TIN TÀI TRỢ.

Bỉm quần pampers việt nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Cần Thơ mình hôm nay mưa cả ngày, ẩm ướt thế này không mặc tã thì chắc giặt quần đã nhỉ?
    Chắc chiều tranh thủ ghé siêu thị hóng hớt xem có khuyến mãi gì không, chứ bỉm quần Pampers các tiệm tạp hóa gần nhà mình chưa có thấy, nghe các mẹ khen quá mình đi sưu về xem sao.
    Cần Thơ hình như cũng có Metro phải không bạn? Cuối tuần rồi mình đi Metro ở SG thấy có bán bỉm quần Pampers active baby đó. Nhưng vì không có nhu cầu nên cũng chưa ngó cái giá. Chắc tuần sau phải đi mua để làm quà cho nhỏ em chồng sắp sinh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhquang_bjnbjn Xem bài viết
    Hôm qua e cũng mua bỉm pp vn cho con dùng thử các mẹ ạ. Ban đầu e thấy cũng ok nhưng phải dùng vài hôm xem thế nào đã chứ Bin nhà e dùng bobby quần toàn bị đỏ đít, thương lắm í mà goon thì đắt. Bây giờ mẹ cháu dùng thử pp xem thế nào
    Trước khi mặc tả cho con, bạn nên rửa sạch mông bé, lau khô bằng khăn lông mềm và bôi 1 lớp kem chống hăm lên mông... đảm bảo sẽ dứt tình trạng đỏ đít ngay thôi.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình cũng thấy dạo này trên TIvi quảng cáo nhiều về tã quần Pampers, nhìn cũng dễ thương lắm. Mình thì đang cho con xài Pampers Active nói chung là rất ổn ko có gì phải phàn nàn, giá cả lại phù hợp với túi tiền công chức hihi. Nhưng thấy Pampers có sản phẩm mới thì cũng muốn dùng thử cho biết, mà tã quần thì chắc là đắt hơn tã giấy rùi các mẹ nhỉ!
    • 291 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình cũng thấy dạo này trên TIvi quảng cáo nhiều về tã quần Pampers, nhìn cũng dễ thương lắm. Mình thì đang cho con xài Pampers Active nói chung là rất ổn ko có gì phải phàn nàn, giá cả lại phù hợp với túi tiền công chức hihi. Nhưng thấy Pampers có sản phẩm mới thì cũng muốn dùng thử cho biết, mà tã quần thì chắc là đắt hơn tã giấy rùi các mẹ nhỉ!
    Giá đắt hơn chút bạn à, vd tã dán L60 là 215k (3.5k/c) thì tã quần là L36 là 160k(4,4k/c)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Mình thì trước đây cũng xài hàng này hàng nọ, nhưng mà giá mắc lại kiếm khó nữa, giờ xài Pamper rồi đỡ quá chừng luôn , mua cũng dễ nữa, bước qua 3 căn nhà là có ngay gói tã cho con
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivanbibi Xem bài viết
    Maximark ở SG đó bạn, khuyến mãi tã quần Pampers và Jumbo.
    Hôm trước mình ghé Maximax mua cũng còn khuyến mãi bĩm pampers đó. Mình canh khuyến mãi là mua luôn mấy bịch để dành, vì bé nhà mình sử dụng cũng hơi nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Tả quần Pampers mình chưa thử, vì hem biết cái kích nó sao, chứ mí cái tả quần hãng khác mặt nó hít cái đùi con mình làm bị ngấn hai bên hông.
    Thực ra, tã nào cũng hít đùi, lưng cả, vì nếu k hít thì khi bé tè mà nằm ngủ thì sẽ trào ngược ra ngoài. Với tã, khi chọn size mình hay chọn dư ra tí, vd bé 12 kg thì mình chọn sz 13+kg rồi. Nhưng xài tã để ý đừng để cấn quá, và cũng đừng để bó đùi con quá, thì cũng khó chịu hĩ,
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Hôm trước mình ghé Maximax mua cũng còn khuyến mãi bĩm pampers đó. Mình canh khuyến mãi là mua luôn mấy bịch để dành, vì bé nhà mình sử dụng cũng hơi nhiều.
    Ôi! thích nhỉ, cái gì chứ có khuyến mãi là mình khoái lắm cơ. Mẹ mecusing270708 ơi, Maximax nào khuyến mãi vậy? Mai 2 mẹ con mình đi thăm con của đứa em gái, mua cho gái nhà mình và tiện thể mua luôn cho bé nhỏ nữa. Cái gì chứ tả là nhà mình không thể thiếu được, hihi. Nếu mà đêm nào thiếu là sáng ra giặt mùng mền chiếu gối mệt nghĩ á
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Ôi! thích nhỉ, cái gì chứ có khuyến mãi là mình khoái lắm cơ. Mẹ mecusing270708 ơi, Maximax nào khuyến mãi vậy? Mai 2 mẹ con mình đi thăm con của đứa em gái, mua cho gái nhà mình và tiện thể mua luôn cho bé nhỏ nữa. Cái gì chứ tả là nhà mình không thể thiếu được, hihi. Nếu mà đêm nào thiếu là sáng ra giặt mùng mền chiếu gối mệt nghĩ á
    Mình mua Maximax Cộng Hòa đó mẹ cọp con. Nhà mình cũng vậy đấy, tã quần và tã giấy của pampers là trợ thủ đắc lực của mình, nếu k có thì chắc giặt đồ mệt nghĩ. Nên bà ngoại nói may mà bây giờ tân tiến chứ k như ngày xưa chắc bà mệt lắm..hihi.
    Đầu tiên bà cứ sợ mặc tã sẽ bị hăm nên cũng ngại, nhưng dùng quen rồi bà còn thích nữa vì luôn kho thoáng, thơm tho và sạch sẻ vệ sinh nữa.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua m vừa mua bỉm quần pamper 155k/36c cảm quan thấy cái phần đai k được ôm như bobby thì pải ah
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Mình thấy tã quần có ưu điểm lớn là ôm khít đùi và mông, chống tràn tốt, nên dùng rất tốt cho những bé còn đang bú mẹ tè nhìu, chứ mấy bé lớn như ông cu nhà mình thì xài tã dán cũng ổn rồi, vì ban đêm tè cũng ít ko tốn bỉm lắm. Tã quần thì đắt hơn nên mình vẫn đang trung thành với tã dán Pampers thui à, vậy cũng thấy tốt lắm rùi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Mình thì trước đây cũng xài hàng này hàng nọ, nhưng mà giá mắc lại kiếm khó nữa, giờ xài Pamper rồi đỡ quá chừng luôn , mua cũng dễ nữa, bước qua 3 căn nhà là có ngay gói tã cho con
    Đúng đấy, dùng loại phổ thông rất tiện dụng. Hàng nhập thì chất lượng tốt thật nhưng không phải chỗ nào cũng bán, giá lại đắt đỏ vì phải cõng thêm nhiều chi phí. Nhà mình từ trước giờ vẫn trung thành với Pampers. Giá cả phải chăng, vì là sản xuất ở vn nên hệ thống phân phối rộng nên rất dễ mua, mình dùng thấy chất lượng rất ổn, khô thoáng dễ chịu.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình thấy tã quần có ưu điểm lớn là ôm khít đùi và mông, chống tràn tốt, nên dùng rất tốt cho những bé còn đang bú mẹ tè nhìu, chứ mấy bé lớn như ông cu nhà mình thì xài tã dán cũng ổn rồi, vì ban đêm tè cũng ít ko tốn bỉm lắm. Tã quần thì đắt hơn nên mình vẫn đang trung thành với tã dán Pampers thui à, vậy cũng thấy tốt lắm rùi!
    Bạn ơi, bé bạn bao nhiêu kg rồi, bé mình 18kg, mua tã dán k có đó. Mình thích tã dán hơn, vì nó linh động, còn việc khít đùi lưng, thì tã quần cũng gọi là ok.
    • 291 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé bạn bao nhiêu kg rồi, bé mình 18kg, mua tã dán k có đó. Mình thích tã dán hơn, vì nó linh động, còn việc khít đùi lưng, thì tã quần cũng gọi là ok.
    PP chỉ cỡ XL >13kg nên mình nghĩ là bé nhà bạn chắc ko vừa đâu
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Đúng đấy, dùng loại phổ thông rất tiện dụng. Hàng nhập thì chất lượng tốt thật nhưng không phải chỗ nào cũng bán, giá lại đắt đỏ vì phải cõng thêm nhiều chi phí. Nhà mình từ trước giờ vẫn trung thành với Pampers. Giá cả phải chăng, vì là sản xuất ở vn nên hệ thống phân phối rộng nên rất dễ mua, mình dùng thấy chất lượng rất ổn, khô thoáng dễ chịu.
    Mình cũng cùng suy nghĩ như mẹ Smooth, sử dụng tã paampers giá cả phải chăng, dễ mua k bị động, chất lượng lại ổn nên mình cũng không quan tâm đến hàng nhập hay xách tay lắm.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Ủa sao lạ vậy bạn? Con mình 15 kg, đang xài bỉm cỡ XL dùng cho bé trên 14kg nè. Mình mua giảm giá đợt rồi ở Big C đầy mà, mà ở các cửa hàng đại lý cũng nhiều lắm, hay là chỗ bạn người ta bán hàng cỡ L nhiều hơn. Vì mình thấy cô bán hàng nói nhiều khi hết hàng cỡ XL, người ta lấy hàng cỡ nhỏ nhiều hơn vì nhu cầu mua cỡ đó của khách nhiều hơn!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    PP chỉ cỡ XL >13kg nên mình nghĩ là bé nhà bạn chắc ko vừa đâu
    Pampers quần XL 12+kg con mình 17.5kg mặc được tuốt, thấy vẫn mềm mại dễ chịu lắm mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trên bao bì sản phẩm đều hướng dẫn chọn size cho bé theo kg đấy. Các mẹ nhớ chọn đúng size, nếu ở ngưỡng giới hạn thì nên chọn size lớn, mặc bỉm chật quá bé sẽ rất khó chịu khi vận động, ôm sát vào da bé dễ bị hăm, mẩn đỏ.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 291 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Pampers quần XL 12+kg con mình 17.5kg mặc được tuốt, thấy vẫn mềm mại dễ chịu lắm mà.
    vấn đề là nếu là đùi ếch thì ko mặc được đâu ( có nghĩa là các bé mập ý), hồi trước Min nhà tớ dạng đùi ếch này tuy số kg thì vẫn chuẩn nhưng mặc rất chật, toàn phải mặc to hơn 1 size thui
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    vấn đề là nếu là đùi ếch thì ko mặc được đâu ( có nghĩa là các bé mập ý), hồi trước Min nhà tớ dạng đùi ếch này tuy số kg thì vẫn chuẩn nhưng mặc rất chật, toàn phải mặc to hơn 1 size thui
    Chính xác là các bé đùi ếch đều phải mua cho con to hơn 1 sz bạn à, chứ đùi ếch mặc vào chật cái đùi con lắmm luôn, con trai mình đâu có đùi ếch đâu mà cũng to hơn 1 sz rồi, cái chính là làm cho các bé dễ chịu đó, chứ chật ních mình còn khó chịu, huống chi con