TIN TÀI TRỢ.

Bé hay quấy khóc và giật mình về đêm, làm sao đây?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lvtuongvy179 Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm, em không kịp thời gian trả lời các mẹ nữa, chỉ làm theo răm rắp xem như thế nào, bé nhà em 18 tháng các mẹ ạ, thấy các mẹ quan tâm và chia sẻ nhiều quá, em thật lòng cảm ơn. Tình trạng bé nhà em đã thay đổi nhiều, ban ngày em cũng không để bé thức nhiều nữa, do có mẹ khuyên em phải cho bé ngủ đủ giấc. Hiện bố nó cao kiến đổi tả bỉm cho bé nhà em, có vẻ yên hơn nhưng vẫn còn gặp một số vấn đề rắc rối,mong các mẹ giúp em:
    - Bé vẫn bị giựt mình , hay ngọ nguậy vào đêm, mặc dù em cũng canh để thay tả cho bé.
    - Bé ít quấy khóc nhưng ngủ không đủ giấc nên bé hay mệt mỏi và khó chịu trong ăn uống, chơi đùa.
    Mong các mẹ cho em thêm lời khuyên.
    Ngủ không đủ giấc và hay ngọ nguậy có thể Bé bị đói hoặc thiếu canxi, Mẹ nó có thể ra tiệm thuốc hỏi Cô y tá loại thuốc Calcium cobiere bổ sung cho Bé thử xem. Mẹ nó đổi loại tã nào, có phù hơp với Bé không, theo dõi thử xem nhé, loại tã này có thấm hút tốt không, có mềm mại cho làn da mỏng manh của Bé không?....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm, em không kịp thời gian trả lời các mẹ nữa, chỉ làm theo răm rắp xem như thế nào, bé nhà em 18 tháng các mẹ ạ, thấy các mẹ quan tâm và chia sẻ nhiều quá, em thật lòng cảm ơn. Tình trạng bé nhà em đã thay đổi nhiều, ban ngày em cũng không để bé thức nhiều nữa, do có mẹ khuyên em phải cho bé ngủ đủ giấc. Hiện bố nó cao kiến đổi tả bỉm cho bé nhà em, có vẻ yên hơn nhưng vẫn còn gặp một số vấn đề rắc rối,mong các mẹ giúp em:
    - Bé vẫn bị giựt mình , hay ngọ nguậy vào đêm, mặc dù em cũng canh để thay tả cho bé.
    - Bé ít quấy khóc nhưng ngủ không đủ giấc nên bé hay mệt mỏi và khó chịu trong ăn uống, chơi đùa.
    Mong các mẹ cho em thêm lời khuyên.
    Có 2 khả năng có thể xảy ra:
    - Thứ nhất là loại tã bé đang dùng ko phù hợp. Tã cứng, chật trội cọ xát vào da làm bé khó chịu hoặc tã rộng quá làm bé tè ra ướt lạnh cũng gây khó chịu cho bé. Vì thế mỗi lần tè bé hay giật mình và thức giấc.
    - Thứ hai là bé bị thiếu canxi. Mẹ nên cho bé tắm nắng thường xuyên hàng ngày vào sáng sớm để bé hấp thu vitamin D3 tốt hơn. Nếu ko có nắng thì nên bổ xung cho bé mỗi ngày một giọt vitamin D3 aquadetrime vào buổi sáng.
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Ngủ không đủ giấc và hay ngọ nguậy có thể Bé bị đói hoặc thiếu canxi, Mẹ nó có thể ra tiệm thuốc hỏi Cô y tá loại thuốc Calcium cobiere bổ sung cho Bé thử xem. Mẹ nó đổi loại tã nào, có phù hơp với Bé không, theo dõi thử xem nhé, loại tã này có thấm hút tốt không, có mềm mại cho làn da mỏng manh của Bé không?....
    Em đổi tả bỉm Pampers cho bé. Đây là lần đồi thứ 2 ạ, may mắn trời thương rằng bé ưa loại bỉm này. Mình tự mua thuốc Calcium cho bé uống dc hả mẹ nó, có cần hỏi ý kiến Bác ko ạ?
    • 1,863 Bài viết

• 3,072 Được cảm ơn

Em đổi tả bỉm Pampers cho bé. Đây là lần đồi thứ 2 ạ, may mắn trời thương rằng bé ưa loại bỉm này. Mình tự mua thuốc Calcium cho bé uống dc hả mẹ nó, có cần hỏi ý kiến Bác ko ạ?
    Calcium không nên bổ sung tùy tiện mà phải hỏi ý kiến bác sĩ. Kể cả Aquadetrim, là vitamin D3 có tác dụng tăng cường hấp thụ canxi cũng phải hỏi ý kiến bác sĩ. Mình đọc trên HDSD của lọ aquadetrim có nói, nếu dùng quá liều hoặc bổ sụng ko cần thiết có thể làm bé bị giòn xương, bị sạn thận với cái gì gì nữa nên mình chả dám cho bé uống mà ko có chỉ định bs. Biết là bs nhiều khi cũng hên xui nhưng mà dù sao thì hên xui của bs vẫn tốt hơn là mình tự quyết
    Những bông hoa màu cam đáng yêu https://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng cho con uống Calcium cobiere theo lời bác sĩ, uống lúc sáng trước 10h chứ ko được uống trễ hơn, uống trong vòng 1 tuần, ống 5ml. Trẻ con đang tuổi phát triển xương nên dễ bị thiếu canxi lắm. Aquadetrim uống và kèm theo phơi nắng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mình nghĩ 8-9 giờ bạn cho bé ăn bột như vậy nhiều khi bé khó ngủ là do ăn bột trễ, hệ tiêu hóa hoạt động nhiều làm bé khó ngủ. Bạn thử đổi cho bé ăn khoảng 5 giờ xem và trước khi đi ngủ bạn cho bé uống sữa. Chúc bé ngu ngon.
    Đúng vậy, mẹ thử cách này xem sao. trước khi ngủ cho con uo16gn sữa và đứng cho con chơi vui quá, kẻo con khích quá thì khó ngủ lắm
    • 167 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em sẽ xem trông bé kỹ, theo như những gì các mẹ chia sẻ, bé nhà em ngủ cũng được giấc , chỉ là hay lăn lóc rồi è è thôi ạ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3