TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái tư vấn giúp em có nhiều sữa cho bé bú với ah

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,863 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga_Kon Xem bài viết
    Bạn ơi nếu đi làm mà không về nhà được vào buổi trưa cho con ti thì bạn vắt sữa ra nhé. Chứ không sữa sẽ ít đi đấy. Bạn phải chú ý ăn uống - ăn chín uống sôi vì ăn gì sữa sẽ như thế đấy. Như các mẹ tư vấn như trên bạn ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng, ngủ, nghỉ ngơi thoải mái. Chúc bạn duy trì được nguồn sữa quý giá nhé.
    Đúng rồi, có cầu mới có cung. Nếu không cho con bú được buổi trưa thì nên vắt sữa ra để duytrì cung sữa cho bé. Mẹ ăn uống đủ chất, ko cần kiêng khem quá nhiều trừ khi ăn thực phẩm nào đó mẹ hoặc con bị đi ngoài. Bạn uống duy trì vitamin bà bầu cũng làm tăng chất lượng sữa.
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Lần đầu tiên làm mẹ thật là hạnh phúc biết bao, sau 9 tháng 10 ngày chờ mong thì con iu bé bỏng cũng chào đời, hạnh phúc là thế nhưng cũng có nhiều nỗi lo, nhiều vụng về khi lần đầu ôm con trên tay. Nhất là khi không có mẹ mình hay chị gái bên cạnh...
    Một trong những nỗi lo lớn của em là là làm cách nào cho con có nhiều sữa mẹ để bú, các mẹ cùng em chia sẻ vấn đề này nha. Do bé con nhà em chỉ thích ti mẹ thôi, mà em ít sữa quá, thành ra bé cứ quấy khóc suốt, thương lắm luôn á.
    Cái này mình kinh nghiệm đầy mình đây. Lúc mình sinh Bon là chưa có sữa về ngay đâu nhưng mẹ mình đã đun nước lá mít rồi rửa vú cho mình, khi rửa vú lấy lược chải xuôi xuôi từ trên xuống dưới vú để sữa mau về. Bên cạnh đó mình tích cực cho con bú liên tục thế là đến ngày thứ 2 sữa bắt đầu về. Đầu ti của mình hơi to nên con ngậm hơi khó khăn một chút nhưng sau đó mình vẫn kiên trì cho con bú và dần con cũng quen. Còn nữa, sau khi đẻ xong ngày nào mình cũng ăn 1 bữa cháo móng giò nấu với quả đu đủ xanh (kinh nghiệm xưa nay các cụ truyền lại là để mẹ có nhiều sữa đó). Đến ngày thứ 3, thứ 4 thì sữa về rất nhiều mình ngừng ăn cháo lại mà chỉ ăn cơm cho chắc dạ. Được mấy hôm ko hiểu sao sữa mình giảm còn ít lắm mà ko biết có phải do con bú nhiều sữa ko về kịp hay sao nữa. Thế là hôm sau mình lại ăn cháo cách ngày mình ăn thêm cơm nếp và uống thêm sữa bầu. Rồi dần sữa lại về nhiều. Giờ Bon nhà mình được gần 2 tháng và trộm vía sữa mẹ rất đặc và khá nhiều, thoải mái cho con ti. Mỗi ngày mình vẫn uống thêm một cốc sữa bầu và cách ngày lại ăn một bữa cơm nếp đó. Con trai trộm vía khi sinh 3,4kg và hôm 1 tháng 20 ngày con nặng 6,3kg rùi. Chúc mẹ Bean_Bon có thật nhiều sữa cho con măm nha. Hình như bé nhà mẹ nó cũng tên là Bon sao nhỉ? hì.
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Chả có nỗi buồn và lo nào khi mình không có đủ sữa cho con mẹ nó nhỉ, mặc dù mình qua giai đoạn đó rồi nhưng vẫn muốn chia sẻ với mẹ nó. Bé nhà mẹ nó bao nhiêu tháng rồi? Hiện tại chủ yếu là bú mẹ nhưng bạn ít sữa phải không? Mẹ Bean_Bon thử nhờ người nhà tìm chân chó đen về ninh lên ăn xem sao nhé, thấy chị gái mình ăn chân chó đen sữa về nhiều lắm mẹ nó à, con không phải ăn ngoài tý nào đâu. Mẹ nó thử xem sao nhé. Mình sẽ tìm hiểu thông tin và lên cung cấp thêm cho mẹ nó có nhiều cách để về sữa nhé.

Lần đầu tiên làm mẹ thật là hạnh phúc biết bao, sau 9 tháng 10 ngày chờ mong thì con iu bé bỏng cũng chào đời, hạnh phúc là thế nhưng cũng có nhiều nỗi lo, nhiều vụng về khi lần đầu ôm con trên tay. Nhất là khi không có mẹ mình hay chị gái bên cạnh...
    Một trong những nỗi lo lớn của em là là làm cách nào cho con có nhiều sữa mẹ để bú, các mẹ cùng em chia sẻ vấn đề này nha. Do bé con nhà em chỉ thích ti mẹ thôi, mà em ít sữa quá, thành ra bé cứ quấy khóc suốt, thương lắm luôn á.
    • 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hồi mới sinh mẹ chồng em hay hầm đu đủ móng giò,củ sen sườn non,gà hầm rượu gừng,mẹ em thì cho ăn hành luộc cho thơm sữa,lúc mới đi làm sữa nhiều lăm căng tức ngực lun. giờ đi làm trưa em ở lại cơ quan ko về nên sữa ít đi,mà sáng nào ăn xôi chiều về sữa nhiều lắm,bé nhà em cũng thích bú mẹ thôi,con càng lớn sữa càng ít đi,mà ăn xôi hoài thì ngán quá,mẹ bean_bon ráng ăn nhiều nếp sữa nhiều lắm,nhiều hơn ăn móng giò nữa ak.với lại ăn bắp nếp luộc sữa thơm mà nhiều lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, topic mình đang nói về sữa nên e cũng muốn được các mẹ tư vấn..ngày xưa bé nhà em thì có sữa để bú, nhưng vấn đề là con bú cứ bị nôn, bô ọc, không thì ho sặc, e hỏi ý kiến nhiều mẹ lắm. nào là cho con bú tí rồi ngưng, hoặc là nâng đầu con cao hơn. nhưng con vẫn bị vậy thôi mẹ...Thế là đành cho con bú tí cẩn thận, con có ọc thì lau mà xót xa trong lòng.rồi vẫn cho con bú tiếp. Tới giờ cũng không biết như thế nào. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé
    • 1,863 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Bé bú mà ho sặc là do sữa về quá nhiều bé nuốt không kịp. Em dùng hai ngón tay kẹp bầu ngực vào để điều chỉnh lượng sữa cho vừa với bé.
    Còn chuyện nôn trớ thì chỉ phòng tránh thôi chứ ko biết làm thế nào. Tức là khi cho bé bú xong thì cho bé ợ hơi cho bé đỡ đầy bụng. Có 2 cách, nhưng dễ làm hơn cả là vác em bé lên vai rồi vỗ nhè nhẹ vào lưng, một lúc bé sẽ ợ.
    Nếu như bé trớ nhiều quá thì cần cho bé đi kiểm tra xem họng , phế quản có gì bất thường không.
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Về nguyên tắc thì con bú càng nhiều sữa sẽ về nhiều. Nhưng nhiều khi bé bỏ bú vì sức khoẻ hoặc thời kỳ mọc răng, thời kỳ ăn dặm việc bú sẽ rất linh tinh. Vì vậy để duy trì đc nguồn sữa cho con thì nếu đi làm, mẹ kiên trì dùng máy vắt vắt sữa trữ đông cho con ở nhà ăn. Mẹ nó nên dùng máy có chế độ matxa kích thích sữa về như máy Swing medela ý thì sẽ k bị mất sữa. Mình thấy bảo ăn đỗ luộc sữa cũng về nhiều lắm, hoặc ăn yến xào (giá hơi chát nhỉ) cũng về ào ạt luôn ý. Về cơ bản mấy món chân giò, chân chó, chân dê... hầm cũng cho lượng sữa nhiều, nhưng khi con còn nhỏ các mẹ chú ý chế độ ăn, đừng ăn nhiều quá mà con còn yếu, chưa hấp thu hết chất bổ trong sữa mẹ rồi lại bị rối loạn tiêu hoá đấy
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ neko đã cho lời khuyên ah, bé nhà mình cũng gần dc 5 tháng rồi, bé hay bị RLTH lắm, do mình thấy bé bú ít hay bị bón nên dặn thêm sữa ngoài và đổi sữa liên tục (bé k bú bình nên mình đút thìa) , hx, mình đúng là mẹ mìn có khác mà.
    Từ nay mình sẽ cho bé bú mẹ thôi, các mẹ nói đúng có cung và có cầu, mình quá vội vàng nôn nóng trong việc có sữa nhìu cho con ti mà làm tùm lum lên, đến giờ hậu quả thật khó lường.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Về nguyên tắc thì con bú càng nhiều sữa sẽ về nhiều. Nhưng nhiều khi bé bỏ bú vì sức khoẻ hoặc thời kỳ mọc răng, thời kỳ ăn dặm việc bú sẽ rất linh tinh. Vì vậy để duy trì đc nguồn sữa cho con thì nếu đi làm, mẹ kiên trì dùng máy vắt vắt sữa trữ đông cho con ở nhà ăn. Mẹ nó nên dùng máy có chế độ matxa kích thích sữa về như máy Swing medela ý thì sẽ k bị mất sữa. Mình thấy bảo ăn đỗ luộc sữa cũng về nhiều lắm, hoặc ăn yến xào (giá hơi chát nhỉ) cũng về ào ạt luôn ý. Về cơ bản mấy món chân giò, chân chó, chân dê... hầm cũng cho lượng sữa nhiều, nhưng khi con còn nhỏ các mẹ chú ý chế độ ăn, đừng ăn nhiều quá mà con còn yếu, chưa hấp thu hết chất bổ trong sữa mẹ rồi lại bị rối loạn tiêu hoá đấy
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesorizizi Xem bài viết
    hồi mới sinh mẹ chồng em hay hầm đu đủ móng giò,củ sen sườn non,gà hầm rượu gừng,mẹ em thì cho ăn hành luộc cho thơm sữa,lúc mới đi làm sữa nhiều lăm căng tức ngực lun. giờ đi làm trưa em ở lại cơ quan ko về nên sữa ít đi,mà sáng nào ăn xôi chiều về sữa nhiều lắm,bé nhà em cũng thích bú mẹ thôi,con càng lớn sữa càng ít đi,mà ăn xôi hoài thì ngán quá,mẹ bean_bon ráng ăn nhiều nếp sữa nhiều lắm,nhiều hơn ăn móng giò nữa ak.với lại ăn bắp nếp luộc sữa thơm mà nhiều lắm.
    cảm ơn bạn nha, mình cũng có nghe nói về xôi và nếp tẻ ăn nhìu thì sữa cũng nhiều, để mình áp dụng cho xem thế nào nhé.
    Mấy hum ni sữa mình cũng về kha khá, cơ mà mình bị đau ngực quá các mẹ ah, không biết phải làm thế nào đây, hx
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể ăn thêm đỗ xanh cũng rất lợi sữa. Cho bé bú thường xuyên và đều đặn, nếu hôm nào bé bỏ bú thì nên vắt sữa ra để duy trì sữa về liên tục. Trong bữa ăn hàng ngày không nên ăn rau ngót nhé. Mẹ nào bị đau ngực là do sữa về nhiều mà bé bú không hết làm bầu ngực vẫn căng cứng nên bị đau, các mẹ lấy lược chải nhẹ nhàng từ trên xuống cho mềm rồi vắt sữa hoặc hút sữa ra bớt. Các mẹ phải theo dõi cẩn thận vì rất dễ bị tắc tuyến sữa rồi dẫn đến bị áp xe.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mình mới sinh cứ tưởng ít sữa nhưng được mẹ chồng chăm một tháng liền với 6 trứng một ngày, một bát tô rau, 1 bát tô cơm ngoài ra những món tẩm bổ khác, mình béo quanh, sữa cứ về liên tục. Mình tút lại một điều để có nhiều sữa cho con bú mẹ nó cứ ăn thật nhiều cho con bú thường xuyên không nên uống sữa ngoài. Bú nhiều sẽ kích thích tuyến sữa về liên tục
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Hồi mình mới sinh cứ tưởng ít sữa nhưng được mẹ chồng chăm một tháng liền với 6 trứng một ngày, một bát tô rau, 1 bát tô cơm ngoài ra những món tẩm bổ khác, mình béo quanh, sữa cứ về liên tục. Mình tút lại một điều để có nhiều sữa cho con bú mẹ nó cứ ăn thật nhiều cho con bú thường xuyên không nên uống sữa ngoài. Bú nhiều sẽ kích thích tuyến sữa về liên tục
    Ui. mẹ bé ăn nhiều "chữ o" một ngày quá hen. Nhưng bạn ăn nhiều như vậy thì có cảm thấy khó tiêu không bạn. Trong nam mình thường thấy các mẹ uống rượu để ăn ngon hơn, dễ tiêu hơn khi sinh con. Không biết uống rượu có hạn chế việc tiết sữa không các mom ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình cũng ăn nhìu lắm á, cơ mà chỉ béo mẹ thôi, hum ni sữa cũng về nhìu nhìu, cơ mà bị tắc tia sữa, hum qua giờ mình masa và nặn sữa ra nè. Huuh, đau quá chừng luôn.
    Mình không nên uống sữa ngoài hả mẹ huongquy, vậy mà ngày nào mình cũng uống 2 cốc sữa công thức, 1 cốc sữa ông thọ ý. hx
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Ui. mẹ bé ăn nhiều "chữ o" một ngày quá hen. Nhưng bạn ăn nhiều như vậy thì có cảm thấy khó tiêu không bạn. Trong nam mình thường thấy các mẹ uống rượu để ăn ngon hơn, dễ tiêu hơn khi sinh con. Không biết uống rượu có hạn chế việc tiết sữa không các mom ha.
    Mình cũng nghe nói uống rượu dễ tiêu và ăn ngon hơn, nhưng đang cho con bú nên mình hok dám thử, sợ ảnh hưởng đến con lắm.
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Mẹ nó có thể ăn thêm đỗ xanh cũng rất lợi sữa. Cho bé bú thường xuyên và đều đặn, nếu hôm nào bé bỏ bú thì nên vắt sữa ra để duy trì sữa về liên tục. Trong bữa ăn hàng ngày không nên ăn rau ngót nhé. Mẹ nào bị đau ngực là do sữa về nhiều mà bé bú không hết làm bầu ngực vẫn căng cứng nên bị đau, các mẹ lấy lược chải nhẹ nhàng từ trên xuống cho mềm rồi vắt sữa hoặc hút sữa ra bớt. Các mẹ phải theo dõi cẩn thận vì rất dễ bị tắc tuyến sữa rồi dẫn đến bị áp xe.
    Chị ưi, e đang bị đau ngực nè, cứ lấy lược chải mà chải mí lần hả chị? e lo vụ này quá àh.
    Mấy ngày gần đây e cũng hay ăn rau ngót lắm ý, hay do nguyên nhân này mà bị tắc tia sữa nhỉ? Cảm ơn chị đã chia sẽ thông tin với em nhé!
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé thứ hai nhà mình cũng chỉ ti Mẹ thôi, đến khi con được 1 tuổi mới uống thêm sữa tươi. Mình cũng dùng đủ mọi cách, ai chỉ gì cũng làm. Mẹ nó thử xem nhé:
    Đu đủ hầm móng heo. (móng heo ít mỡ hơn giò heo)
    Đậu rồng luộc, rau lang luộc, đầu hành luộc.
    Uống thuốc lợi sữa.
    Uống thêm sữa (BS dặn uống thêm sữa mới có nhiều sữa cho con)
    Mẹ thoải mái, ngủ đủ giấc.
    Cho con ti nhiều sẽ kích thích sữa xuống.
    Còn gì nữa không, nhớ sẽ viết tiếp cho Mẹ Bean_Bon nhé.
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Bé thứ hai nhà mình cũng chỉ ti Mẹ thôi, đến khi con được 1 tuổi mới uống thêm sữa tươi. Mình cũng dùng đủ mọi cách, ai chỉ gì cũng làm. Mẹ nó thử xem nhé:
    Đu đủ hầm móng heo. (móng heo ít mỡ hơn giò heo)
    Đậu rồng luộc, rau lang luộc, đầu hành luộc.
    Uống thuốc lợi sữa.
    Uống thêm sữa (BS dặn uống thêm sữa mới có nhiều sữa cho con)
    Mẹ thoải mái, ngủ đủ giấc.
    Cho con ti nhiều sẽ kích thích sữa xuống.
    Còn gì nữa không, nhớ sẽ viết tiếp cho Mẹ Bean_Bon nhé.
    Đúng rồi, em trước kia cũng ít sữa, sau được mẹ chồng tẩm bổ nhiều món, cũng như trên , chắc các món này là bí kíp của Bà, kèm theo cho con ti nhiều nên kích thích được tuyến sữa.
    • 234 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

bé nhà mình được 13 tháng rồi, và mình vẫn cho con bú.Mình cũng là sinh bé đầu nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm.Nhưng mình cũng muốn chia sẻ 1 chút.3 tháng đầu thì cũng phải ăn cháo chân giò ngán tận cổ.Nhưng mình không kiêng cữ nhiều lắm, sang tháng thứ 2 mình đã ăn cá rô rồi, mình chỉ không ăn đồ lạnh để bé không lạnh bụng thôi(thèm chết đi được).ngoai 4 tháng thì mình ăn đủ thứ.Trộm vía, thấy mọi người đến thăm bảo là sữa mẹ thơm chứ không hoi, và bé nhà mình cũng tăng cân đều đều.Theo mình thấy uống nhiều nước cũng là một cách hay để tăng tiết sữa.ông xã còn mua cho mình rau cải xoong nữa.món đó cũng tốt cho sữa lắm.Mình nghĩ mẹ phải khỏe mạnh thì sữa mới có nhiều và có chất lượng tốt được.chúc bạn có nhiều sữa cho bé.có gì bạn cứ comment, mình sẽ trả lời cho, cùng là con đầu cháu sớm mà,hehe
    • 700 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình thì cũng khá là đủ sữa cho con bú, giờ bé đc 7,5 tháng rồi nhưng vẫn thoải mái bú sữa mẹ, thỉnh thoảng mới phải thêm 1 bình sữa ngoài, bên cạnh đó mỗi ngày 2 bữa cháo nữa, khoảng già nửa bát cháo ăn cơm của mình. Nhưng mình vẫn thấy lo quá, mặc dù mẹ nhiều sữa nhưng chắc chắn là ko chất lượng, vì mình ăn uống linh tinh, sáng thì toàn ăn mỳ tôm, bún hoặc phở kèm thêm rau, thịt lợn hoặc thịt bò, trưa thì ăn cơm ở cơ quan, rau thì ít thịt thì vài miếng, hic hic. Tối về thì chỉ ăn nửa bát cơm, ha ha ăn thế nên giờ mới giảm thêm đc vài cân, có khi phải uống thêm sữa các mẹ nhỉ? Ăn thêm trứng, chứ còn giờ bảo ăn móng giò hay bồi bổ như hồi mới sinh thì chịu chết, huhu. Mẹ ăn chả có chất j cả bảo sao con ko tăng cân, hiuc hic.
    New born : 2,85 kg - 1 month: 4,4 kg - 2 months: 5,8 kg, 3 months: 6,5 kg, 3,5 months: 7 kg, 4 months: 7,4 kg 5 months: 7,8 kg, 6 months: 8kg, 7 months: 8,7kg 9 months: 9,1kg 16 months: 11kg
    h8fvp7
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi si_ro_chan85 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình thì cũng khá là đủ sữa cho con bú, giờ bé đc 7,5 tháng rồi nhưng vẫn thoải mái bú sữa mẹ, thỉnh thoảng mới phải thêm 1 bình sữa ngoài, bên cạnh đó mỗi ngày 2 bữa cháo nữa, khoảng già nửa bát cháo ăn cơm của mình. Nhưng mình vẫn thấy lo quá, mặc dù mẹ nhiều sữa nhưng chắc chắn là ko chất lượng, vì mình ăn uống linh tinh, sáng thì toàn ăn mỳ tôm, bún hoặc phở kèm thêm rau, thịt lợn hoặc thịt bò, trưa thì ăn cơm ở cơ quan, rau thì ít thịt thì vài miếng, hic hic. Tối về thì chỉ ăn nửa bát cơm, ha ha ăn thế nên giờ mới giảm thêm đc vài cân, có khi phải uống thêm sữa các mẹ nhỉ? Ăn thêm trứng, chứ còn giờ bảo ăn móng giò hay bồi bổ như hồi mới sinh thì chịu chết, huhu. Mẹ ăn chả có chất j cả bảo sao con ko tăng cân, hiuc hic.
    Ôi mẹ nó ăn như thế mà cũng có sữa cho con nhỉ, chứ mình hồi xưa mà như vậy là không có sữa cho con nó ti đâu, chắc do cơ địa mỗi người. Mà mẹ nó phải ăn bổ vào thì sữa mới đủ chất dinh dưỡng cho con được, vì con nó đi mẹ nha.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4