TIN TÀI TRỢ.

cách lựa chọn đồ ngủ giúp bé thoải mái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 879 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 131 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mùa đông đang đến rồi, em thấy trên diễn đàn mình chia sẻ tư vấn rất nhiều về cách chon lựa quần áo cho con. Nhưng em thì rất muốn học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ trong việc mua đồ ngủ cho con. Vì buồi tối, mình đâu có thể mặc cho con nhiều lớp đâu. Nên em cũng không biết làm sao cho con ngủ ấm. Đắp chăn thì tố ngủ con cũng bung ra. Các mẹ chỉ em vài chiêu nhé hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 140 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

em nghĩ chị chỉ cần chọn chiếc áo thoáng 1 tí cho bé, cho bé mặc tả pamper ( 1 pampers= 1 đêm khô thoáng), phòng không có gió nhiều, 1 cái chăn ấm, là bé ngủ ngoan rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

chị đã dùng tả pampers chưa chị ơi, em thấy ở siêu thị bao bì của pampers đẹp quá, mà chưa sài thử lần nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chỉ mặc mỏng cho con thôi nhưng áo phải kín cổ, dài một chút, quần cũng dài và rộng hơn để đóng bỉm cho dễ. Khi chọn bỉm thì mình thường chọn loại nào có tính siêu mềm, mỏng khô thoáng siêu thấm hút như pampers chẳng hạn vì khi con tè bỉm pampers thấm hút rất tốt con không bị ướt nên ngủ rất ngon. Trời rét nhiều lúc mình cho con ngủ trong túi ngủ nữa nên chẳng mấy khi con mất ngủ cả. Cứ quay tít ngủ thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Traume-traucon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mùa đông đang đến rồi, em thấy trên diễn đàn mình chia sẻ tư vấn rất nhiều về cách chon lựa quần áo cho con. Nhưng em thì rất muốn học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ trong việc mua đồ ngủ cho con. Vì buồi tối, mình đâu có thể mặc cho con nhiều lớp đâu. Nên em cũng không biết làm sao cho con ngủ ấm. Đắp chăn thì tố ngủ con cũng bung ra. Các mẹ chỉ em vài chiêu nhé hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Traume-traucon Xem bài viết
    MÌnh hay mặc body cho con vì con mình hay tốc áo lên lắm. MÌnh mặc body liền quần ko tất, chất liệu cotong mỏng dài rộng 1 chút cho con ngủ thoải mái . Vì ban đêm mình còn đóng bỉm cho con nữa. Bỉm buổi đêm phải đáp ứng đc 2 yêu cầu chính là mỏng mềm ôm chặt ng, nhưng phải thấm hút tốt vì con mình uống nhiều sữa đi tiểu nhiều lắm.
    Quần áo thì mẹ nó chọn hàng Việt Nam ý dùng thích lắm, bỉm thì tùy cơ địa từng bé hợp với loại nào. Riêng con mình hợp với bỉm nội thôi, mình dùng pampers gần 3 năm rùi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ý tưởng của mẹ nó cũng hay đấy dùng body mặc cho con cũng được nhưng chắc chỉ mùa đông thôi nhỉ chứ mùa hè thì phải chuyển loại khác thôi. Mình thấy pampers chăm sóc khách hàng tốt vì mỗi lần mua pampers lại được dùng nước xả vải nên chẳng tốn tiền mua nước xả gì cả. Đúng là độ siêu thấm hút và mềm mỏng của pampers đã đưa con vào giấc ngủ bình yên. Cảm ơn pampers nhiều nha.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    MÌnh hay mặc body cho con vì con mình hay tốc áo lên lắm. MÌnh mặc body liền quần ko tất, chất liệu cotong mỏng dài rộng 1 chút cho con ngủ thoải mái . Vì ban đêm mình còn đóng bỉm cho con nữa. Bỉm buổi đêm phải đáp ứng đc 2 yêu cầu chính là mỏng mềm ôm chặt ng, nhưng phải thấm hút tốt vì con mình uống nhiều sữa đi tiểu nhiều lắm.
    Quần áo thì mẹ nó chọn hàng Việt Nam ý dùng thích lắm, bỉm thì tùy cơ địa từng bé hợp với loại nào. Riêng con mình hợp với bỉm nội thôi, mình dùng pampers gần 3 năm rùi.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ để con ngủ thoải mái thì trước hết con phải được vệ sinh cơ thể sạch sẽ, mẹ mặc bỉm mềm mại, thấm hút thật tốt để con có thể tè đã đời 1 đêm mà không phải thay giữ đêm để con ngủ thẳng giấc và sau đó mặc quần áo dày, dài, kín nhưng rộng một chút, không nên bó chật để con ngủ thoải mái nhưng vẫn ấm áp. Ah, trời lạnh phải mang vớ cho con nữa chớ.