TIN TÀI TRỢ.

3 tuổi mà vẫn còn tè dầm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Mình nghe mẹ mình nói hồi nhỏ mình 2 tuổi đã ko còn tè dầm ban đêm mà sao con mình bây giờ 3 tuổi rồi mà vẫn còn tè dầm...hic. bé trai thì khoảng 2 tháng trở lại đây đã hết tè dầm nhưng lâu lâu đêm nào mà ngủ ngon quá thì cũng dầm một bãi...còn bé gái thì đêm nào cũng phải mặc bỉm, mỗi lần mẹ bồng đi xi là khóc om sòm nên ko dám bồng xi nữa, có mẹ nào có bé độ tuổi này mà còn vậy không...hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Mẹ ôm luôn cái bô vào giường xi em đi. Xi nhẹ nhàng, đừng làm em mất giấc ngủ em sẽ quấy gắt lắm! Xong thì lấy khăn sạch lau khô cho em là được.

Bé nhà mình thì 10 tháng đã không tè dầm rồi nhưng mình có nhỏ cháu giờ học lớp 3 mà lâu lâu cũng thấy mẹ nó phải ôm mền đi giặt đó. Nên cũng tùy cơ địa từng bé thôi mẹ nó ạ. Mà bé gái nhà bạn vẫn chịu mặc bỉm là giỏi đấy. Bạn xài loại bỉm nào vậy?
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolafam Xem bài viết
    Mẹ ôm luôn cái bô vào giường xi em đi. Xi nhẹ nhàng, đừng làm em mất giấc ngủ em sẽ quấy gắt lắm! Xong thì lấy khăn sạch lau khô cho em là được.

Bé nhà mình thì 10 tháng đã không tè dầm rồi nhưng mình có nhỏ cháu giờ học lớp 3 mà lâu lâu cũng thấy mẹ nó phải ôm mền đi giặt đó. Nên cũng tùy cơ địa từng bé thôi mẹ nó ạ. Mà bé gái nhà bạn vẫn chịu mặc bỉm là giỏi đấy. Bạn xài loại bỉm nào vậy?
    mình xài pamper đó mẹ nó, mình cũng mang cái bô vào phòng rồi bế bé xuống tè mà bé khóc quá trời, mấy đêm như vậy mẹ nản quá nên bỏ luôn vụ xi tè......hic
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa mình thấy trẻ nhỏ tè dầm bình thường mà, 3 tuổi vẫn còn bé lắm bạn ơi. Khi nào con trên 6 tuổi mà tè dầm thì mới hơi lo 1 chút.

Trước khi bé ngủ 2-3 tiếng bạn đừng cho bé uống nước nhé, tránh cả món ăn nước như súp,..thì sẽ giảm thiểu việc bé tè dầm thôi. Còn giờ thì dùng bỉm là biện pháp hiện thời. Bạn đang dùng Pampers hả, bạn dùng loại Pampers Active Baby ấy, mình thấy tả này thấm hút tốt, mà lại mềm mại, giúp con ngủ ngon hơn.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Tùy bé ah bạn ơi, bé lớn mình từ 1 tuổi không tè dầm nữa, đêm ngủ có mắc cũng gọi mẹ dậy đi tè.
    Còn thằng thứ 2 giờ hơn 3 tuổi cũng còn tè dầm nè. Hic...
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Con gái mình cũng thế (nàng hơn 25 tháng 1 tí) có mí lần mẹ manh nha bỏ tã đêm, nhưng được 1, 2 lần mẹ nhớ xi xi, còn không thì cả 2 mẹ con cùng ngủ sâu, khi giật mình thì con nó ướt đẫm nước đái, huhu... Thế là con lạnh, con cảm, mẹ thiệt là...
    Từ đó về sau, cho con mặc tã trước khi ngủ luôn, ngủ 1 đêm đến sáng, có hôm nào mà uống hơi nhiều nước là tã nằng nặng, nhưng được cái xài Pampers Active Baby nên nó khô thoáng và mềm mại, kết hợp kem chống hăm nữa thì mình an tâm hẳn.
    Nghe nói con còn nhỏ thì cứ cho con tã, cho con ngủ sâu và k bị lạnh, khi nào lớn thì mới lo hén. Cháu trai mình đi học tiểu học rồi mà còn tè dầm á.
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói mình cũng yên tâm phần nào........con mình thì bé trai dễ ơi là dễ, bé gái thì cực kỳ khó tính nên rất mệt với chị gái này. Bé trai tối trước khi đi ngủ uống sữa xong là tự chạy vô toalet tè rồi ra ôm gối ngủ còn bé gái thì làm bạn với pamper mãi thôi...ko biết đến bao giờ đây
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà em 2 thằng con trai, thằng đầu đến 3 tuổi là bỏ bỉm đêm hoàn toàn. Đến thằng thứ 2 nay được gần 4 tuổi rồi vẫn phải đóng bỉm. Sáng ra bỉm nặng trịch, có hôm cu cậu nằm nghiêng còn bị ướt cả quần. Em nghĩ là do tùy cơ thể từng bé, nếu đến khoảng 5-6 tuổi vẫn tè dầm thì mới là vấn đề ạ. Con em dùng bỉm quần Bobby, không phải em quảng cáo thuê đâu ạ, nhưng em thấy bỉm này cũng mềm, thấm hút tốt và quan trọng là giá phải chăng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi CLinhT Xem bài viết
    Nhà em 2 thằng con trai, thằng đầu đến 3 tuổi là bỏ bỉm đêm hoàn toàn. Đến thằng thứ 2 nay được gần 4 tuổi rồi vẫn phải đóng bỉm. Sáng ra bỉm nặng trịch, có hôm cu cậu nằm nghiêng còn bị ướt cả quần. Em nghĩ là do tùy cơ thể từng bé, nếu đến khoảng 5-6 tuổi vẫn tè dầm thì mới là vấn đề ạ. Con em dùng bỉm quần Bobby, không phải em quảng cáo thuê đâu ạ, nhưng em thấy bỉm này cũng mềm, thấm hút tốt và quan trọng là giá phải chăng.
    Hi hi..dùng tả nào mà hợp với con là mừng lắm mẹ nó. Mình xài qua nhiều loại tả, sáng dậy bị tràn, mông con thì ẩm ướt hoặc mùi khai nồng nặc...đến phát chán. Nên phải trải nghiệm phải xài nhiều loại rồi mới tìm được tả phù hợp với con, mà còn phù hợp với túi tiền của mình nữa thì càng tuyệt chứ sao
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Hi hi cách đây mấy tháng mình cũng có nỗi niềm giống bạn.Đứa lớn thì 2 tháng đã k tốn tiền bỉm vậy mà cô con gái mãi đến 3.5 tuổi mới cai nổi bỉm.Mà khổ 1 nỗi khi mua bỉm mẹ k để ý chọn loại có độ thấm hút tốt, mặt bỉm khô thoáng thì nàng dễ bị hăm và bị tràn đến sáng hôm sau là ướt hết cả áo hic hic. Bây giờ trước khi đi ngủ nhắc con đi vệ sinh và dặn nếu đêm con muốn đi vệ sinh thì nhớ gọi mẹ nhé mặc dù vẫn đóng bỉm đề phòng. Trộm vía kiên nhẫn 1 thời gian dậy đêm thì bây giờ bạn nhà mình đã cai được bỉm hi hi
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Hi hi cách đây mấy tháng mình cũng có nỗi niềm giống bạn.Đứa lớn thì 2 tháng đã k tốn tiền bỉm vậy mà cô con gái mãi đến 3.5 tuổi mới cai nổi bỉm.Mà khổ 1 nỗi khi mua bỉm mẹ k để ý chọn loại có độ thấm hút tốt, mặt bỉm khô thoáng thì nàng dễ bị hăm và bị tràn đến sáng hôm sau là ướt hết cả áo hic hic. Bây giờ trước khi đi ngủ nhắc con đi vệ sinh và dặn nếu đêm con muốn đi vệ sinh thì nhớ gọi mẹ nhé mặc dù vẫn đóng bỉm đề phòng. Trộm vía kiên nhẫn 1 thời gian dậy đêm thì bây giờ bạn nhà mình đã cai được bỉm hi hi
    Bé nhà bạn ngoan quá, bé nhà mình cũng có giai đoạn mẹ cố gắng xi tè nhưng ko thành công thì lại tiếp tục mặc bỉm. Mà bây giờ nàng ta lớn, mông thì to, tè cũng nhiều nên tả sz lớn nhất rồi mà nhiều khi ko chịu nổi số lượng...nước thải của nàng ta, nhiều đêm tràn ra ướt nhẹp hết trơn........hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,515 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng chẳng chủ tâm cai tã cho bé nhà mình sớm vì vẫn nghĩ nếu ban đêm bé không cần thức dậy đi tè thì mẹ khỏe, con cũng khỏe luôn. Miễn là chọn loại tã phù hợp, mỏng và đảm bảo khô thoáng cả đêm (như loại Pampers Active Baby mới này chẳng hạn). Mình cũng không lo con xài tã thường xuyên sẽ bị tè dầm vì có nhỏ cháu xài đến 3t mới cai mà chẳng khi nào tè dầm cả. Tuy nhiên, bé nhà mình hồi 10 tháng đã không chịu tè trong tã, mắc tè là lăn qua lăn lại suốt, đến khi nào mẹ cởi tã xi tè thì mới chịu ngủ lại. Thế là sáng nào cũng phải bỏ cái tã nguyên, tiếc ơi là tiếc nên mẹ quyết định không đóng tã nữa. Đêm ngủ mà thấy bé lăn lộn là mẹ dậy xi tè xong rồi hai mẹ con lại ngủ tiếp. Đến lúc bé biết nói thì càng dễ hơn, mẹ mà ngủ say thì con sẽ lay mẹ dậy kêu mẹ xi tè. Từ hồi 10 tháng đến giờ, chỉ vài lần hai mẹ con ngủ say quá nên con bị són ra quần một tí nhưng biết kềm lại ngay để kêu mẹ xi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào cac mẹ ! đọc bài viết của các mẹ em thấy lo quá vì bé lớn nhà em đi học lớp 1 rồi mà vẫn còn tè dầm .mùa đông em vẫn phải đóng bỉm cho con.e đã cho con đi khám ở viện nhi mà chẳng có cải thiện gì.nhờ các mẹ tư vấn em với.Thanks các mẹ!
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiDuong2006 Xem bài viết
    chào cac mẹ ! đọc bài viết của các mẹ em thấy lo quá vì bé lớn nhà em đi học lớp 1 rồi mà vẫn còn tè dầm .mùa đông em vẫn phải đóng bỉm cho con.e đã cho con đi khám ở viện nhi mà chẳng có cải thiện gì.nhờ các mẹ tư vấn em với.Thanks các mẹ!
    mình nghĩ bé 6,7 tuổi mà còn tè dầm thì cũng đáng lo đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,278 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiDuong2006 Xem bài viết
    Bé lớp 1 rồi mà vẫn tè dầm thì mệt phết nhỉ vì đến tuổi này mua bỉm vừa với con là khó phết.Mình cũng từng chứng kiến có bé lớn như con nhà bạn mà vẫn tè dầm chữa theo phương pháp đông y có hiệu quả đáy mẹ nó à.
    • 327 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thằng bé cháu em con chị cả cũng thế lớn ngồng 3, 4 tuổi vẫn đái dầm. Chị em cho nó đi khám mới biết nó bị yếu thận cho uống bao nhiêu thuốc bây giờ đơ rồi. Mẹ nó cũng thử cho con đi khám xem
    5oYJp7
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Mình nghe mẹ mình nói hồi nhỏ mình 2 tuổi đã ko còn tè dầm ban đêm mà sao con mình bây giờ 3 tuổi rồi mà vẫn còn tè dầm...hic. bé trai thì khoảng 2 tháng trở lại đây đã hết tè dầm nhưng lâu lâu đêm nào mà ngủ ngon quá thì cũng dầm một bãi...còn bé gái thì đêm nào cũng phải mặc bỉm, mỗi lần mẹ bồng đi xi là khóc om sòm nên ko dám bồng xi nữa, có mẹ nào có bé độ tuổi này mà còn vậy không...hic
    Cùng cảnh ngộ nè, con mình lúc 3 tuổi, vì muốn cai bỉm nên nữa đêm ẳm dậy xi tè, nàng vùng vẫy khóc là um xùm. Sợ quá, giờ cứ mỗi đêm 1 bỉm cho chắc, thấy Pampers xài ngon lành quá cứ xài tới, khi nào lớn rồi tính sau, giờ kệ luôn, hihi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghĩ không vấn đề gì đâu, hồi trước bé nhà mình cũng bị thế đến năm 10 tuổi cơ
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Hic con em được 2,5 tuổi rồi, ban ngày thì xi được, ban đêm thi thoảng nếu tỉnh dậy thì bảo đái, nếu vẫn ngủ ngon lành thì vẫn tè dầm đấy, ít ra cũng 1 bãi tè 1 đêm. Em cũng nghe nhiều chị kể con các chị ấy đến tầm tuổi đấy là không phải dùng bỉm nữa rồi mà trong khi con mình vẫn tè dầm vậy lại thấy lo. Mà đấy là trước khi đi ngủ đã xi đái hẳn hoi rồi đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Bạn ơi, 3 tuổi vẫn còn quá nhỏ để gọi là đã ý thức về việc tè dầm. Ai lạ chứ cháu mình 5t cũng còn tè dầm, khổ nỗi từ nhỏ bé k chịu mặc tã, cho nên sáng nào mẹ bé cũng giặt mùng mền chiếu gối. Con trai mình 3t nè, cũng tè hàng đêm, nhưng đỡ cái là con chịu hợp tác về việc mặc bỉm, nên cũng k sao cả.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2