TIN TÀI TRỢ.

Cần thông tin chia sẻ các phương pháp nuôi con thông minh thành tài

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ạ, dạo gần đây em đọc nhiều tài liệu thì thấy não bộ của bé phát triển mạnh mẽ trong giai đoạn thai nhi và từ 0-3 tuổi. Bạn nhà e được 2 tuổi rồi. Thôi thì chậm còn hơn không. Còn 1 năm nữa để mẹ cháu học hỏi. Các mẹ có kinh nghiệm nào về việc nuôi dạy con nhanh nhẹn, thông minh thì share cho em với nhé, hoặc có tài liệu hướng dẫn càng tốt. Em sắp cho con đi nhà trẻ, tự dưng lại nhớ ra vụ phải giúp con thông minh để con đi học hành bằng chúng bạn đây.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng đấy mẹ nó ạ. 0 -3 tuổi là thời kỳ vàng của việc phát triển trí não của bé. Nắm bắt thời kỳ này, hỗ trợ tốt cho bé sẽ trao cơ hội thành thiên tài cho bé đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoaiminh Xem bài viết
    Đúng đấy mẹ nó ạ. 0 -3 tuổi là thời kỳ vàng của việc phát triển trí não của bé. Nắm bắt thời kỳ này, hỗ trợ tốt cho bé sẽ trao cơ hội thành thiên tài cho bé đấy
    Mẹ nó có biết cách nào giúp nào để giúp não bé phát triển hơn trong giai đoạn này thì share em với nha, em cần học hỏi thêm kinh nghiệm của các mẹ lắm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi, não bộ của bé phát triển hoàn toàn trong giai đoạn 3 năm đầu đời mà. Bản thân mình nghĩ nên kết hợp ăn uống cũng như phát triển tư duy, trí tuệ của bé, ví dụ, cho ăn nhiều thực phẩm có chứa hàm lượng DHA cao vì DHA giúp phát triển trí não. Ngoài ra bamẹ nên vui đùa, chơi các trò chơi để giúp bé nhanh nhạy, có tgian rảnh thì cho bé ra ngoài, đi công viên để bé tiếp xúc và tự học hỏi mọi thứ xung quanh chứ đừng cứ nhốt bé trong nhà hoài.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ người ta dạy con từ trong bụng cơ đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    Các mẹ ạ, dạo gần đây em đọc nhiều tài liệu thì thấy não bộ của bé phát triển mạnh mẽ trong giai đoạn thai nhi và từ 0-3 tuổi. Bạn nhà e được 2 tuổi rồi. Thôi thì chậm còn hơn không. Còn 1 năm nữa để mẹ cháu học hỏi. Các mẹ có kinh nghiệm nào về việc nuôi dạy con nhanh nhẹn, thông minh thì share cho em với nhé, hoặc có tài liệu hướng dẫn càng tốt. Em sắp cho con đi nhà trẻ, tự dưng lại nhớ ra vụ phải giúp con thông minh để con đi học hành bằng chúng bạn đây.
    Mẹ nó ơi, muộn còn hơn không. Giờ có nhiều pp mới lắm, mẹ nó lên mạng tìm các trò chơi, tham khảo các pp của các mẹ khác xem. Mình thấy nhiều mẹ thành công trong việc giáo dục sớm cho bé đấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đọc mấy thông tin bảo trong giai đoạn này nên bổ sung nhiều DHA cho con, nhưng ko biết liệu có bổ sung đủ ko, và làm cách nào để bổ sung đúng cách đây
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mom tham khảo pp giáo dục sớm trên web.
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caloclonton Xem bài viết
    Đúng rồi, não bộ của bé phát triển hoàn toàn trong giai đoạn 3 năm đầu đời mà. Bản thân mình nghĩ nên kết hợp ăn uống cũng như phát triển tư duy, trí tuệ của bé, ví dụ, cho ăn nhiều thực phẩm có chứa hàm lượng DHA cao vì DHA giúp phát triển trí não. Ngoài ra bamẹ nên vui đùa, chơi các trò chơi để giúp bé nhanh nhạy, có tgian rảnh thì cho bé ra ngoài, đi công viên để bé tiếp xúc và tự học hỏi mọi thứ xung quanh chứ đừng cứ nhốt bé trong nhà hoài.
    Bổ sung DHA như thế nào là được hả mẹ nó ơi? Bé nhà em chủ yếu là ăn nhiều hơn uống sữa, liệu có đủ dinh dưỡng ko nhỉ? 2-3 tuần cũng có cho con đi chơi ở công viên, sở thú..đó chứ.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathienthu Xem bài viết
    Mình cũng đọc mấy thông tin bảo trong giai đoạn này nên bổ sung nhiều DHA cho con, nhưng ko biết liệu có bổ sung đủ ko, và làm cách nào để bổ sung đúng cách đây
    DHA rất tốt cho sự phát triển của trí não,tăng cường khả năng quan sát, ghi nhớ và tập trung giải quyết vấn đề. Có thể bổ sung qua thức ăn như các loại cá: cá hồi, cá ngừa, cá mòi, cá thu, cá kiếm...ngay từ trẻ còn nhỏ, cho bé ăn dầu cá cũng tốt hoặc Một số loại quả như quả óc chó, hạnh nhân, đậu phộng, hạt mè có chứa acid A-limolenic và chất này khi vào cơ thể sẽ được chuyển đổi thành DHA. Do đó, hãy bổ sung vào chế độ ăn uống của con bạn để sau này trẻ thông minh và học giỏi hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mythanhle Xem bài viết
    Bây giờ người ta dạy con từ trong bụng cơ đấy.
    Hic hồi đó em có bầu mệt quá, đi làm về chỉ có nằm với nằm thôi, bây giờ em thấy bảo có bầu nên cho bé nghe nhạc, trò chuyện với bé...để tăng chỉ số IQ, tăng tình mẫu tử...thôi thì rút kinh nghiệm tập 2 vậy
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathienthu Xem bài viết
    Chú ý con số này các mẹ ơi: Theo nghiên cứu của WHO/FAO, đối với trẻ dưới 12 tháng tuổi, DHA ở hàm lượng 0,32% trong tổng axit béo, tương ứng 17mg/100kcal là tối ưu. Trẻ từ 1-6 tuổi thì cần được bổ sung DHA với hàm lượng từ 75mg/ngày (có thể tăng giảm tùy theo độ tuổi và cân nặng của trẻ).
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muatimtim Xem bài viết
    Chú ý con số này các mẹ ơi: Theo nghiên cứu của WHO/FAO, đối với trẻ dưới 12 tháng tuổi, DHA ở hàm lượng 0,32% trong tổng axit béo, tương ứng 17mg/100kcal là tối ưu. Trẻ từ 1-6 tuổi thì cần được bổ sung DHA với hàm lượng từ 75mg/ngày (có thể tăng giảm tùy theo độ tuổi và cân nặng của trẻ).
    Ôi mình cứ cho ăn uống hàng ngày chứ jo làm sao mà cân đo đong đếm đc 75mg/ ngày. Mình cứ tham khảo thấy các loại thực phẩm giàu DHA thì cho con ăn, ăn xen kẽ hàng ngày đủ thứ thịt heo, thịt bò, cá hồi, cá ngừ, trứng, sữa...
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muatimtim Xem bài viết
    Em cũng đọc được thông tin này, thấy bảo bổ sung đúng thì mới có khả năng quan sát, ghi nhớ và tập trung giải quyết vấn đề đó ạ. Nên tăng cường cho bé ra ngoài để tăng khả năng quan sát nhé, nhóc con nhà em mới 3 tuổi thôi mà gặp gì cũng hỏi, nhiều khi mẹ bí với con luôn.