Bảo vệ giấc ngủ của con trong mùa đông lạnh

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 158 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mùa đông thật là phiền hà, thời tiết giá lạnh làm con hay bị ho, ngủ không ngon. Nhiều đêm mình cứ thao thức vì bị tiếng ho của con làm tỉnh giấc. Hoặc là nửa đêm đang ngủ ngon thì con kêu lạnh mình lại phải bò dậy lấy thêm chăn đắp. Đắp xong thì con lại nóng hừng hực.
    Các mẹ có bí quyết gì để khi thời tiết trở lạnh, mẹo nào giúp con ngủ ngon không?
    35 35 Một, hai, ba...nào ta cùng nhảy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 758 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mùa đông thì có nhiều nguyên nhân làm con khó ngủ ngon lắm, ví dụ như con bị lạnh, con bị ho nên đau cổ không ngủ được. Tuy nhiên theo mình thấy cơ bản nhất vẫn là do con không cảm thấy thoái mái. Chị dâu mình vừa rồi bị 1 phen hú vía. Chị ỷ y con ít tè mùa đông nên đóng bỉm cho con suốt, ban đêm cũng cho con bỉm cả đêm không thay. Con giật mình thì chị vỗ vỗ cho bú ti, chừng mấy ngày là con hăm, ngủ không ngon nữa. Tội cháu mình sao mà tội..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,636 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeHoang78 Xem bài viết
    Mùa đông thật là phiền hà, thời tiết giá lạnh làm con hay bị ho, ngủ không ngon. Nhiều đêm mình cứ thao thức vì bị tiếng ho của con làm tỉnh giấc. Hoặc là nửa đêm đang ngủ ngon thì con kêu lạnh mình lại phải bò dậy lấy thêm chăn đắp. Đắp xong thì con lại nóng hừng hực.
    Các mẹ có bí quyết gì để khi thời tiết trở lạnh, mẹo nào giúp con ngủ ngon không?
    Kinh nghiệm của mình là khi ngủ cho bé mặc ấm nhưng đồ phải rộng rãi thoải mái. Đóng bỉm cho con để con được ngủ ngon nhưng nhớ là đóng loại bỉm mỏng mềm và thấm hút tốt nhé chứ đóng loại bỉm dầy hoặc thấm hút k tốt dễ làm bé tè trào ra ngoài làm con lạnh sẽ bị thức giấc đó. Bé nhà mình dùng bỉm Pampers thấy ổn lắm. Chúc bé ngủ ngon nha.
    • 274 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

em thấy mẹ em hay cho cháu ngủ với cái túi sưởi, đắp chăn ko dầy quá, mặc vừa áo thôi, ấm quá ra mồ hôi nhiều lắm , cũng ngủ ngon lắm ạ
    Hết căng thẳng, chẳng mệt mỏi
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi đi ngủ bạn nhớ quấn cho con một chiếc khăn màn mỏng dễ thấm mồ hôi là được. Như vậy sẽ không sợ con lạnh đâu. Nếu con hay đạp chăn thì nên mặc một áo mỏng cùng 1 áo di lê là được. Cũng không nên mặc dày quá con sẽ khó ngủ
    • 1,571 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Theo mình thì đi ngủ cho con mặc quần áo rộng rãi chất liệu cotton mỏng cho con thoải mái. Đắp 1 chiếc chăn mỏng thôi, chăn riêng của con ý. Để bố mẹ ngủ quên ko cuồn mất chăn của con. Con ngủ ko ngon có thể do nóng quá, lạnh quá, hoặc bị ướt. Lên đi ngủ các mẹ nhớ đóng bỉm cho con, loại vừa với ng bé, chống tràn tốt, thấm hút tốt và ko quá dầy sẽ khó chịu cho bé. Quần áo và bỉm là 2 yếu tố quyết định giấc ngủ ngon cho bé đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mẹ nó mặc nhiều quần áo cho con cũng khó chịu đấy. Mẹ nó chú ý giữ ấm cho con ở cổ, chân, bụng. Nếu con vẫn còn tè ban đêm thì mẹ nó nên dùng loại bỉm thấm hút tốt để giữ ấm cho con. Nhà mình hay dùng bỉm Pampers, mình thấy phù hợp với con. Các bé thường rất dễ nóng cũng rất dễ lạnh.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mùa này khi đi ngủ mình thường mặc quần yếm cho con cho ấm bụng và khi con lăn qua lăn lại không bị hở bụng, mình cũng quấn thêm khăn xô, hoặc yếm ở cổ cho con, mặc quần áo cũng vừa phải thôi, và mặc bỉm khô thoáng cho con. Nói chung cũng khó nói lắm mẹ nó à, chỉ có mẹ mới hiểu con nên mặc j thôi
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • 1,599 Bài viết

• 1,407 Được cảm ơn

Mặc bỉm nữa chứ, nhất là các bé dưới 3 tuổi, không mặc bỉm bé tè dầm vừa ướt người vừa ướt đệm. Ngày hôm sau bố mẹ tha hồ mà dọn dẹp . Đóng bỉm rồi bố mẹ có lỡ ngủ quên con tè cũng không lo con bị lạnh
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ghét mùa đông vì phải giặt đồ nhiều lạnh hết cả tay. Nhưng từ khi có bỉm đóng cho con thì chăn đệm nhà mình cứ thơm tho suốt. Cũng may bỉm pampers thấm hút tốt nên con không tè dầm ra đệm nữa. Mà bỉm pampers thấm hút tốt thật đấy con tè nặng bỉm mà mông đít cứ khô cong thôi ah, chẳng dính nhơm nhớp như mấy bỉm thông thường khác. Nên trước khi đi ngủ mình đóng bỉm cho con con ngủ ngoan lắm không sợ nhiễm lạnh do nước tè của con nữa nha. Khi ngủ thay vì đắp chăn dày mẹ nó đắp cái mỏng hơn chút vì cơ thể trẻ bao giờ mà chẳng nóng hơn người lớn.