khoảng size M cho rộng rãi nếu vòng đùi và bụng bé hơi bự, còn nếu mặc size S thì bụng nhỏ chút nha.

Bé mình 7m, nặng 10kg nhưng mình cho bé mặc size L rồi, thường cho bé mặc rộng rãi tí cho thoải mái cái đùi cái bụng.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tất cả các bé khi bắt đầu sinh và đến khoảng 3-4 tuổi tầm từ 3-trên 15kg đều dùng được bỉm dán pampers active baby. có từ có S đến XL. Khoảng này mẹ gacinbexiu tìm hiểu kỹ nha. Hiện tại mình đang dùng cho con size XL đấy được 54 miếng giá chỉ có 205k thôi. không đắt lắm phải không nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Bé mấy kg rồi Mẹ ơi, tính kg chứ k tính tháng nha mẹ. Pampers Active Baby có những size này nè:

Kích cỡ S: 3 - 8 Kg
    Kích cỡ M: 6 - 11 Kg
    Kích cỡ L: 9 - 15 Kg
    Kích cỡ XL: 13 + Kg

3.5m thì khoảng size M cho rộng rãi nếu vòng đùi và bụng bé hơi bự, còn nếu mặc size S thì bụng nhỏ chút nha.

Bé mình 7m, nặng 10kg nhưng mình cho bé mặc size L rồi, thường cho bé mặc rộng rãi tí cho thoải mái cái đùi cái bụng.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó nghĩ thế nào ấy chứ, pampers làm gì mà có mùi thơm nồng nàn đâu nhỉ. Mình thấy cũng bình thường mà. Mình sợ nhiều mùi thơm ở khăn ướt và bỉm vì những thứ đó thường liên quan tới da bé mà. Nếu có mùi quện với nước tè của bé thì còn kinh hơn đấy. Một số tã bỉm khi bị ngấm nước tè của con thương bị vón cục lại nhưng pampers active baby thì không nhé
    - pampers không có mùi ư. hmm có lẽ...vì mới dùng có pampers vn mà. các Mẹ bon chen mua về dùng thử cho con kìa. shophoanganh là 184K còn có lần tớ đi metro vào đợt giảm giá khoảng 180. với giá 210 như Mẹ nói tớ chọn mamypoko hay goon cho lành.nhỉ
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hjx e dùng goon nội địa thích quá giờ chẳng muốn đổi loại nào vì e tính ra cũng ko chênh với các loại kia là mấy, bé nhà e mới đc 1 tháng mua bich S 114 miếng giá 425k
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 76 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bambi nhà mình dùng đủ loại bỉm nhưng chả loại nào hợp hết mà cứ mỗi lần dùng bỉm mà không hợp là đít bé đỏ lên như đít khỉ và ba của bé cũng la mình dữ lắm ! Rồi cuối cùng mình lựa chọn Goon cho bé nhà mình giá hơi mắc nhưng dùng ok lắm , bé không bị mẩn đỏ gì hết . Về bỉm Goon , nếu về chất lượng thì mình thấy rất tốt còn về mặc giá cả thì mắc , mỗi lần mua bịch Goon về cho con mà xót tiền gì đâu ý ...
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong Mon chào đời MTM2NzIwNTEzMA
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 118 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình chưa dùng pp active hay pp bao giờ, hiện đang rất tốn tiền order Huggies Hàn cho con (thi thỏag nhờ ng quen gửi thì 700k 1 bịch còn order là 1tr1 1 bịch 50 miếng XL 16kg, khi thấy tốn quá ban ngày có gối dùng Moony thấm rất tốt với lượng 1-2 bãi tè của con, 2.5 tiếng thay 1 lần, nhưng nay đã hết size. Bây giờ ban ngày dùng Goon nhưng Goon ko đủ sức hút 1 bãi tè của con mình khiến bề mặt thường ầm ướt (trộm vía vì bé ăn uống tốt nên tè nhiều, 18 tháng 15kg 92cm, 1.5 lít sữa mẹ 1 ngày chưa bú sữa ngoài) mình dùng Goon 30p-1 tiếng là phải thay vì bé chỉ 1 bãi là Goon ướt nhẹp ko thấm tiếp, nếu để trên 90p tràn ngay, tràn lên bụng vì mình đóng cẩn thận, để ý rãnh tràn, ko tràn qua đùi đc, mình nghĩ Goon chỉ hợp với bé tè ít).

Mình rất ghét các sp có mùi hương hóa học (fragrance, ko phải organic) vì nó gây ung thư (và nhiều vấn đề nguy hiểm khác) nên ko thích dùng bỉm hay giấy ướt "thơm", rồi nước giặt thơm cho bé, mình chỉ thích không mùi. Xin hỏi kỹ các mẹ lần nữa pp active có mùi ko ạ?
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Em thấy mùi của Pamper cũng nhẹ nhàng mà. Em cũng rất ghét những sản phẩm khăn ướt, bỉm có mùi nặng, ngửi khó chịu lắm. Giấy ướt e cũng toàn chọn loại không mùi thôi.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Artena Xem bài viết
    Mình chưa dùng pp active hay pp bao giờ, hiện đang rất tốn tiền order Huggies Hàn cho con (thi thỏag nhờ ng quen gửi thì 700k 1 bịch còn order là 1tr1 1 bịch 50 miếng XL 16kg, khi thấy tốn quá ban ngày có gối dùng Moony thấm rất tốt với lượng 1-2 bãi tè của con, 2.5 tiếng thay 1 lần, nhưng nay đã hết size. Bây giờ ban ngày dùng Goon nhưng Goon ko đủ sức hút 1 bãi tè của con mình khiến bề mặt thường ầm ướt (trộm vía vì bé ăn uống tốt nên tè nhiều, 18 tháng 15kg 92cm, 1.5 lít sữa mẹ 1 ngày chưa bú sữa ngoài) mình dùng Goon 30p-1 tiếng là phải thay vì bé chỉ 1 bãi là Goon ướt nhẹp ko thấm tiếp, nếu để trên 90p tràn ngay, tràn lên bụng vì mình đóng cẩn thận, để ý rãnh tràn, ko tràn qua đùi đc, mình nghĩ Goon chỉ hợp với bé tè ít).

Mình rất ghét các sp có mùi hương hóa học (fragrance, ko phải organic) vì nó gây ung thư (và nhiều vấn đề nguy hiểm khác) nên ko thích dùng bỉm hay giấy ướt "thơm", rồi nước giặt thơm cho bé, mình chỉ thích không mùi. Xin hỏi kỹ các mẹ lần nữa pp active có mùi ko ạ?
    Bé nhà chị thật sự là khủng. Goon mà nửa tiếng đến một tiếng đã thay thì ghê thật. Cơ mà bé nhà em ty cũng nhìu lắm, nhưng càng lớn tần suất tè của bé giảm đi, lượng nước tè tăng lên nhưng tần suất giảm. Em dùng Pamper active baby thấy ok lắm, ngày thay chừng 4 -5 miếng vì đêm bé không tè mấy đâu, thậm chí có đêm không tè, ngủ dậy mới tè cơ.

Bé nhà em hiện tại gần 7m, nặng 11,5 kg, ty mẹ nên em chẳng bít ty bao nhiu cụ thể.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4