TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tư vấn giúp em việc cho con ăn uống như thế nào khi cho con về quê xa ăn Tết

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Tình hình là Tết này cả nhà em sẽ về quê ngoại ăn Tết, quê em hơi xa ở tận Đà Nẵng lận, do tình hình kinh tế khó khăn nên nhà e chỉ có thể đi xe về quê thăm ông bà. Điều đáng lo nhất là việc ăn uống của con như thế nào khi di chuyển trên đoạn đường dài như vậy ah, các mẹ thông thái tư vấn cho em với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều ah
    GPsqp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó không nói con bao nhiêu tuổi thì chia sẻ sao được nhưng mình có một chút chia sẻ thế này. Mình cũng đã từng đi xe ô tô vào tận thành phố Hồ Chí Minh, đi xe giường nằm phải mất 3 ngày 2 đêm thì phải. Đi lâu mình cũng không nhớ rõ lắm. Nhưng cũng tầm đấy. Mình cũng chứng kiến một chị có con nhỏ đi suốt từ Hải Phòng vào tận HCM, chị ấy chuẩn bị đồ kỹ lắm, từ quần áo, tã bỉm. Vì đi xe giường nằm nên chỉ có đến giờ ăn xe mới dừng thôi. Nên chị ấy chuẩn bị sữa cho con ví như buổi sáng được ăn một bữa của nhà xe tại nhà ăn trên đường thì cũng có cháo cho trẻ hoặc người lớn, sau đó chị ấy xin nước đựng vào bình cách nhiệt để pha sữa công thức cho con cứ thế bé phải ăn mất mấy bữa như vậy đấy. Đi xa mệt lắm nhất là đi xe ô tô. Nên chuẩn bị bỉm cho con để con không tè dầm ra quần áo.
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

MÌnh ko rõ bé nhà bạn bao tuổi rồi. Mỗi độ tuổi cần chuẩn bị khác nhau.
    Nếu bé còn nhỏ bạn có thể mang theo sữa bột cùng 1 số sữa hộp nếu trong trường hợp mình chưa có nước nóng để pha sữa. Ngoài ra mẹ nó có thể chuẩn bị 1 cặp nồng cháo vào trong cốc giữ nhiệt , nếu nhà xe chưa dùng nghỉ thi cho con ăn cháo thêm. mình hay chuẩn bị thêm ít bánh quy nữa.
    Ngoài ăn uống mẹ nó cũng lên chú ý, quần áo, bỉm, khăn ướt và khăn lau nữa nhé. Đóng bỉm là đương nhiên ròi,lên để sẵn mấy thứ trên ra ngoài nếu cần thay ko phải lục tim nhé.
    • 28 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

thêm nhiều kinh nghiệm ,để dành chuẩn bị tết cho bum hí đi chơi mới được
    các mẹ ủng hộ pé bum nhà mình nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f3244.../#post28124734
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 1 tuổi rồi các mẹ ah, 15 tháng á, e cũng lo lắm vi đi trên một đoạn đường dài như vậy. Điều em lo nhất là ăn uống của bé ra sao? uống sữa như thế nào vì bé nhà e hay ọc lắm, tả bĩm e cũng lo đầy đủ mà phải bịt 24/24 như thế tội con quá, để e kiếm loại nào thoáng, mỏng, thấm hút tốt cho con.
    GPsqp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nấu cháo cho vào bình giữ nhiệt cho con ăn, đi oto thì mình có thể nghỉ giữa đường đủ thời gian cho bé ăn cháo hoặc uống sữa và nghỉ ngơi nên cũng đỡ lo con bị trớ ra. Tuy nhiên, bạn nhớ cho con ăn ít hơn bình thường một chút. Ngoài ra bạn có thể cho bé dùng thêm đồ ăn như bánh, hoa quả khi đi trên xe. Vấn đề đóng bỉm thì phải chọn lựa loại bỉm tốt, có độ hút và lại phải thông thoáng giúp bé dễ chịu nhé

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Bạn nấu cháo cho vào bình giữ nhiệt cho con ăn, đi oto thì mình có thể nghỉ giữa đường đủ thời gian cho bé ăn cháo hoặc uống sữa và nghỉ ngơi nên cũng đỡ lo con bị trớ ra. Tuy nhiên, bạn nhớ cho con ăn ít hơn bình thường một chút. Ngoài ra bạn có thể cho bé dùng thêm đồ ăn như bánh, hoa quả khi đi trên xe. Vấn đề đóng bỉm thì phải chọn lựa loại bỉm tốt, có độ hút và lại phải thông thoáng giúp bé dễ chịu nhé
    Vâng, để e về mua bình giữ nhiệt cho con chị ah, hok biết chỗ ăn uống của nhà xe có thức ăn cho em bé không nữa. Chắc e mang theo thức ăn dặm cho bé để có gì cho bé ăn thêm ha.
    đi trên xe mà uống sữa và ăn uống có tiện k các mẹ nhỉ? e thấy có vẻ chật chội và không thoải mái lắm.
    GPsqp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mới biết có con nhỏ đi đâu cũng bất tiện các mẹ nhỉ. Bây giờ còn có nhiều đồ dùng rất tiện dụng nên các mẹ đỡ vất vả hơn nhiều rồi. Đi xa ngoài việc chuẩn bị đồ ăn cho con mẹ nên chuẩn bị đồ dùng cá nhân như bỉm, khăn, quần áo, và cả thuốc thông dụng nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Vâng, để e về mua bình giữ nhiệt cho con chị ah, hok biết chỗ ăn uống của nhà xe có thức ăn cho em bé không nữa. Chắc e mang theo thức ăn dặm cho bé để có gì cho bé ăn thêm ha.
    đi trên xe mà uống sữa và ăn uống có tiện k các mẹ nhỉ? e thấy có vẻ chật chội và không thoải mái lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Thế mới biết có con nhỏ đi đâu cũng bất tiện các mẹ nhỉ. Bây giờ còn có nhiều đồ dùng rất tiện dụng nên các mẹ đỡ vất vả hơn nhiều rồi. Đi xa ngoài việc chuẩn bị đồ ăn cho con mẹ nên chuẩn bị đồ dùng cá nhân như bỉm, khăn, quần áo, và cả thuốc thông dụng nữa.
    Cảm ơn mẹ huongquy, hôm nay mình cũng chuẩn bị gần như đầy đủ mọi dụng cụ để chuẩn bị về quê rồi, mình có mua thêm bánh ăn dặm của Nhật, bình ủ sữa, bình giữ nhiệt để đựng cháo... Không biết còn thiếu gì nữa không các mẹ nhỉ? hy vọng chuyến đi thành công tôt đẹp.
    GPsqp7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên đường đi về quê mẹ nhớ mang theo bình nước cho con nhé, ăn mấy cái bánh kiểu gì con cũng đòi uống nước đấy. Hoặc là 1-2 hộp sữa nước phòng con đói nhé. Chúc gia đình mẹ nó có kỳ nghỉ vui vẻ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ huongquy, hôm nay mình cũng chuẩn bị gần như đầy đủ mọi dụng cụ để chuẩn bị về quê rồi, mình có mua thêm bánh ăn dặm của Nhật, bình ủ sữa, bình giữ nhiệt để đựng cháo... Không biết còn thiếu gì nữa không các mẹ nhỉ? hy vọng chuyến đi thành công tôt đẹp.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bé nhớ mang theo khăn giấy nữa nhé, ah, cả mấy cái bị nữa đó. Hồi bé mình về quê, đang ăn thì bị ói ra, dính hết vào quần áo nên mình kinh nghiệm mang theo cả khăn để lau, bị để hứng cho con và đựng đồ giơ lỡ con ói dính đồ. Bỉm thì lúc nào cũng phải có để con tự do và thoải mái xả 24/24.