Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị say cà phê

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị say cà phê khi uống xong, liệu có ảnh hưởng đến con không? Em bầu tháng thứ 7 rồi. Xin tư vấn giúp em

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 200 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

say caffe là khi mẹ ấy đói đây, tớ cũng hay bị lắm, nên chỉ dám uống khi ăn no thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danlien86 Xem bài viết
    Em bị say cà phê khi uống xong, liệu có ảnh hưởng đến con không? Em bầu tháng thứ 7 rồi. Xin tư vấn giúp em
    Mẹ nó gan thật đấy, bầu mà dám uống cafe.

Mình không nói là sợ bé đen hay gì đâu nhé. Mình đang nói là cafe nếu uống loãng và uống có sữa thì không sao, vì thèm quá uống miếng cũng chẳng ảnh hưởng gì lắm. Nhưng uống đến mức bị say luôn thì chắc mẹ nó uống đặc và uống vào giờ xế chiều phải k nè?

Nếu thế thì lần sau đừng uống như vậy nữa nhé. Tốt nhất là nên uống ít thôi, uống chung với sữa và uống sau khi ăn sáng. 1 tháng uống chừng 2 lần thôi cho đỡ ghiền thôi chứ đừng uống khi mag thai. Hồi đó nguyên thai kỳ mình uống chừng 5 ly hà, vậy mà cũng bị la tơi bời.Thôi thì em bé thèm í chứ mình có thèm đâu, hihi..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bạn liều thế. Bà bầu kiêng không uống các đồ uống có chất kích thích cơ mà. Uống cà phê có ảnh hưởng không tốt đến thai nhi đó ạ.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,942 Được cảm ơn

tớ là con nghiền cà phê hạng nặng, mỗi ngày k có cốc cà phê sau khi ăn sáng là đầu óc quay cuồng. Bầu đứa đầu tớ còn chịu khó kiêng tuyệt đối từ khi 2 vạch, chứ sang đến bé út là chả bỏ cà phê ngày nào. Vậy mà bé út thì da trắng, bé chị thì da đen, c lớn sinh 4 kg (mẹ tăng 15 kg), bé út sinh 3,8 kg (mẹ tăng 13 kg)
    Túm lại đừng quá lo lắng nhé.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    tớ là con nghiền cà phê hạng nặng, mỗi ngày k có cốc cà phê sau khi ăn sáng là đầu óc quay cuồng. Bầu đứa đầu tớ còn chịu khó kiêng tuyệt đối từ khi 2 vạch, chứ sang đến bé út là chả bỏ cà phê ngày nào. Vậy mà bé út thì da trắng, bé chị thì da đen, c lớn sinh 4 kg (mẹ tăng 15 kg), bé út sinh 3,8 kg (mẹ tăng 13 kg)
    Túm lại đừng quá lo lắng nhé.
    Mẹ uống cafe bé dễ bị tim mạch, ở đó mà không quá lo lắng. Ngay cả người bình thường uống mà mình còn thấy khó chịu nữa chứ bầu mà uống quá nhiều như vậy. hihi. Mẹ chóe lạc quan ghê luôn nha.

Mình sinh rồi, đang cho bé bú sữa mẹ, giờ thèm cafe kinh khủng mà cũng không dám uống nè. Có phải mình kỹ quá chăng?
    • 249 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình vốn rất thích cafe nhưng từ khi có bầu là mình nghỉ uống luôn. Đến tận bây giờ khi sinh được gần 5 tháng mình vẫn chưa dám uống lại
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupbenga2097 Xem bài viết
    Mình vốn rất thích cafe nhưng từ khi có bầu là mình nghỉ uống luôn. Đến tận bây giờ khi sinh được gần 5 tháng mình vẫn chưa dám uống lại
    Giống mình ghê, thè thật đấy nhưng ráng nhịn chứ sao giờ. Sáng nào chị maid ở công ty cũng pha cafe cho các bạn trong phòng, mùi thơm bay lên làm mình hít hà mà không dám thử. Thôi ráng nhịn ít tháng nữa cho con đầy 1 tuổi, cai sữa mẹ rồi uống cho đã thèm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mẹ uống cafe bé dễ bị tim mạch, ở đó mà không quá lo lắng. Ngay cả người bình thường uống mà mình còn thấy khó chịu nữa chứ bầu mà uống quá nhiều như vậy. hihi. Mẹ chóe lạc quan ghê luôn nha.

Mình sinh rồi, đang cho bé bú sữa mẹ, giờ thèm cafe kinh khủng mà cũng không dám uống nè. Có phải mình kỹ quá chăng?
    Bạn ấy uống và say có 1 lần thôi mà, tớ k muốn mẹ ấy phải day dứt quá vì sự cố đó. Mỗi giờ có hàng ngàn cái kết luận và thử nghiệm của các thể loại nhóm nhà kh với phòng nghiên cứu, k phải cái nào cũng chính xác tuyệt đối. Mẹ đẻ tớ cũng nghiện cà phê đây, 2 anh em tớ có vấn đề gì đâu. 2 con tớ cũng khỏe mạnh khôn ranh, mẹ bầu đủ 9 tháng 10 ngày mới sinh. Cà phê gây mất ngủ thì đúng, còn mỗi ngày 1 cốc cà phê đều đặn thì cũng có nhiều lợi ích chứ k hẳn ca phê là có hại đâu mẹ nó. Có bầu nên kiêng cà phê, nhg nếu có nhỡ nhàng uống chút chút thì cũng k nên quá lo lắng. Bạn ấy chắc k quen uống cà phê nên mới dễ say thế
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 249 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ngày nào cũng nhìn thấy hộp cafe là cũng đã thấy them rồi nhưng cố chờ. THi thoảng thèm quá mình làm 1 gói milo (Chắc u được)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Giống mình ghê, thè thật đấy nhưng ráng nhịn chứ sao giờ. Sáng nào chị maid ở công ty cũng pha cafe cho các bạn trong phòng, mùi thơm bay lên làm mình hít hà mà không dám thử. Thôi ráng nhịn ít tháng nữa cho con đầy 1 tuổi, cai sữa mẹ rồi uống cho đã thèm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Café chứa caffeine, khi lượng caffeine trong máu quá cáo có thể dẫn đến hiện tượng co mạch và bài tiết nước tiểu nhiều hơn.

Tiến sĩ Verena Sengpiel tại bệnh viện Đại học Sahlgrenska ở Thụy Điển khẳng định, caffeine có thể làm ảnh hưởng tới quá trình trao đổi chất qua nhau thai giữa bà mẹ và thai nhi. Theo đó, một vài dưỡng chất quan trọng sẽ gặp khó khăn trong quá trình chuyển từ mẹ sang con, gây ảnh hưởng tới cân nặng và làm giảm chỉ số IQ của trẻ.

Theo những nghiên cứu đã được công bố trên thế giới, chất caffeine trong cà phê có ảnh hưởng đến sự mang thai: 25% trường hợp sẩy thai ở thai phụ do dùng liều trên 200mg/ngày, trong khi những người không dùng caffeine thì tỷ lệ sẩy thai trong nhóm này là 13%.

Do đó mẹ bầu nên tránh dùng nhiều những thực phẩm có tính kích thích, trong đó có cà phê. Những bà mẹ tương lai không nên dùng thức uống này và nếu có nghiện lắm thì chỉ dùng hạn chế 1 ly nhỏ/ngày.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 294 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

bị yếu tim là hay say cafe. mình uống trà sữa cũng say nek
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupbenga2097 Xem bài viết
    Ngày nào cũng nhìn thấy hộp cafe là cũng đã thấy them rồi nhưng cố chờ. THi thoảng thèm quá mình làm 1 gói milo (Chắc u được)
    Mình mới uống 1 gói Milo hôm wa, cảm giác thật là yomost ! ,hihi lâu quá không uống, hôm qua uống đại luôn. Thèm quá mà. Chắc k sao đâu mẹ nhỉ, tối hôm wa con gái mìh vẫn ngủ bình thường. Chắc 1 ly thì chẳng thấm vào đâu đâu mẹ nhỉ?
    • 83 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

say cà phê chắc là do mẹ nó uống lúc đói rồi nhưng có bầu mà uống cà phê là không tốt đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Café chứa caffeine, khi lượng caffeine trong máu quá cáo có thể dẫn đến hiện tượng co mạch và bài tiết nước tiểu nhiều hơn.

Tiến sĩ Verena Sengpiel tại bệnh viện Đại học Sahlgrenska ở Thụy Điển khẳng định, caffeine có thể làm ảnh hưởng tới quá trình trao đổi chất qua nhau thai giữa bà mẹ và thai nhi. Theo đó, một vài dưỡng chất quan trọng sẽ gặp khó khăn trong quá trình chuyển từ mẹ sang con, gây ảnh hưởng tới cân nặng và làm giảm chỉ số IQ của trẻ.

Theo những nghiên cứu đã được công bố trên thế giới, chất caffeine trong cà phê có ảnh hưởng đến sự mang thai: 25% trường hợp sẩy thai ở thai phụ do dùng liều trên 200mg/ngày, trong khi những người không dùng caffeine thì tỷ lệ sẩy thai trong nhóm này là 13%.

Do đó mẹ bầu nên tránh dùng nhiều những thực phẩm có tính kích thích, trong đó có cà phê. Những bà mẹ tương lai không nên dùng thức uống này và nếu có nghiện lắm thì chỉ dùng hạn chế 1 ly nhỏ/ngày.
    nguy hiểm nhờ, may quá mình mẹ tròn con vuông 2 đứa rồi. Mình mà thiếu cà phê buổi sáng là còn bị đau đầu như búa bổ cơ, lại còn làm việc đầu óc nữa nên càng nghiền cà phê để tỉnh táo

• 271 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Mình có bầu hai bé vẫn uống cf bình thường, quan tlc không có bầu bạn có thường uống cf k. Nếu bt bạn vẫn uống mỗi ngày một đến 2 ly thì k sao cả vì cơ thể bạn đã quen với cf rùi. Mình uống cf hoài mà bé mình sinh ra vẫn trắng nè. Lại sinh cực dễ luôn, từ lúc đâu bụng nhiều đến lúc sinh khoảng 1 tiếng thôi. Bé mình bú mẹ hoàn toàn mặc dù sáng nào mình cũng uống cf nhưng bé ăn ngủ tốt lắm, cân nặng và chiều dài đều vượt chuẩn. Nếu thèm quá bạn uống 1 ly vào buổi sáng k sao đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim-xu Xem bài viết
    Mình có bầu hai bé vẫn uống cf bình thường, quan tlc không có bầu bạn có thường uống cf k. Nếu bt bạn vẫn uống mỗi ngày một đến 2 ly thì k sao cả vì cơ thể bạn đã quen với cf rùi. Mình uống cf hoài mà bé mình sinh ra vẫn trắng nè. Lại sinh cực dễ luôn, từ lúc đâu bụng nhiều đến lúc sinh khoảng 1 tiếng thôi. Bé mình bú mẹ hoàn toàn mặc dù sáng nào mình cũng uống cf nhưng bé ăn ngủ tốt lắm, cân nặng và chiều dài đều vượt chuẩn. Nếu thèm quá bạn uống 1 ly vào buổi sáng k sao đâu
    trắng đen là do di truyền chứ k phải do cà phê đâu nha, bằng chứng là bé đầu tớ cai cà phê tuyệt đối mà con vẫn nguyên làn da nâu của nhà nội. Đến bé út mẹ uống đều cà phê hàg ngày nhg e lại trắng giống mẹ

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,375 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thời gian cho con bú các mẹ nên kiêng sử dụng các chất kích thích và các chất có cafein, lượng chất này sẽ có trong sữa khi các mẹ cho bé bú và ảnh hưởng trực tiếp tới sự phát triển của trí não cũng như thể chất của trẻ. Mẹ nó có thể thay thế cafe bằng các loại nước hoa quả hay nước ấm để có một tinh thần tỉnh táo. Về đêm trước khi đi ngủ mẹ nó có thể ngâm chân vào nước nóng + muối, tắm nước nóng để có một giấc ngủ sâu. Chúc mẹ nó xinh xắn và khỏe mạnh bên con yêu.