Bé bị lên rôm, tắm cho bé bằng nước chanh có được không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.78K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,321 Bài viết

• 4,409 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời nóng quá, cháu trai nhà em bị lên rôm đỏ đầy trán và lấm tấm ở lưng.
    Bà giúp việc vẫn vắt chanh vào nước cho cháu tắm, không biết có được không các mẹ?
    Ngoài chanh ra thì các mẹ thường tắm cho con bằng thứ gì khác?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời nắng nóng các bé nhà mình hay nổi rôm sảy lắm. Nhà mình thì nấu mướp đắng ( khổ qua) hay chè xanh để tắm cho con chứ chưa dùng cách của mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mùa này đang mùa mướp đắng, mẹ nó mua về tắm cho con mát lắm, hoặc dùng kinh giới, sài đất đều rất tốt. Có gì dùng đấy. Đồng thời mẹ nó cho con ăn những đồ ăn có tính mát để con không bị nóng từ bên trong.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,043 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Bạn mua mướp đắng loại trái đèo ý, nhưng nếu mua ngoài thì nên rửa nước muối cho kỹ vì nhiều thuốc trừ sâu lắm đấy.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Nhà mình cũng nấu nước sài đất để tắm cho con, thấy cũng hạn chế được rôm sẩy đấy vì so với bọn trẻ con hàng xóm thì đúng là ông cu nhà mình đỡ bị rôm hơn hẳn. Nghe nói mướp đắng và lá kinh giới còn hiệu quả hơn cơ. Năm ngoái mình cũng hì hụi mua khổ qua về xay nát ra để lấy nước cốt nhưng năm nay bận rồi, cho con tắm sài đất thôi!
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng tắm bằng nước luộc trái khổ oa, rất hợp với nước này nên sau khi tắm xong bé nhà mình đỡ hằn rôm sẩy. ngoài ra để không bị rôm sẩy lại thì nên chọn bỉm thấm hút tốt và siêu khô thoáng như pampers active baby để mặc cho bé.