TIN TÀI TRỢ.

Bé hỏi khó đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em mới biết nói nhưng cứ ríu rít cả ngày , bé hay hỏi những câu rất ngộ nghĩnh “mẹ ơi mây bay đi về nhà hả mẹ? nhà của mây là ở đâu vậy mẹ?” “Mẹ ơi nhà ông Tây ở đâu, con đến chơi được không?” nhiều câu em không biết phải trả lời như thế nào luôn hihi. Các mẹ thường làm gì khi bị con “hỏi khó” như thế ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhiều lúc đành phải nói: Lớn lên con sẽ hiểu, ăn nhiều mau lớn nha con
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có hôm ken còn hỏi "Tối qua sao bố mẹ không ngủ, bố mẹ hư quá" làm vợ chồng em đứng hình luôn ạ =))
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng là trẻ con nhiều câu hỏi khó đỡ thật các mẹ nhỉ ^^
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Quan trọng là các mẹ giải quyết những câu hỏi khó của con bằng cách nào vậy, chỉ cho em với
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng hay hỏi lắm, mình thì tận dụng cơ hội này để giải thích nhằm cho con hiểu biết hơn, mình không né tránh, nói lảng gì hết. VD hôm nay con mình hỏi " mẹ ơi sao con hổ, sư tử, cá sấu lại ăn thịt người, còn con trâu, hươu cao cổ thì không? hì, mình liền nói sư tử, hổ là những con hung dữ thích ăn thịt, bò, hươu thì hiền lành chỉ thích ăn cỏ, bí đỏ, ... bé suy nghĩ, hiểu và dạ. Hầu như ngày nào bé cũng hỏi, mình bám vào thực tế và diễn giải làm sao cho bé dễ hiểu là được.
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hihi, trẻ con đứa nào cũng hay hỏi như vậy mọi người nhỉ, tuổi này là tuổi học hỏi nhiều thứ từ thế giới mà, thế nên em hay mua sách về đọc cho con nghe, chỉ cho con hình ảnh con này con kia chứ ở thành phố nhiều khi trẻ lớn lên cũng không biết con bò là con gì nữa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóc nhà em quậy dã man lắm. Thấy sách là xé, phí hết cả tiền, em mua mấy loại đồ chơi thông minh cho bé chơi. Hôm trước đi siêu thị mua sữa Vinamilk có tặng mấy miếng dán nam châm, cu cậu thích mê
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mấy miếng dán nam châm là gì đấy ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy miếng dán nam châm mỏng mỏng, có thể để cho bé trang trí góc học tập hay dán lên tủ lạnh đều xinh cả
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iu_cun_lam Xem bài viết
    Mấy miếng dán nam châm mỏng mỏng, có thể để cho bé trang trí góc học tập hay dán lên tủ lạnh đều xinh cả
    Làm sao có được miếng dán này cho bé vậy ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua 1 lốc sữa tươi Vinamilk là được tặng kèm à mẹ nó ơi! nhiều hình xinh lắm, nhộn cực!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uk con hỏi luôn luôn nhiều khi hỏi nhiểu mà đúng lúc mình đang bận cũng bực, nhưng vẫn vui vẻ trả lời con, k tự dưng bực với con thì tội nghiệp bé ^^
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bữa đi làm về, đầu căng như dây đàn, con hỏi liên tù tì, hỏi đến hang cùng ngõ hẻm, kiên trì trả lời con được mấy con đầu nhưng rút cuộc mình cũng gắt lớn khi con hỏi nhiều quá, con sợ quá, nín thinh lun. Tội nghiệp. Nghĩ lại , mình thật tệ,
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Có bữa đi làm về, đầu căng như dây đàn, con hỏi liên tù tì, hỏi đến hang cùng ngõ hẻm, kiên trì trả lời con được mấy con đầu nhưng rút cuộc mình cũng gắt lớn khi con hỏi nhiều quá, con sợ quá, nín thinh lun. Tội nghiệp. Nghĩ lại , mình thật tệ,
    Bởi vậy ta nói, làm mẹ rất là khó mà, như superman luôn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 1 câu con hỏi mà mình vẫn chưa trả lời được: mẹ ơi, ô ngoại mất lâu chưa? ( Ô vẫn còn sống nhưng ko nuôi dưỡng mình. Mình mang họ của người chồng đầu của mẹ và ô ấy đã mất từ khi anh trai còn nhỏ xíu) . Ko biết đến thời điểm nào là thích hợp để trả lời cho con hiểu?
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_giang_1988 Xem bài viết
    Hihi, trẻ con đứa nào cũng hay hỏi như vậy mọi người nhỉ, tuổi này là tuổi học hỏi nhiều thứ từ thế giới mà, thế nên em hay mua sách về đọc cho con nghe, chỉ cho con hình ảnh con này con kia chứ ở thành phố nhiều khi trẻ lớn lên cũng không biết con bò là con gì nữa.
    Em cũng nghĩ vậy.
    Mua sách về đọc cho con nghe vừa giúp bé thêm hiểu biết, vừa thắt chặt tình cảm mẹ con.
    Khi việc đọc sách là niềm vui thì dần dần sẽ tạo cho bé thói quen đọc sách, rất là tốt.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveclubgs Xem bài viết
    uk con hỏi luôn luôn nhiều khi hỏi nhiểu mà đúng lúc mình đang bận cũng bực, nhưng vẫn vui vẻ trả lời con, k tự dưng bực với con thì tội nghiệp bé ^^
    Mình chọn cách hỏi bé để rèn thói quen suy nghĩ tìm đáp án, nhiều khi bé cũng...cáu vì mẹ "lì lợm" quá hahaha.
    Hôm nọ có mỗi miếng dán tủ lạnh có hình mấy con bò mặc đồ Ai Cập mà mình hỏi 5 6 câu, thế là bị bé "phạt" khoanh tay vì "Mẹ không thuộc bài" haha
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misspink Xem bài viết
    Mình chọn cách hỏi bé để rèn thói quen suy nghĩ tìm đáp án, nhiều khi bé cũng...cáu vì mẹ "lì lợm" quá hahaha.
    Hôm nọ có mỗi miếng dán tủ lạnh có hình mấy con bò mặc đồ Ai Cập mà mình hỏi 5 6 câu, thế là bị bé "phạt" khoanh tay vì "Mẹ không thuộc bài" haha
    Bé đáng yêu quá ạ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cu nhóc nhà mình mới 3t rưỡi mà nói năng như người lớn, có phải do trẻ con bây giờ được uống sữa nhiều nên thông minh hơn không nhỉ? Thời mình đâu có sữa đâu mà uống ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2