TIN TÀI TRỢ.

3 tuổi mà vẫn còn tè dầm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,168 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình 3t ban đêm vẫn mặc tã đó. Ban ngày thì k sao, nếu có quên mà tè thì cũng lúc chơi, chứ tối mà tè lên giường thì nào là nệm, ra...hic..mùi nước hoa khó tả luôn..hihi.
    An toàn là cũng nên mặc tã cho bè, khi bé lớn tý nữa có thói quen rồi thì bỏ dần dần là đc thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Con mình 3t ban đêm vẫn mặc tã đó. Ban ngày thì k sao, nếu có quên mà tè thì cũng lúc chơi, chứ tối mà tè lên giường thì nào là nệm, ra...hic..mùi nước hoa khó tả luôn..hihi.
    An toàn là cũng nên mặc tã cho bè, khi bé lớn tý nữa có thói quen rồi thì bỏ dần dần là đc thôi.
    Con mình ban ngày thì kêu rồi tự lấy bô tè, còn ban đêm ngủ thì nàng còn nhắc mẹ lấy tã mặc vào nữa chứ. Thôi thì dù sao mình chọn được loại tã thích hơp, an toàn cho con nên cũng yên tâm, cứ mặc đến khi nào con có ý thức thì tự khắc biết gọi mẹ dậy xi, hihi
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây tã giấy chưa phổ biến em thấy mấy chị gần nhà tập cho bé thói quen đi tè ban đêm đúng giờ, cứ tới giờ là xi cho bé tè thế là cả đêm ko bao giờ tè dầm cả. Nhưng giờ có tã giấy thì các mẹ ko cần lo lắng nữa rồi, cứ mặc tã cho bé thế là yên giấc nồng
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_aan202 Xem bài viết
    Trước đây tã giấy chưa phổ biến em thấy mấy chị gần nhà tập cho bé thói quen đi tè ban đêm đúng giờ, cứ tới giờ là xi cho bé tè thế là cả đêm ko bao giờ tè dầm cả. Nhưng giờ có tã giấy thì các mẹ ko cần lo lắng nữa rồi, cứ mặc tã cho bé thế là yên giấc nồng
    Uh nhưng đấy là đối với những bé còn nhỏ thôi. Chứ bé nào mà 3 tuổi thì chắc chắn phải tập cho xi để quen đi chứ lơn hơn nữa là khó lắm đấy. Vì lớn rồi, các bé cũng ko thích mặc bỉm lắm đâu, nhất là đang thời tiết nóng bức kinh khủng như thế này nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

3 tuổi vẫn tè dầm ban đêm thì mình cũng thấy bình thường mà. Mình nghĩ do cơ thể từng bé khác nhau thôi. Nếu bé tè nhiều lần thì bạn dùng bỉm cho bé ngủ ngon, đỡ mất giấc. Nếu chỉ tè một lần thì đêm dậy cho con đi tè vào giờ nhất định con sẽ quen thôi.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 652 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Uh nhưng đấy là đối với những bé còn nhỏ thôi. Chứ bé nào mà 3 tuổi thì chắc chắn phải tập cho xi để quen đi chứ lơn hơn nữa là khó lắm đấy. Vì lớn rồi, các bé cũng ko thích mặc bỉm lắm đâu, nhất là đang thời tiết nóng bức kinh khủng như thế này nữa!
    Em cũng thấy thời tiết nóng thế này mà các bé phải mặc tã cũng tội, nhưng bé đã 3 tuổi rồi mà tập cho bé thì hơi khó nhưng cũng nên tập cho bé chứ cứ tè dầm hoài tới lớn thì ko ổn đâu, thường các mẹ nên tập xi cho các bé lúc 7, 8 tháng tuổi thì giờ ko cần bận tâm nữa rồi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2