Cho bé nằm võng có ảnh hưởng gì đến bé không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 31.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 77 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con em 2 tuổi dạo này hay giật mình, và khó ngủ, nhièu lúc ru cả 1g mà ko chịu ngủ do đó bà nội kiếm võng cho cháu nằm. Em sợ rằng nằm nhiều lưng bé sẽ mõi và xương cong không tốt. Các chị tư vấn cho em với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Mẹ có thể lót một tấm chiếu và một tấm đệm mỏng để cho con vào võng ru. như thế sẽ không lo con bị cong lưng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng cho con có thói quen ngủ võng nhé, sẽ làm khổ bố mẹ. Nếu đi đâu không có võng, bé không chịu ngủ và rất quấy bố mẹ. Mẹ nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao bé lại giật mình, khó ngủ. có thể do không gian ngủ, thời tiết nóng nực cũng như tã bỉm chưa cho bé thoải mái sẽ làm bé khó ngủ lắm.
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé của bạn 2 tuổi rồi mà sợ gì? mình ko rõ có chứng minh nào nói nằm võng bị xương cong không mà bạn nói thế?
    Tuy nhiên đối với những bé sơ sinh (ko phải con bạn) , khi nằm võng tránh đung đưa nhiều, sẽ ko tốt cho bé . Do não bộ bé chưa phát triễn hoàn thiện. Lúc con bệnh hay khó ngủ, thỉnh thoàng mình nghĩ nên chìu con tí xíu, sao cho con ngủ ngon là được, đừng tập thói quen ko có võng ko ngủ được là được rồi.
    Phụ kiện làm đẹp cho mọi phụ nữ
    https://zaodich.com/forum/f2488/multi.../#post28953261
    • 33 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là không nên cho con ngủ võng, vì như 1 số bạn nói là không có võng bé không chịu ngủ. Bé nhà mình bà nội cũng 1,2 bảo ngủ võng nó ngủ dc lâu nên bắt cho ngủ võng từ khi 2 tháng, mình nói ko tốt cho em bé nhưng bà bảo 4 đứa con của bà ai cũng nằm võng. Nó ngủ có khi đến 4 tiếng làm mình đưa võng gần chết, sau đó phải mua võng đưa tự động. Bây giờ dc 15 tháng vẫn phải nằm võng ngủ chỉ có buổi tối là ngủ giường thôi. Đi đâu chơi mà không có võng đừng hòng nó ngủ cữ sáng nhé :P
    hF8qp7ulnb0Q5ulnbp7[/URL][/FONT][/COLOR]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng đã từng nghe mọi người khuyên nhau không nên cho bé dưới 1 tuổi nằm võng, đâu đó ảnh hưởng tới não or sống lưng của con. Riêng bé nhà mình thì được nằm võng từ nhỏ luôn, do một tay bà ngoại chăm nên mình cũng khá yên tâm... mình thấy bà ngoại dùng 1 chiếc chiếu nhỏ chèn vào trong võng, kê đầu con bằng những cái khăn lông mềm, võng đưa cũng nhẹ nhẹ thôi chứ không đưa mạnh như người lớn mình đâu những lúc như vậy bé ngủ rất sâu và thẳng giấc (bà ngoại còn khuyến mãi cho con vài cái album Cẩm Ly nữa)
    Nếu sợ con lệ thuộc giấc ngủ vào võng thì buổi tối các mẹ để con ngủ cùng mình trên giường thì sau này muốn bỏ võng hẳn không phải là vấn đề lớn.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các mẹ ơi không nên cho con ngủ võng nhé, con cháu gái của em giờ ko có võng là ko chịu ngủ gì hết, đi đâu cũng phải ngủ võng cực vô cùng, em thấy ngán ngẫm giùm ba mẹ cháu luôn cũng vì cái tội tập cho con ngủ võng.
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy nằm võng nhiều chắc cũng không sao đâu, nhóc nhà em cứ phải nằm võng mới ngủ, nếu mẹ lo lắng thì lúc ru con thì dùng vọng đợi con ngủ say rồi ẵm lên giường
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bé con nhà em cũng vậy có võng mới ngủ , bỏ lên nôi là thức liền , ngủ giường là nó thức liền , khi nào ngủ say mới ẳm lên giường được,khổ lắm nửa đêm mà ngồi đưa khổ gần chết luôn vậy đó