TIN TÀI TRỢ.

9 tháng 10 ngày cả nhà "ngộp thở" theo con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 494 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 110 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Gần 40 tuổi, mẹ mới lấy chồng rồi có con. Hạnh phúc ấy không gì sánh bằng con gái yêu của mẹ à! Giờ thì con đang say giấc nồng. Ngắm thiên thần của mẹ ngủ ngon, mẹ lại nhớ những tháng ngày con còn trong bụng mẹ, con “hành” mẹ quá trời.

537405_497748530275386_1451046705_n

Bà Nội lì xì cho con ngày con đầy tháng
    Mẹ đến bệnh viện kiểm tra. Mắt mẹ như hoa đi khi nhìn thấy hai từ “động thai”. Bác sĩ trấn an mẹ “không sao đâu, nằm nghỉ một tuần sẽ ổn”. Thật may, con của mẹ đã khỏe mạnh sau một tuần. Cũng từ đây, con “hành” mẹ lắm. Bà ngoại phải chăm mẹ vì mẹ nghén đến nỗi nằm một chỗ. Một tháng sau, con lại khiến cả nhà tá hỏa. Mẹ ra máu. Bác sĩ nói “dọa sảy thai”. Mẹ cố gắng thật bình tĩnh, giữ tinh thần thoải mái vì mẹ luôn tin con yêu của mẹ mạnh mẽ lắm. Cả nhà động viên mẹ rất nhiều. Ba con luôn cố gắng làm mẹ vui để quên đi nỗi lo. Qua 3 tháng, con và mẹ cùng khá hơn nhưng mỗi bữa ăn với mẹ vẫn như đánh vật vậy. Mẹ vẫn sợ mùi đồ ăn

12, 22 tuần, kết quả của con rất tốt. Niềm vui tràn ngập nhà mình vì lỗi lo mẹ mang thai khi lớn tuổi đã bị dẹp bỏ.

543821_497746706942235_230186191_n
    Mẹ đã khóc khi thấy con yêu khỏe mạnh, bình thường
    32 tuần, con yêu được 1750g. Bác sĩ siêu âm nói con bình thường. Bác sĩ khám chê con nhỏ. Không hiểu sao, mẹ không còn cứng rắn như 2 lần trước. Mẹ lo lắng, mẹ buồn vô cùng. Mẹ cuống cuồng lên Webtretho để tìm kinh nghiệm tăng cân cho con. Từ đó, ngày nào mẹ cũng ăn 2 ly bơ dằm trước bữa ăn trưa, tối 1 giờ. Mẹ ăn nhiều thịt gà, thịt bò hơn dù mẹ rất sợ ăn thịt. Mẹ uống 3 ly sữa tươi/ngày, uống vitamin…33 tuần, con yêu được 2200g. Thật tuyệt vời! Nhưng hình như con cứ muốn trêu mẹ. 35 tuần, con có ý định đòi ra sớm. Bác sĩ phải cho mẹ uống và đặt thuốc. Mẹ nằm nghỉ ngơi. Con còn nhỏ quá, 2 tuần mà con lên được có 200g. Mẹ lại sốc lại việc ăn uống của mình. 37 tuần, con yêu được 3050g. Bác sĩ dặn mẹ đi bộ cho dễ sinh vì con đã trưởng thành rồi. Ba mẹ đã sẵn sàng đón con bất cứ lúc nào.

39 tuần, mẹ nhập viện vì dò ối. Mẹ lo sẽ phải mổ. Nhưng thật may là mẹ con mình đã được gặp nhau theo cách tự nhiên. Khi bác sĩ nói với mẹ “một phút nữa có người lên tiên” rồi tiếng con khóc, cô y tá bồng con ra cho mẹ ngắm “con gái, 9 giờ 10 nha chị”, mẹ như vỡ òa. Hạnh phúc cứ như mơ!

32170_497746726942233_1245600708_n

400021_497746703608902_437920382_n

Cả nhà yêu con nhiều thật nhiều! Hãy luôn mạnh khỏe nha con yêu!

Giờ con gái yêu của mẹ đã được hơn 9 tháng rồi. Hôm qua, con còn quậy ông Địa khi cả nhà không để ý cơ đấy. Cảm ơn con gái đã đến bên ba mẹ bình an, trọn vẹn nha!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 122 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

bình chọn cho mẹ thôi hihi
    • 131 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chúc mẹ nó đoạt giải nha