TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ dùng loại kem chống hăm tã nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Các mẹ yêu thương quý mến ơi! Tình hình là chị dâu em sắp sinh em bé, bà ý đang quan tâm tìm loại kem chống hăm tã hiệu quả. Mà trên thị trường hiện giờ nhiều loại kem chống hăm quá. Em cũng muốn tìm loại tốt tốt chút. Hồi trước bé nhà em thì hay dùng Skin bibi, rồi Emouvate Cream, em thấy cũng tàm tạm. Mẹ nào dùng loại nào mới trên thị trường mà ổn ổn thì mách em với nhé. Em thấy tình trạng hăm da bây giờ nguy hiểm lắm, thương cho cái mông xinh xinh của các bé lắm ý!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em được người nhà gửi về cho loại Zincofax. Bé nhà em tháng rồi cũng bị hăm nổi đỏ cả mông thuơng lắm. Thoa kem này chừng 1 tuần thì hết. Loại này ở VN em ko thấy có bán.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

- Trước đây, khi chuẩn bị đón bé đầu lòng, mình chuẩn bi đầy đủ cả, kể cả kem trị hăm.. qua tìm hiểu mình có chuẩn bị kem chống hăm, xem qua hàng loạt hiệu nổi tiếng mà các mẹ hay dùng như Destiny, Bubchen, Mustela.. cuối cùng thì mua Mustela, nhưng cuối cùng cũng k dùng đến, 1 phần là thời tiết SG k quá nóng, và 1 phần do bé xài được tã khô thoáng, cũng như là hạp với tã, do đó chai kem chống nắng hầu như chẵng hề động đến .
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomili Xem bài viết
    Em được người nhà gửi về cho loại Zincofax. Bé nhà em tháng rồi cũng bị hăm nổi đỏ cả mông thuơng lắm. Thoa kem này chừng 1 tuần thì hết. Loại này ở VN em ko thấy có bán.
    em cũng chưa nghe đến loại này, thế dạo này mẹ nó còn dùng loại này ko? nếu ko thấy có bán thì chắc là hàng xách tay đắt rồi
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    - Trước đây, khi chuẩn bị đón bé đầu lòng, mình chuẩn bi đầy đủ cả, kể cả kem trị hăm.. qua tìm hiểu mình có chuẩn bị kem chống hăm, xem qua hàng loạt hiệu nổi tiếng mà các mẹ hay dùng như Destiny, Bubchen, Mustela.. cuối cùng thì mua Mustela, nhưng cuối cùng cũng k dùng đến, 1 phần là thời tiết SG k quá nóng, và 1 phần do bé xài được tã khô thoáng, cũng như là hạp với tã, do đó chai kem chống nắng hầu như chẵng hề động đến .
    Em thấy cứ mặc tã là nên bôi kem trị hăm mà? Thấy hướng dẫn là nên bôi kem trị hăm vào vùng bẹn và mông bé sau khi tắm xong là hiệu quả nhất! Mấy loại kem mẹ nó nêu tên em cũng có nghe nói rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Em thấy cứ mặc tã là nên bôi kem trị hăm mà? Thấy hướng dẫn là nên bôi kem trị hăm vào vùng bẹn và mông bé sau khi tắm xong là hiệu quả nhất! Mấy loại kem mẹ nó nêu tên em cũng có nghe nói rồi!
    Theo mình, k phải lúc nào cũng phải bôi kem trước khi mặc tã đâu bạn, mình k rành khí hậu ngoài miền khác thì sao, nhưng với miền Nam, mình sinh con vào lúc khá nóng, nhưng con vẫn k bị hăm, Mình nghĩ nếu con k bị, thì mình cũng k cần dùng đâu.
    - Cái chính là sau khi tắm hoặc vệ sinh xong, mình phải lau sạch (khô) da con trước khi mặc tã, và nữa là con mình cũng k cho xài tã dán, tã quần quá sớm đâu, mà tầm trên 10 tháng mình mới cho xài, Trước đó là xài tã lót thôi, đi ra ngoài mới mặc tã ..
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 285 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    em cũng chưa nghe đến loại này, thế dạo này mẹ nó còn dùng loại này ko? nếu ko thấy có bán thì chắc là hàng xách tay đắt rồi
    Em vẫn đang xài cho bé hũ kem của hộp màu xanh lá, bé em mới 6 tháng thui chị. Hũ kem hơi to nên em xài chưa được đến 1/2 hộp. Ông anh em gửi về cho 2 hộp, 1 hộp màu xanh lá và 1 hộp màu hồng, em vẫn còn dư nguyên hộp màu hồng đây nè. Em search trên Amazon thì giá hơi đắt đấy chị à. Chị xem thông tin ở 2 link dưới nè:

Tham khảo sản phẩm: http://zincofax.ca/products/extra-strength
    Tham khảo giá: http://www.amazon.com/Zincofax-Stren.../dp/B0079VKPVW
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trộm vía con mình ít sử dụng đến kem chống hăm tả. Mình cũng sợ con bị hăm nên dùng phấn rôm. Nhưng trộm vía chắc do cơ địa và do dùng tả hợp với con nên con ít khi nào bị hăm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Trộm vía con mình ít sử dụng đến kem chống hăm tả. Mình cũng sợ con bị hăm nên dùng phấn rôm. Nhưng trộm vía chắc do cơ địa và do dùng tả hợp với con nên con ít khi nào bị hăm.
    Mình thấy bảo dùng phấn rôm không tốt cho con đâu nên nhà mình cũng không dùng phấn rôm. Mình dùng tã cho bé, mỗi khi thay là rửa sạch sẽ. Khi nào thấy con có hiện tượng bị hăm thì mình mới bôi kem chống hăm, mình hay dùng Bepanthen thấy con rất hợp
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Theo mình, k phải lúc nào cũng phải bôi kem trước khi mặc tã đâu bạn, mình k rành khí hậu ngoài miền khác thì sao, nhưng với miền Nam, mình sinh con vào lúc khá nóng, nhưng con vẫn k bị hăm, Mình nghĩ nếu con k bị, thì mình cũng k cần dùng đâu.
    - Cái chính là sau khi tắm hoặc vệ sinh xong, mình phải lau sạch (khô) da con trước khi mặc tã, và nữa là con mình cũng k cho xài tã dán, tã quần quá sớm đâu, mà tầm trên 10 tháng mình mới cho xài, Trước đó là xài tã lót thôi, đi ra ngoài mới mặc tã ..
    Uh cảm ơn chia sẻ của mẹ nó nhé, thực ra hồi mình sinh bé mình cũng ko hay để ý vấn đề hăm da lắm đâu vì bé nhà mình cũng ko hay bị hăm lắm. Gần đây thấy tình trạng này nhiều, mà bà chị dâu sắp sinh nên mình cũng quan tâm đến vấn đề này hơn. Đúng là như mẹ nó nói, cũng k0 nên lúc nào cũng bôi kem trị hăm nhỉ, phải bị mới bôi chứ... vì mình thấy họ quảng cáo là cứ tắm xong thì bôi nên ko biết hihi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình dùng kem Bepanthen dùng thấy tốt lắm,mẹ thử dùng loại này xem
    Mẹ Bom !!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bom_Huy Xem bài viết
    Uh hôm nọ mình ra nhà thuốc hỏi họ cũng đưa mình loại này. Loại này thấy nhiều người dùng rồi thì cũng đáng tin cậy đấy, mà trên Webtretho mình cũng tổ chức cuộc thi da bé khoẻ đẹp do nhãn hàng này tài trợ nữa nhỉ? Mà mình thấy giá cả cũng phải chăng, chắc mình sẽ dùng thử xem sao. Thankss mẹ nó nhiều nhiều nhé!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình có hộp phấn rôm của Johnson baby, thấy cũng có ghi công dụng là trị hăm da cho bé nhưng đúng là đọc 1 số tài liệu trên mạng cũng có nói là phấn rôm ko có tác dụng điều trị hăm cho bé. Gần đây đọc báo thấy uy tín của mấy bác Johnson sụt giảm nghiêm trọng mà cũng oải. Chắc hộp phấn rôm kia phải để lại quá, ko dám cho con cho cháu dùng nữa!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bom_Huy Xem bài viết
    Trước mình được tặng tuýp kem chống hăm Bepanthen dùng cho con thấy cũng hiệu quá lắm.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng đang dùng tuýp kem chống hăm Bepanthen (được tặng), nhưng con hết hăm thì các mom cố gắng tối thiểu đừng để con bị hăm lại, nhìn tội nghiệp con ghê lắm. Mình thấy bé mặc bỉm pampers active baby không thấy hăm gì, có lẽ bỉm này rất ổn về độ mềm mại và thấm hút hay sao ý. Nên kem chống hăm nhà mình để tha muỗi cắn cho bé không hà.
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Các mẹ cẩn thận thế, còn dùng kem chống hăm tã cho bé nữa cơ à.
    Mình nghĩ chỉ cần dùng loại tã khô thoáng như loại của Pamper là ổn mà.
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Nhà mình cũng đang dùng tuýp kem chống hăm Bepanthen (được tặng), nhưng con hết hăm thì các mom cố gắng tối thiểu đừng để con bị hăm lại, nhìn tội nghiệp con ghê lắm. Mình thấy bé mặc bỉm pampers active baby không thấy hăm gì, có lẽ bỉm này rất ổn về độ mềm mại và thấm hút hay sao ý. Nên kem chống hăm nhà mình để tha muỗi cắn cho bé không hà.
    Cháu mình cũng xài loại kem Bepanthen này khi có 1 vài lần hăm tã lúc sử dụng tã dán,. Sau này mình cũng khuyên dùng tã pampers thì đỡ hăm rất nhiều
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Các mẹ cẩn thận thế, còn dùng kem chống hăm tã cho bé nữa cơ à.
    Mình nghĩ chỉ cần dùng loại tã khô thoáng như loại của Pamper là ổn mà.
    Khi nào bé có hiện tượng hăm thì dùng mà mẹ nó, cũng có bé da dẻ tốt lắm, chả thấy bị hăm bị đỏ bao giờ nhưng cũng có bé hơi có tác động nhỏ lên da là bị luôn. Nhất là nếu mẹ thay đổi loại tã, ko cẩn thận chọn hàng kém chất lượng ko có độ thấm hút thì hăm là khó tránh khỏi! Nên chọn tã là rất quan trọng đấy!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mà mình thấy thời tiết đang kinh khủng như thế này thì tốt nhất là nên hạn chế đóng bỉm cho bé thôi các mẹ ạ. Chiu khó đóng tã vải cho con rồi thay và kiểm tra liên tục, chứ phải đeo cái bỉm nóng bức trong người cả ngày như thế thì phát ngốt lên được, bé lại quấy khóc nhiều hơn đấy! Ít ra cũng nên để cho da thịt của bé khô thoáng một chút
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Cháu mình cũng xài loại kem Bepanthen này khi có 1 vài lần hăm tã lúc sử dụng tã dán,. Sau này mình cũng khuyên dùng tã pampers thì đỡ hăm rất nhiều
    Vậy hả mẹ nó? Loại Bepanthen này thấy nhiều mẹ khuyên dùng, chắc là chất lượng cũng ổn đây. Còn tã Pampers thì tất nhiên là khỏi chê rồi, nhưng vẫn phải tính đến trường hợp phòng ngừa bệnh hăm chứ. Vì đâu phải bé nào cũng tránh được căn bệnh này đâu, nhất là với các bé còn đang độ tuổi đóng bỉm, mà thời tiết lại đang nóng bức thế này nữa chứ! Oải quá!!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2